GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องพันของเเอส  (อ่าน 386 ครั้ง)
Biia Kritchaya
Jr. Member
**

ถามเรื่องพันของเเอส
« เมื่อ: 10-04-2011, 20:26:55 »

พันของเเอสถ้าระดับ10ไม่สามารถหลบเวทได้
สามารถที่จะหลบสกิลอื่นๆ ได้ไหมคะ  เช่น สกิลของพาลา
หรือหลบได้เฉพาะ โดนตีอย่างเดว Huh?

เเล้วทำลายเวทของเเอสฝึกไงคะ เอาวิตีมะเหนขึ้นเรย
เเต่ตอนเช้ามาหลังจากฝึกพันในเเมพกิจมันจะค่อยๆขึ้นอะ  Huh?

ใครรุช่วยตอบทีคะ  Wink Wink

~ •n u a-ห นั ว• ~
Newbie
*

Re: ถามเรื่องพันของเเอส
« ตอบ #1 เมื่อ: 10-04-2011, 20:39:42 »

พันของแอส ก็หลบได้ แค่ การโจมตีทางกายภาพเท่านั้นนะครับ หลบเวทไม่ได้

แล้วสกิวพารานี้สกิวอาไรหรอ ถ้าทัณแห่งเทพ (เขียนไม่เป็น โง่ ) อ่ะนะ หลบ บ่ ได้

ส่วนสกิว ทำลาย เวท ก็แค่ เราตีมอนมันก็ขึ้นแล้วงับ

ผมแค่เวล ขยับๆเอาๆ ง่ายมากมาย
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 10-04-2011, 20:48:13 »

อ่อ เง้อ ซี3ห่วยชะมัดของเเอส สุ้ได้เเต่กายภาพ

สายเวทอะสุ้มะได้เรย คิดเเล้วเศร้า

ดีเเต่เกบเวลง่ายกะจุง่านรึนี่
 Smiley Smiley

● Mazo'z
Jr. Member
**

อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี..ปราปริ๊ก้า!!

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-04-2011, 12:30:43 »

อ้างจาก: Biia Kritchaya ที่ 10-04-2011, 20:48:13
อ่อ เง้อ ซี3ห่วยชะมัดของเเอส สุ้ได้เเต่กายภาพ

สายเวทอะสุ้มะได้เรย คิดเเล้วเศร้า

C3 แอสไม่ห่วยนะครับ!!!!

ถ้าเล่นเป็นอะไรเป็น คนอื่นเค้าบอกว่าของแอสอ่ะ โกงจะตาย ( หมายถึงดีอ่ะนะ )

เรื่องโดนเวทแล้วไม่เด้งมันก็เป็นข้อเสียอยู่(มากด้วย) แต่จะบอกว่า ถ้าเล่นเป็นจริงๆ

มันก็สู้ได้หมดแหละครับ

Wink Wink Wink

No where is Paradise '

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-04-2011, 14:35:52 »

พันธมิตรแห่งเงา ไรเนี่ย ระดับ 10 จัดว่า หลบ เกือบ ทุกดอก ^^

Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 12-04-2011, 01:07:06 »

อ้างจาก: __.,Mazo'z ที่ 11-04-2011, 12:30:43
อ้างจาก: Biia Kritchaya ที่ 10-04-2011, 20:48:13

ถ้าเล่นเป็นอะไรเป็น คนอื่นเค้าบอกว่าของแอสอ่ะ โกงจะตาย ( หมายถึงดีอ่ะนะ )

เรื่องโดนเวทแล้วไม่เด้งมันก็เป็นข้อเสียอยู่(มากด้วย) แต่จะบอกว่า ถ้าเล่นเป็นจริงๆ

บอกมาสิว่าสู้พาลายังไง สุ้วิยังไง

ถ้าบอกว่า ถ้าเล่นเป็นจริงๆฆ่าได้หมด

แต่ วิ หรือพาลา เขาก็เล่นเป็นกันน่ะ อันนี้พูดแบบเทียบ เล่นเป็นระดับเดวกัน

ระยะพุ่ง กะระยะ แช่แข็ง แช่แข็งไกลกว่าน่ะ

ส่วนพาลา เราเคยลอง พรางไปตีพาลา ยังไม่ตีเรย พรางนี่คือติดคริชัว

แถมยัง200% ด้วย บอกไว้ก่อนว่าเราใส่เซตฆ่าจัก แรร์แอส 95 - -*

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 12-04-2011, 06:02:44 »

เห็นมันโดดหรือทัณเทพพุ่งใส่เรยครับ  Evil Evil

มันจะร่ายเว่า แล้วก้อพรางฉึกๆ ตาย

แต่เดิมๆแอสถูกสร้างให้แพ้ทางพาราอยู่แล้วต้องประยุกอะครับ แอสเทพเจอพาราเทพ พารามีสิทธิชนะเยอะกว่าอยุ่ละ
 Shocked Shocked

NeeD not to know

♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #7 เมื่อ: 12-04-2011, 07:20:16 »

แพ้ทาง เรียกพวกลุมโลด ^O^

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #8 เมื่อ: 12-04-2011, 10:37:45 »

แล้วแต่สเต๊ปการเล่นครับ  Smiley

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-04-2011, 10:55:43 »

ห่วยรึ โกงจะตายไป ลุยเบอแต่ละทีเบอแทบจะนอน ดีไม่ดีนอนด้วย ห่วยจริงๆของเซนต่างหาก แถมมีแค่ชุดเดียว(อยากให้มีc3แบบ สละชีพช่วยชาติ Embarrassed)
ปล.ทำไมเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นเบอเดินเล่นเลยหว่า Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 12-04-2011, 12:22:22 »

อ้างจาก: White_-_ReaPer ที่ 12-04-2011, 10:55:43
ห่วยรึ โกงจะตายไป ลุยเบอแต่ละทีเบอแทบจะนอน ดีไม่ดีนอนด้วย ห่วยจริงๆของเซนต่างหาก แถมมีแค่ชุดเดียว(อยากให้มีc3แบบ สละชีพช่วยชาติ Embarrassed)
ปล.ทำไมเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นเบอเดินเล่นเลยหว่า Evil

แน่ใจหรอวีตีทีเบอแทบนอน

มะวานเจอเบอจุ6มา ไม่คริ ก็เก๊งอ่ะ

คริก็แค่ 4000 อ่ะ = =* นี่มะได้ใส่ผอบน่ะ เพราะในแบท

FiraLia
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 15-04-2011, 15:17:00 »

อ้างจาก: Biia Kritchaya ที่ 12-04-2011, 01:07:06
อ้างจาก: __.,Mazo'z ที่ 11-04-2011, 12:30:43

บอกมาสิว่าสู้พาลายังไง สุ้วิยังไง

ถ้าบอกว่า ถ้าเล่นเป็นจริงๆฆ่าได้หมด

แต่ วิ หรือพาลา เขาก็เล่นเป็นกันน่ะ อันนี้พูดแบบเทียบ เล่นเป็นระดับเดวกัน

ระยะพุ่ง กะระยะ แช่แข็ง แช่แข็งไกลกว่าน่ะ

ส่วนพาลา เราเคยลอง พรางไปตีพาลา ยังไม่ตีเรย พรางนี่คือติดคริชัว

แถมยัง200% ด้วย บอกไว้ก่อนว่าเราใส่เซตฆ่าจัก แรร์แอส 95 - -*

แรร์แอสของกากครับ ใส่อสูรเอาอัตราโป๊ะดีกว่า

สู้กับพาลาต้องใช้พันธมิตรกับพราง ตีปกติโป๊ะออกยากครับ

สู้กับวิซาดต้องอาศัยความไวของมือกับดวง พุ่งไม่ตาย เราก็ตายเอง

เทียบให้สู้ระหว่างวิซาดกับพาลา ผมชอบสู้กับพาลามากกว่า  Evil
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 15-04-2011, 16:43:41 »

สำหรับแอสเจอกับวิน๊ะครับ

แอสต้องทำให้เโป๊ะแรงไว้ครับ อัตราโป๊ะต้องเยอะ เพราะคลาส 3 ของแอสแต่ละอันไม่ค่อยมีผลกับสายเวทครับ ทำให้โป๊ะแรงและโป๊ะออกดีไว้ก่อนได้เปรียบมาก เพราะแอสต้องอาศัยลูกไม้เก่าหากินคือพุ่งแทงครับ  พุ่งแล้วตามด้วยหมื่นมีด  เพราะปรกติวิสายแบทจะเน้นเลือดเยอะ ถ้าทำ 2 สกิวนี้เอาไม่ลง รอความตายครับ โกยหนีรอพุ่งแทงก็ไม่รอด ถ้าเจอวิใส่กุดไอซ์สบายเลยท่าน ตอนนี้มีผอบโชคเชียเข้ามาช่วยแอสค่อยหากินได้หน่อย แอสหวังผลแค่ตอนพุ่ง หรือ พรางแทงข้างหลัง + พุ่ง + หมื่นมีด แต่ถ้าโป๊ะไม่แรง โป๊ะไม่ออก นอนครับ  วิยิงเวทได้แรง+สกิวรอบตัว แอสต้องโจมประชิดถ้าแรงไม่พอก็นอนเหมือนกัน

บางอาชีพที่มันแพ้ทางกันอยู่ ถ้าใส่ของดีๆ มีสเตปดีๆ ก็พอสู้กันได้ แต่ถ้าบางอาชีพที่มันเจอกันไม่ไหวอย่าไปฝืนครับ ต้องเล่นอาชีพที่ต่อกรกันได้

แอสเสร็จพาลา  พาลาเสร็จวิ  วิเสร็จวอ  แต่ที่ว่าแพ้ทางกันอย่างนี้ก็มีคนเล่นอาชีพที่แพ้ทางสามารถเอาชนะได้เหมือนกัน เทคนิคเขาดี

แอสตอนนี้ยังมีบัคอยู่  พรางตีไม่ได้มั่ง ทำลายเวทไม่ได้มั่ง ยังไม่เต็มสูบ   laugh

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Safe_Safe
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 15-04-2011, 17:34:00 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 15-04-2011, 16:43:41

แอสต้องทำให้เโป๊ะแรงไว้ครับ อัตราโป๊ะต้องเยอะ เพราะคลาส 3 ของแอสแต่ละอันไม่ค่อยมีผลกับสายเวทครับ ทำให้โป๊ะแรงและโป๊ะออกดีไว้ก่อนได้เปรียบมาก เพราะแอสต้องอาศัยลูกไม้เก่าหากินคือพุ่งแทงครับ  พุ่งแล้วตามด้วยหมื่นมีด  เพราะปรกติวิสายแบทจะเน้นเลือดเยอะ ถ้าทำ 2 สกิวนี้เอาไม่ลง รอความตายครับ โกยหนีรอพุ่งแทงก็ไม่รอด ถ้าเจอวิใส่กุดไอซ์สบายเลยท่าน ตอนนี้มีผอบโชคเชียเข้ามาช่วยแอสค่อยหากินได้หน่อย แอสหวังผลแค่ตอนพุ่ง หรือ พรางแทงข้างหลัง + พุ่ง + หมื่นมีด แต่ถ้าโป๊ะไม่แรง โป๊ะไม่ออก นอนครับ  วิยิงเวทได้แรง+สกิวรอบตัว แอสต้องโจมประชิดถ้าแรงไม่พอก็นอนเหมือนกัน

บางอาชีพที่มันแพ้ทางกันอยู่ ถ้าใส่ของดีๆ มีสเตปดีๆ ก็พอสู้กันได้ แต่ถ้าบางอาชีพที่มันเจอกันไม่ไหวอย่าไปฝืนครับ ต้องเล่นอาชีพที่ต่อกรกันได้

แอสเสร็จพาลา  พาลาเสร็จวิ  วิเสร็จวอ  แต่ที่ว่าแพ้ทางกันอย่างนี้ก็มีคนเล่นอาชีพที่แพ้ทางสามารถเอาชนะได้เหมือนกัน เทคนิคเขาดี

แอสตอนนี้ยังมีบัคอยู่  พรางตีไม่ได้มั่ง ทำลายเวทไม่ได้มั่ง ยังไม่เต็มสูบ   laugh
แอสหวังผลแค่ตอนพุ่ง หรือ พรางแทงข้างหลัง + พุ่ง + หมื่นมีด แต่ถ้าโป๊ะไม่แรง    มันไม่เเรงอยู่เเล้ว ไปเรียน  พรางแทงข้างหลัง + พุ่ง + หมื่นมีด(ผมว่าไม่ควรเรียน) เเล้วจะเอาเหรียญที่ไหนไปเรียนโปะขั้นสูงหละคับ
mickydekdee
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 15-04-2011, 17:34:45 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 15-04-2011, 16:43:41

อืม เซงมาก พัน แล้วเดินไม่ได้่เรย จาตีก็ไม่ได้ = =

และก็ยังไม่ค่อยเหนประโยชน์ของc3อื่นๆ ยกเว่นพันเรยอ่ะ = =

แล้วแอสไหงตีคนไม่คริเหมือนตีมอนเรย ความรุ้สึกน่ะ ไม่ค่อยติดคริ พาลาไม่เกี่ยวน่ะ เข้าจัยว่าพาลามันมีกันคริ

หมายถึงอาชีพอื่นๆ

ป้าย:
หน้า: [1] 2