GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเตอร์ยันพาลาดินอัพสกิลกับสเตตัสยังไงถึงเทพ  (อ่าน 412 ครั้ง)
~๖♥็♫ไอ้กึ่งเพี้ยน♫♥็๙~
Jr. Member
**

ความพยายามมีแค่3 ครั้งเกินกว่านั้นตูจะไม่ทำอีกแล้ว

ไฟเตอร์ยันพาลาดินอัพสกิลกับสเตตัสยังไงถึงเทพ
« เมื่อ: 09-04-2011, 17:50:11 »

^
^
ู^
ตามหัวข้อเลยครับ
ผมอยากเ่งบ้างน่ะครับอย่าหลอกผมนะครับได้โปรด Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
-'๑'- หน่øลุ€ ! -'๑'-
Hero Member

Charles Donoa ,, น่ารักอะไรเช่นนี้ =3=

Re: ไฟเตอร์ยันพาลาดินอัพสกิลกับสเตตัสยังไงถึงเทพ
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-04-2011, 17:53:31 »

มันแล้วแต่สายอ่ะ
เท่าที่ผมทราบมา มันก็มี
STR + DEX (สายนี้บ้าโจมตีมาก จะไม่ถึกเท่าสายอื่น ๆ)
STR + VIT (สายนี้ตีแรง ถึก แต่ก็ไม่แม่นมากเท่าไหร่)
DEX + VIT (สายนี้ตีไม่มากนัก แต่แม่น และก็ถึกด้วย)
เลือกแบบไหนตามใจชอบเลยครับ Smiley

ดูแลรักเค้าให้ดีๆ อยู่กับเขาไปให้นานๆ
มีเพียงเท่านี้ จะใช้เป็นคำส่งท้าย .,
ปิศาจ
Full Member

Re: ไฟเตอร์ยันพาลาดินอัพสกิลกับสเตตัสยังไงถึงเทพ
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-04-2011, 17:56:29 »

ถ้ากระบี่ผมว่ากระทู้นี้น่าสนใจ  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=31483.0
ผมก็อัพแบบที่ 2 ตามกระทู้นี้แต่ว่า ผมไม่เอาฟื้นฟู  เอาไปเพิ่มยกโล่ กับพวกเกราะเอาหนะครับ

ถ้าหอกผมว่ากระทู้นี้ยังใช้ได้ดีเลยหละครับ  เพราะสายหอกสกิลไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30346.0

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-04-2011, 18:09:39 »

ถ้าสายหอกก็อัพของหอกไปอ่ะ(ชำนาญหอก10 ฟาดหอก3 สะบัดหอก10 หอกสุญญากาศ1 เล็งแทง5 ชำนาญอาวุธ1 ความแข็งแกร่ง10)
ถ้าสายกระบี่แนะนำเล่นดาบเวลไปก่อนแล้วค่อยมารีเป็นสกิลของหอกที่อัพแค่พอประมาณ(สายกระบี่นะ ชำนาญแทง10 สุญญากาศ1 เล็งแทง5 ชำนาญอาวุธ10 ความแข็งแกร่ง10 ชำนาญขวาน3 ข่มขู่1)
ที่ผมอัพชำนาญอาวุธเต็มเพราะผมไม่ค่อยได้ใช้ข่มขู่เท่าไร(แม่นพาลาผม กดเล็งแทงไปแล้ว400+ Evil)
ส่วนสเตตัสที่ผมเคยอัพและอัพอยู่ก็มี
str-dex
dex-vit
dex-str
dex-int
dex-luk
อ่ะนะ Embarrassed

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-04-2011, 18:42:54 »

ต้องการเปฺด พี เค หรือไม่เปฺดต้อง ถามก่อนครับ เพราะว่า อัพไม่เหมือนกัน ที่ผมเล่นอยู่คือ สาย ซัพพอทตัวเอง และปาตี้ครับ เก็บเวลเร็วสุด 3วัน LV 87 มีฟูตัวเอง มีพิทักร่าง ชุบได้ ตีแรงแม่นเยอะ เลือด โอเค หมื่น นึง ออ สำหรับ พาลาที่อับ LUXนะครับ ขอบอกว่า ไม่มีผลนะ เพราะ ต้องเอาค่าที่อัพ ไปหาร 4 จึงจะได้ค่า จริง แล้วก็ เรื่อง การตี บวก ที่เล่นกันอยู่ ดูขัด ๆ แกร่ง บ้าง ไรบ้าง ขอแนะนำให้ อับเบียม ผู้พิทักนะครับ แล้วไปเวลในถ้ำผลึก จะให้ดี มีพระไปด้วก็ได้ แต่ ไม่เปิด พี เค ครับ ถ้าเปิดคงต้องอับอีกแบบ ไปละ แล้วจะแวะมาใหม่ laugh

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-04-2011, 20:12:41 »

พาลา ข้าน้อย สายกระบี่ Dex80 Vit 80 แบ่ง ๆเท่าๆ กัน แม่น ตอนกดเล็งแทง 585

กากซาองมอง กระบี่ ออฟโชค เซตอินทรี ^^

~๖♥็♫ไอ้กึ่งเพี้ยน♫♥็๙~
Jr. Member
**

ความพยายามมีแค่3 ครั้งเกินกว่านั้นตูจะไม่ทำอีกแล้ว

« ตอบ #6 เมื่อ: 10-04-2011, 12:58:03 »

ขอบคุณมากๆครับ Smiley Smileyผมเล่นอวตารยังไงมันก็มีPKผมอยากเล่นสายตีแรงๆทึกๆแม่นไม่จำเป็นเดี่ยวซื้อของมาออฟเอง Smiley Smiley
—+M๏d!f!L€~P๏l3๛
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-04-2011, 07:04:20 »

Evil

InW-LorD
Jr. Member
**

Barcelona !!

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-04-2011, 08:37:23 »

จุติไป3รอบเลยครับ อัพไปเลยทั้ง str dex vit ไม่ต้องเกี่ยงแบ่งสเตตัสกัน  Smiley
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-04-2011, 09:14:24 »

อยากรู้ว่า ถ้าเกิด แอส หลบ 430  เจอพาลา แม่น 430  แทงจะมีเปอร์เซนต์โดนเท่าไรครับ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-04-2011, 09:45:26 »

ส่วนเรื่อง ของออฟ  เหตุผลที่คนเขา อัพแกร่งกับจิตใจกันทำไมถึงไม่อัพ ผู้พิทักษ์ เพราะว่าถ้าอัพถึงยศเสนา จะได้บวกหลัง +1 ด้วย  ซึ่งบางคนอาจมีไอเท็ม 2 ชุด อันหนึ่งตีแกร่งอันหนึ่งตีจิตใจ  แล้วเปลี่ยนใช้เอา  แบบนั่นจะดีกว่าอัพผู้พิทักษ์  แถมสายแกร่งกับจิตใจ ส่วนใหญ่คนจะเล่นสายนี้ทำให้ขายได้ราคามากกว่า ผู้พิทักษ์นะครับ

gogo_04
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 11-04-2011, 11:55:20 »

พาลาดินของผมอัพตามนี้ล่ะครับ

ไฟเตอร์
ชำนาญแทง 3 (ที่อัพแค่นี้เพราะสกิลส่วนใหญ่ใช้การโจมตีจากทักษะติดตัวไม่ได้)
ฟาดหอก 3
สะบัดหอกรอบตัว 10
หอกสุญญากาศ 1
เล็งแทงแม่นยำ 5
ความแข็งแกร่ง 5

(ถ้าเน้นแบท ก็อัพไว้ครับ จะทำให้แอส หรือเบลดดาบคู่ หรือเบอเซอร์เกอร์ หมดท่าได้ง่ายๆเลยล่ะ)  laugh

ชำนาญขวาน 3
ข่มขู่ 10

พาลาดิน
ศรัทธา 5
ผลศรัทธา 4
เกราะแห่งสัจธรรม 4
ทัณฑ์แห่งเทพ 5
แทงทะลวงเกราะ 1
ตวัดหอกทำลายล้าง5
หอกกางเขน5
ชำนาญโล่3
กายาเหล็กไหล5
กระแทกโล่3

สเตตัสก็ DEX นำ STRตาม ครับ

อาวุธผมตีบวกหอก แม่นยำ 1อัน และทำลายอีก1อันครับ
ชุดป้องกันก็พกไป 2ชุดครับ ตีบวกแกร่ง ไว้สู้กับสายกายภาพ
และอีกชุดก็ตีบวกจิตใจและหาของป้องกันเวทไปให้ครบ สำหรับ สู้กับสายเวทครับ
ป้าย:
หน้า: [1]