GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การงาน  (อ่าน 211 ครั้ง)
ภูวเรศ สมพร
Newbie
*

การงาน
« เมื่อ: 09-04-2011, 12:56:46 »

คือว่าการงานลอกหนังสัตว์
หนังสัตว์หายากดูในสารานุกรมเห็นบอกว่าได้จากบอสเท่านั้น  ไม่คิดว่ามันยากไปหน่อยเหรอครับ
เพราะการงานช่างตีเกราะก็จำเป็นต้องใช้หนังสัตว์หายากพวกนี้มากๆเพื่อทำเกราะ
แล้วถ้าต้องตีบอสเพื่อเอาหนังสัตว์หายาก  งั้นเราสู้ตีบอสเอาของมันดีกว่านิใช่ไหมครับ
แบบนี้การเรียนการงานตีเกราะไปก็ไม่ได้ช่วยให้เรามีของดีๆใส่โดยไม่ฆ่าบอสเลยซิครับ  แบบนี้เกมส์มันไม่ขาดเสถียรภาพไปหน่อยเหรอครับ
สุดท้ายอะไรๆก็ลงไปที่บอสหมดเลย  คนเวลไม่ค่อยมากแล้วก็ตีบอสไม่ได้ก็ไม่มีวันจะได้ใส่ของดีๆที่มาจากการงานเลยซิครับ
sauvignon blanc
Jr. Member
**

โสดแบบมีสเต็บ แล้วก็ เจ็บแบบมสไตล์

Re: การงาน
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-04-2011, 17:03:15 »

เห็นด้วยนะ การงานมันยากเกินไป ในส่วนของวัตถุดิบ ผมก็ทำ woon

ได้ครับพี่ ดี่ครับผม เหมาะสมครับท่าน
gogo_04
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09-04-2011, 18:50:15 »

อ้างจาก: ภูวเรศ สมพร ที่ 09-04-2011, 12:56:46
หนังสัตว์หายากดูในสารานุกรมเห็นบอกว่าได้จากบอสเท่านั้น  ไม่คิดว่ามันยากไปหน่อยเหรอครับ
เพราะการงานช่างตีเกราะก็จำเป็นต้องใช้หนังสัตว์หายากพวกนี้มากๆเพื่อทำเกราะ
แล้วถ้าต้องตีบอสเพื่อเอาหนังสัตว์หายาก  งั้นเราสู้ตีบอสเอาของมันดีกว่านิใช่ไหมครับ
แบบนี้การเรียนการงานตีเกราะไปก็ไม่ได้ช่วยให้เรามีของดีๆใส่โดยไม่ฆ่าบอสเลยซิครับ  แบบนี้เกมส์มันไม่ขาดเสถียรภาพไปหน่อยเหรอครับ
สุดท้ายอะไรๆก็ลงไปที่บอสหมดเลย  คนเวลไม่ค่อยมากแล้วก็ตีบอสไม่ได้ก็ไม่มีวันจะได้ใส่ของดีๆที่มาจากการงานเลยซิครับ

การงานลอกหนังระดับ5 หาได้จาก บอสทั้งหลาย และมี มอนเตอร์ที่ชื่อ อสูรเพลิงด้วยไม่ใช่เหรอครับ  Huh?
ภูวเรศ สมพร
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-04-2011, 20:09:40 »

อสูรเพลิงหรอครับ
อืมๆๆๆยังไม่เคยไปตีเลย
แต่ของมันก็เยอะเกินไปนะครับ
แถมการงานพอระดับเยอะๆแล้วมาทำของระดับต่ำๆโอกาศสำเร็จก็ไม่เพิ่มขึ้นด้วย
แทนที่โอกาศจะเพิ่มขึ้นแท้ๆเพราะของระดับการงานต่อๆไปก็ต้องมาจากการงานระดับต้นๆแท้ๆ
ถ้าเวล7เวล8ขึ้นของผมที่เป็นสกิวถลุ่งแร่ก็แทบต้องใช้แร่ทั้งสัปดาห์ที่ขุดเพื่ออัพระดับครับ  มันยุ่งยากนะครับผมว่าแทนที่ระดับสูงๆพอมาทำระดับต่ำๆโอกาศสำเร็จน่าจามีมากขึ้น
ภูวเรศ สมพร
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-04-2011, 20:40:46 »

แล้วอสูรเพลิงมันก็ไม่ได้อยู่ในที่ๆคนธรรมดาจะไปต่อกรด้วยได้อีกต่างหาก
ที่ๆอสูรเพลิงอยู่ถ้าไม่หลบหลีกเยอะจีงกะต้องเวลเยอะแม่นเยอะแหละถึงจาเข้าไปเสี่ยงได้
เราว่าเวล70(ยังไม่จุติ)ยังไม่อยากเข้าไปหาเลย
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-04-2011, 22:34:05 »

การงานลอกหนังนี่คือแค่การงานหาวัตถุดิบอ่ะครับ ระดับห้านี่เวลาใช้จริงๆต้องใช้ระดับสูงๆ และเค้าก็ไม่ได้เจาะจงว่าให้คุณทำเฉพาะอันที่ต้องตีบอสซะหน่อย อันอื่นทำไปก็ได้ครับ ได้เปอเหมือนกัน

ส่วนเรื่องความยาก ผมว่าน่าจะยากแหละดีแล้วเพราะถ้าง่าย ของก็เกลื่อนเซิร์ฟแบบที่เห็นสิครับ (เหมือนใบไม้แปะหัวไง)

~
ภูวเรศ สมพร
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-04-2011, 23:12:50 »

ประเด็นที่ผมว่ายากก็คือมันยากเกินความสามารถของคนๆหนึ่งที่ไม่ได้เวลสูงแล้วอยากใส่ของโดยไม่ต้องตีบอสจะทำได้
เพราะถ้ากลัวของเกลื่อยนตลาดก็เลยให้ไปตีเอาแต่กับบอสงั้นพวกเวลที่ไม่สูงหรือไม่มีของดีๆก็ไม่สามารถไปตีบอสได้
แถมหวังพึ่งการงานก็ไม่ได้มีอย่างเดียวก็คือหวังพึ่งพวกเวลเยอะของดีไปตีบอสมาเอามาขายราคาแพงๆแบบนั้นหรอครับ
ถ้าเป็นแบบนั้นเราก็จะเข้าใจได้ว่ามันคือระบบนายทุนที่คนรวยอยู่แล้วก็ยิ่งรวยแต่ไม่ใช่ระบบนายทุนธรรมดานะครับ
มันคือระบบนายทุนแบบโคตรไร้เสถียรภาพทางเศรษฐกิจเลยถ้าคนที่จบเศษฐศาสตร์มหาภาคมาคงจะเข้าใจนะครับ
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10-04-2011, 08:07:35 »

ก็เห็นเค้าว่าจะปรับให้ดรอปจากมอนทั่วไปด้วยไม่ใช่เหรอ ผมก็ลืมไปแล้วเนี่ย  Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
newzazaza เซิร์พ ดาวดึงส์ จ้าาาาา
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 10-04-2011, 08:38:51 »

Huh?

ดูไม่ดีอาจเนียน แต่ถ้าดูดีดีเซนตัวนี้ไม่ได้จุติ มันยืนบังแอสอยู่
ภูวเรศ สมพร
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 10-04-2011, 14:02:08 »

ถ้าปรับก็ดีครับแต่ไม่ร้จะปรับเอาตอนไหน
คนที่จะทำเสื้อใส่ก็นั่งจนมือเป็นง่อยก่อนจะได้ตัดเสื้อใส่เองแระ
 Evil Evil Evil Evil
gogo_04
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-04-2011, 04:39:16 »

อ้างจาก: ภูวเรศ สมพร ที่ 09-04-2011, 20:40:46
แล้วอสูรเพลิงมันก็ไม่ได้อยู่ในที่ๆคนธรรมดาจะไปต่อกรด้วยได้อีกต่างหาก
ที่ๆอสูรเพลิงอยู่ถ้าไม่หลบหลีกเยอะจีงกะต้องเวลเยอะแม่นเยอะแหละถึงจาเข้าไปเสี่ยงได้
เราว่าเวล70(ยังไม่จุติ)ยังไม่อยากเข้าไปหาเลย

อสูรเพลิงเป็นมอนสายเวทนะครับ หลบไม่พ้นหรอก ต้องมีป้องกันเวทเยอะๆน่ะถึงจะสู้ไหว  Evil  Cry
.-DookiE-.
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 11-04-2011, 04:52:37 »

อ้างจาก: gogo_04  link=topic=56014.msg1143587#msg1143587 date=1302349815
อ้างจาก: ภูวเรศ สมพร ที่ 09-04-2011, 12:56:46

การงานลอกหนังระดับ5 หาได้จาก บอสทั้งหลาย และมี มอนเตอร์ที่ชื่อ อสูรเพลิงด้วยไม่ใช่เหรอครับ  Huh?

อสูรไฟที่ในวิกิอ้างถึงคือ อินเฟอร์นอส บุตรแห่งอิคนัส เพราะมันไม่ได้กล่าวชื่อ อินเฟอร์นอส บุตรแห่งอิคนัส ทั้งที่มันเป็นบอส  Smiley
ภูวเรศ สมพร
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 11-04-2011, 12:20:50 »

สรุปตอนนี้ก็คือ
ลอกหนังต้องไปลอกหนังบอสถึงจะได้หนังสัตว์หายาก
การจะทำชุดต่างๆที่ต้องใช้ม้วนหนังสัตว์หายากก็จนปัญญาไปทันที
สรุปคือการงานตอนนี้.......กว่าการไปตีบอสดรอปของเสียอีก
แล้วจะมีการงานมาทำไมกันล่ะเนี่ย  เอามาไว้ให้พวกจุติเล่นแก้เซงหรือคงไม่เพราะพวกนั้นคงไปตีบอสเล่นแทน
ทุนนิยมยังไงก็ยังเป็นทุนนิยมอยู่วันย่ำค่ำ
ป้าย:
หน้า: [1]