GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยอัตราดรอป  (อ่าน 315 ครั้ง)
allza
Jr. Member
**

ว่าด้วยอัตราดรอป
« เมื่อ: 07-04-2011, 13:11:22 »

ไหนๆก็มีอัตราดรอปมาให้เแล้ว อยากรู้ว่าอัตราดรอปที่เยอะขึ้นแล้วทำไรได้มั่ง แบบว่าอยากได้สูตรคำนวณโอกาสได้ของต่างๆ

อย่าบอกนะว่าแล้วแต่ดวง ถ้าเป็นงั้นจริงคงไม่ต้องมาลงลัคให้เสียโบนัสหรอกมั้ง Angry

ถึงจะบอกว่าแล้วแต่ดวงแต่มั่นต้องมีขอบเขตของความน่าจะเป็นบ่า่งนะ เหมือน อัตราโป๊ะ ยกโล่ ที่แล้วแต่ดวงแต่ยังมีขอบเขตเช่น 1/100  50/100

แล้วสกิลต่างๆของเทร ที่บอกขึ้นอยู่กับลัค ขอความชัดเจนหน่อยได้ไหมครับ มีดลมกรดอัตราตีเบิ่ลมัน50เปอเซน แล้วลัคที่เยอะขึ้นมันช่วยไรหรอ

เอาให้เหมือนโชคดีได้มะ ที่ใช้ลัคเป็นตัวเพิ่มอัตราดรอป ลัค*200/99 มันยังพอรู้ว่าลัคมันช่วยยังไง แต่นี่เล่นไม่บอกไรเลยบอกแค่ ค่าลัคมีผลต่อทักษะ
แล้วมันมีผลยังไงอะงง Huh?
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

Re: ว่าด้วยอัตราดรอป
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-04-2011, 15:25:06 »

ตามความเข้าใจของผม

อัตราดรอป ที่อยู่ในหน้าสถานะ เป็นอัตราดรอปของตัวละคร
อัตราดรอปของผู้เล่น + อัตราดรอปของมอนสเตอร์ = อัตราดรอปที่แท้จริง

ดั้งนั้น อัตราดรอปของผู้เล่นมาก ไม่ได้แปลว่า จะดรอปทุกอย่างเพียงแต่มีโอกาสดรอปมากกว่า เพราะมันสัมพันธ์กับอัตราดรอปของมอนสเตอร์ด้วยครับ

Smiley     laugh      woon    Cool

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
allza
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 07-04-2011, 17:51:40 »

แค่อยากรู้ว่าในอัตราดรอปเท่านี้ กับโอกาสดาวเท่านี้มันโอกาสได้ของประมาณเท่าไรครับ Sad
2odiax
Hero Member

My Girl & I ~*

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-04-2011, 17:58:07 »

ใช่ ใช่ ใช่ ใช่

อดทนเวลาที่ฝนพรำ อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่ 'เฝ้ารอ'
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-04-2011, 18:45:01 »

เคยถามไปแล้ว แต่เค้าไม่บอก  Evil

ไอเทมดรอปมอนแต่ละตัว คิดไม่เหมือนกันเสียด้วยอ่ะน๊ะ เท่าที่ทราบ

ตามความเข้าของผมมั่ง ของบอส มีตัวที่ดรอปและมีตัวที่ไม่ดรอป และมีปรับอยู่เสมอๆ <<< อันนี้เข้าใจเอาเองน๊ะ ที่จริงไม่ใช่หรอก คริ คริ  รัก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-04-2011, 20:07:28 »

ผมว่า
ถ้าไอเท็มที่มีอัตราดรอปไม่ต่ำกว่า1% ก็เอาอัตราดรอปหารสองแล้วบวกมันไป(เอาจากของคนอื่นมาดัดแปลง เดพราะตอนนี้อัตราดรอปมันเยอะได้จัย)
ส่วนที่ต่ำกว่านั้นก็คูณมันไป Evil Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ป้าย:
หน้า: [1]