GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ยาเทศกาล ยังควรเป็นยาเทศกาล อยู่หรือ?  (อ่าน 270 ครั้ง)
The kIP
Asura Tester
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

ยาเทศกาล ยังควรเป็นยาเทศกาล อยู่หรือ?
« เมื่อ: 06-04-2011, 17:22:53 »

ยาเทศกาล ขายเฉพาะเทศกาล
ปีใหม่ถ้าจำไม่ผิดไม่ได้เอามาขาย (งานนี้เหมือนจะเป็น งานที่คนเค้าจัดยิ่งใหญ่ทั้งโลก)
วันเด็กจำไม่ผิดไม่ได้เอามาขาย  (วันเด็กไม่เอาใจเด็กไทยเลย)

แล้วมาถึงช่วงนี้ ช่วงของวันสำคัญมากๆวันหนึ่งของประเทศไทย สงกรานต์ เทศกาลที่ยิ่งใหญ่เทศกาลหนึ่งของประเทศไทย
แล้วไอ้ยาเทศกาลที่ว่านี่หายไปไหน ทั้งๆที่หลายๆคนรอคอยเทศกาลนี้ หวังว่า เฮ้ย สงกรานทั้งทีคงเอามาขาย
แต่ก็ไร้ซึ่งวี่แวว แล้วมันยังเป็นยาเทศกาลตรงไหนครับ เทศกาลสำคัญของชาติแท้ๆดันไม่เอามาขาย ไม่ทราบว่าจะทำให้มันหายากขึ้นไปถึงไหน
หรือว่าผมต้องรอจนทีมงานอยากเอามาขายถึงได้ซื้อ ถ้ายังงั้นทำไม ไม่เปลี่ยนชื่อเป็น ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า ขายเฉพาะเมื่อทีมงานอยากจะขาย) ซะเลยล่ะ
ปล.เฮ้อ

ปีใหม่ไป สงกรานต์มา ยังไร้ซึ่งวี่แววยาเทศกาลลลลล Cry

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
ϟ,LMż'
Hero Member

พรมลิขิต มีจริงใช่ไหม ,, '

Re: ยาเทศกาล ยังควรเป็นยาเทศกาล อยู่หรือ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-04-2011, 17:25:26 »

ผมว่าเขาไม่น่าตั้ง ผู้เฒ่า ขายเฉพาะช่วงเทศกาลหรอก
น่าตั้ง แจกเฉพาะช่วงเทศกาล มากกว่า
กิจส่งสมุดการบ้านยังมี มาเลย ไม่ขายแ่ต่เอามาเป็นแลก ใช่

รัก หมิว
"It's easy to say 'I LOVE YOU'. But only 'I DO' says you're really one, for always..."
คําว่ารักใครก็พูดได้ แต่สิ่งสําคัญกว่านั้นคือรักที่รักจริงๆ จากหัวใจ
สึนะ ซึวาดะ
Jr. Member
**

Re: ยาเทศกาล ยังควรเป็นยาเทศกาล อยู่หรือ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-04-2011, 17:36:48 »

ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า) เปลี่ยนชื่อซะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Angry Angry
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #3 เมื่อ: 06-04-2011, 18:21:51 »

อย่าไปยุ ให้มันเปลี่ยนชื่อดิ

เปลี่ยนได้จริงนะนั้นอะ

ถ้่าชื่อนี้ ยังเรียกร้องความเป็นธรรมได้ *0*)

Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #4 เมื่อ: 06-04-2011, 18:29:53 »

คือว่า เทศกาลแบบนี้ทีมงานไม่ค่อยอยากแจกน่ะค่ะ ส่วนใหญ่จะมาฮาโรวีน ไม่ก็ลอยกระทง สงกรานเป็นเทศกาลที่ไม่ใหญ่เท่าลอยกระทงนะคะ
ทางทีมงานเค้าก็เอาใจเด็กๆน่ะค่ะไม่ค่อยอยากขาย ให้เติมเงินแล้วสุ่มแจกเอาบ้าง เล่นกิจที่ต้องมีโซลเป็นส่วนประกอบบ้าง
ไรแบบนี้ ต้แงเข้าใจทางทีมงานนะคะ
ของเก่าๆทีมงานไม่ค่อยอยากขายเพราะกำลังหาไอเดียใหม่ๆให้เกมส ไอเดียใหม่ๆเช่น เทศกาลสงกรานก่อกองทรายรดน้ำดำหัว ที่ปีที่แล้วบัคตรงชายพเนจรยังไง ปีนี้ก็บัคแบบนั้น
เกมไทยค่ะ มาตรฐานเดิมๆ บัคเดิมๆ พอมีอะไรใหม่ๆ ก็จะมาพร้อมบัคใหม่ๆ ไรงี้

อุ๊ย ลอยออกนอกฝั่ง เอาเป็นว่า ยาเทศกาล ขายเฉพาะเทศกาลที่ทีมงานอยากจัด เป็นอันจบไป

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
ทีที้
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06-04-2011, 18:41:14 »

คุณยังคิดว่าเขาจะเอามาขายอีกหรอ     สมัยก่อนขวดกี่ โซล  เดี๋ยวนี้ ขวดกี่โซล  (เขาเอาไป ประมูนโซล ตกขวดละเท่าไร)

คงยังจะมีทีมงานโ....  เอา ออกมาขายให้พวกคุณ

.แ ม ว ดำ.!*
Hero Member

ป ล ง. !*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06-04-2011, 18:59:00 »

อ้างจาก: Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 06-04-2011, 18:29:53
คือว่า เทศกาลแบบนี้ทีมงานไม่ค่อยอยากแจกน่ะค่ะ ส่วนใหญ่จะมาฮาโรวีน ไม่ก็ลอยกระทง สงกรานเป็นเทศกาลที่ไม่ใหญ่เท่าลอยกระทงนะคะ
ทางทีมงานเค้าก็เอาใจเด็กๆน่ะค่ะไม่ค่อยอยากขาย ให้เติมเงินแล้วสุ่มแจกเอาบ้าง เล่นกิจที่ต้องมีโซลเป็นส่วนประกอบบ้าง
ไรแบบนี้ ต้แงเข้าใจทางทีมงานนะคะ
ของเก่าๆทีมงานไม่ค่อยอยากขายเพราะกำลังหาไอเดียใหม่ๆให้เกมส ไอเดียใหม่ๆเช่น เทศกาลสงกรานก่อกองทรายรดน้ำดำหัว ที่ปีที่แล้วบัคตรงชายพเนจรยังไง ปีนี้ก็บัคแบบนั้น
เกมไทยค่ะ มาตรฐานเดิมๆ บัคเดิมๆ พอมีอะไรใหม่ๆ ก็จะมาพร้อมบัคใหม่ๆ ไรงี้

อุ๊ย ลอยออกนอกฝั่ง เอาเป็นว่า ยาเทศกาล ขายเฉพาะเทศกาลที่ทีมงานอยากจัด เป็นอันจบไป
สรุปคือเทศกาลที่เขาอยากจะขายเท่าั้นั้นละ
ไปเดาใจกันเอง
- -
จีๆเขาอาจไม่ได้อยู่ดาวโลกก็ได้นะ
บ๊ะ
ฮ่า า า า า า า า า า

Myself
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #7 เมื่อ: 06-04-2011, 19:01:37 »

อ้างจาก: The kIP ที่ 06-04-2011, 17:22:53
ยาเทศกาล ขายเฉพาะเทศกาล
ปีใหม่ถ้าจำไม่ผิดไม่ได้เอามาขาย (งานนี้เหมือนจะเป็น งานที่คนเค้าจัดยิ่งใหญ่ทั้งโลก)
วันเด็กจำไม่ผิดไม่ได้เอามาขาย  (วันเด็กไม่เอาใจเด็กไทยเลย)

แล้วมาถึงช่วงนี้ ช่วงของวันสำคัญมากๆวันหนึ่งของประเทศไทย สงกรานต์ เทศกาลที่ยิ่งใหญ่เทศกาลหนึ่งของประเทศไทย
แล้วไอ้ยาเทศกาลที่ว่านี่หายไปไหน ทั้งๆที่หลายๆคนรอคอยเทศกาลนี้ หวังว่า เฮ้ย สงกรานทั้งทีคงเอามาขาย
แต่ก็ไร้ซึ่งวี่แวว แล้วมันยังเป็นยาเทศกาลตรงไหนครับ เทศกาลสำคัญของชาติแท้ๆดันไม่เอามาขาย ไม่ทราบว่าจะทำให้มันหายากขึ้นไปถึงไหน
หรือว่าผมต้องรอจนทีมงานอยากเอามาขายถึงได้ซื้อ ถ้ายังงั้นทำไม ไม่เปลี่ยนชื่อเป็น ยาเรียนรู้เร็วจัด(ผู้เฒ่า ขายเฉพาะเมื่อทีมงานอยากจะขาย) ซะเลยล่ะ
ปล.เฮ้อ

ปีใหม่ไป สงกรานต์มา ยังไร้ซึ่งวี่แววยาเทศกาลลลลล Cry

กระทื่บไลท์ล้านที  Smiley

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา
Hero Member

จ๊ะจ๋าเจ้าขา

« ตอบ #8 เมื่อ: 06-04-2011, 19:55:08 »

อ้างจาก: ทีที้ ที่ 06-04-2011, 18:41:14
คุณยังคิดว่าเขาจะเอามาขายอีกหรอ     สมัยก่อนขวดกี่ โซล  เดี๋ยวนี้ ขวดกี่โซล  (เขาเอาไป ประมูนโซล ตกขวดละเท่าไร)

คงยังจะมีทีมงานโ....  เอา ออกมาขายให้พวกคุณ

ท่านพูดผิดแล้ว เมื่อก่อนขวดกี่โซล เด๋วนี้เติม1000 นึงได้กี่ขวด

Sweet_Berry [เกรียน,เบอร์รี่์ No.1]: ไม่หาเรื่องใคร แต่ไม่ยอมคนที่มาหาเรื่องก่อนค่ะ
`Soldier
Hero Member

ผมรักเสื้อแดง ผมรักเสื้อเหลือง ผมรักทหาร ผมรักทุกคน`

« ตอบ #9 เมื่อ: 06-04-2011, 20:54:47 »

อ้างจาก: Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 06-04-2011, 18:29:53

ปีที่แล้วไม่เห็นจะมีมาขายเลยนะ 
เอ๊ะเอาใจยังไงหรอ  เห็นมีแต่เด็กๆอยากได้ยาเทศกาลกันทั้งนั้น นี่หรอเอาใจ?

True รัก next Door.!?
ทีที้
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06-04-2011, 23:28:02 »

อ้างจาก: Sweet_berry จ๊ะจ๋าเจ้าขา ที่ 06-04-2011, 19:55:08
อ้างจาก: ทีที้ ที่ 06-04-2011, 18:41:14

ท่านพูดผิดแล้ว เมื่อก่อนขวดกี่โซล เด๋วนี้เติม1000 นึงได้กี่ขวด

รู้ไหม  มีช่วงหนึ่ง  เอามา  ทำให้ผู้เล่นประมูน     ไปลองถามดูเขาได้ไปในราคา เท่าไร หุหุ 

ป้าย:
หน้า: [1]