GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากลงเกมใหม่แล้ว มีวิธีแก้อย่างอื่นไหมคะ ?  (อ่าน 135 ครั้ง)
♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

นอกจากลงเกมใหม่แล้ว มีวิธีแก้อย่างอื่นไหมคะ ?
« เมื่อ: 06-04-2011, 12:29:02 »

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: นอกจากลงเกมใหม่แล้ว มีวิธีแก้อย่างอื่นไหมคะ ?
« ตอบ #1 เมื่อ: 06-04-2011, 12:36:17 »

ปัญหานี้ เกิดจากการเสียหายของไฟล์ ขณะทำการโหลดแพทช์อัพเดท หรือการแสดงผลของเอฟเฟคบางตัวผิดพลาด หรือเยอะเกินกว่าที่เครื่องจะรับไหว

อาจจะเกิดขึ้นเนื่องจาก ความขัดข้องของระบบอินเตอร์เนต การป้องกันของโปรแกรมสแกนไวรัส หรือ ไฟร์วอลล์ หรือ อื่นๆ

วิธีการแก้ปัญหานี้ ทำได้วิธีเดียวคือ ต้องลบตัวเกมเดิมออกทั้งหมด แล้วทำการดาวน์โหลดติดตั้งใหม่ครับ

ข้อแนะนำ : เมื่อทำการดาวน์โหลดไฟล์เกมที่สมบูรณ์มาเรียบร้อยแล้ว ควรทำการแบคอัพไฟล์ไว้ด้วย เผื่อเมื่อเวลามีการเสียหายของตัวเกมอีก จะได้ใช้ไฟล์ที่แบคอัพไว้มาติดตั้งได้เลยครับ

ขออภัยในความไม่สะดวก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

♥,,__DEKwoony
Hero Member

ไม่มีที่ว่างสำหรับมือที่สาม,,*!

Re: นอกจากลงเกมใหม่แล้ว มีวิธีแก้อย่างอื่นไหมคะ ?
« ตอบ #2 เมื่อ: 06-04-2011, 12:41:12 »

Cry

"ตบคน" พอว่า
แต่ให้ "ตบตา" ใคร. . .
หนูทำไม่เป็น ><
ป้าย:
หน้า: [1]