GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอเรื่องแปลกๆ มาครับ ช่วยดูกันหน่อย  (อ่าน 226 ครั้ง)
Herogear Master
Newbie
*

เจอเรื่องแปลกๆ มาครับ ช่วยดูกันหน่อย
« เมื่อ: 05-04-2011, 16:29:51 »

ในวันที่  5 เมษายน 2554 เวลาประมาณ 14.00 น. ขณะที่ผมกำลังขุดแร่อยู่หน้าเดธ

มีแอสคนนึง(ชื่อtohk)มาให้ผมช่วยทำเควสวิศวกร (ที่เขาให้ผมช่วยเพราะเขาเดินผ่านมาแล้วเห็นผมใช้สกิลวิศวกรพอดี )

เขาไม่มีสกิลตัดไม้ สกิลขุดแร่ก็ยังระดับนึก ซึ่งจะทำเควสวิศวกรต้องใช้ 2 สกิลนี้

ผมจึงแนะนำให้เขาลบสกิลขุดแร่(ระดับ1) ของเขาแล้วไปเรียนขุดไม้แทน เพื่อหา มัดเถาวัลย์และ ท่อนไม้เนื้ออ่อน

และผมหาก้อนแร่เหล็กให้เขา

ระหว่างกำลังหากันอยู่ เขาเกิดแลคจนหลุด เขาจึงซิบมาหาผม แต่ผมซิบหาเขาไม่ได้ เขาก็ซิบมาบอกว่า "ปิดซิบไว้ แล้วลืม รหัสผ่านพิเศษ" (ทั้งที่ผมยังไม่ได้ถาม)

เมื่อ 15.00 น. ทำเึควสเสร็จ ผมคุยกับผมเรื่องแลกไอดี แต่ผมไม่แลก เข้าจึงเขาแอสอีกตัว แล้วบอกว่าจะให้เราเข้าอีกตัว แล้วเดลไอเทมให้เขาให้เขา

ผมจึงถามว่า ทำไมไม่เปิด 2 จอ เขาตอบว่า "เปิดไม่ได้Huh?

ผมได้เข้า้ไปตามไอดีที่เขาให้มา (รหัสผ่านเป็นเบอโทรศัพท์)

ตัวนั้นมีตังแค่ 29 บิลล่า มีอาวุธและเสื้อที่คิดว่าดี(มั๊ง) และสองสิ่งนี้เป็นสิ่งที่เขาต้องการจะให้เราเดลให้เขา (ตอนนี้เปิดสองจอ จอหนึ่งตัวผม อีกจอเปิดตัวแอสชื่อ tohk)

แต่ผมมาสกิดใจว่า เป็นไปได้หรอ ที่จะลืม รหัสผ่านพิเศษ เพราะ รหัสผ่านธรรมดาก็ตั้งเป็นเบอโทรศัพท์ รหัสพิเศษก็น่าจะเป็นเบอร์โทรศัพท์เช่นกัน(ซึ่งน่าจะคนละเบอร์กัน) หรือไม่ก็เป็นเลขวันเกิด เพราะในกรณีที่ลืมน่าจะตั้งมั่วๆ(ทั้งสองรหัส) เพราะ เล่นหลายไอดี

ผมถามว่า "ไอดีนี้ของนายหรอ" เขาตอบ "อืม" ผมจึงถามต่อว่า  "จะแน่ใจได้ไงว่า นายไม่ได้แฮคไอดีนี้มา"

จากนั้นเขาก็คะยั้นคะยอ ให้ผมเดลของให้เขา

ผมเห็นว่ามันแปลกๆ จึงออกตัวแอสที่ชื่อ tohk

แล้วผมก็ถามต่อว่า เล่นกี่ตัว "10ตัวกว่า"

เล่น10กว่าตัว เปิด 2 จอไม่ได้  แล้วนายเก็บเวลยังไง

เขาตอบว่า 1 ตัว ต่อ 1 วัน (what that's mean)

หลังจากนั้นเขาก็ขอตัวไปเวล และก็จบบทสนทนา

สิ่งที่ผมสงสัยเขา

1. เปิด 2 จอไม่ได้ คอมรุ่นไรอ่ะ

2. เปิด 2 จอไม่ได้  เล่น 10กว่าตัว (แสดงว่าเล่นคนเดียว ไม่มีคนช่วย โห โคตรเก่งเลย)

3. เขาคะยั้นคะยอให้ผมเดลจนน่าสงสัย

ผมยอมรับว่า ผมเข้าตัว tohk นั้น จริงๆ แต่ผมไม่ได้ทำการขโมยสิ่งของใดๆเลย

หากผมพูดความเท็จ ขอให้ผมล่มจ้ม พบแต่ความหายนะในชีวิต

ส่วนถ้าหากว่า คุณที่จะให้ผมเดลนั้น บริสุทธิ์จริง ผมก็ขอโทษด้วยที่ไม่สามารถช่วยธุระของคุณได้

............................................................เพื่อนๆ คิดยังไงครับ.......................................

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

Re: เจอเรื่องแปลกๆ มาครับ ช่วยดูกันหน่อย
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-04-2011, 16:34:53 »

ใช่ User : DIW รึปล่าวเนี่ย ?

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
Herogear Master
Newbie
*

Re: เจอเรื่องแปลกๆ มาครับ ช่วยดูกันหน่อย
« ตอบ #2 เมื่อ: 05-04-2011, 16:50:14 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 05-04-2011, 16:34:53
ใช่ User : DIW รึปล่าวเนี่ย ?

ครับ มีอะไรหรอ
Jr. Member
**

Inu

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-04-2011, 19:01:18 »

เคยเห็นในบอร์ดนะชื่อนี้
ป้าย:
หน้า: [1]