GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การแจ้งบัคที่ถูกต้อง และความเป็นระเบียบในการแจ้งบัค  (อ่าน 139 ครั้ง)
>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

การแจ้งบัคที่ถูกต้อง และความเป็นระเบียบในการแจ้งบัค
« เมื่อ: 05-04-2011, 01:25:01 »

ย้ำเตือนการแจ้งบัคต่างๆภายในเกมส์

ตัวผมเองสังเกตุมานานแล้วว่า ส่วนใหญ่บัคที่แจ้งมาในนี้ส่วนใหญ่เป็นของเซิบหลัก ทั้งนั้น
และบัคที่นรกก็อยู่ที่นี่เหมือนกัน
ส่วนบัคที่แจ้งในข้อผิดพลาดเซิบหลักก็ มีน้อย บางคนยังไม่เข้าใจอาจจะคิดว่า แจ้งบัคก็เข้าแจ้งที่อสุรานรกแตก(แจ้งบัคนะจะรักนะ) ก็เลยแจ้งกันมั่วๆ
ทำให้ทีมงานหรือเทสเตอร์ต้องทำงานลำบากไปด้วย

ขอย้ำเรื่องการแจ้งบัค ถ้าเป็นบัคของเซิบหลัก(สวรรค์ ดาวดึงส์ ใต้ภิภพ)ให้ไปแจ้งที่ แจ้งข้อผิดพลาดเซิบหลัก ซึ่งจะอยู่ในหมวดบอดร์เรื่องเล่าอสุรา http://forum.asura.in.th/index.php?board=104.0
ส่วนบัคนรก ก็แจ้งที่ อสุรานรกแตกเช่นเคย

หวังว่าคนที่ทำผิดพลาดคงจะรู้เรืองกันแล้วนะครับ laugh laugh laugh

ซึ่งจีเอ็มครูอุ้ยพูดกันไปแล้วบางคนก็ยังไม่รู้เรื่อง

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

ชี้แจงและขอความร่วมมือในการแจ้งข้อผิดพลาดภายในเกม
« เมื่อ: 02-09-2010, 16:32:42 » อ้างถึง  

--------------------------------------------------------------------------------

หลังจากทางทีมงานจีเอ็มรับเรื่องการแจ้งปัญหาเกี่ยวกับข้อผิดพลาดภายในเกมมาค่อนข้างนาน
จึงพบปัญหาเกี่ยวกับช่องทางการแจ้งปัญหา ส่วนใหญ่เพื่อนๆ จะแจ้งข้อผิดพลาดปนกันไปหมดจนแยกไม่ออกว่าเซิร์ฟหลัก เซิร์ฟทดสอบ
ดังนั้นผมจึงอยากปรับเปลี่ยนแนวทางแจ้งข้อผิดพลาดภายในบอร์ดใหม่ และสร้างช่องทางการแจ้งให้แยกออกจากกันดังนี้ครับ
ในกรณีแจ้งข้อผิดพลาดภายในเซิร์ฟเวอร์ทดสอบ(นรก) ก็ขอให้แจ้งในบอร์ด อสุรานรกแตกได้เช่นเคย
ในกรณีแจ้งข้อผิดพลาดภายในเซิร์ฟเวอร์หลัก(สวรรค์ พิภพ ดาวดึงส์ อวตาร) ขอให้แจ้งในบอร์ด ข้อผิดพลาดเซิร์ฟเวอร์หลัก เท่านั้นนะครับ
 สำหรับกระทู้ที่แจ้งมาใน บอร์ดข้อผิดพลาดเซิร์ฟเวอร์หลัก ถ้ามีทีมงานได้ทำการรับเรื่องและระบุวันเวลาแก้ไขแล้วผมจะล็อกกระทู้ทันที และกระทู้อื่นๆที่ตัดผิดหมวดไม่เกี่ยวข้องกับข้อผิดพลาดผมจะการล็อกกระทู้ หรือย้ายกระทู้ลงถังกระทู้ทันทีครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นเพื่อความสะดวกในการรับเรื่อง และได้ส่งเรื่องทีมงานที่เกี่ยวข้องได้อย่างรวดเร็วครับ

ขอบคุณครับ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: การแจ้งบัคที่ถูกต้อง และความเป็นระเบียบในการแจ้งบัค
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-04-2011, 04:25:13 »

ปันญาอ่อน กระทู้ก็ปักหมุดอยู่อยากดังนักหรือไง

NeeD not to know

ป้าย:
หน้า: [1]