GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: [เสนอไรเล็กๆ] บอกชื่อแมพกับพิกัดที่ minimap  (อ่าน 284 ครั้ง)
จิรายุ ยิ่งถาวรสุข
Jr. Member
**

[เสนอไรเล็กๆ] บอกชื่อแมพกับพิกัดที่ minimap
« เมื่อ: 02-10-2007, 21:57:24 »

ระบบนี้ผมชอบมาก  มันเป็นสิ่งนึงที่ทำให้ผมชอบเล่น MU Online มากกกก

คือว่าอยากให้มีการบอกพิกัดตัวละครของเรา  กับชื่อแมพที่เราอยู่ไว้ที่ใต้ minimap ด้วยอ่ะครับ

คือว่าเวลาตี้กัน  แล้วตาย  แล้วตี้ย้ายไปเก้บที่อื่น  จะได้บอกกันได้ง่ายๆว่าอยู่แมพไหนพิกัดอะไรน่ะครับ  เวลาล่าบอสด้วย  แยกกันหา  เจอก็บอกกันว่าอยู่พิกัดไหน

อ้อ  แล้วก็เสนอให้แกจุดบอกคนในตี้  ให้เป้นสีที่ต่างกับตัวเราด้วยครับ  บางทีผมเดินผมมองแต่ minimap  ยังงงเลย  ว่าตัวเราอยู่ไหนกันแน่ - -"
ไร้ชื่อ ไร้เทียมทาน
Full Member

Re: [เสนอไรเล็กๆ] บอกชื่อแมพกับพิกัดที่ minimap
« ตอบ #1 เมื่อ: 02-10-2007, 22:11:34 »

กด/where ดูเรื่อยก็ได้งับอิอิ

o*|*o ดรีม o*|*o {lnWDragon}
   ♥♥ความสำเร็จoยู่ที่กาsกsะทำ♥♥
จิรายุ ยิ่งถาวรสุข
Jr. Member
**

Re: [เสนอไรเล็กๆ] บอกชื่อแมพกับพิกัดที่ minimap
« ตอบ #2 เมื่อ: 02-10-2007, 23:47:00 »

อ้างจาก: lnWDragon ที่ 02-10-2007, 22:11:34
กด/where ดูเรื่อยก็ได้งับอิอิ

คือว่าอยากให้ดูได้แบบแค่เหลือตาอ่ะ  สะดวกดี - -"
ป้าย:
หน้า: [1]