GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเรื่อง ปราสาท สมาคม และสงครามชิงปราสาท  (อ่าน 196 ครั้ง)
Herogear Master
Newbie
*

อยากทราบเรื่อง ปราสาท สมาคม และสงครามชิงปราสาท
« เมื่อ: 04-04-2011, 08:02:48 »

พอดีว่าผมเป็นคนที่ยังไม่มีสมาคมเพราะเวลยังน้อย ก็เลยไม่ได้เข้าไปดูในสงครามชิงปราสาทซักเท่าไหร่ และเพื่อนในเกมของผมก็น้อย ก็เลยไม่ได้ถามคำถามพวกนี้กับใคร เลยอยากถาม ผู้อาวุโสในบอร์ดทั้งหลาย ดังนี้

1.ปราสาททั้งสามปราสาทมีความแตกต่างกันหรือไม่

2.ค่าบำรุงปราสาทคืออะไร และ ค่าครองชีพคืออะไร

3.ตำแหน่ง ขุนพล มีความสามารถอะไร

4.การใช้งานของรถศึก เราสามารถบังคับรถศึกได้เหมือนบังคับ ผอบ เลยหรือเปล่า

5. รถศึกมีกี่ประเภท แต่ละแบบใช้ทรัพยากรเท่าไหร่ และความสามารถแตกต่างกันอย่างไร

6.หากเราทำลายรถศึก หรือ กำแพงได้ เราจะได้ของตอบแทนหรือไม่ (เช่นไม้ อิฐ)

7.สุดท้ายนี้เสนอ Tactics การจัดปาร์ตี้ และกลยุทธ์ต่างๆที่เป็นประโยชน์และใช้งานได้จริงในสงครามชิงปราสาทด้วยครับ (หากเป็นกลยุทธ์ส่วนตัวหรือ ความลับของสมาคมก็ขออภัยด้วย)

ขอความ กรุณาด้วยนะครับ Sad Sad
Newbie
*

Re: อยากทราบเรื่อง ปราสาท สมาคม และสงครามชิงปราสาท
« ตอบ #1 เมื่อ: 04-04-2011, 08:09:33 »

อ้างจาก: Herogear Master ที่ 04-04-2011, 08:02:48

พอดีว่าผมเป็นคนที่ยังไม่มีสมาคมเพราะเวลยังน้อย ก็เลยไม่ได้เข้าไปดูในสงครามชิงปราสาทซักเท่าไหร่ และเพื่อนในเกมของผมก็น้อย ก็เลยไม่ได้ถามคำถามพวกนี้กับใคร เลยอยากถาม ผู้อาวุโสในบอร์ดทั้งหลาย ดังนี้

1.ปราสาททั้งสามปราสาทมีความแตกต่างกันหรือไม่

2.ค่าบำรุงปราสาทคืออะไร และ ค่าครองชีพคืออะไร

3.ตำแหน่ง ขุนพล มีความสามารถอะไร

4.การใช้งานของรถศึก เราสามารถบังคับรถศึกได้เหมือนบังคับ ผอบ เลยหรือเปล่า

5. รถศึกมีกี่ประเภท แต่ละแบบใช้ทรัพยากรเท่าไหร่ และความสามารถแตกต่างกันอย่างไร

6.หากเราทำลายรถศึก หรือ กำแพงได้ เราจะได้ของตอบแทนหรือไม่ (เช่นไม้ อิฐ)

7.สุดท้ายนี้อยากให้พี่ๆเสนอ Tactics การจัดปาร์ตี้ และกลยุทธ์ต่างๆที่เป็นประโยชน์และใช้งานได้จริงในสงครามชิงปราสาทด้วยครับ (หากเป็นกลยุทธ์ส่วนตัวหรือ ความลับของสมาคมก็ขออภัยด้วย)

ขอความ กรุณาด้วยนะครับ Sad Sad

แก้ไขเล็กน้อยนะครับ
ขุนพล MMMEEEKKK ชาร์ปชูตเตอร์ชาย ระดับ 94
Hero Member

Sharpshooter no.1!!

Re: อยากทราบเรื่อง ปราสาท สมาคม และสงครามชิงปราสาท
« ตอบ #2 เมื่อ: 04-04-2011, 09:19:05 »

ตอบให้

: เเตกต่างกันที่รูปเเบบตัวปราสาท เเละ มอน ในดันเจี๊ยน เท่านั้น

:เงินที่ต้องจ่ายทุกๆครั้งที่กันบ้านได้(ยิ่งสมัยเยอะยิ่งแพง) ค่าครองชีพไม่รู้เหมือนกัน

:ซื้อของในสงครามชิงปราสาท เช่น ฝ่ายโจมตีรถศึก อุโมง   ฝ่ายป้องกันเช่นป้อม

:ใช่

:อันนี้ไม่ค่อยแน่ใจ เพราะใช้ไม่คุ้มเนื่องจากตีช้าและเปลืองมาก ทรัพอันนี้กดเข้าไปในวอร์แล้วเป็นหัวกิล รอง ขุนพลก็จะขึ้มาให้ ความสามารถ อันนี้ไม่แน่ใจ ต้องรอผู้รู้มาตอบ

:ได้  หากทําลายป้อมยิงทีเป็นอิฐ,กําเเพงต่างๆ จะได้รับ อิฐเข้าสมาคม 10 ก้อน ส่วนไม้ ท่าทําลายป้อมต่างๆ ก็จะไม้เเละเงินเข้าสมาคม ตามราคาของป้อมนั้นๆ

7.สุดท้ายนี้เสนอ Tactics การจัดปาร์ตี้ และกลยุทธ์ต่างๆที่เป็นประโยชน์และใช้งานได้จริงในสงครามชิงปราสาทด้วยครับ (หากเป็นกลยุทธ์ส่วนตัวหรือ ความลับของสมาคมก็ขออภัยด้วย)
อันนี้ต้องดูว่ากำลังคนเรามีเยอะมั้ยซึ่งถ้าไม่ได้ลองเองก็คงไม่รู้(ผมก็ไม่รู้)

Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04-04-2011, 20:24:13 »

อ้างจาก: naygue ที่ 29-03-2011, 13:10:05
อ้างจาก: Sagittarius. ที่ 27-03-2011, 08:49:23
อ้างจาก: Herogear Master ที่ 27-03-2011, 08:42:21
อ้างจาก: Sagittarius. ที่ 27-03-2011, 08:21:48
คาเดทไว้ซ่อมกำแพง  Embarrassed

ซ่อมได้ด้วยหรอครับ Shocked Shocked

ได้สิ ๆ ถ้าได้รับหน้าที่

ไม่ใช่ทหารแล้วเหรอ  Huh?

อีกคำถาม ผมเคยเห็นในบอร์ด คาเดทสามารถซ่อมกำแพงได้มั๊ยครับ หากซ่อมได้ต้องได้รับหน้าที่อะไไรหรอครับ
ป้าย:
หน้า: [1]