GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอกานปรับสมดุลเกมอสุราอะนะครับผมพูดไรเสียๆหายๆติชมได้  (อ่าน 302 ครั้ง)
☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆
Jr. Member
**

เสนอกานปรับสมดุลเกมอสุราอะนะครับผมพูดไรเสียๆหายๆติชมได้
« เมื่อ: 03-04-2011, 11:56:20 »

ไม่เข้าใจอะทีมงานคิดอะไรอยู่คิดยังไงอะปรับไม่ให้คู่หู่ตีของการงานอะผมว่าแนะนำนะพี่ๆทำให้คู่หู่ไม่โดนมอนตีหรือว่าให้คู่หูเป็นแบบว่าตีแรงๆเทพขึ้นหน่อยนะเพระเวลาลาไปเวลคู่หู
ถ้าปรับไม่ให้ตีต้นไม้มอนก็คงต้องเหวี่ยงคู่หูสดชื่นสุดรักสุดเลิฟของเราตายแน่ๆถ้าปรับไม่ให้มันตีต้นไม้ก็ควรมีการออกระบบทำให้คู่หูไม่โดนมอนตีนะ

และอีกอย่างใอเรื่องแมบอะเราเบื่อวะเรารู้สึกเหมือนเล่นเกมอสุราออนไลฟ์เคลียแล้วอะวันๆไม่มีไรทัมก็เรารู้สึกว่าเคลียแล้วอะรนะนถึงเราจะจุแค่1รอบแต่วันๆ
ก็ไม่มีไรทัมได้แต่ๆเดินไปเสือ ไปโขนไปเวลแมบใหม่ละวินโดเนียอย่าไปพูดถึงมอนแต่ละตัวมีสกิลโหดยิงกว่าหมีอีกเผอๆโหดกว่าโขนด้วยแมบก็สลับซับซ้อนเดินไปบางที่ก็ไม่เจอมอน
ถึงเราจะจุติ1รอบเงินก็น้อยหมวกเทพธิดาก็ไม่ค่อยมีแต่เราเบื่อหนายอะครับอยากให้เกมนี้มีอะไรใหม่ๆเข้าท่ามังตอนแรกผมก็นึกว่าแมบวินโดเนียแมบใหม่อะจะเป็นที่เวลที่ดีสุดท้ายก็ไม่มี
ใครไปเลยอะ- -.มีก็แต่พวกไปตีบอสดอปของออะไรอย่างงี้

บัคเกมก็บานตะทัยแลคๆ ค้างๆ กระตุกๆยังไงไม่รู้หรือเป้นที่เน็ตเราวะ- -.1MAXนะ
หนังสือเกมอสุราเราลองเอาไปเทียบกับเกมอื่นดูแล้วของแถม=_=จะให้เปรียบเทียบไหมละยกตัวอย่างนะเราพึ้งไปดูมาวันนี้
หนังสือเกมอสุรานะราคา?จำไมได้อะของแถมไม่ค่อยแรห์หาไม่ยาก- -.เช่น วี1วัน  ยาเฒ่าหาง่ายยยมากกกกกกก
หนังสือเกมPOint BLANKนะราคา120บาทของแถมปืนUZIคู่หาไม่ยากแต่15วันเยอะนะและยังมีสิทรุ้นรับปืนคู่ทองเป็นปืนแรห์ระดับหายากตองษศดอกหรือ3เพดนี่แหละถึงทัมได้
อยากให้หนังสืออสุราเป็นแบบนี้อะครับสมมุตวาวางขายทั้วประเทศ100เล่มก็อยากให้มีสิทลุ้นรับพวกหมวกเทพธิดา2เล่มและอีก98เล่มก็ได้พวกหมวกเจ้ารัติกาลหรือยา200หรือยาแชร์ไปซัก1-2ขวดก็ยังดีนะ

และก็ต่อมาอยากให้ปรับปรุงเกี่ยวกับกานดาว์นโหลดเกมอะครับผมโหลดแล้วโหลดอีกก็ยังกระตุกนิดๆก็ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับแต่อยากให้ทำวสเป็คเครื่องไว้บนหน้าเว็บดาว์นโหลดด้วยว่าต้องใช้เท่าไร
และก็อยากให้ทัมตัวดาว์นโหลดแบบแยกไฟล์อะครับคงเข้าใจนะโยไม่ต้องโหลดตัวช่วยดาว์นโลหดต่างๆอะ

ต่อมาอยากให้ปรับเว็บอสุราไม่ให้แลคหน่อยนะครับเว็บผมว่าสวยงามน่าเข้าอยุแล้วแต่เข้าไปแลคอะน่ารมเสียนารมนารมมันน่าโมโหนี่มันเว็บอะไร Smiley Smileyเพลงเพราะมะมาต่อ

ต่อมาระบบในวิกิสารานุกรมอสุรานั้นเองช่วยปรับข้อมูลให้ต้องกับตัวเกมในปัจจุบันให้ตรงที่สุดด้วยครับเพราะบ้างอย่างเก่ามากกกกกกกก

และก็ต่อมาระบบกลางวันกลางคืนและระบบพวกบอกเวลาอะครับ555+คือไม่รู้ว่าทัมได้รึปล่าวนะแต่อยากให้มันเหมือนระบบในเกมเป็นเวลาธรรมชาติอะแบบว่าข้างนอกเกมฝนตกเกมก็ฝนตกอะไรแบบนี้อะ55+

ต่อมาหลอดฝึกสกิลซี3ช่วยทำให้มันเห็นเปอเซ็นได้ไหมครับบมอแล้วปวดตา-*-เป็นหลอดอะไรไม่รู้สีฟ้าๆ- -.อย่างงี้จะไปรู้ไหมเนี่ยว่าฝึกขึ้นกี่เปอ

ต่อมาช่วยปรับสกิลซี3บางตัวให้มีประสิทธิ์ภาพขึ้นด้วยครับอันนี้ผมบอกไม่ถูกว่ามีกี่ตัวแต่ว่าเพื่อนๆตั้งกระทู้เสนอได้ครับขี้เกียจพิม=_=

ต่อมาช่วยปรับอัตตราการดอปด้วยครับให้ขึ้นเป็นตัวเลขไปเลยจะได้รู้ๆกันไปเลยว่ามีอัตตราดอปเท่าไร

ต่อมาใอค่ากรรมอะครับลบๆไปเถอะครับผมไม่เห็นมีประโยชน์ไรเลยอะในสวรรค์

ต่อมาการตี+ของครับในบรรดาเกมที่ผมเล่นมาทั้งหมดเกมนี้ตี+ค่อนข้างยากนะใอตี+ยากอะพอว่าแต่เบียมกับใบประกันหายากมากกกไปไหนนนพวกใบเพิ่มโอกาศอะครับ
ตีของแตกอะยังพอว่าที่ทำให้ตีของแตกเพราะกลัวของมันราคาถูกลงแต่ตีของแล้วลดยศมันเกินไปปะงะถึงจะไม่แตกสมมุติออฟเสนาเหลือออฟยาจก- -มัไม่เกินไปหรอครับ
ผมว่าลบระบบที่ทำให้ลดยศดีกว่านะครับส่วนใอระบบตี+ถ้าไม่ใส่ใบประกันแล้วของแตกไม่ต้องลบครับเพราะจะทำให้ของมีเต็มตลาด

ต่อมาก็หาที่เวลที่มีมอนตีได้พอกับทุกเวลด้วยครับอยากได้แมบใหมที่ไม่ใช้มีแต่ดอปของแต่อยากได้แมบใหม่ที่เป้นที่เวลได้สำหรับทุกช่วงเลเวล

ต่อมาการจุติเกี่ยวกับกานแย่งราชินีในเซิบสวรรค์อาจมีน้อยหรือเยอะ Evilแต่ผมมั่นใจว่าในเซิบอื่นมีเยอะดีนอนโดยเฉพาะPk ฆ่ากานตายมังละแย่งกันตีมังละผมว่าเพิ่มแมบราชินีอีก10แมบเลยดีไหมในเซิบPkนะ
อาจจะดูง่ายไปนะเสนอได้

ต่อมาเรื่องกานเก้บค่าถ่ายในPkแบบว่าไปเวลในแมบนั้นแล้วมีพวกเกรียนมาตีอะแนะนำให้จีเอ็มทำยาหนูไม่ยากสู้(ถาวร)มาวางตลาดนะเพราะผมไปลองPkดูขอบอกบ้างที่เวลยากมากกมีแต่เกรียนตี

ต่อมาวีใอพีเสนอความสามารถใหม่เถอะครับทำใหม่เลยก็ได้เพระวีไม่ค่อยมีประโยนไรเท่าไรนะ(บางสถานะการ์ณ)

ต่อมาเปลี่ยนเพลงเกมได้มะอะ- .-มันไม่เร้าใจวัยรุ่นเลย

ต่อมาอยากให้มีระบบสมบัติส่วนตัวจากใจจีเอ็มถึงผ้เล่นแบบว่าถ้าเล่นเกมนานแบบ15นาทีเมื่อเปิดกล่องจะได้พวกดีเบียมอะไรแบบนี้อะครบ15นาทีครบ30นาทีเปิดครบ1ชม.เปิดและก็จบเป็นระบบที่ดีครับ
ผมก็อปมาจากเกมBoomz Evil Evil

ก็มีอะไรก็ติชมกันได้ครับสำหรับวันนี้ ☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆ สุดหล่อคนนี้บะบายติชมกานได้มีเรื่องไรอย่างเสนอเสนอได้ติชมว่ากล่าวได้จร้า Smiley Smiley Smiley Smiley

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

Re: เสนอกานปรับสมดุลเกมอสุราอะนะครับผมพูดไรเสียๆหายๆติชมได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 03-04-2011, 12:06:58 »

ไอที่คุณบอกว่า  เปิดกล่องและได้ของใน15นาที ไรอย่างงั้นอะ  คิดมั่งสิครับ  ค่าเงินมันก็ตกสิ  ?  จริงมะ 

แล้วก็ที่เวลอะ  มีตั้งเยอะ ขี้เกียดก็ดูดซะสิ

แล้วก็มีเกมส์ไหนไม่แลคมั่งอะครับ  มันก็แลคกันทุกเกมส์แหละ แต่เกมส์นี้เป็นมากกว่า  แค่นั้นแหละ

แล้วก็หนังสือ อสุรา อย่าซื้อเลยครับ   ผมก็ว่าอย่างเดียกับคุณแหละ  ขายเพือให้ได้เงิน ของก็อ๊อนอ่อน   

ส่วนเกมส์ที่จะให้มีแมพเยอะๆ  เกมส์นี้ แมพยังน้อยอยู่ น้อยกว่าเกมส์แบบแนวนี้อยู่มาก 

แล้วก็คู่หูไม่โดนมอนตีนี้ ผมว่าทำไม่ได้หรอกครับ  เกมส์ไหนมีคู่หูก็ต้องโดนตีทั้งนั้นแหละ 

แค่นี้แหละครับ  ผมคงจะพูดผิดในหลาย เรื่อง ต้องขอโทษด้วย

~
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: เสนอกานปรับสมดุลเกมอสุราอะนะครับผมพูดไรเสียๆหายๆติชมได้
« ตอบ #2 เมื่อ: 03-04-2011, 12:09:00 »

สิ้นหวังกับเกมไทย

อย่างว่าแหละ วันๆเดินไปเสือ แย่งราชินียังกะตบแย่งผัวกันเพื่อจุติ

อันนี้มันกระทบระบบเควส เพราะเควสมันหมดตั้งแต่นักล่าเวล30กว่า จากนั้นตามมีตามเกิดจะไปตีตัวไรก้เรื่องของเอ็ง

เลยน่าเบื่อเป็นธรรมดา- -

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
*.(xX Live For You Xx).*
Hero Member

รักกันแน่หรือเปล่า?

« ตอบ #3 เมื่อ: 03-04-2011, 12:16:26 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 03-04-2011, 12:09:00

อย่างว่าแหละ วันๆเดินไปเสือ แย่งราชินียังกะตบแย่งผัวกันเพื่อจุติ

อันนี้มันกระทบระบบเควส เพราะเควสมันหมดตั้งแต่นักล่าเวล30กว่า จากนั้นตามมีตามเกิดจะไปตีตัวไรก้เรื่องของเอ็ง

30นาที มาตัว  คนจะจุ10 - 20 คนต่อ30นาที        Evil Evil

~
สึนะ ซึวาดะ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 03-04-2011, 13:28:10 »

หนังสืออสุรา 130 บาท ใช่ แต่ของแถมถ้าให้เทียบกับเกมส์อื่นที่หนังสือเขาราคาถูกกว่า ของแถมอสุราจิ๊บมาก Angry Angry เนื้อหาเหมาะสำหรับคนที่เพิ่งเล่น ใช่ หน้าเบลดมาสเตอร์อ่ะแปะรูปผิดอีกเอารูปพาลาชายมาแปะซะงั้น Shocked
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #5 เมื่อ: 03-04-2011, 13:46:09 »

boomzผมเล่นมาตั้งเเต่มันเพิ่งเปิดเติมกระจาย พอกิจกรรมเติมใหม่รับเเรร์มา เข้าไปดู โหเติมไป30000กว่าเเล้ว
มันเกมดูดตังไอboomzอะ

popza99
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03-04-2011, 15:37:58 »

บางอย่างเห็นด้วยแต่บางอย่างก็ไม่ เรื่องแรกที่ไม่เห็นด้วยคือใช้ภาษาไทยไม่ถูก ปรับปรุงการใช้ภาษาไทยให้น่าอ่านก่อนเถอะ อย่าว่าแต่จีเอ็มไม่อยากอ่านเลย ผมก็ไม่อยากอ่าน
☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 03-04-2011, 15:58:35 »

หากผมเสนอความเห็นในไม่ถูกใจพี่ๆเพือ่นๆในเกมอสุราและพี่ๆจีเอ็มต้องข้ออภัยมา  ณ  ที่นี้ด้วยนะครับ Smiley

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
ภูวเรศ สมพร
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-04-2011, 12:39:55 »

ที่เกมส์ไม่สามารถพัฒนาต่อไปได้อย่างเป็นระบบผมคิดว่าเพราะมีการจุติครับ
การจุติก็คือตายถ้าเกมส์มีการจุติก็คือเกมส์นั้นจะตายลงทันทีครับ
เพราะเนื้อหาจะวนกลับมาที่เดิม  ไม่สามารถเพิ่มเติมหรือแก้ไขเปลี่ยนแปลงสิ่งที่สำคัญๆของตัวเกมส์ได้
ดังนั้นผมว่ามันคงใกล้หมดแล้วหละครับ  เกมส์คงได้จุติในไม่ช้านี้แน่นอน
เหอะๆๆๆๆๆๆ
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-04-2011, 13:07:18 »

ไม่ใช่คุฯเป็นคนแรกที่เสนอ มีคนเสนอมานักต่อนักแล้วครับแต่ไม่เป็นผล (ผมก็เคย แรงกว่านี้ด้วย) เสียเวลาเปล่าๆ เอาเวลาไปนั่งทำอย่างอื่นเหอะครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
kalo25
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-04-2011, 14:19:12 »

อ้างจาก: < พลังโจมตีสุดแรงเกิด > ที่ 03-04-2011, 12:16:26
อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 03-04-2011, 12:09:00

30นาที มาตัว  คนจะจุ10 - 20 คนต่อ30นาที        Evil Evil

รานีบ้านนายมา 30 นาทีหรอ  Huh?

HarryPotter7[DeathlyHallows]
Jr. Member
**

ไม่บัค ไม่โปร เพื่อนสังคมเกมส์ที่ดีขึ้น

« ตอบ #11 เมื่อ: 11-04-2011, 21:34:24 »

อ้างจาก: < พลังโจมตีสุดแรงเกิด > ที่ 03-04-2011, 12:06:58

แล้วก็คู่หูไม่โดนมอนตีนี้ ผมว่าทำไม่ได้หรอกครับ  เกมส์ไหนมีคู่หูก็ต้องโดนตีทั้งนั้นแหละ 

แค่นี้แหละครับ  ผมคงจะพูดผิดในหลาย เรื่อง ต้องขอโทษด้วย

ขอโทษซะครับ  Shocked Shocked (เรื่องนี้เรื่องเดียว ไม่หลายเรื่อง)

คาบาวครับ คู่หู(สัตว์เลี้ยง)ไม่โดนมอนสเตอร์โจมตี Smiley Smiley

If you say you can do,I'll do every thing i can.
HarryPotter7[DeathlyHallows]
Jr. Member
**

ไม่บัค ไม่โปร เพื่อนสังคมเกมส์ที่ดีขึ้น

« ตอบ #12 เมื่อ: 11-04-2011, 21:36:57 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 11-04-2011, 13:07:18
ไม่ใช่คุฯเป็นคนแรกที่เสนอ มีคนเสนอมานักต่อนักแล้วครับแต่ไม่เป็นผล (ผมก็เคย แรงกว่านี้ด้วย) เสียเวลาเปล่าๆ เอาเวลาไปนั่งทำอย่างอื่นเหอะครับ

นายเคยสร้างกระแสดราม่าให้เราอ่านเล่นด้วยแหละ  Evil Evil Evil Evil

If you say you can do,I'll do every thing i can.
ป้าย:
หน้า: [1]