GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด  (อ่าน 5433 ครั้ง)
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #330 เมื่อ: 03-06-2011, 19:35:47 »

สายเก็บเวลมีหลายทางฮับ
-ดินน้ำ
-ไฟลม
-ไฟดิน
-สี่ธาตุ
สายสี่ธาตุจะเป็นการเล่นที่แปลก และอาจจะต้องลงทุนหน่อย(สายสี่ธาตุแนะนำใส่เซ็ตทำลายล้างเพราะมันบวกพลังโจมตีเวทย์ธรรมชาติ) แนะนำใช้ดินเวลเป็นหลักจนเวล61 แล้วก็ค่อยเปลี่ยนสกกิลหลักตามสถานที่ที่เราจะไปเวลจ้า
- ไปถ้ำน้ำแข็ง กงล้ออัสนีบาตกับวายุคลั่ง
- ไปดันไฟ พลังเยือกแข็ง สัมผัสแห่งเทอร่าห์ ธรณีพิโรธ พลังน้ำแข็ง สายลมแห่งเหมันต์
- ไปหมี พลังเยือกแข็ง อัคคีทำลายล้าง(ถ้าอัพเพลิงอัสนีบาตก็ยัดไปด้วย)
- ไปไผ่แก่ ธรณีพิโรธ
ปล.สายสี่ธาตุถ้าไม่มีทุนไม่แนะนำให้เล่นนะ Smiley Smiley

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
soundtrack
Newbie
*

Re: กระทู้ สำหรับวิซาร์ด ถาม / ตอบ โดยผู้มีประสบการณ์อย่างยาวนานสำหรับวิซาร์ด
« ตอบ #331 เมื่อ: 03-06-2011, 20:57:16 »

เล่น ดิน-น้ำ หรือ ไฟ-ลม ดีหนอ
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #332 เมื่อ: 03-06-2011, 21:02:22 »

อ้างจาก: soundtrack ที่ 03-06-2011, 20:57:16
เล่น ดิน-น้ำ หรือ ไฟ-ลม ดีหนอ
ถ้าอยากลองผสมเวทย์สี่ธาตุก็ได้นะครับ(ตอนเป็นแคสอัพดินน้ำ ตอนเป็นวิอัพไฟลม) Smiley Smiley(หรือตอนเป็นแคสอัพดินน้ำ ตอนเป็นวิอัพผสมสี่ธาตุ ป่วนแบทสุดๆอ่ะสายนี้ ถ้ามีเซ็ตพลังจตุธาตุนี่ก็ Evil Evil)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
chutr
Full Member

« ตอบ #333 เมื่อ: 03-06-2011, 21:26:52 »

อยากลองเล่นวินะครับ แต่งงกับสกิล กับตรง ที่ว่า มีสี่ธาตุอะไรนี่ละ ลดพลังโจมตีเวทธรรมชาติ

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
Hero Member

« ตอบ #334 เมื่อ: 03-06-2011, 21:28:08 »

อ้างจาก: chutr ที่ 03-06-2011, 21:26:52
อยากลองเล่นวินะครับ แต่งงกับสกิล กับตรง ที่ว่า มีสี่ธาตุอะไรนี่ละ ลดพลังโจมตีเวทธรรมชาติ
ใช่ครับ ถ้าเล่นสี่ธาตุพลังโจมตีธาตุจะเบา แนะนำให้ใส่เซ็ตทำลายล้าง สี่ธาตุป่วนแบทได้มากเลย Smiley Smiley

oOoRaYaoOo
Newbie
*

« ตอบ #335 เมื่อ: 03-06-2011, 21:32:29 »

วิใส่เสื้อคลุมหนังลมอาคม กุดไอซ์ เซตปราชญ์ หน้ากากอสุรา 06 ดีมั้ยครับ 
ปล.เน้นกันหลังอะ จะรอดมั้ยนี่  laugh
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #336 เมื่อ: 03-06-2011, 22:28:06 »

อ้างจาก: chutr ที่ 03-06-2011, 21:26:52
เรื่อง 4 ธาตุ มันก็สามารถมีได้นะครับ แต่ว่า มันจะแลกกับความโจมตีเบาลงแต่ผมมีวิธีที่ทำให้มันอาจจะไม่เบาลงได้

วิธีตามนี้นะ มันอาจจะเบาลงไม่มาก

1.ตอนเป็นแคสเตอร์เรียน พลังน้ำเต็ม ดินเต็ม เหรียญที่เหลือ ลงศาสตราเวทย์ให้หมด
2.พอเป็นวิซาร์ดให้เรียนสาย ไฟ-ลมนะครับ ลงให้เต็มๆ ตันๆ พลังจะไม่ถูกหักล้างนะครับ

*แต่พลังของเวทย์ธรรมชาติ จะลด จะเพิ่ม มันก็อยู่กับไม้เท้า
*แต่ว่าพลังทั้ง 4 ธาตุ มันจะไม่ถึงขีดสุด เพราะ เป็นการแหวกสายที่บังคับ จะทำให้ไม่แรงถึงที่สุดครับ

Hero Member

« ตอบ #337 เมื่อ: 03-06-2011, 22:56:07 »

นักเวทย์สี่ธาตุแนะนำใช้ไม้เท้าที่ไม่ลดพลังโจมตีธาตุใดๆทั้งสิ้น(แต่ถ้าไม่ลดจะมีผลเสียคือไม่เพิ่มพลังโจมตีเวทย์อย่างใดอย่างหนึ่ง) จะได้ไม่ต้องเปลี่ยนไม้เท้าตามสถานะการณ์บ่อยและไม่ต้องลงทุนซื้อมาเยอะ เพื่อเปลี่ยนตามสถานะการณ์ และการเล่นวิสี่ธาตุมีหลายแบบ(แต่ข้อบังคับตอนเป็นแคสเตอร์คือต้องมีทักษะพสุธาทะลาย5 และปรัชญาแห่งเฮอราเคิล5)
ปล.ถ้าจะเล่นสี่ธาตุของวิจริง แนะนำมีแหวนปราชญ์ด้วยเพราะสี่ธาตุจะอัพเกราะเวทย์แค่1 และเตรียมหมวกผีเสื้อและไม้เท้าออฟกาลยศสูงๆไว้ Evil(อย่างต่ำยศรัชแหละ เพราะถ้าเล่นสี่ธาตุจะอัพสะกดเวลา3 เพราะจะเอาเกราะเวทย์และความสามารถในการลดเวลาร่ายของมันอีก แต่ถ้าไม่อัพศาสมหาเวทย์จะอัพเกราะเวทย์ไม่ได้ ซึ่งถ้าไม่อัพเกราะเวทย์จะเล่นได้ยาก และท่าไม้ตายของเกือบทุกธาตุจะอัพได้แค่1ถ้าจะเอาสะกดเวลา5 และสายสี่ธาตุจะเวทย์เบามาก แต่อยากจะบอกว่าป่วนแบทมันส์ Evil)

เป้าหมายมีไว้พุ่งแทง
Newbie
*

« ตอบ #338 เมื่อ: 05-06-2011, 09:55:24 »

คือว่าผมไปลงแบทแล้วไม่เคยชนะเลยซักอาชีพเดียว
แต่ละอาชีพผมจะแพ้คือ
1.พาลาแพ้กระโดด
2.เบลดแพ้ฝ่ามิติ+ผ่าสามพิภพ
3.เบอแพ้กระแทกขวานเพราะมึน
4.แอสแพ้พุ่งแทง
5.ชาบแพ้ความเร็วของมันเพราะผมร่ายช้า
6.เทรแม้หน้าไม้หรือมีดเวลาพลาง
7.วิแพ้เพราะผมร่ายช้า
8.พระแพ้เพราะตีไม่เข้า
9.วอแพ้สาบ+มันเร็ว
10.แพ้ตรงที่มันรัว

ช่วยบอกหน่อยการชนะแต่ละอาชีพหน่อยนะครับ ผมจะได้ชนะสักที เว่ว97แพ้เ่ว่ว71ผมจะไม่รู้เอาหน้าไปไว้ที่ไหนแล้ว Cry Cry Cry Cry Cry Cry Cry
Hero Member

« ตอบ #339 เมื่อ: 05-06-2011, 11:47:20 »

กล่องเลยครับ Smiley
* The White ReaPer ชิ่ง
เจอเบลดให้ใส่ของกันมึนไว้(สัก80%ก็ไหวละ) พอมันผ่าสามมาแช่มันแล้วชิ่ง ดอกแรกมันจะผ่าเต็มกำลัง ดอกที่สองกับสามจะผ่าดาเมจ50%(อยู่ห่างดาเมจจะหักลง50%) จากนั้นโอกาสเรายิงพสุธา เย้ๆ Evil
แอสพุ่ง อันนี้ไม่รู้แหะ เวลาเจอแอสคงต้องใส่ตุ๊กตาละม้ัง สะท้อนตาย ฮาๆ= ="
เบอ มันไม่มีสกิลวาร์ปแช่มันก่อนดิ ถ้าระเบิดมากรงมันแล้วชิ่งแล้วย้อนมาอีกที
วิ อันนี้ไม่รู้ ฮาๆๆ
พาลา สัมผัสแห่งอควาแล้วตามด้วยธรณีพิโรธ(รู้สึกสัมผัสอควาจะมีดิบัพอันนึงจะทำให้ใช้สกิลไม่ได้)แล้วยิงยาว ฮิ้ว-..-
พระ อันนี้ยิงไม่เข้าก็รู้ๆกันอยู่ แถมมีบัพอีก-*-
วอ ชิงร่ายก่อนมันจะสาปเลยฮิ(ไม่ก็วิ่งไปแล้วเหมันต์เลย)
เทร อันนี้ก็ต้องยอมเพราะมันมีหยุดเวลา ฮ่าๆๆ
ชาร์ป ต้องใส่ของบวกเลือดเยอะๆครับ ถ้ามันร่ายกัมปนาทไม่ทันเราไม่ตาย(แต่ศรรัศมี+จุดตาย อันนี้ไม่ชัวร์นะ เหอๆๆ)

เป้าหมายมีไว้พุ่งแทง
Newbie
*

« ตอบ #340 เมื่อ: 05-06-2011, 12:03:08 »

ผมสายไฟ+ดินคับ

ขอทักษะของจขกท ทุกทักษะนะคีับผมจะเรียนตามเสตตัสด้วย
I-jaMes
Full Member

งอนแล้วน้าาา

« ตอบ #341 เมื่อ: 09-06-2011, 21:25:08 »

อ้างจาก: เป้าหมายมีไว้พุ่งแทง ที่ 05-06-2011, 12:03:08
ผมสายไฟ+ดินคับ

ขอทักษะของจขกท ทุกทักษะนะคีับผมจะเรียนตามเสตตัสด้วย
นี้คือการอัพสกิวแบบของผมนะครับ
แคสเตอร์
ลูกไฟเวทย์ 5
ปรัชญาแห่งเบิร์น 5
พสุทาทลาย 5
ปรัชญาเฮอร์ราเคิล 5
พฤษาพันทนาการ 3
ศาสตราเวทย์ 10
ลูกศรเวทย์ 7

วิซาร์ด
สะกดเวลา 5
ศาสตรามหาเวทย์ 5
เกราะเวทย์ 1
พลังอีคนัส 5
สัมผัสแห่งอีคนัส 3
เสาอัคคี 3
อัคคีทำลายล้าง 5
พลังเทอร์ร่า 5
ธรณีพิโรธ 5
สัมผัสแห่งเทอร์ร่า 3

ลองๆดูแล้วกันครับชอบไม่ชอบยังไงก็เปลี่ยนตามใจชอบครับ สมัยนี้ ยารีมันหาซื้อได้ครับ

ZεPerR'
Sr. Member

แค่ไหนที่เรียกว่ารักกัน ?

« ตอบ #342 เมื่อ: 09-06-2011, 22:43:34 »

วิไม่จุ ใส่ปราช ออฟของไรดีอ่ะค่ะ - -?

เอาแบบเวล + แบทด้วยนิด ๆ  Huh?

ZεPerR'
Zεrom & PerR
สักคนแค่ใครที่ใจตรงกัน .. มันจะมีสักวันใช่มั๊ย ที่จะได้เจอเธอ'
ZεPerR'
Sr. Member

แค่ไหนที่เรียกว่ารักกัน ?

« ตอบ #343 เมื่อ: 09-06-2011, 23:07:59 »

หมวกด้วย ควรใส่อะไรดี *3*

ผีเสื้อ กุดไอ๊ หมวกเทพ ? ..

ZεPerR'
Zεrom & PerR
สักคนแค่ใครที่ใจตรงกัน .. มันจะมีสักวันใช่มั๊ย ที่จะได้เจอเธอ'
Hero Member

« ตอบ #344 เมื่อ: 10-06-2011, 17:13:01 »

ถ้าคิดว่าเลือดไม่เยอะพออัดหมวกเทพ
ถ้าเลือดคิดว่าเยอะพอแล้ว อัดกุดไอซ์
ถ้าร่ายไม่ไวพอ อัดหมวกผีเสื้อ
ปล.เล่นวอทำดาเมจหมาล่าสุด37k ยู้ฮู(ได้ลูกแก้วไสยเวทย์มา แรงส์ดีจริงๆ) Evil

ป้าย:
หน้า: 1 ... 21 22 [23] 24 25