GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8
ผู้เขียน หัวข้อ: รายอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 เมษายน 2554 ที่จะถึงนี้  (อ่าน 6878 ครั้ง)
freedomlive&destiny
Sr. Member

อยู่ถึงทุกวันนี้เพราะ...มีเทอ

Re: รายอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 เมษายน 2554 ที่จะถึงนี้
« ตอบ #90 เมื่อ: 04-04-2011, 00:23:09 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-04-2011, 14:28:20
* แก้ไขให้ผู้เล่น และคู่หูให้ไม่สามารถโจมตี มอนสเตอร์การงานได้ 

มีผลทำให้ผู้เล่น และคู่หูไม่สามารถโจมตีมอนสเตอร์จำพวกการงานต่างๆ เช่น ต้นไม้ ก้อนแร่ ต้นพืชการงานชาวสวน(จัดเป็นมอนสเตอร์ จ๊ะ) ได้อีกต่อไป

เพื่อป้องกันการฝากคู่หูไว้กับมอนเตอร์การงานครับ

ผมขอเป็นอีกหนึ่งเสียง ที่ไม่ยอมให้ปรับ ตามหัวข้อนี้

สงสัยผมต้องเอาผอบ เวลที่วุ้นหน้าไซจน99หรือไงคับ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: รายอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 เมษายน 2554 ที่จะถึงนี้
« ตอบ #91 เมื่อ: 04-04-2011, 01:31:06 »

เค้าบอกว่า...

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-04-2011, 15:01:39
ขอตอบและอธิบายตามนี้ละกันครับ

สาเหตุที่ต้องปรับ
- ทางทีมพัฒนาเล็งเห็นว่าการเก็บเลเวลคู่หูในปัจจุบันมีช่องโหว่ในการสั่งคู่หูโจมตีมอนเตอร์การงาน เพื่อผู้เล่นจะได้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์แม้แต่น้อย
ซึ่งผิดจากความตั้งใจของทีมพัฒนาโดยสิ้นเชิง และยิ่งมองในรูปแบบของ GAME PLAY ของเกมที่มีระบบคู่หู ยิ่งแปลกประหลาดมาก
อารมณ์ในการเล่นของผู้เล่นในปัจจุบันไม่เหมือนการเก็บเลเวลไปพร้อมกับคู่หู แต่เหมือนกับว่าคู่หูใช้ผู้เล่นเก็บเวลแทนมากกว่าครับ (ถ้าเป็นการ์ตูนโปเกมอนก็อารมณ์ ปิกัชจู(คู่หู)สั่งให้ซาโตชิ(เจ้านาย)ไปสู้แทนแหละครับ) จึงเป็นที่มาของการปรับปรุงในครั้งนี้ หาได้มีประเด็นอื่นใดไม่

ส่วนประเด็นอื่นๆ

- ส่วนเรื่องข้อผิดพลาดต่างๆ ที่เกิดขึ้นกับคู่หู หรือข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ ที่ทางทีมงานยังไม่ได้แก้ไข ต้องรบกวนให้เพื่อนๆ แจ้งรายละเอียดเขามาได้ครับ ทาง GM จะรับเรื่องและส่งเรื่องต่อให้ทีมพัฒนาเพื่อหาทางแก้ไขต่อไปครับ

สุดท้ายนี้ทางทีมงานต้องขออภัยกับความไม่สะดวกที่จะเกิดขึ้นจากการเปลี่ยนแปลงนี้ แต่ทางทีมงานหวังว่าเปลี่ยนแปลงดังกล่าวจะเป็นการเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมของระบบคู่มากขึ้นครับ และถ้าเพื่อนๆ คิดว่ามีระบบอะไรที่ยังเป็นอุปสรรคต่อการเก็บเลเวลคู่หูที่ต้องเก็บแบบพร้อมไปกับผู้เล่นก็ลองเสนอเข้ามานะครับ ทางทีมงานพร้อมนำไปพิจารณาปรับปรุงแก้ไขครับ

woon

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #92 เมื่อ: 04-04-2011, 04:58:20 »

อ้างจาก: • @LoNE • ที่ 03-04-2011, 01:25:27
อ้างจาก: DarkEagle ที่ 03-04-2011, 01:05:43
วิเวลโขนใครจะเอาผอบเดินไปลากมอนฟะ เจอโขนฉก 2 ที ผอบก็หงายละ

มีเหตุผลไหมที่ปรับงั้น  Huh?

ผอบทุกตัวมันอึดเหมือนกันที่ไหน  มาปรับอะไรกับผอบหว่า อย่างอื่นไม่มีให้ปรับแล้วรึ

โจมมอนการงานไม่ได้ก็เอาวิกรงให้มันตีแล้ววิ่งหนีผอบได้อยู่ดี ปรับทำไมเนี่ย  Huh?

เสียงดังทำไมอ่ะ เดี๋ยวทีมงานเขาปรับกรง จุ๊ๆ ไว้จิ

หะ หะ เรื่องนี้ไม่เกี่ยวกับการปรับกรง ถ้าจะพาลไปปรับกรงเพราะมันช่วยขังคู่หูได้ผมว่ามันก็เกินไปละครับ

ที่ผมพูดไม่มีเจตนาแนะแนวให้ไปยุ่งกับกรง แล้วทีมงานเค้าก็รู้ดีว่ามีวิธีใดบ้างที่บังคับคู่หูได้  ถึงไม่เอ่ยเค้าก็รู้ แต่ถ้าเกิดปรับกรงอย่ามาลงที่ผมน๊ะ

ไปลงที่คนปรับนู้นเพราะผมก็ไม่เห็นด้วยเหมือนกันครับ  ผมว่าเรื่องไม่เป็นเรื่องละ จะมาทำให้วุ่นวายกันเสียมากกว่า  ระบบรองรับอะไรก็ยังไม่ดี ตัวคู่หูเองกับตาเมจมอนยังไม่เหมาะกันพอที่จะเอาคู่หูพกไปไหนมาไหน  ผอบเวล 99 โดนโขน 2 ตับตบ รอดไหม

มันต้องให้ทีมงานไปลองเอาไปเวลดูเองก่อน อยู่ดีๆเห็นว่าน่าจะให้คู่หูไปกับเจ้าของ นึกมาได้ก็มาปรับ และเมื่อปรับแล้วมันมีผลกระทบตามมายังไงมั่ง  สกิวสนับสนุนจากคู่หูบางสกิวเมื่อเรียกออกมามีหน่วงเวลาที่จะได้รับผลของสกิว  เรียกมายังไม่ทันได้บัพก็หงายท้องไปอีกและ ออกมาเลือดไม่มีอีก ตายอีก รักษาตัว 10 นาที 

เทรมีขนของเพิ่มดรอปล่าบอสหวังเพิ่มอัตราดรอป เรียกออกมาโดนตบตาย มันได้ผลอะไรจากสกิวละทีนี้  ผมว่าเอาสกิวคู่หูออกไปให้หมดแล้วทำเป็นแค่ผอบแฟชั่นแล้วเรามาเก็บเวลกันแบบเก่าดีกว่างั้น ไม่ต้องมานั่งห่วงคูหู กดยาให้คู่หู ไหนต้องดูมอนที่ตีเรายังต้องมาคอยตีมอนที่โจมตีคู่หูอีก  ถ้าคู่หูมันเลือดเป็นหมื่นๆและมอนตีเข้าทีละ 200 จะไม่บ่นสักคำ 555+

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ICE_TANATTHEP_ICE
Jr. Member
**

« ตอบ #93 เมื่อ: 04-04-2011, 08:56:36 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 04-04-2011, 01:31:06
เค้าบอกว่า...

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-04-2011, 15:01:39

- ทางทีมพัฒนาเล็งเห็นว่าการเก็บเลเวลคู่หูในปัจจุบันมีช่องโหว่ในการสั่งคู่หูโจมตีมอนเตอร์การงาน เพื่อผู้เล่นจะได้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์แม้แต่น้อย
ซึ่งผิดจากความตั้งใจของทีมพัฒนาโดยสิ้นเชิง และยิ่งมองในรูปแบบของ GAME PLAY ของเกมที่มีระบบคู่หู ยิ่งแปลกประหลาดมาก
อารมณ์ในการเล่นของผู้เล่นในปัจจุบันไม่เหมือนการเก็บเลเวลไปพร้อมกับคู่หู แต่เหมือนกับว่าคู่หูใช้ผู้เล่นเก็บเวลแทนมากกว่าครับ (ถ้าเป็นการ์ตูนโปเกมอนก็อารมณ์ ปิกัชจู(คู่หู)สั่งให้ซาโตชิ(เจ้านาย)ไปสู้แทนแหละครับ) จึงเป็นที่มาของการปรับปรุงในครั้งนี้ หาได้มีประเด็นอื่นใดไม่

- ส่วนเรื่องข้อผิดพลาดต่างๆ ที่เกิดขึ้นกับคู่หู หรือข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ ที่ทางทีมงานยังไม่ได้แก้ไข ต้องรบกวนให้เพื่อนๆ แจ้งรายละเอียดเขามาได้ครับ ทาง GM จะรับเรื่องและส่งเรื่องต่อให้ทีมพัฒนาเพื่อหาทางแก้ไขต่อไปครับ

สุดท้ายนี้ทางทีมงานต้องขออภัยกับความไม่สะดวกที่จะเกิดขึ้นจากการเปลี่ยนแปลงนี้ แต่ทางทีมงานหวังว่าเปลี่ยนแปลงดังกล่าวจะเป็นการเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมของระบบคู่มากขึ้นครับ และถ้าเพื่อนๆ คิดว่ามีระบบอะไรที่ยังเป็นอุปสรรคต่อการเก็บเลเวลคู่หูที่ต้องเก็บแบบพร้อมไปกับผู้เล่นก็ลองเสนอเข้ามานะครับ ทางทีมงานพร้อมนำไปพิจารณาปรับปรุงแก้ไขครับ

woon
ก็ไม่เห็นแปลกอะไรปกติเก็เวลกันอยู่แบบนี้อยู่แล้วผ่านมาหลายปีและถ้าคิดจะปรับทำไมไม่ปรับตั้งแต่เริ่มต้น หา ผมคิดว่าผมไม่เห็นด้วยนะ จะปรับอะไรให้มันยุ่งยากเกินไป
รู้สึกว่าจะมีปัญหาตั่งแต่เริ่มมอสวุ้นบัค พอจีปรับ เดียวนี้ผอบก็ไม่ค่อยจะใช้สกิวแถมยังจะมาปรับให้ผอบตีต้นไม้ไม่ได้อีก อีกอย่างถ้าเอาผอบไปเวลโขนโดนโขนตีไม่กี่ทีก็ตายแล้ว ผมจึงขอร้อง ให้ผอบตีต้นไม้ได้เหมือนเดิมเถอะคับ

MooNLiiGhT_____.z
Full Member

.#ดาววและเดือนน..,*

« ตอบ #94 เมื่อ: 04-04-2011, 15:31:10 »

ผมว่าก่อนที่ทางทีมงานจะปรับผอบอะครับควรถามทางผู้เล่นก่อนว่าเขายอมหรือเปล่า?

แล้ถ้าหากปรับมันจะมีผลเสียอะไรบ้าง  แล้วที่ทางทีมงานบอกว่าจะให้ผอบเพื่อเวลอะหากไม่แอบผอบ

แล้วผอบเวลสูงๆไปเวลหละครับไม่ตายหรอกหรือ? หรือจะให้ต้องไปเวลวุ้นยันเวล99? เสียเวลาต้องเปิด-ปิดอีกซึ่งผมว่ามันมีผลเสียมากกว่าผลดีอีกครับ

แล้วทีนี้อย่างที่หลายความเห็นเสนอมาสกิวของผอบจะมีประโยชน์ยังไงครับ  แบบนี้ผมว่าทำผอบแฟชั่นไปเลยดีกว่าครับ

แค่นี้แหละครับที่ผมจะเสนอมาครับหากผิดพลาดยังไงก็ขอโทษด้วยครับ

.#ดาววและเดือนน..,*
KessuHime
Jr. Member
**

หนูจะเอากลับบ้านอ่า!!

« ตอบ #95 เมื่อ: 04-04-2011, 17:08:38 »

ผอบเราแพะเวล81 มีทั้งเชียร์ทั้งโชค เอาพาเดินลงแมพกูลเจอสองสามตัวก็ดับแล้วค่ะ
แล้วแบบนี่เวลาลงดันนีคงไม่โอกาสได้เปิดมั่งค่ะ
ถ้าทีมงานไม่ปลียนใจจิงๆ งั้นขออย่างได้ไหมค่ะ
เวลาพระบัพกะฟูหมู่ของให้ผอบมันได้ด้วย อย่างน้อยก็จะได้ช่วยต่อลมหายใจบ้าง Embarrassed

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #96 เมื่อ: 04-04-2011, 17:59:50 »

รายการอัพเดทมีการเปลี่ยนแปลงตามกระทู้นี้ครับ  http://forum.asura.in.th/index.php?topic=55736.0

babimild002
Newbie
*

« ตอบ #97 เมื่อ: 04-04-2011, 19:50:16 »

ทุกวันนี้ยังเวลผอบยากแล้ว Cry Cry Cry
ยังจะมาปรับอีก Angry Angry
โอ้ยจะบ้าตายยยย Shocked Shocked
-StepUp-
Newbie
*

« ตอบ #98 เมื่อ: 05-04-2011, 18:27:21 »

พรุ่งนี้เซิฟเวอรปิดกี่โมงคับ จะได้กะเวลาส่งสมุดถูก Wink

tanemon
Newbie
*

« ตอบ #99 เมื่อ: 05-04-2011, 19:03:35 »

หมวกซัมเมอร์....... Sad
ใบประกันความเสียหาย....... Sad
อยากได้ทั้งสองอย่างเลย....... Sad
อิอิ....... Evil
tanemon
Newbie
*

« ตอบ #100 เมื่อ: 05-04-2011, 19:13:42 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-04-2011, 14:28:20
* แก้ไขให้ผู้เล่น และคู่หูให้ไม่สามารถโจมตี มอนสเตอร์การงานได้ 

มีผลทำให้ผู้เล่น และคู่หูไม่สามารถโจมตีมอนสเตอร์จำพวกการงานต่างๆ เช่น ต้นไม้ ก้อนแร่ ต้นพืชการงานชาวสวน(จัดเป็นมอนสเตอร์ จ๊ะ) ได้อีกต่อไป

เพื่อป้องกันการฝากคู่หูไว้กับมอนเตอร์การงานครับ

ง่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แค่ฝากคู่หูไว้กับต้นไม้หน่อยไม่ได้หรอๆๆๆ
จะได้เวลคู่หูสะดวกๆหน่อยง่ะ
 Cry  Cry  Cry  Cry  Cry

Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #101 เมื่อ: 06-04-2011, 00:16:41 »

ทำยังกับว่าเอาผอบไปด้วยแล้วคนจะไม่ต้องตี

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #102 เมื่อ: 06-04-2011, 10:15:19 »

Angryตีบอสอยู่ดีๆค้าง เด้งออก ได้บอกและนับถอยหลังเหมือนที่เคยทุกสัปดาห์รึเปล่า ผมไม่เห็น  Shocked

ถ้าข้อมูลตัวละครผิดพลาดทำไง  Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ชาร์ปชูตเตอร์ชายIIxIIcIIo ระดับ94 NO c3
Full Member

หุหุ

« ตอบ #103 เมื่อ: 06-04-2011, 10:20:54 »

Smiley Smiley

-Xx_ProFessiOnaL_xX-
Jr. Member
**

« ตอบ #104 เมื่อ: 06-04-2011, 10:44:20 »

Cry Cry     ฝากผอบไม่ได้ ไม่พักได้ทำไรละ  Evil Evil Evil ปวดหัวในพุง  laugh laugh

ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7] 8