GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 6 7 [8]
ผู้เขียน หัวข้อ: รายอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 เมษายน 2554 ที่จะถึงนี้  (อ่าน 6878 ครั้ง)
โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์
Jr. Member
**

Re: รายอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 เมษายน 2554 ที่จะถึงนี้
« ตอบ #105 เมื่อ: 06-04-2011, 12:35:04 »

"พวกออโต้ซีสามทั้งหลายจ๋า อย่าพึ่งร้องสิจ๊ะ ลืมอะไรไปหรือเปล่าเอ่ย กล่องเสบียงเขี้ยวทมิฬในห้องกิจกรรมเมืองแรกยังช่วยท่านได้จ๊ะ อุ๊ฟ!!!  Shocked Shocked Shocked  จุ๊ๆๆๆ อย่าเสียงดังไป คิคิ" >Cheesy Evil Evil
//Me แว๊นออกจากกระทู้ในบัดดล   Smiley Smiley Smiley
Blue-:-Undina-:-spiritus
Newbie
*

Re: รายอัพเดทประจำวันพุธที่ 6 เมษายน 2554 ที่จะถึงนี้
« ตอบ #106 เมื่อ: 06-04-2011, 15:14:29 »

อ่า มันคุยกับ คนพเนจรไม่ได้อ่าT^T  Cry

โดนไล่ตะเพิดเลยอ่าค่ะ Angry   Heeeeeeeeeeeeeeelp ME!!!
•ใบอ้อย_Xวาน_Xวาน•
Sr. Member

‘๐๐Mini_B_@ Lollipop ๐๐’ สาวน้อยแดนใต้ •

« ตอบ #107 เมื่อ: 06-04-2011, 16:08:10 »

อ้างจาก: J_Project_1 ที่ 06-04-2011, 00:16:41
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-04-2011, 15:01:39
ขอตอบและอธิบายตามนี้ละกันครับ

สาเหตุที่ต้องปรับ
- ทางทีมพัฒนาเล็งเห็นว่าการเก็บเลเวลคู่หูในปัจจุบันมีช่องโหว่ในการสั่งคู่หูโจมตีมอนเตอร์การงาน เพื่อผู้เล่นจะได้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์แม้แต่น้อย
ซึ่งผิดจากความตั้งใจของทีมพัฒนาโดยสิ้นเชิง และยิ่งมองในรูปแบบของ GAME PLAY ของเกมที่มีระบบคู่หู ยิ่งแปลกประหลาดมาก
อารมณ์ในการเล่นของผู้เล่นในปัจจุบันไม่เหมือนการเก็บเลเวลไปพร้อมกับคู่หู แต่เหมือนกับว่าคู่หูใช้ผู้เล่นเก็บเวลแทนมากกว่าครับ (ถ้าเป็นการ์ตูนโปเกมอนก็อารมณ์ ปิกัชจู(คู่หู)สั่งให้ซาโตชิ(เจ้านาย)ไปสู้แทนแหละครับ) จึงเป็นที่มาของการปรับปรุงในครั้งนี้ หาได้มีประเด็นอื่นใดไม่

ส่วนประเด็นอื่นๆ

- ส่วนเรื่องข้อผิดพลาดต่างๆ ที่เกิดขึ้นกับคู่หู หรือข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ ที่ทางทีมงานยังไม่ได้แก้ไข ต้องรบกวนให้เพื่อนๆ แจ้งรายละเอียดเขามาได้ครับ ทาง GM จะรับเรื่องและส่งเรื่องต่อให้ทีมพัฒนาเพื่อหาทางแก้ไขต่อไปครับ

สุดท้ายนี้ทางทีมงานต้องขออภัยกับความไม่สะดวกที่จะเกิดขึ้นจากการเปลี่ยนแปลงนี้ แต่ทางทีมงานหวังว่าเปลี่ยนแปลงดังกล่าวจะเป็นการเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมของระบบคู่มากขึ้นครับ และถ้าเพื่อนๆ คิดว่ามีระบบอะไรที่ยังเป็นอุปสรรคต่อการเก็บเลเวลคู่หูที่ต้องเก็บแบบพร้อมไปกับผู้เล่นก็ลองเสนอเข้ามานะครับ ทางทีมงานพร้อมนำไปพิจารณาปรับปรุงแก้ไขครับ

ทำยังกับว่าเอาผอบไปด้วยแล้วคนจะไม่ต้องตี

เหตผลเน่ามาก
ถ้าปรับยังงี้ เอาเป็นแบบเก่าดีกว่าค่ะ ให้ผอบมีระดับแค่5เท่าเดิม
ไม่ต้องมีสกิว จะได้ไม่ต้องเอามาแบกกให้เสียเวลา
จะได้เกบเวลได้เต็มที่ไม่ต้องแบ่ง ให้ผอบ เอาแค่ลากไปมา เป็นแฟชั่นก้อพอค่ะ
แล้วพวกคุณมาอ้างว่าบัค บัคเป็นเดือนเนอะ
ไม่อยากจะว่าทีมงาน หรอกนะ แต่ครั้งนี้ มันทุเรสสสสสสสสสสสสสส..

• • ไม่ต้องให้คนทั้งโลกมารักเรา .. แึึค่ให้คนที่เรารัก .. รักเรา ก้อพอ • •
ยศธร ศิริปักมานนท์
Newbie
*

« ตอบ #108 เมื่อ: 06-04-2011, 16:36:43 »

สุดยอดดดด   Smiley Smiley
ชุตินันท์ รวมทรัพย์
Newbie
*

« ตอบ #109 เมื่อ: 06-04-2011, 17:12:00 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-04-2011, 14:28:20
* แก้ไขให้ผู้เล่น และคู่หูให้ไม่สามารถโจมตี มอนสเตอร์การงานได้ 

มีผลทำให้ผู้เล่น และคู่หูไม่สามารถโจมตีมอนสเตอร์จำพวกการงานต่างๆ เช่น ต้นไม้ ก้อนแร่ ต้นพืชการงานชาวสวน(จัดเป็นมอนสเตอร์ จ๊ะ) ได้อีกต่อไป

เพื่อป้องกันการฝากคู่หูไว้กับมอนเตอร์การงานครับ

[ftp
*0*หมวกซัม ปีที่เเย้วกะได้>,,<
earthT_T
Jr. Member
**

Ruk Na Kub

« ตอบ #110 เมื่อ: 06-04-2011, 18:12:51 »

เย้จะรู้อัตราดรอปละหรอ

แต่
ทำไมผอบตีต้นไม้ไม่ได้แล้วว
แง้

Dark_eyes.
Newbie
*

« ตอบ #111 เมื่อ: 06-04-2011, 18:31:35 »

เอาออกไปเหมือนตอนมันไม่มีเลยครับ ง่ายดี

เริ่มเบื่อละ  แทนที่จะรับฟัง
ปัญหาของผุ้เล่นกลับไม่เคยรุ้เลยว่าผุ้เล่นต้องการอะไร
,,..P@tCh@.♥
Jr. Member
**

ไม่พูดไม่ใช่ไม่คิด ...ไม่เป็นไรไม่ใช่ไม่รู้สึก ...

« ตอบ #112 เมื่อ: 06-04-2011, 18:43:52 »

ใช่ ใช่ ใช่

GUZ_2009
Jr. Member
**

« ตอบ #113 เมื่อ: 07-04-2011, 17:39:01 »

Angry Angry Angry Angry

แล้วสมุดที่ เหลือ อะครับ ผม กำลังคุย เซิฟ ปิดพอดี

แล้ว จะเอาไปแ ลกที่ไหนอีก  ถ้าไม่ได้ ใช้ในโอกาสหน้าได้ไหมครับ

ขอบคุณที่ทางทีมงานแก้บัค ชายพเนจร

ฝากทีมงานด้วยครับ

รัก รัก รัก
JU-ON
Newbie
*

« ตอบ #114 เมื่อ: 07-04-2011, 19:28:02 »

อ้างจาก: ~llAOYll~ ที่ 06-04-2011, 16:08:10
อ้างจาก: J_Project_1 ที่ 06-04-2011, 00:16:41
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 03-04-2011, 15:01:39

- ทางทีมพัฒนาเล็งเห็นว่าการเก็บเลเวลคู่หูในปัจจุบันมีช่องโหว่ในการสั่งคู่หูโจมตีมอนเตอร์การงาน เพื่อผู้เล่นจะได้เก็บเลเวลคู่หู โดยที่คู่หูไม่ได้รับความเสี่ยงจากมอนเตอร์แม้แต่น้อย
ซึ่งผิดจากความตั้งใจของทีมพัฒนาโดยสิ้นเชิง และยิ่งมองในรูปแบบของ GAME PLAY ของเกมที่มีระบบคู่หู ยิ่งแปลกประหลาดมาก
อารมณ์ในการเล่นของผู้เล่นในปัจจุบันไม่เหมือนการเก็บเลเวลไปพร้อมกับคู่หู แต่เหมือนกับว่าคู่หูใช้ผู้เล่นเก็บเวลแทนมากกว่าครับ (ถ้าเป็นการ์ตูนโปเกมอนก็อารมณ์ ปิกัชจู(คู่หู)สั่งให้ซาโตชิ(เจ้านาย)ไปสู้แทนแหละครับ) จึงเป็นที่มาของการปรับปรุงในครั้งนี้ หาได้มีประเด็นอื่นใดไม่

- ส่วนเรื่องข้อผิดพลาดต่างๆ ที่เกิดขึ้นกับคู่หู หรือข้อผิดพลาดที่เกี่ยวกับ ที่ทางทีมงานยังไม่ได้แก้ไข ต้องรบกวนให้เพื่อนๆ แจ้งรายละเอียดเขามาได้ครับ ทาง GM จะรับเรื่องและส่งเรื่องต่อให้ทีมพัฒนาเพื่อหาทางแก้ไขต่อไปครับ

สุดท้ายนี้ทางทีมงานต้องขออภัยกับความไม่สะดวกที่จะเกิดขึ้นจากการเปลี่ยนแปลงนี้ แต่ทางทีมงานหวังว่าเปลี่ยนแปลงดังกล่าวจะเป็นการเพิ่มอรรถรสในการเล่นเกมของระบบคู่มากขึ้นครับ และถ้าเพื่อนๆ คิดว่ามีระบบอะไรที่ยังเป็นอุปสรรคต่อการเก็บเลเวลคู่หูที่ต้องเก็บแบบพร้อมไปกับผู้เล่นก็ลองเสนอเข้ามานะครับ ทางทีมงานพร้อมนำไปพิจารณาปรับปรุงแก้ไขครับ

ทำยังกับว่าเอาผอบไปด้วยแล้วคนจะไม่ต้องตี

ถ้าปรับยังงี้ เอาเป็นแบบเก่าดีกว่าค่ะ ให้ผอบมีระดับแค่5เท่าเดิม
ไม่ต้องมีสกิว จะได้ไม่ต้องเอามาแบกกให้เสียเวลา
จะได้เกบเวลได้เต็มที่ไม่ต้องแบ่ง ให้ผอบ เอาแค่ลากไปมา เป็นแฟชั่นก้อพอค่ะ
แล้วพวกคุณมาอ้างว่าบัค บัคเป็นเดือนเนอะ
ไม่อยากจะว่าทีมงาน หรอกนะ แต่ครั้งนี้ มันทุเรสสสสสสสสสสสสสส..

เห็นด้วยอย่างเเรงมันทุเรสสสสสสสสสสสสสสสน่าด้านน่า....น่า.....น่า..................มาก
JU-ON
Newbie
*

« ตอบ #115 เมื่อ: 07-04-2011, 19:30:08 »

ทีมงานมันก็รุว่าผุเล่นตองการอาไลเเต่ก็ทำหูทวนลมเพราะว่าถ้าผุเล่นได้อะไลดีดีมันก็จะขัดผุเล่นจะได้ลำบากเสียเงินเยอะๆ

Evil Evil Evil

ใช่ไม้ทีมงาน
~ not ~
Jr. Member
**

« ตอบ #116 เมื่อ: 09-04-2011, 10:07:08 »

ดอป แบบนี้ สุดยอดเลยลูกพี่*-*
~ not ~
Jr. Member
**

« ตอบ #117 เมื่อ: 09-04-2011, 10:13:20 »

เรื่องผอบนะครับ
ผมว่ามันไม่ควรโจมตีการงานได้อยู่แล้วแหละครับ เพราะคุณดูที่ทักษะของผอบสิครับ
เขาไม่ได้สร้างมาเพื่อให้ไว้โจมตีการงานแล้วเวลสบาย แต่ทีมงานอาจจะพลาดเรื่องนี้แล้วมาแก้ช้า
ตอนที่คุณสบายๆ เนี่ยได้คิดไหมครับว่าเขาสร้างผอบมาให้แบบนี้หรือ?
lnw_oom_lnw ' :*))
Jr. Member
**

- เลิก -

« ตอบ #118 เมื่อ: 09-04-2011, 17:07:23 »

ใช่ ใช่

aommie '
# หอย !!*
•—PrinceSs—•
Jr. Member
**

ลิเวอร์พูล=ลิ-เวอร์-พูน

« ตอบ #119 เมื่อ: 12-05-2011, 17:37:00 »

อ้างจาก: JU-ON ที่ 07-04-2011, 19:28:02
อ้างจาก: ~llAOYll~ ที่ 06-04-2011, 16:08:10

เห็นด้วยอย่างเเรงมันทุเรสสสสสสสสสสสสสสสน่าด้านน่า....น่า.....น่า..................มาก
Angry Angry Angry Angry

นู๋ฟ้า!Ice'Zz<3 หมูอ้วน!l-leRo' 
.,รั๊คนะค้ะ!!คนดีของชั้น|
ป้าย:
หน้า: 1 ... 6 7 [8]