GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาคาใจ !!  (อ่าน 132 ครั้ง)
^^LiMiTeD^^
Newbie
*

ปัญหาคาใจ !!
« เมื่อ: 31-03-2011, 09:21:03 »

เวลา ลากมอนเยอะๆ  แล้ว ของ มัน ดรอป น้อย หละ เกมนี้

พอ ลาก มากๆ สมุด ไม่ดรอป สักเล่ม  Angry    Angry

พอ ตี ที ละ ตัว ดรอป เอา ดรอป เอา ทำไมเป็น งี้ หว่า  Huh?  Huh?

ชักสงสัย ขอ เหตุผล ที
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: ปัญหาคาใจ !!
« ตอบ #1 เมื่อ: 31-03-2011, 09:43:56 »

ถ้าเป็นเรื่องการดรอปสมุดแล้วล่ะก็ รายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53871.0

จะยกข้อความส่วนหนึ่งมาให้ดูนะครับ

" เพื่อนๆ จะสามารถหาสมุดการบ้านวิชาต่างๆได้จากที่ไหนบ้าง ?
เพื่อนๆสามารถหาสมุดการบ้านจากจากมอนเตอร์ทุกตัว มีโอกาสดรอป 20%  โดยจะสุ่มดรอปวิชาใดวิชาหนึ่งเท่านั้น
ถ้าหากเลเวลของเพื่อนๆ ห่างจากมอนสเตอร์มาก โอกาสดรอปก็จะน้อยลงไปด้วยนะจ๊ะ และถ้าห่างเกิน 20 เลเวล ก็จะไม่ดรอปเลย
และเพื่อนๆ สามารถหาซื้อสมุดการบ้านวิชาต่างๆ ได้ที่ อคาเดมี่ ทุกสาขา "

และมีเทคนิคนำเสนอเพิ่มเติม เวลาเราลากมอนสเตอร์ ไม่ควารลากมาเกิน 10 ตัวครับ เพราะไม่ว่าเราจะลากมาให้หมดแผนที่ ก็จะได้ค่าประสบการณ์และไอเทมจากมอนสเตอร์เพียง 10 ตัวเท่านั้นครับ

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ปัญหาคาใจ !!
« ตอบ #2 เมื่อ: 31-03-2011, 09:56:31 »

อ้างจาก: จีเอ็มหลี่หมิง ที่ 31-03-2011, 09:43:56
ถ้าเป็นเรื่องการดรอปสมุดแล้วล่ะก็ รายละเอียดตามกระทู้นี้ครับ

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53871.0

จะยกข้อความส่วนหนึ่งมาให้ดูนะครับ

" เพื่อนๆ จะสามารถหาสมุดการบ้านวิชาต่างๆได้จากที่ไหนบ้าง ?
เพื่อนๆสามารถหาสมุดการบ้านจากจากมอนเตอร์ทุกตัว มีโอกาสดรอป 20%  โดยจะสุ่มดรอปวิชาใดวิชาหนึ่งเท่านั้น
ถ้าหากเลเวลของเพื่อนๆ ห่างจากมอนสเตอร์มาก โอกาสดรอปก็จะน้อยลงไปด้วยนะจ๊ะ และถ้าห่างเกิน 20 เลเวล ก็จะไม่ดรอปเลย
และเพื่อนๆ สามารถหาซื้อสมุดการบ้านวิชาต่างๆ ได้ที่ อคาเดมี่ ทุกสาขา "

และมีเทคนิคนำเสนอเพิ่มเติม เวลาเราลากมอนสเตอร์ ไม่ควารลากมาเกิน 10 ตัวครับ เพราะไม่ว่าเราจะลากมาให้หมดแผนที่ ก็จะได้ค่าประสบการณ์และไอเทมจากมอนสเตอร์เพียง 10 ตัวเท่านั้นครับ

ถึงว่าละ ลากเข้วี มา เปน 20 ก่าตัวไม่ได้ มากๆเลยได้นิดเดียว  Sad

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ป้าย:
หน้า: [1]