GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 [2] 3
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกทีมงานขี้เกลียด ของแรร์ จะอัพเสร็จเมื่อไหร่ มาช่วยกันรุมประนามคับ(กล้าหน่อย)  (อ่าน 649 ครั้ง)
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: พวกทีมงานขี้เกลียด ของแรร์ จะอัพเสร็จเมื่อไหร่ มาช่วยกันรุมประนามคับ(กล้าหน่อย)
« ตอบ #15 เมื่อ: 31-03-2011, 20:56:54 »

ไมุ่ยุ่งด้วยละ อยากทำไร ก็ทำเหอ รำคาญ - -)

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: พวกทีมงานขี้เกลียด ของแรร์ จะอัพเสร็จเมื่อไหร่ มาช่วยกันรุมประนามคับ(กล้าหน่อย)
« ตอบ #16 เมื่อ: 31-03-2011, 21:03:29 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 31-03-2011, 20:56:54
ไมุ่ยุ่งด้วยละ อยากทำไร ก็ทำเหอ รำคาญ - -)

ไปด้วย ทำในส่วนที่ควรทำและสร้างสรรค์ดีกว่า woon

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 31-03-2011, 21:15:20 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 31-03-2011, 21:03:29
อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 31-03-2011, 20:56:54

ไปด้วย ทำในส่วนที่ควรทำและสร้างสรรค์ดีกว่า woon
ปล่อยคนนิสัยดีเขาด่าต่อไป  laugh
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #18 เมื่อ: 31-03-2011, 21:19:30 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 31-03-2011, 21:15:20
อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 31-03-2011, 21:03:29

ปล่อยคนนิสัยดีเขาด่าต่อไป  laugh

เรานิสัยไม่ดี เราไปเกรียนกันต่อดีกว่าพี่ Sad

IceCrem
Jr. Member
**

« ตอบ #19 เมื่อ: 31-03-2011, 22:24:27 »

ผมเห็นด้วยครับท่านป๊อป ทีมงานมันบอกว่ากำลังพัฒนา กำลังทำการเเก้ไข ทีมงานไม่ได้นิ่งนอนใจ เเล้วผมถามถึงความคืบหน้าก็ไม่มี ทีมงานไม่ทำการบ้านเลย ... ตอบเเบบบ่ายเบี่ยงไปวันๆ

อย่าลืมตัวจะไม่เดือดร้อน/อยากรวยไห้ทำตัวเหมือนคนจน อยากจนไห้ทำตัวเหมือนคนรวย/เเค่เปลี่ยนความคิด ชีวิตก็ง่าย
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #20 เมื่อ: 31-03-2011, 22:52:33 »

เจ้ากรณีที่ถูกกล่าวถึงตั้งแต่หัวกระทู้ยังคงลอยหน้าลอยตาสบายใจ เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น~

ปล่อยให้ผู้เล่นสร้างสรรค์(?)กะไม่สร้างสรรค์(?)ต้องแตกคอกันเอง

ขำเนอะ เป็นเกมไทยที่ระบบคอมมูนิตี้ดีม๊ากกกว์เลยนะเนี่ย*0*

ป.ล.พูดลอยๆ อย่าโดดรับ อากาศยังหนาวอยู่ฝนอยู่ คงไม่มีใครร้อนกาย=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #21 เมื่อ: 01-04-2011, 00:18:22 »

woon woon

NeeD not to know

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 01-04-2011, 01:55:27 »

มันใช้เวลานาน มันก็ไม่แปลกอะไรเลยนะ เพราะของแรร์เห็นมีปัญหามากมาย พอทำออกมาเสร็จ เดวก็ของชิ้นนี้เวอร์เกินไป อันนี้ห่วยชิป
ทีมงานก็ต้องใช้สมองกันมากมาย ต้องไปนอนพักและดื่มแบรน สักนิดหน่อย แล้วมาทำงานต่อ อะไรประมาณนี้

Up to you :)
Hero Member

เพียงเธอ^^"

« ตอบ #23 เมื่อ: 01-04-2011, 02:04:34 »

คงหาสมดุลกันอยู่มั้ง เดี๋ยวออกมาแล้วไม่ดีก็ต้องแก้ให้มันยากอีก
แบบนั้นจะทำให้เสียเวลาเข้าไปใหญ่ ช้าๆได้พร้าเล่มงามเน้อ

ปล.ออกมาไวๆหน่อยเน้อ รออยู่  Evil Evil

So long as men can breathe or eyes can see,
So long lives this, and this gives life to you.
♫13ANK♫
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 01-04-2011, 09:15:27 »

ของแรร์เห็นแล้วมันก็คุ้นๆกับคุณสมบัติและสกิลที่ได้เมื่อสวมใส่(บางไอเทม)ของมันเนอะ ว่ามันมาจากเกมอะไร

ผมว่าถ้าคิดคุณสมบัติเองไม่ไปก็อบคุณสมบัติของไอเทมจากเกมอื่นมาปัญหาน่าจะน้อยกว่านี้

Cool Cool Cool

น้องงูบอกว่า "ถ้ากวนตีนระวังจะโดนสับแบบซิกด้านซ้ายนะจ๊ะ"
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #25 เมื่อ: 01-04-2011, 09:19:32 »

ประนาม!!!!!(เจ็บปะตัวเอง)

เค้าไม่มีของแรร์ใส่ไม่สะท้านเท่าไร

มาช้ามาเร็วก็ขอให้มาแล้วกันครับ

แต่ทดสอบที่นรกก่อนดีที่สุดนะผมว่าทดสอบให้นานๆ

ไม่ต้องรีบเดี๋ยวก็มาแบบเทพไปแล้วก็มาปรับให้เน่าสุดๆแบบเซ็ตวออีก

ไม่ต้องรีบนะครับจีเอ็มทำงานให้ออกมาดีที่สุดจะดีกว่าเร่งไปเดี๋ยวงานออกมาไม่ดีเดี๋ยวก็โดนด่าอีก

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
The kIP
Full Member
*

ดีใจที่มีเพื่อนดีๆ

« ตอบ #26 เมื่อ: 01-04-2011, 09:42:52 »

หลายคนอาจจะยังไม่รู้และยังไม่เข้าใจ ทำเกมมันไม่ได้่ง่ายๆนะเออ ไม่
ไม่ใช่ว่าจะเอาแบบนี้แล้วพรุ่งนี้เสร็จเลย มันไม่ใช่อ่ะครับ ที่ด่าๆกันมาทราบกันรึป่าวตอนนี้ทีมงานอสุรามีกันกี่คน รับผิดชอบกี่เกม แล้วเกมเกมนึงต้องทำอะไรบ้าง
ท่านๆด่ากันมานี่ ผมก็ยังไม่เข้าใจด่าไปทำไม ด่าไปได้อะไร ด่าไปมันจะได้ไวขึ้นหรอ ด่าไปเค้าจะมีอารมทำให้หรอ ถ้ามีคนด่าคุณแล้วให้คุณไปทำงานให้ คุณทำมั๊ยล่ะ
ส่วนที่หลายคนว่าทีมงานเค้าตอบบ่ายเบี่ยง ตอบเลี่ยงไปนั้น ก็เพราะคนที่ตอบเค้าไม่ใช่คนที่มีหน้าที่ทำเกม เค้าเป็นแค่คนที่มีหน้าที่รับหน้าเท่านั้นล่ะ
เหมือนคุณโทรไปถามCall Centerผู้ให้บริการโทรศัพท์ ว่าเมื่อไหร่บ้านผมที่อยู่ตะเข็บชายแดนจะมี3gใช้นั้นล่ะ เค้าก็ตอบเบี่ยงๆเลี่ยงๆไปทั้งนั้นล่ะ
เค้ามีหน้าที่แค่รับหน้า เค้าไม่รู้หรอกข้อมูงเชิงลึกว่าจะเสร็จเมื่อไหร่ เสร็จตอนไหน เสร็จยังไง เค้าไม่มีทางรู้หรอกจนกว่ามันจะเสร็จ
แล้วอีกอย่างถามหน่อยของแรร์ตอนนี้มันไม่มีความสามารถมันใส่ไม่ได้หรือไง ก็ใส่ได้ปกติ แถมบางอันใส่แล้วเก่งด้วยขนาดยังไม่มีความสามารถนะ
สุดท้ายๆ แรร์ไม่ใช่ว่าต้องดีทุกอันเสมอไปนะครับ เพราะอันไหนจะดีไม่ดีต้องมาจาก ความเหมาะสมของมอนเตอร์ที่ดรอป ความหายาก ระดับเลเวลของแรร์
ความสมดุลต่อแบทเทิล กิลวอ การเก็บเลเวล ทำเควส ดังนั้นไอ้พวกที่หวังว่าแรร์ซื้อมาแพงแล้วจะดีทุกอันมันไม่ใช่อ่ะครับ
ปล.เป็นผม ผมจะรอจนกว่ามันจะเสร็จ(ความอดทนเป็นสิ่งหนึ่งที่วัดคุณค่าของคนได้เหมือนกัน) laugh

เดินไปบนวิถีแห่งสวรรค์ เพื่อปกครองทุกสิ่ง
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #27 เมื่อ: 01-04-2011, 10:43:40 »

เรื่องการวิพากวิจารณ์ทีมงาน หรือการทำงานของทางทีมงานผมเห็นเป็นเรื่องปกตินะครับ และพร้อมที่รับฟังเสมอครับ

แต่ที่ขอติงก็คงเป็นเรื่องการใช้ถ้อยคำที่ไม่เหมาะสม และคำหยาบคายครับ เพราะเว็บบอร์ดนี้เป็นสถานที่สาธารณะครับ

ดังนั้นผมจึงขออนุญาตแบนบอร์ดเจ้าของกระทู้เพื่อเป็นการตักเตือนเป็นเวลา 7 วันครับ เนื่องจากใช้ข้อความไม่เหมาะสมครับ

ส่วนเรื่องการปรับปรุงไอเทมแรร์ ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลจากโปรแกรมเมอร์อยู่

ซึ่งจะมีรายละเอียดมาให้เพื่อนๆ ดูเร็วๆ นี้ครับ

ปล. คิดถึงใจเขาใจเราให้เยอะๆ ครับ (คุณมาดีเขาก็ดีตอบ คุณมาร้ายเขาคงดีกลับยากครับ)

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #28 เมื่อ: 01-04-2011, 10:51:48 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 01-04-2011, 10:43:40
เรื่องการวิพากวิจารณ์ทีมงาน หรือการทำงานของทางทีมงานผมเห็นเป็นเรื่องปกตินะครับ และพร้อมที่รับฟังเสมอครับ

แต่ที่ขอติงก็คงเป็นเรื่องการใช้ถ้อยคำที่ไม่เหมาะสม และคำหยาบคายครับ เพราะเว็บบอร์ดนี้เป็นสถานที่สาธารณะครับ

ดังนั้นผมจึงขออนุญาตแบนบอร์ดเจ้าของกระทู้เพื่อเป็นการตักเตือนเป็นเวลา 7 วันครับ เนื่องจากใช้ข้อความไม่เหมาะสมครับ

ส่วนเรื่องการปรับปรุงไอเทมแรร์ ตอนนี้ผมกำลังรวบรวมข้อมูลจากโปรแกรมเมอร์อยู่

ซึ่งจะมีรายละเอียดมาให้เพื่อนๆ ดูเร็วๆ นี้ครับ

ปล. คิดถึงใจเขาใจเราให้เยอะๆ ครับ (คุณมาดีเขาก็ดีตอบ คุณมาร้ายเขาคงดีกลับยากครับ)

โหด

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
LoVe_YoU_AgaiN2
Jr. Member
**

เจ๋งซักอย่าง~จะเเคร์ใครเล่า

« ตอบ #29 เมื่อ: 01-04-2011, 11:12:56 »

หูเเบตตี้ เติมมา 3000บาทกว่าจะได้ ไปเอาในขุมสมบัติ นึกว่าจะราคาขึ้นกลับเปนลดเหลือ 7m

มานคุ้มกันไหม น่าเศร้าเนอะ  Cry Cry Wink Cry Cry
ป้าย:
หน้า: 1 [2] 3