GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เสนอสินค้าโซลให้ทำ ยาเปลี่ยนอาชีพ  (อ่าน 160 ครั้ง)
DarkEagle
Sr. Member

เสนอสินค้าโซลให้ทำ ยาเปลี่ยนอาชีพ
« เมื่อ: 30-03-2011, 13:12:05 »

เสนอยาเปลี่ยนอาชีพ 2 แบบครับ

แบบแรก หนูอยากจะกลับไปเป็นคาเดท  เมื่อกดใช้จะทำการเปลี่ยนอาชีพของตัวละครไปเป็น คาเดท เวล 21 เพื่อเริ่มคลาส 1 ใหม่สำหรับคนที่อยากเปลี่ยนสายอาชีพเล่น  แทนยาเปลี่ยนอาชีพแบบเดิมที่ปรับไปเป็นเลเวล 1

แบบที่สอง  หนูอยากจะไปเป็นคลาส 1  เมื่อกดใช้จะเปลี่ยนอาชีพตัวละครกลับไปเป็นคล่าส 1 เวล 41 เช่น สายอาชีพเรนเจอร์ที่เป็นชาป แต่อยากเปลี่ยนเล่นเทรบ้าง  ก็จะกลับมาเป็นเรนเจอร์ใหม่  เพื่อเปลี่ยนเป็นเทร

น่าจะดี จะได้ใช้ยาแชร์ดูดจากเวล 41 ไป แต่ขึ้นอยู่กับราคาอีกว่า มันจะถูกจะแพงแค่ไหน แต่ยังไงก็ดีกว่ากลับไปเป็นเลเวล 1  คิดว่าถ้าทำมาราคาน่าจะถูกกว่ายาเปลี่ยนอาชีพแบบเก่า แต่คงไม่ถูกมาก แต่คนได้เลือกใช้กันตามเหมาะสม ผมคิดว่าน่าจะขายดี

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: เสนอสินค้าโซลให้ทำ ยาเปลี่ยนอาชีพ
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-03-2011, 16:22:46 »

Shocked Shocked  laugh laugh

น่าสนใจอย่างรุนแรง อิอิ  laugh

เดี้ยวเสนอให้ จ้าา  ใช่ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Goranes Great
Newbie
*

Re: เสนอสินค้าโซลให้ทำ ยาเปลี่ยนอาชีพ
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-03-2011, 17:28:52 »

ถ้าทำมา ขอร้องหาให้มีบัคแบบว่า เวล หนึ่งรวยซื้อมากิน กลายเป็น 21 หรือ คลาสหนึ่ง เวล21 กินกลายเป็น 41 นะครับ

มันจะเป็นปัญหา ใหญ่หลวงมาก ความคิดดีครับผมเห็นด้วย แต่ตั้งใจทำ ตรวจสอบให้เรียบร้อยก่อนค่อยเอามาลงเซิฟหลักเน่อ
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-03-2011, 17:29:58 »

เรื่อง กาตังเข้า บริษัทเนี่ยไว๊ไวจริงๆนะ  Evil Evil Evil Evil
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31-03-2011, 01:17:12 »

อ้างจาก: Goranes Great ที่ 30-03-2011, 17:28:52
ถ้าทำมา ขอร้องหาให้มีบัคแบบว่า เวล หนึ่งรวยซื้อมากิน กลายเป็น 21 หรือ คลาสหนึ่ง เวล21 กินกลายเป็น 41 นะครับ

มันจะเป็นปัญหา ใหญ่หลวงมาก ความคิดดีครับผมเห็นด้วย แต่ตั้งใจทำ ตรวจสอบให้เรียบร้อยก่อนค่อยเอามาลงเซิฟหลักเน่อ

ผมว่าถ้ามันจะบัคแบบ คนเวล 1 ซื้อมากินแล้วเด้งไปเวล 21 / 41 คนรวยๆคงไม่ซื้อกันแน่เพราะ

1. ราคามันคงไม่ได้ถูกมากจากยาเปลี่ยนอาชีพแบบเดิม อาจจะถูกลงบ้างตามความเหมาะสมของทั้ง 2 ชนิด
 2. คนเริ่มเล่นใหม่รอบแรก การจะเวลให้ 21 / 41 ไม่ใช่เรื่องยาก คำนวนจากราคาที่จะซื้อยามาทำบัค (หากมันบัค) ไม่คุ้มค่า ถ้ารวยซื้อยากรีอาชีพ เอาเงินไปซื้อ *200 วิ่งเวลเอาดีกว่า หรือไม่เค้าใช้ยาแชร์ดูดในตี้เอาดีกว่า
 3. ส่วนใหญ่คนที่ใช้ยาพวกนี้จะเป็นคนจุแล้วทั้งนั้น มันดีกว่ากลับไปเป็นเวล 1 นิดนึง 555+

ปัญหาคือ ยาอยากจะกลับไปเป็นคลาส 1 เวล 41 จะต้องรีสกิวในคลาส 1 ให้ด้วย เพราะหากเปลี่ยนสายอาจจะเรียนสกิวกันคนละแบบ แต่สเตตัสมันจะรีอัตโนมัติเมื่อเปลี่ยนเป็นคลาส 2 ให้อยู่แล้ว  Smiley

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: [1]