GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วย c3 ผนึกความกลัว  (อ่าน 436 ครั้ง)
-Assasin- PK
Jr. Member
**

ว่าด้วย c3 ผนึกความกลัว
« เมื่อ: 27-03-2011, 23:25:41 »

อยากทราบว่า สกิวผนึกความกลัวของพาลานี้ มันทำไมตีรอบตัวเยอะจัง Cry
พอดีผมเล่นอาชีพแอสอ่าครับ ผมแค่เดินผ่านๆเลือดลด2500ซะงั้น มันเยอะไปป่าว เพราะเดิมทีพาลาสมัยนี้ถึกๆกันทั้งนั้นทำอะไรไม่ค่อยได้(พอดีกาก)
ซึ่งผมเดิมทีเลือดก็น้อยอยุ่แล้ว(เลือด7300) มันจะโกงไปหรือป่าว หรือไม่ใช่ ใครมีไรบอกกันหน่อยครับ อยากรับมือกับพาลาไหวมากกว่านี้ Evil Evil

Cool Cool
Priestess of the Moon
Jr. Member
**

Re: ว่าด้วย c3 ผนึกความกลัว
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-03-2011, 00:16:09 »

เวทผนึกไม่ใช่ฝึกง่ายๆนะครับ ไอที่ดูด 2k ขึ้นไปน่ะ ระดับ 8 ขึ้นไปนะ   ค่าเหรียญ+หมัดอีก ไม่ใช่ถูกๆนะครับ

แล้วมันดูดทุกวินาทีที่ไหน  4 วิดูดทีมั้ง  อย่าไปอยู่ใกล้ก็จบ  ( ผมก็เคยเล่นพาลา รู้ดีครับ )

ปล. โกงมากก็ไปเล่นเลยสิ

Goranes Great
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29-03-2011, 01:31:33 »

Huh?  Huh? ผม อ่านๆชักสงสัยครับ ผมก็เล่นพารา ผนึกวิญญาณระดับเก้า ทาไมมันโจมตีรอบๆแค่ เจ้ดร้อยเองอะครับ ช้วยตอบที เบาแท้  Huh?  Huh?
I3lade.O.T.O.P
Newbie
*

ว่าด้วย c3 ผนึกความกลัว
« ตอบ #3 เมื่อ: 29-03-2011, 13:44:38 »

พาลาดินตัวจิงต้อง เทพแห่งสนามแบท เอาชนะได้ทุกอาชีพไม่ยากหรอกครับ แต่ก็ไม่ง่ายด้วยนั้นล่ะ แหะ แหะ  Smiley

ผนึก10 หาของใส่เน้นโจมตีกายภาพให้ได้มากที่สุด แค่นี้ล่ะพาลาของคุณจะกลายเป็นตัวอันตรายที่ใครๆไม่อยากจะเข้าใกล้ ^ ^

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #4 เมื่อ: 29-03-2011, 14:53:16 »

อ้างจาก: Goranes Great ที่ 29-03-2011, 01:31:33
  Huh?  Huh? ผม อ่านๆชักสงสัยครับ ผมก็เล่นพารา ผนึกวิญญาณระดับเก้า ทาไมมันโจมตีรอบๆแค่ เจ้ดร้อยเองอะครับ ช้วยตอบที เบาแท้  Huh?  Huh?

สกิลนี้ ที่เห็นดูดแรง เบา มันขึ้นอยู่กับ พลังโจมตีของเราก่อนที่จะกด สกิลผนึกแห่งความกลัว

ฉนั้นเวลาก่อนที่จะกดสกิล เราก็ต้องทำให้พลังโจมตีมากกกก ที่สุดเท่าที่จะทำได้

--ใส่อาวุธ หรือของสวมใส่  และเครื่องประดับ ที่ใส่แล้วเพิ่มพลังโจมตี หรือเพิ่มอัตราโจมตี

--เอาพลังโจมตีจาก ปลดผนึกคลั่ง เพราะมันเพิ่มโจมตีต่ำสุด และสูงสุด 100% (ต้องไปโจมตีเป้าหมาย/ตีมอนเตอร์ด้วยนะ เดียวปลดแล้วไม่ได้เวลาบัพ)

--ถ้ายังไม่พอใจ ก็ให้พระมาบัพศาสตราและบัพอื่นๆ ให้พลังโจมตีแรงๆ   

--ถ้ายังไม่พอใจอีก ก็กินอาหารที่เพิ่มโจมตี หรือเพิ่มอัตราโจมตี  หรือทำอะไรได้อีกให้เพิ่ม เพราะคิดไม่ออกแล้ว==

--สุดท้ายห้ามลืมเด็ดขาด ต้องกดสกิล เล็งแทงแม่นยำก่อนจะกดสกิล

เมื่อ ทำข้างบนครบหมด ก็ลองดูพลังโจมตีของเรา *0* สูงมากเลยจอร์ท  แล้วก็ทำการกดสกิลผนึกแห่งความกลัวได้ครับรับรองดูดแรง!!!

ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

« ตอบ #5 เมื่อ: 29-03-2011, 14:56:43 »

^^^
   llll
   llll
   llll
  ลืมบอกไป ถ้าตายทีเดียวทุกอย่างที่ทำมา มันก็จบ  Cry laugh สกิลพวกนี้เขาว่าโหด ว่าโกง แต่เขาไม่ค่อยรู้ว่า มันตายแล้วบัพพวกนี้มันหายไปหมด บางทีไปฝึกบัพตั้งนาน ตายทีเดียวก็จบกัน

Goranes Great
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 29-03-2011, 18:49:26 »

ขอบคุณท่าน ĈŸß€®ĿËă ด้วยที่ไขข้อสงสัย แต่ก็อยากจะถามต่ออีกซักนิสนะครับว่า

สมมุติเรา ทำให้พลังโจมตีเราสูงที่สุดแล้ว ก็ร่ายผนึกความกลัวเสร็จใช่มั้ยครับ

แล้วเมื่อบัพเพิ่มพลังต่างๆของเราหมด หรือเราเปลี่ยนของใส่ พลังโจมตีของผนึก จะรุนแรงเท่าเดิมหรือไม่ครับ
{{nootokio}}
Jr. Member
**

-0- นักส่องกะทุ้

« ตอบ #7 เมื่อ: 29-03-2011, 19:05:11 »

อ้างจาก: Goranes Great ที่ 29-03-2011, 18:49:26
ขอบคุณท่าน ĈŸß€®ĿËă ด้วยที่ไขข้อสงสัย แต่ก็อยากจะถามต่ออีกซักนิสนะครับว่า

สมมุติเรา ทำให้พลังโจมตีเราสูงที่สุดแล้ว ก็ร่ายผนึกความกลัวเสร็จใช่มั้ยครับ

แล้วเมื่อบัพเพิ่มพลังต่างๆของเราหมด หรือเราเปลี่ยนของใส่ พลังโจมตีของผนึก จะรุนแรงเท่าเดิมหรือไม่ครับ

อ๋อค่าโจมตีของเราจะเปลียนไปตามของสวมใส่แต่ค่าดูดเลอืดของสกิลผนึกกลัวยังคงเท่าเดิมนอกจากโดนตีตายมันถึงจะหาย ครับ

url=http://imagehost.compgamer.com/getimg.php?img=7798a2efe5.gif][/url]
.oO-DOOK-Oo.
Jr. Member
**

สัญญาหน้าฝน !?

« ตอบ #8 เมื่อ: 30-03-2011, 14:38:42 »

อยากสกิล ความกลัวดูดแรง

ขึ้นอยู่กับค่า int คับ

ค่าอื่นไม่เกี่ยวหรอก

แล้ววิธี ตีพาลา

ถ้าแอสต้องพรางตัวแล้ว

แทงข้างหลังคับ

ถ้าไม่อยากตีเก๊ง

ต้องรอให้เกราะคุ้มกายแตกอะนะ

ถึงจะตีเข้าได้

ป้าย:
หน้า: [1]