GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ++++ขอถามวิธีเล่นเบลดแบบโหดๆหน่อยครับ++++  (อ่าน 392 ครั้ง)
พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์
Jr. Member
**

++++ขอถามวิธีเล่นเบลดแบบโหดๆหน่อยครับ++++
« เมื่อ: 27-03-2011, 15:21:29 »

อบากรู้ว่าเบลดอัพสกิลและสเตตัสยังไง  ใส่ของอะไรถึงโหดๆ เน้นสายPVP นะครับ
Phamza
Jr. Member
**

ใครตดวะ!!!

Re: ++++ขอถามวิธีเล่นเบลดแบบโหดๆหน่อยครับ++++
« ตอบ #1 เมื่อ: 28-03-2011, 10:47:33 »

pvp คือฆ่ากันเองรึปล่าวครับถ้าใช่มาดูกัน
สายดาบคู่เน้นความไวและแรงนะครับ
จะใช้คอมโบด้วยก็ได้นะครับ ดีพอกัน
อัพดังนี้ ไฟเตอร์ ฟันดาบเร็ว ความชำนาญดาบ คอมโบ max นอกนั้นอัพความแข็งแกร่ง ฟาด หลบหลีกครับ
เบลด ทุกอย่างในสาย 4 ครับ
ข้อดี ตีบวกได้สองอัน
ข้อเสีย เปลืองเงินติ๊ดนึง
สายดาบใหญ่ เน้นความรุนแรงแต่ช้า แก้ได้นะครับ
อัพ ไฟเตอร์ ฟาดดาบ ความชำนาญดาบ คอมโบ max นอกนั้นอัพความแข็งแกร่ง ความชำนาญอาวุธ หลบหลีกครับ
เบลด ทุกอย่างในสาย 4 ครับ
ข้อดี มอนตายไว
ข้อเสีย ไม่คุ้มต่อการใช้คอมโบมั่ว

ขณะที่ผู้เล่นลำบาก จีกำลัง -*-
___indy___
Sr. Member

G-bo

Re: ++++ขอถามวิธีเล่นเบลดแบบโหดๆหน่อยครับ++++
« ตอบ #2 เมื่อ: 28-03-2011, 11:11:30 »

ทำดาบใหญ่ ออฟคลั่ง

แล้วให้เทร เชีย

พิโรธ ตูม!!  กลายเปนโกโก้ครั้นช์

//Me โดนสาวกดาบใหญ่ ตบตาย Embarrassed

§ ReFRezZinG ☼
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 28-03-2011, 12:06:53 »

สายไรละ ดาบใหญ่ หรือดาบคู่
เล่นเน้นตีแรง
หรือคอมโบ
หรือโป๊ะ

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #4 เมื่อ: 28-03-2011, 12:42:06 »

เน้นพีวีพี ถ้ากะจังหวะได้ดีก็ดาบใหญ่เลยครับ Smiley(เพราะแอบลงไปดูแบทบ่อยๆเห็นเบลดดาบใหย่มังกรพิโรธฟันลมกันเพียบ เพราะเป้าหมายออกจากตำแหน่งก่อน Cry) ถ้ากะไม่ค่อยดีแต่เน้นอัดไปทีละนิดจนเป้าหมายตายก็ดาบคู่ครับ(ดาบคู่ฆ่าพวกสายเวทย์ได้สบายโดยเฉพาะวอร์ลอค อัดรัวๆ ถ้าไม่ใช่เซ็ตไสยเวทย์นะ เราตีมันมันแทยไม่ได้ตีกลับ
ปล.c3อีกอันของเบลดขอให้มันสนับสนุนสายคอมโบหน่อยเหอะ กากจนจะลงนรกชั้นล้านห้าอยู่แล้ว Embarrassed(แต่บางคนคอมโบโหดนะ)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 28-03-2011, 14:23:52 »

อ้างจาก: sorcas ที่ 28-03-2011, 12:42:06
เน้นพีวีพี ถ้ากะจังหวะได้ดีก็ดาบใหญ่เลยครับ Smiley(เพราะแอบลงไปดูแบทบ่อยๆเห็นเบลดดาบใหย่มังกรพิโรธฟันลมกันเพียบ เพราะเป้าหมายออกจากตำแหน่งก่อน Cry) ถ้ากะไม่ค่อยดีแต่เน้นอัดไปทีละนิดจนเป้าหมายตายก็ดาบคู่ครับ(ดาบคู่ฆ่าพวกสายเวทย์ได้สบายโดยเฉพาะวอร์ลอค อัดรัวๆ ถ้าไม่ใช่เซ็ตไสยเวทย์นะ เราตีมันมันแทยไม่ได้ตีกลับ
ปล.c3อีกอันของเบลดขอให้มันสนับสนุนสายคอมโบหน่อยเหอะ กากจนจะลงนรกชั้นล้านห้าอยู่แล้ว Embarrassed(แต่บางคนคอมโบโหดนะ)
คอมโบทำไงยังไงหรอครับ
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #6 เมื่อ: 28-03-2011, 14:40:40 »

อ้างจาก: พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์ ที่ 28-03-2011, 14:23:52
อ้างจาก: sorcas ที่ 28-03-2011, 12:42:06
คอมโบทำไงยังไงหรอครับ
มันมีทักษะสายคอมโบอยู่ครับ มันต่อเนื่องกัน ผมยังเคยเห็นเค้าใช้กันเลย(จากที่เล่นมานับเฉพาะที่เล่นแอสมานะ เห็นคนเดียว= = แต่มีบุญวาสนาดีนะ เจอคนเล่นคอมโบด้วย)

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
ป้าย:
หน้า: [1]