GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: การอัพเสตตัสเคลิค วอนผู้รู้ตอบที  (อ่าน 218 ครั้ง)
POLtemple
Jr. Member
**

การอัพเสตตัสเคลิค วอนผู้รู้ตอบที
« เมื่อ: 26-03-2011, 22:14:10 »

คืออัพจน INT ตันแล้วอะครับ หมายถึงอัพต่อมะได้แต่ยังเหลือพอยด์อยู่ เลยถามว่าจะใช้กับอะไรครับ  woon

POLtemple
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

Re: การอัพเสตตัสเคลิค วอนผู้รู้ตอบที
« ตอบ #1 เมื่อ: 26-03-2011, 22:17:13 »

intตัน dexรอง (ร่ายไวตีเวทย์ไม่แกว่ง)

vitรองอึดตายยากแต่ก็ตายได้

agi หลบมากแนะนำใช้คู่กะค้อนถ้าใส่เซ็ตเป่าแล้วไม่ต้องอัพagiกดฮึดเอา

สายพระมีเท่านี้แหละ

อย่างอื่นไม่เน้นแต่ปกติแล้วอัพแต่int dexนะ คนอัพมากที่สุดละ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
gogo_04
Newbie
*

Re: การอัพเสตตัสเคลิค วอนผู้รู้ตอบที
« ตอบ #2 เมื่อ: 27-03-2011, 11:23:34 »

อ้างจาก: ภัทรภณ พระป่วนแบท ที่ 26-03-2011, 22:17:13
intตัน dexรอง (ร่ายไวตีเวทย์ไม่แกว่ง)

vitรองอึดตายยากแต่ก็ตายได้

agi หลบมากแนะนำใช้คู่กะค้อนถ้าใส่เซ็ตเป่าแล้วไม่ต้องอัพagiกดฮึดเอา

สายพระมีเท่านี้แหละ

อย่างอื่นไม่เน้นแต่ปกติแล้วอัพแต่int dexนะ คนอัพมากที่สุดละ

ผมเองก็อัพ INT ตัน และ DEX รองเหมือนกันครับ
AGI ที่อัพกันก็เห็นมีแต่พระที่จุติแล้วน่ะ

ปกติถ้าจะใช้ค้อนล่ะก็ ผมใช้สู้ยิบตาแล้วฟูเอานะครับ  Shocked
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #3 เมื่อ: 27-03-2011, 15:50:32 »

Int 99 จะทำให้ ความสามารถ บัพเพิ่ม ขึ้น ครับ

ต่อ ด้วย Dex ทำให้ร่ายเร็ว สำหรับ ไม่จุ สาย ช่วยเหลือครับ

POLtemple
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27-03-2011, 17:53:44 »

ผมคิดว่าไม่ครับ ลองถามคนที่เคยเล่นก่อนดูเฉยๆ
เหตุผล

เคลิคไม่ต้องตีเองจะเอาร่ายไวไปทำไม Dek น่าจะเป็นของพวกนักเวทบู้มากกว่า ส่วง Agi มันดูเปิ่นๆ นะ ถ้าเอามาใส่กะเคลิค ผมคิดว่าน่าจะเป็น Vit นี่แหละรอง เผื่อฉุกเฉิน

หรือใครว่าไงครับ  woon

POLtemple
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #5 เมื่อ: 27-03-2011, 18:37:10 »

อ้างจาก: POLtemple ที่ 27-03-2011, 17:53:44
ผมคิดว่าไม่ครับ ลองถามคนที่เคยเล่นก่อนดูเฉยๆ
เหตุผล

เคลิคไม่ต้องตีเองจะเอาร่ายไวไปทำไม Dek น่าจะเป็นของพวกนักเวทบู้มากกว่า ส่วง Agi มันดูเปิ่นๆ นะ ถ้าเอามาใส่กะเคลิค ผมคิดว่าน่าจะเป็น Vit นี่แหละรอง เผื่อฉุกเฉิน

พระก็มีสายบู๊นะครับ Embarrassed
ดูเปิ่นตรงไหนอะ agiง่ะ อัพ18+เซ็ตเป่าต่อเนื่องก็ตันแล้ว แย่ตรงไหนอ่ะagi Cry

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
chutr
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27-03-2011, 18:59:25 »

ใครว่า เคลิคไม่ต้องตีเอง มีคนเวลเองนะครับ เคยเจอในดันเข้ สู้ยิบตาทุบ แล้วฟูตัวเอง

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: 28-03-2011, 09:22:18 »

อ้างจาก: POLtemple ที่ 27-03-2011, 17:53:44
เหตุผล

งั้นทำไมมีแต่คนอัพdexละครับ Evil

มันไม่ใช่แค่สกิลไม่สำคัญนะ
ชุบก็เร็วขึ้น
ฟูหมู่ก็เร็วขึ้น
บัพ3อย่างก็เร็วขึ้นและสำหรับพระที่อัพสกิลเยือกแข็งถ้าไม่อัพdexแล้วร่ายเป็นเต่าคลานแล้วจะอัพเยือกไปทำไมล่ะครับ Angry
แล้วอีกอย่างพระใครว่าบู้ไม่ได้ผมลงdexๆไว้เพิ่อการนี้เลยนะลำแสงเทวะร่ายเร็วอยู่แล้วอัพdexเข้าไปอีกไวสุดๆดับ5ก็ร่ายไวจะตายละ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 28-03-2011, 10:05:20 »

พระสายสู้ต้องร่ายเร็ว  เคยเอาพระไม่อัพ Dex ไม่ใส่หมวกปีกผีเสื้อ  ไปเวลสุสาน  ต้องวิ่งหนีกว่าจะร่ายลำแสงได้ เพราะมันโดนตีแล้วหยุดร่าย
พระส่ายฟูหมู่  นี้ยิ่งจำเป็นจะได้ฟูเร็วๆ  วันก่อนสร้างพระฟูหมู่อย่างเดียว  หมดไปเกือบ 40 M  หมวกปีกผีเสื้อ  กำไลละอองเพลิง  ไม้เท้าบุตรการเวลา Dex นำ
ผลที่ได้ดีเกินคาดร่ายฟูหมู่ ไวปรีดสุดๆ  โยเกิรต์แพค 2 อันกับผอบสดชื่นเวล 62  หน้ากากบุตรวิญญาน  ยังฟูเวทไม่ทันเลย

สำหรับผม dex จะเป็นนะ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #9 เมื่อ: 28-03-2011, 10:07:39 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 28-03-2011, 10:05:20
พระสายสู้ต้องร่ายเร็ว  เคยเอาพระไม่อัพ Dex ไม่ใส่หมวกปีกผีเสื้อ  ไปเวลสุสาน  ต้องวิ่งหนีกว่าจะร่ายลำแสงได้ เพราะมันโดนตีแล้วหยุดร่าย
พระส่ายฟูหมู่  นี้ยิ่งจำเป็นจะได้ฟูเร็วๆ  วันก่อนสร้างพระฟูหมู่อย่างเดียว  หมดไปเกือบ 40 M  หมวกปีกผีเสื้อ  กำไลละอองเพลิง  ไม้เท้าบุตรการเวลา Dex นำ
ผลที่ได้ดีเกินคาดร่ายฟูหมู่ ไวปรีดสุดๆ  โยเกิรต์แพค 2 อันกับผอบสดชื่นเวล 62  หน้ากากบุตรวิญญาน  ยังฟูเวทไม่ทันเลย

สำหรับผม dex จะเป็นนะ
จำเป็นมากๆ dexอ่ะ เรียกได้ว่าจำเป็นแทบทุกสายของเกมเลยก็ว่าได้(โดยเฉพาะเบลด)
ปล.ฟูหมู่ไวขนาดนั้นแล้วชุบจะขนาดไหนคร้าบบบบบ Shocked

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
!! ยัยหมูบ๊อง !!
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28-03-2011, 11:07:37 »

ไม่อัพ dex ได้ไง ขืนมอนมาซักที ร่ายเป็นเต่าคลานก้อแย่สิคะ  Shocked
§ ReFRezZinG ☼
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 28-03-2011, 12:08:37 »

สายไม้เท้า เน้นร่ายไวกับแรงก็ int-dek

หรือเน้นถึก ร่ายช้าก็ int-vit

สายค้อนเราไม่ถนัดแหะ
ป้าย:
หน้า: [1]