GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเล่นพระอีกจอเพื่อบัพ แอส ตอนสู้กับบอสครับ แนะนำ สายพระที่เหมาะสมด้วยครับ  (อ่าน 244 ครั้ง)
blueforever
Newbie
*

จะเล่นพระอีกจอเพื่อบัพ แอส ตอนสู้กับบอสครับ แนะนำ สายพระที่เหมาะสมด้วยครับ
« เมื่อ: 25-03-2011, 20:32:13 »

พระที่เหมาะสมควรเป็นสายอะไรครับ คงไม่จุ  แค่ไป สนับสนุนแอสตอนสู้กับบอสเท่านั้น เห็นคนแนะนำสายกาย
แต่พอดีไม่เคยเล่นพระ ก็ไม่รู้ว่าจะอัพยังไง   งงๆ มันมีให้เลือกเยอะไปหมด

แต่ไปดูที่หน้า อาชีพพระมีคนแนะนำดังนี้ครับ

=========================

ตอนเป็นแคสก็

ศรัทธา 5
บัพแม่นยํา,กําลัง,หลบ อย่างละ 5รวมเป็น15ค่ะ
ขุมพลังเวท(จะได้มีเอพพี เยอะๆ) ระดับ 10
ศาสตร์เวทย์ 10เลยค่ะ หรือเอาไปอัพ สกิลสายนํ้าก็ได้ค่ะ

ตอนเป็นพระก็

ศรัทธาแรงกล้า 1
ฟื้นฟูพลังเวท.  1
ฟื้นพลังกาย.   1
ฟื้นฟูขั้นสูง.    5
โอนถ่าไพลังเวทย์. 5
พรแห่งลูซิส.   5
มหาพรแห่งลูซิส 1(เรียนได้เมื่อมีพรแห่งลูซิส ระดับ5)
................สายชุปนะค่ะ ต้องใช้19เหรียน ค่ะ............
ความรู้เรื่องบัพ.  5
อ้อมกอดแห่อลูซิส. 5
บทเพลงสรรเสริญเทวะ. 5
จุมพิษแห่งลูซิส. 5
กายทิพย์. 1
...................สายกายนะค่ะต้องใช้21เหรียน..............
19+21=40พอดีนะค่ะ

ป.ล. นี้เป็นตัวอย่างของสายSUPPORTเต็มตัวค่ะไม่มีสกิลโจมตี

===================================
อ้างอิงจาก http://forum.asura.in.th/index.php?topic=45706.0

ไม่ทราบว่า เหมาะสม หรือไม่สำหรับพระที่ผมต้องการอ่ะครับ แล้ว status นี่ควรอัพอะไรบ้างครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ  Smiley
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

Re: จะเล่นพระอีกจอเพื่อบัพ แอส ตอนสู้กับบอสครับ แนะนำ สายพระที่เหมาะสมด้วยครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-03-2011, 20:37:06 »

สเตตัส ถ้าเน้นร่ายไวอัพ int-dex ใส่เซ็ตกาลครับ
ถ้าเน้นถึกๆหน่อยก็อัพ int-vit
ถ้าเน้นหลบ+ทุบไว อัพ int-agi(แต่ถ้าบัพฟูกาย-เวทย์ แนะนำใช้ไม้เท้าบัพดีกว่า Evil)
ถ้าเอาบัพขั้นเทพจริงๆต้องพกพระไปสองคนครับ คนนึงสายกาย+ชุบ อีกคนนึงสายสานและมีสกิลสรรเสริญพระบารมี(อุ้ย ผมขอโทษ Wink)แต่ไม่มีชุบก็บัพได้เต็มตัว รัก
ปล.ศรัทธาต้องอัพระดับ2ไม่ใช่หรอถึงอัพบัพได้ Huh?

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
blueforever
Newbie
*

Re: จะเล่นพระอีกจอเพื่อบัพ แอส ตอนสู้กับบอสครับ แนะนำ สายพระที่เหมาะสมด้วยครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-03-2011, 20:44:33 »

ขอบคุณที่ตอบครับ สำหรับ ศรัทธานี้ผมไม่รู้เหมือนกัน ว่าแต่หากอัพ ไป สอง ผมควร ลดอะไรไปอีก หนึ่ง ดี เพื่อให้ได้ 40 พอดี

อ้อ สรุปแล้ว ทักษะที่อ้างมานี้  มันเรียกว่าสายอะไรใช่ สายกาย ชุบ ไหมครับ
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-03-2011, 21:10:01 »

อ้างจาก: blueforever ที่ 25-03-2011, 20:44:33
ขอบคุณที่ตอบครับ สำหรับ ศรัทธานี้ผมไม่รู้เหมือนกัน ว่าแต่หากอัพ ไป สอง ผมควร ลดอะไรไปอีก หนึ่ง ดี เพื่อให้ได้ 40 พอดี

อ้อ สรุปแล้ว ทักษะที่อ้างมานี้  มันเรียกว่าสายอะไรใช่ สายกาย ชุบ ไหมครับ
อ่า ขอโทษครับดูผิด ที่ดูนั้นมันศรัทาแรงกล้า ขอโทษคร้าบบ Cry
ท่านไม่ต้องแก้ครับ ผมสิต้องแก้ Embarrassed จ๊ากกก ดูผิด ขำตัวเอง Evil
สายกายชุบครับ พระผมดันไปอัพฟูหมู่ อดกายเลยตู กั๊กๆๆๆๆ ขำตัวเอง Evil Evil
ปล.แต่ถ้าหมายถึงศรัทธาธรรมดาก็ต้องอัพสองเพื่อเป็นทางผ่านบัพ ใช่
ปล2.ตอนเป็นแคสเตอร์ศรัทธาไม่ต้องอัพเต็มก็ได้ อัพแค่2ก็ดีละ ควรมีเยือกแข็งสัก1เลเวลไว้ก็ดี จะได้เวลง่ายขึ้นตอนยังไม่มีชุบไว้เวล Evil

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
blueforever
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25-03-2011, 21:25:49 »

ถามอีกนิดครับ หากเล่นสายนี้ ตอนที่เวล สามารถ สนับสนุน ปาร์ตี้ได้ด้วยไหม  ครับ หรือว่าต้องเดินตามไปบัพตลอด

จากที่ดูจากชื่อ มันไม่มีทักษะหมู่เลย เห็นแต่โอนถ่ายพลังเวท ที่น่าจะแบบหมู่ ไม่รู้เข้าใจถูกไหมครับ
เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Asura Tester
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #5 เมื่อ: 25-03-2011, 21:33:14 »

อ้างจาก: blueforever ที่ 25-03-2011, 21:25:49
ถามอีกนิดครับ หากเล่นสายนี้ ตอนที่เวล สามารถ สนับสนุน ปาร์ตี้ได้ด้วยไหม  ครับ หรือว่าต้องเดินตามไปบัพตลอด

จากที่ดูจากชื่อ มันไม่มีทักษะหมู่เลย เห็นแต่โอนถ่ายพลังเวท ที่น่าจะแบบหมู่ ไม่รู้เข้าใจถูกไหมครับ

บทเพลงสรรเสริญเทวะ = บัพแม่น พละกำลัง หลบหลีก ทั้งปาร์ตี้

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
blueforever
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25-03-2011, 21:35:18 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ  Sad
ป้าย:
หน้า: [1]