GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครที่เบื่อเซิฟสวรรค์ ใต้พิภพ ดาวดึงส์ แล้วจะไปเล่นเซิฟอวตาร ฟังทางนี้ครับ...  (อ่าน 220 ครั้ง)
ก็แค่สิ่งมีชีวิต ที่ยังหายใจ
Newbie
*

ใครที่เบื่อเซิฟสวรรค์ ใต้พิภพ ดาวดึงส์ แล้วจะไปเล่นเซิฟอวตาร ฟังทางนี้ครับ...
« เมื่อ: 25-03-2011, 10:03:16 »

เซิฟ อวตาร  ไม่มีแบทเทิลนะครับ ไม่ต้องไปเล่นหรอกคับ
ความสนุกมันหายไป   เกมมันขาดสีสัน   คนก็เริ่มน้อยลง   
คนที่เล่นกันอยู่ตอนนี้  ก็เซงกันไปตาม ๆ กัน 

เหตุผลที่ไม่มีแบทเทิล  เพราะ ..........
ต้องการให้ผู้เล่น ได้ฆ่ากันตามแมพต่าง ๆ แล้วตายไป ตกในแมพนรก  เพื่อซื้อใบอวตาร เพื่อที่จะเิกิดมาเล่นใหม่
ใบอวตาร  หาได้จาก การเติมเงินโซลคับ  (โอ้พระเจ้า)
ไม่เติมก็ได้คับ  แต่ต้องไปแย่งกันตี วุ้นอวตาร เอา  ซึ่ง ก็แล้วแต่ดวง
เข้าใจครับ ว่า เป็นการตลาดของทีมงาน เพื่อจะให้ผู้เล่นเติมเงินกันเยอะ  เข้าใจครับ  ผมเข้าใจ แต่
แต่ทีมงานรู้หรือป่าวครับ ว่าการฆ่ากันในแมพต่าง ๆ นั้น โอกาสตกนรกก็มีน้อย เหมือนกัน
เพราะช่องโว่  มันเยอะครับ เช่น
พระชุป   เวลต่างกัน เกิน 10    ฯลฯ ซึ่งต่าง ๆ เหล่านี้ทำให้ไม่ต้องตกนรก

แต่...ประเด็นคือ
ไม่มีแบทเทิล  ผู้เล่นก็เซง เบื่อ และก็หายไปทีละคนสองคน   แล้วหมาที่ไหนมันจะมาเติมเงินให้คุณละครับ

ทำไมไม่คิืดอย่างนี้บ้างคับ
มีแบทเทิลเหมือนเดิม 
ผู้เล่นรู้สึกสนุกเหมือนเดิม เหมือนที่เคยเล่น อสุร่ามาก่อน
คนก็เริ่้มมากขึ้น   คนไม่หายไปไหน

คนเล่นเกมแล้วสนุก ยังงัยมันก็เติมตังอยู่ดีนะแหล่ะ  หรือไม่จริง
คนเยอะเท่าไร  โอกาสการตายก็เพิ่มมากขึ้น   การเติมตังก็เยอะตามไปด้วย  จริงมะคับ

ซึ่งต่างกัน กับตอนนี้มาก
คนเล่นไม่สนุก  เพื่อนมันก็หายไปทีละคนสองคน   แล้วใครมันจะกระจิตกระใจเล่นเกม 
แล้วใครมันจะอยากเติมตัง

โทษนะครับที่ตั้งบอร์ดที่นี้     เพราะที่บอร์ดอวตาร มันจะร้างแล้วครับบบบบบบบบบบบบบบ Evil Evil Evil Evil

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ใครที่เบื่อเซิฟสวรรค์ ใต้พิภพ ดาวดึงส์ แล้วจะไปเล่นเซิฟอวตาร ฟังทางนี้ครับ...
« ตอบ #1 เมื่อ: 25-03-2011, 10:10:31 »

สวด ยอด ชอบมาก ที่เลิกเล่นอวตารเพราะงี้แหละ  laugh

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ĈŸß€®ĿËă
Sr. Member

VIP MEMBER

Re: ใครที่เบื่อเซิฟสวรรค์ ใต้พิภพ ดาวดึงส์ แล้วจะไปเล่นเซิฟอวตาร ฟังทางนี้ครับ...
« ตอบ #2 เมื่อ: 25-03-2011, 10:12:34 »

อะเพิ่งจะรู้ เหมือนกัน ว่าอวตารไม่มีแบทเทิล  Shocked

เออ ก็แปลกอะนะ ขาดอรรถรส สีสันไปเลย อย่าบอกนะว่าถ้ามีแล้วมันจะ ลดการตายและคนจะซื้อใบอวตารน้อยลง โอ่วไม่ท่านคิดลึกซึ้งมาก นับถือๆ

ดูเซิฟ pk มีแบทเทิล แล้วตัวละครมันตายน้อยๆ ซะที่ไหนเฮ้อ....

ปล.สงสัยจะเป้นเกมร้าง อยางที่จขกท ว่า.ตอนแรกบูมข่าว และทำออกมาจนผมอยากเล่นมากกก แต่เอาเข้าจริงๆ ทำไมไม่ไปเล่นไม่รู้ Huh?

จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

« ตอบ #3 เมื่อ: 25-03-2011, 10:13:28 »

ก่อนอื่นจะขอชี้แจงให้ทุกท่านที่กดเข้ามาอ่านในกระทู้นี้ให้ทราบก่อนนะครับ ว่า ระบบของเกมอวตาร กับเกมอสุรานั้น ต่างกันอย่างสิ้นเชิง

ในส่วนนี้ จะไม่ขอพูดเกี่ยวกับอสุรานะครับ แต่จะขอพูดในส่วนของอวตารแทน

ระบบของเกมอวตารนั้น เป็นระบบ Free PK หมายถึงจะเดินไปที่ไหน ท่านก็สามารถที่จะโจมตีผู้เล่นด้วยกันได้ หากอยู่ในช่วงเวลาของการเปิด PK อัตโนมัติ ซึ่งเปิด PK กันทั้งเซิฟเวอร์

เราจึงเห็นว่า ระบบแบทเทิลรอยัลนั้น ไม่ได้มีความจำเป็นอะไร สำหรับอวตาร (มันเป็นเหตุผลที่ทำให้เกิดความหลากหลาย) ถ้ามีแบทเทิลรอยัลเข้ามา เกมอวตาร ก็จะไม่ได้มีความแตกต่างอะไรกับ เกมอสุราเซิฟเวอร์วุ้นใต้พิภพ

ดังนั้น หากท่านเจ้าของกระทู้ หรือ เพื่อนๆท่านใด คิดว่าเข้าไปอวตาร แล้วไม่มีแบทเทิลรอยัลแล้วรู้สึกเบื่อ ก็ลองมาเล่นที่เซิฟเวอร์วุ้นใต้พิภพได้นะครับ

สำหรับอวตารนั้น ผู้แข็งแกร่งเท่านั้นแหละครับ ที่อยู่รอด

อ้อ สำหรับกระทู้นี้ ขอล็อคนะครับ เนื่องจาก มาแหวกแนวเหลือเกิน ตั้งซะผิดที่ผิดทางเลย

ปล.บอร์ดอวตาร ไม่ได้ร้างอะไรขนาดนั้นนะท่าน ยังมีทีมงานแวะแวียนเข้าไปตอบอยู่ตลอดเวลา

ป้าย:
หน้า: [1]