GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการได้บุญได้โซลได้หมวกด้วยครับ..แถมช่วยชาวญี่ปุ่นอีกแล้วครับเพื่อนๆ  (อ่าน 379 ครั้ง)
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

โครงการได้บุญได้โซลได้หมวกด้วยครับ..แถมช่วยชาวญี่ปุ่นอีกแล้วครับเพื่อนๆ
« เมื่อ: 24-03-2011, 18:36:30 »

กลับมาอีกครั้ง กับโครงการช่วยเหลือเพื่อนที่ประสบภัยพิบัติจากธรรมชาติ แม้ครั้งนี้จะได้เกิดในประเทศของเราก็ตาม แต่ทางเราก็ต้องช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ที่เดือดร้อนด้วยกัน

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นเมือ วันนี้ (11 มี.ค.) มีรายงานจากจังหวัดมิยะงิ บนเกาะฮอนชู ประเทศญี่ปุ่น ว่า เกิดเหตุแผ่นดินไหวรุนแรงขนาด 8.9 ริกเตอร์ เมื่อช่วงเที่ยงวันที่ผ่านมา โดยอาคารสูงในกรุงโตเกียวสามารถรับรู้ได้ถึงแรงสั่นสะเทือน ภายหลังเหตุแผ่นดินไหวได้ก่อให้เกิดคลื่นสึนามิถล่มที่เมืองเซ็นได ประเทศญี่ปุ่นนั้น ทำให้เกิดความเสียหายในด้านต่างๆ ตามมาซึ่งทำให้เกิดความเสียหายต่อประชาชนชาวญี่ปุ่นเป็นจำนวนมากนั้น

ทางทีมงาน GAMEINDY ได้จัดกิจกรรมเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่เกิดขึ้นโดยการให้เพื่อนชื้อ บัตร  GAMEINDY CARD เพื่อการกุศล ในราคา 5,000 บาท โดยรายได้ทั้งหมดจะไม่หักค่าใช่จ่าย เพื่อนำไปสมบททุนช่วยเหลือประชาชนชาวญี่ปุ่น  โดยเพื่อนๆจะได้รับ Code มูลค่า 500,000 โซล และ 50 point เพื่อนำไปแลกของในขุมสมบัติ
นอกจากนี้เพื่อนๆยังได้รับ นี่เลยจ้า "หมวกนิฮงกันบัตเตะ"

ใส่แล้วมีออร่าเจ๋งมาก กิ๊วๆ

ซึ่งทางทีมงานจะได้นำรายชื่อเพื่อนที่ร่วมบริจาค
มาแสดงทางหน้าเวปไซค์และจะนำข้อมูลการบริจาคมาแสดงให้เพื่อนๆ ได้รับทราบโดยทั่วกัน

ช่องทางการบริจาค >> GAMEINDY CARD << เพื่อการกุศล ซึ่งเพือนๆสามารถชื้อได้ทาง Paypal หรือถ้าหากไม่มีบัตร เครดิตสามาติดต่อบริจาคได้กับทางทีมงาน
ทาง Msn:GAMEINDYSHOP@hotmail.com

ระยะเวลาร่วมบริจาค 25 มี.ค  - 6 เม.ย 54 นี้

รูปภาพจาก www.ipesp.ac.th

*** ปล.สำหรับโปรโมชั่นนี้ ไม่ใช่โปรโมชั่นที่ เติม5000 บาทแล้วได้รับ กล่องเปิดยังไงก็ได้ ผอบ คลาส3 นะครับ ***

สำหรับเพื่อนๆที่อยากร่วมทำบุญ แต่งบน้อยก็สามารถร่วมทำบุญได้นะครับที่ (ได้หมวกเหมือนกันครับ) ลิ้งค์นี้เลยครับ
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54960.0

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

Re: โครงการได้บุญได้โซลได้หมวกด้วยครับ..แถมช่วยชาวญี่ปุ่นอีกแล้วครับเพื่อนๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 24-03-2011, 18:42:30 »

บร๊ะ ๆ

ดี ครับ จ่าย เต็ม ไม่ หัก ค่าใช้ จ่าย แทบ ได้ หมวก ด้วย

โดนใจเลย  แต่ ไม่มี เงิน ^^ แหะ ๆ

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

Re: โครงการได้บุญได้โซลได้หมวกด้วยครับ..แถมช่วยชาวญี่ปุ่นอีกแล้วครับเพื่อนๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 24-03-2011, 18:51:06 »

ขอออร่าสีสดๆกว่านี้ได้ไหมหรือไม่ก็เอาออร่าบนพื้นแทนมันบังเซ็ตบวชหนู Smiley

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 24-03-2011, 18:57:39 »

แล้วเรื่องรูปอะครับ

อยากจะบอกว่าแป๊กมากๆไม่ขำ woon

แล้วไม่เนียนอีกเอารูปมีชื่อเว็ปมา laugh laugh

คืออยากถามมานานแล้วเอารูปลงลายเซ็นยังไงขอละเอียดด้วย

แล้วก็เอารูปลงบอดยังไงให้ง่ายที่สุดขอวิธีแบบละเอียดด้วย

ขอมากไปหน่อยช่วยหน่อยและกันนะครับ Smiley Smiley

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-03-2011, 19:35:24 »

รับหมวกญี่ปุ่น 8 เอ็ม - -")

Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-03-2011, 19:37:20 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 24-03-2011, 19:35:24
รับหมวกญี่ปุ่น 8 เอ็ม - -")

PKรับ10เอ็มอะครับอยู่เซิฟไหนหรอครับ

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-03-2011, 19:41:27 »

ออร่าลาวมาก นั่งทีบังหน้า- -

เวลาไปวองี้ตกเปนเป้าสายตา แต่เท่ดีนะ 55

แล้วมันออฟได้มะอะคับอยากให้ออฟได้จัง

NeeD not to know

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-03-2011, 20:56:17 »

แหม สวย นะ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #8 เมื่อ: 25-03-2011, 10:21:34 »

อ้างจาก: -ZeeD- ที่ 24-03-2011, 19:41:27
ออร่าลาวมาก นั่งทีบังหน้า- -

เวลาไปวองี้ตกเปนเป้าสายตา แต่เท่ดีนะ 55

แล้วมันออฟได้มะอะคับอยากให้ออฟได้จัง

มาว่าของเค้าลาวววว Cry Cry

อุตส่านั่งออกแบบให้กราฟฟิกทำ  Evil Evil

มีน้อยใจ ฮ่าๆๆ Smiley Smiley

naygue
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25-03-2011, 11:40:12 »

เดี๋ยวนี้ลาวนำหน้าไทยแล้วนะเออ  Embarrassed

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #10 เมื่อ: 25-03-2011, 12:56:31 »

อ้างจาก: naygue ที่ 25-03-2011, 11:40:12
เดี๋ยวนี้ลาวนำหน้าไทยแล้วนะเออ  Embarrassed
อันนี้เห็นด้วยครับ ^^

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #11 เมื่อ: 25-03-2011, 13:18:30 »

ออฟได้มั้ยอ่า  Huh?

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
naygue
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26-03-2011, 13:11:42 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 25-03-2011, 13:18:30
ออฟได้มั้ยอ่า  Huh?
ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้
                                               ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้ไม่ไ่ด้

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
ป้าย:
หน้า: [1]