GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามจีวา  (อ่าน 275 ครั้ง)
gotsillakong
Jr. Member
**

ถามจีวา
« เมื่อ: 23-03-2011, 16:55:41 »

ทำไมม้ายมีผอบขายอะแบบเงินโซล

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: ถามจีวา
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-03-2011, 17:11:28 »

อ้างจาก: gotsillakong ที่ 23-03-2011, 16:55:41

แล้ว ท่านผู้เล่นมองว่า ไม่ควรนำมา ขาย หรือ ครับ  Huh? Huh?

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

gotsillakong
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 23-03-2011, 19:40:33 »

ใจจิงอยากไห้มีขาย

พวกแพนด้างี้ ผมเหงมีคนอยากได้เยอะ
:ซาหวัล:-P-o-R-
Jr. Member
**

O..O"

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-03-2011, 19:40:57 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 23-03-2011, 17:11:28
อ้างจาก: gotsillakong ที่ 23-03-2011, 16:55:41

แล้ว ท่านผู้เล่นมองว่า ไม่ควรนำมา ขาย หรือ ครับ  Huh? Huh?

วางขายผอบใหม่ คลาส 2.2 เยย <<< ตั้งมะกี้

[ผอบบัตเตอร์] <<< อยากได้

แว๊มาทัคทายกัลได้ณ๊จร๊า
-P-o-R- ณ สวรรค์ จร๊า
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24-03-2011, 04:04:41 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 23-03-2011, 17:11:28

ส่วนตัวน๊ะครับผมว่า นำมาขายโซลก็ดี เป็นตั๊วโซลไปแลก แต่ควรจะคิดทำแนวนี้มาเสียทีแรกเลย
อย่างตอนนี้เอาไปลงแจกในกิจกรรม ไปลงในโปรเติมเงินแพงหูฉี่ แล้วปล่อยออกมาน้อยชิ้น ผมก็ว่าทางทีมงานต้องการให้มันเป็นของพิเศษและการได้มายากทำให้มีคุณค่า และคนเก่าๆที่เค้าร่วมกิจกรรมหรือเติมเงินได้มา พวกนี้เค้าก็ได้มาด้วยความยากลำบากที่ให้มันเป็น ของพวกนี้ก็หมุนเวียนอยู่ในเกมส์ไปนมนาน และเป็นอะไรที่ใครๆก็อยากมีไว้ครอบครองทั้งนั้น เหตุเพราะจำนวนของที่มีมันต้องจำกัด ความยากในการได้มา ความแปลกใหม่ออกไปที่หาไม่ได้โดยง่าย  ก็แล้วท้าวันนึงทีมงานนำออกมาขายเป็นตั๊วโซลให้ซื้อหากันได้  ผมก็ถามว่า ถ้าเราสลับที่กัน ท่านเป็นผู้เล่น ผู้ที่ได้มาตอนนั้นโดยยาก แล้ววันนี้ผมนำมันออกมาขายให้ทุกคนที่อยากได้ ได้ซื้อหาและมีกันทั่ว ท่านจะรู้สึกยังไง  ถ้าจะขายผมว่าควรกำหนดแนวทางการได้มาของไอเทมตัวนี้ให้แน่ชัดไปเลยน๊ะครับ ว่าจะได้มาโดยการใด เอาให้แน่นอน ให้ผู้เล่นได้รู้ตัวบ้าง ว่ามันจะมาในรูปแบบใดอีก

เหมือนงานหน้ากากทองคำที่เคยมีคนบ่นไป ก็เค้าไม่รู้ทีแรกว่าทีมงานจะนำมันออกมาขายอีก คนก็ถ่อไปจับจองกันใหญ่ ไม่บอกเค้าเลยว่าเดี๋ยวจะมีการนำมาขายให้อีกรอบในเร็วๆนี้  ไอเทมบางอย่างถ้าผู้เล่นอยากได้และพร้อมจะจ่ายเงินให้โดยเต็มใจแล้วเรียกร้องไป ถ้าทีมงานเห็นใจและอยากให้โอกาสผู้ที่ยังไม่ได้ ผมขอซื้อแว่นแดง หูเอลฟ์ ครับ ผมยังไม่ได้ และในกิจกรรมแจกน้้อย ผมยังไม่ได้อยู่ดี อยากให้มีมาขายครับ  เหตุผลเดียวกันกับที่คนเรียกร้องหน้ากาทองคำ และผมว่าผู้เล่นคนอื่นก็อยากได้เหมือนผมเนี่ยแหละ แต่ทีมงานก็ทำอย่างนั้นไม่ได้ใช่ไหม  เพราะมันต้องจำกัดจำนวนเพื่อคงคุณค่าไอเทมไว้  ไม่งั้นใครอยากได้อะไร ร้องไปเอามาขายให้หมด  ไอเทมชิ้นนั้นก็ไม่ต่างกับใบไม้แปะหัวสักเท่าไหร่

ผมอยากให้มีมาขายน๊ะครับ แต่ทีมงานต้องประกาศแนวทางไปเลย ประมาณว่า โปรโมชั่นหน้าจะมีตั๊วแลกคู่หูคลาส 3 และคู่หูคลาส 3 การได้มาจะมีมาในการแข่งกิจกรรมและโปรโมชั่นเทศกาลในบางโอกาสเท่านั้น  ไม่ใช่ว่าวันนี้ผมเติม 5000 บาทได้คู่หูคลาส 3 มาโซว์เพื่อน เดือนหน้าดันมีตั๊วแลกโซลมาขาย ผมก็เศร้าสิครับ บอกกันหน่อย ถ้าบอกผมก็ไม่เติม 555+ เพราะลำพังคนจะเติมเงิน 5000 เค้าไม่ได้คำนึงถึงจะเติมทีเดียวได้โซลก้อนใหญ่ไว้ซื้อของ เค้าดูของที่มีแถมมาในนั้นด้วย ก็ทางการตลาดนำมันเข้ามาเพื่อจูงใจลูกค้านี่นา และตอนนี้ไปถามใครหรือตั้งกระทู้ถามผู้เล่นเลยก็ได้ ว่ามีใครคาดคิดมั้ยว่าจะมีคู่หูคลาส 3 ออกมาขายให้ได้ซื้อหากัน  คนเค้าคิดแต่ว่า มันต้องมีน้อยแน่ๆ ได้มาครอบครองยากแน่ๆ

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24-03-2011, 09:10:01 »

เสนอ ผอบจีเอ็ม Evil

เด่นจันทร์ ผู้ต่อต้านพวกประหลาดโลกไม่ลืม
Full Member

เรยา วงศ์เศวต-*-

« ตอบ #6 เมื่อ: 24-03-2011, 14:22:29 »

อ้างจาก: ChampSutee ที่ 24-03-2011, 09:10:01
เสนอ ผอบจีเอ็ม Evil
Smiley Smiley Smiley Smiley

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: 24-03-2011, 20:45:44 »

ส้รางผอบใหม่ที่ไม่มีแจกในกิจกรรมแล้วเอามาขายเป็นเงินเซลจิครับผมว่านะ

ผู้เล่นชอบใจไม่ด่าผมว่าน่าจะชมด้วยซ้ำมั่ง

จีเอ็มชอบใจได้ของโซลเพิ่ม

ไม่ก็เอาผอบม่อนที่มันไม่ดรอปอะเช่น เสือเบงกอล รัก รัก

แล้วก็ม่อนน่ารักๆทั้งหลายมาทำเป็นผอบเงินโซลขาย

ถ้ามีได้จริงก็เป็นเลเวล1ให้มาเวลเองหาสกิลเอง

ถ้าทำไม่ยากช่วยจัดมาแล้วกันครับ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
ป้าย:
หน้า: [1]