GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง ผอบ แถมจากการเติมเงิน  (อ่าน 397 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

เรื่อง ผอบ แถมจากการเติมเงิน
« เมื่อ: 23-03-2011, 08:50:59 »

นั้น เอาอีกแล้วนะ โปรโมชั้น การเติมเงิน Embarrassed 5000 และ 10000 อยากถามหน่อยครับ  ขนาดผมมีงานทำแล้วนะ สัก 349 ผมยังไม่กล้าเติมเลย  Embarrassed แล้วนี้มา 5 พัน 1 หมื่น มันไม่น้อยไปหน่อยหรอ อีกทั้งกล่องเสี่ยงโชคสัมเมอร์งี้ อะไรงี้

ทีเผ่า อสุราทำไมยังไม่เอาลงเซิฟหลักละ ? เรื่องเงินละเอาไวจังเลยนะครัล

มาแถลง สักนิด อยากได้ ลดราคาของหน่อยก็ดี เพราะมันแพงเกินไป 1 หมื่น สำหรับบางคนใช่ได้ทั้งปีเลย Smiley  แต่นี้มา เติม อีก ตายๆๆ

คอยดูสิ ว่าจะมีใครเอาผอบ คลาส 3 มาโชว์เชียว....

ป.ล. ขอกรุณาอย่าตอบกระทู้ว่า " ไม่ได้บังคับให้ซื้อ " อะไรงี้นะครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: เรื่อง ผอบ แถมจากการเติมเงิน
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-03-2011, 09:42:37 »

ก็ไม่ได้บังคับให้ซื้อนี้ครับ

ไม่มีเงินแล้วจะมาบ่นทำไม

อิจฉาคนที่เค้ามีเงินหรอครับ

ถึงมาตั้งกระทุ้

Smiley

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: เรื่อง ผอบ แถมจากการเติมเงิน
« ตอบ #2 เมื่อ: 23-03-2011, 09:44:06 »

5555555

NeeD not to know

ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-03-2011, 10:15:28 »

ผมถึงบอกอยู่หลายๆครั้งว่า ให้ทีมจานขายบิลล่ามาเลย
เพราะมันไม่เกี่ยวกับ คนมีตังค์หรือไม่มีตังค์
ผมมีตังค์ผมก็ซื้อ ใครไม่มีตังค์ก็ไม่ต้องซื้อสิ ไปเล่นเก็บเอา จะมาโวยวายทำแปะไรล่ะ
น้องทั้งหลายไม่มีตังค์แต่ก็มีเวลาเล่น
ส่วนพี่ๆลุงๆ มีตังค์แต่ม่มีเวลาเล่น
ซึ่งมันเป็นสิ่งชดเชิยกันอยู่แล้ว

เพราะฉนั้น จัดมา 100m กี่บาทว่าไป
 Smiley Smiley Smiley

Master RPG
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-03-2011, 10:21:24 »

อ้างจาก: ChampSutee ที่ 23-03-2011, 10:15:28
ผมถึงบอกอยู่หลายๆครั้งว่า ให้ทีมจานขายบิลล่ามาเลย
เพราะมันไม่เกี่ยวกับ คนมีตังค์หรือไม่มีตังค์
ผมมีตังค์ผมก็ซื้อ ใครไม่มีตังค์ก็ไม่ต้องซื้อสิ ไปเล่นเก็บเอา จะมาโวยวายทำแปะไรล่ะ
น้องทั้งหลายไม่มีตังค์แต่ก็มีเวลาเล่น
ส่วนพี่ๆลุงๆ มีตังค์แต่ม่มีเวลาเล่น
ซึ่งมันเป็นสิ่งชดเชิยกันอยู่แล้ว

เพราะฉนั้น จัดมา 100m กี่บาทว่าไป
 Smiley Smiley Smiley

ถ้ามีการขายบิลล่าชดเชยกันจริงๆ บิลล่าคงต้องขายแพงมากๆ  Evil

และถ้ามีการขายบิลล่าอย่างเป็นทางการ บิลล่าเถื่อนๆที่ถูกกว่าก็จะตามมา

ซื้อแน่นอน ผู้เล่นบางกลุ่มจะได้ประโยชน์ และบริษัทก็คงเสียประโยชน์

ดีน๊ะที่เกมนี้ ไม่ทำให้คนรวยเทพ เหมือนกับเกมทั่วๆไป แต่กลายเป็นว่า เอาของสวยๆงามๆมาล่อแทน

ไม่เช่นนั้นเสน่ห์ของเกมนี้คงจะลดลงไปมาก

ก็ถือว่าเป็นบทเรียนละกันว่า

"เงินซื้อความเทพไม่ได้"   Smiley Smiley Smiley

ป.ล. ต้องเทพแบบไม่เป็นทางการด้วยน๊ะ เพราะมันคงมีมั่งแหละ เทพแบบไม่เป็นทางการ

ป.ล.ล. เผ่นทันทีทันใด !!!

ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-03-2011, 10:24:43 »

ดีๆ ผมชอบของเถื่อน Smiley

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-03-2011, 11:05:46 »

โหย ถ้าทีมงานทะลึ่งขายบิลล่าละก็ ผู้เล่นใหม่ เด็กๆตายแน่ หาเงินกันเหงือกบาน

เมื่อบิลล่าฟู ของโซลขยับตาม ของดรปขยับตาม เด็กๆผู้เล่นใหม่ได้ปล้นผู้ปกครองเอามาซื้อแน่

เพราะลำพังจะให้ออนหาสมุนไพรคงไม่ทันกินเสียแล้ว ลำพังปัจจุบันหาโดยการออนหาสมุนไพร เงินเฟื่องฟู

ราคาเส้นเทพขยับไปบานเบิก ถ้าบิลล่าหาง่ายกว่านี้อีก ผมว่าเกมส์นี้คงจะเป็นเกมส์สำหรับคนระดับชั้นหนึ่งถึงเล่นได้

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-03-2011, 11:18:33 »

อ้างจาก: DarkEagle ที่ 23-03-2011, 11:05:46
โหย ถ้าทีมงานทะลึ่งขายบิลล่าละก็ ผู้เล่นใหม่ เด็กๆตายแน่ หาเงินกันเหงือกบาน

เมื่อบิลล่าฟู ของโซลขยับตาม ของดรปขยับตาม เด็กๆผู้เล่นใหม่ได้ปล้นผู้ปกครองเอามาซื้อแน่

เพราะลำพังจะให้ออนหาสมุนไพรคงไม่ทันกินเสียแล้ว ลำพังปัจจุบันหาโดยการออนหาสมุนไพร เงินเฟื่องฟู

ราคาเส้นเทพขยับไปบานเบิก ถ้าบิลล่าหาง่ายกว่านี้อีก ผมว่าเกมส์นี้คงจะเป็นเกมส์สำหรับคนระดับชั้นหนึ่งถึงเล่นได้
ช่วงนี้หาง่ายๆก็สมุดครับ เงินบิลล่าอ่ะ Evil(รับกันเล่มละ2,500 ขายสักสี่ร้อยเล่มก็มีตังถึงเอมแล้ว(รวมทั้งหมดสี่ร้อยเล่ม))
แต่ผมว่า หาตังด้วยตัวเองไม่พึ่งบิลล่าน่านับถือกว่าพวกเทพๆอีกนะ Evil
ปล.ถ้านับที่ผมเติมโดยรวมนะ ยังไม่ถึง2พันเลย Embarrassed

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
โอฮายโอ้
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-03-2011, 12:55:54 »

Asura Online Never Ending คิดดี ทำดี อะไรก็ดีเองแลหะจ้า หุหุ โปรโมชั่น มันก็คือโปรโมชั่น ไม่ได้บังคับให้เติมเน้อ

อ้างจาก Facebook Asura ครับ

ไอสมองไร้สาระ

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-03-2011, 13:12:06 »

อ้างจาก: โอฮายโอ้ ที่ 23-03-2011, 12:55:54
Asura Online Never Ending คิดดี ทำดี อะไรก็ดีเองแลหะจ้า หุหุ โปรโมชั่น มันก็คือโปรโมชั่น ไม่ได้บังคับให้เติมเน้อ

เออ มึ  ง ฉลาดมากเลย   กรูมันโง่ ทำไมวะ  Evil

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
โอฮายโอ้
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-03-2011, 13:22:29 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 23-03-2011, 13:12:06
อ้างจาก: โอฮายโอ้ ที่ 23-03-2011, 12:55:54

เออ มึ  ง ฉลาดมากเลย   กรูมันโง่ ทำไมวะ  Evil

ก็ดีแต่นายอ่ะ มันโง่ไม่เจียมตัว
พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-03-2011, 13:27:54 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 23-03-2011, 08:50:59
นั้น เอาอีกแล้วนะ โปรโมชั้น การเติมเงิน Embarrassed 5000 และ 10000 อยากถามหน่อยครับ  ขนาดผมมีงานทำแล้วนะ สัก 349 ผมยังไม่กล้าเติมเลย  Embarrassed แล้วนี้มา 5 พัน 1 หมื่น มันไม่น้อยไปหน่อยหรอ อีกทั้งกล่องเสี่ยงโชคสัมเมอร์งี้ อะไรงี้

ทีเผ่า อสุราทำไมยังไม่เอาลงเซิฟหลักละ ? เรื่องเงินละเอาไวจังเลยนะครัล

มาแถลง สักนิด อยากได้ ลดราคาของหน่อยก็ดี เพราะมันแพงเกินไป 1 หมื่น สำหรับบางคนใช่ได้ทั้งปีเลย Smiley  แต่นี้มา เติม อีก ตายๆๆ

คอยดูสิ ว่าจะมีใครเอาผอบ คลาส 3 มาโชว์เชียว....

ป.ล. ขอกรุณาอย่าตอบกระทู้ว่า " ไม่ได้บังคับให้ซื้อ " อะไรงี้นะครับ
ก็ไม่ต้องเติมไง จบ!!
ChampSutee
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-03-2011, 13:35:15 »

ไม่ได้บังคับให้ซื้อซ่ะหน่อย เนอะจีเอ็มเนอะ Evil

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-03-2011, 13:36:26 »

ใจเย็นๆ ครับ...ทุกท่าน..คาดว่าที่พี่ๆเค้า โปรดตรงนี้ขึ้นมาต้องมีเหตุผลแน่นอน ครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

sarafeena
Jr. Member
**

รองสังหารมารดับเกรียน

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-03-2011, 14:59:38 »

ก็แค่ "โปร" มัน "ผ่านมา" เราก็มองให้มัน "ผ่านไป"

อย่าใส่ใจรายละเอียดและทุกท่วงทำนองที่ฝ่ายบริหารจะจัดมา
อย่าใส่ใจทุกความคาดหวังว่าเราจะต้องได้ เพราะเราไม่มีทางได้อยู่แล้ว
แต่จงใส่ใจทุกความจริง "ว่ามันใช้เงิน"

มองให้มันผ่านเลยไป คิดเสียว่ามันเป็นผอบไร้ค่า สกิลกากๆ ได้มาก็งั้นๆ เหมือนเอาวุ้นมาตีเล่น
เมื่อมองแบบนั้นได้ เราจะไม่รู้สึกเสียใจที่ไม่มีผอบอย่างเขา แม้ว่าก่อนหน้านี้เขาจะบอกเราว่า
"ไอ้สามเกลอ(ผอบ)พล นิกล กิมหงวน เนี่ยมันมีแต่เป็นของแจกรางวัลเท่านั้น"

Evil Evil Evil Evil Evil

ปล.โดยส่วนตัวได้มันมาครั้งหนึ่ง ผอบอัศวินจากวาดมอน แต่ประทานโทษกินของแพงซะนี่
มิไหวจะเคลียร์ เอามันมาเนี่ยมีความทุกข์นะคะ ทุกข์ว่าต้องหาของยัดใส่กระเป๋าให้มันตลอดเวลา
กินก็จุ แถมกินแต่ของแพงอีก เพราะงั้นคิดเสียว่าคุณน่ะโชคดีแล้วค่ะที่ไม่มีตัวกินจุไว้ในครอบครอง สบายใจกว่าเยอะ อิๆ

"ความสว่างบางครั้งก็คือด้านมืด แต่ความมืดบางครั้งก็คือด้านสว่างที่แท้จริง"

ป้าย:
หน้า: [1] 2