GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามอะไรหน่อยนะครับ  (อ่าน 254 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

ขอถามอะไรหน่อยนะครับ
« เมื่อ: 23-03-2011, 08:31:19 »

ใช้แสงจู่โจม1ครั้ง
ใช้ทวนกระแส1ครั้ง
ใช้ดวงแสงปิศาจ1ครั้ง

ค่าประสบการณ์ซี3ขึ้นเท่ากันไหม

แล้วสมมุติว่า วอล๊อค มีเกราะสะท้อนรัดับ10ทั้ง2คนแล้วยิงเวทใส่กันมันจะเป็นยังไง

สะท้อนไปสะท้อนมาหรือว่าไม่สะท้อน

อยากรู้มานานแล้ว

แล้วก็ทำไมจีเอ็มทุกคนในเกมส์ต้องเป็นคาเดท

เพราะอะไรหรือทำเควสเปลี่ยนอาชีพไม่เป็น Evil Evil

แล้วทำไมจีเอ็มไม่เอารูปตัวเองมาแนะนำกันบ้างหรือว่าไม่กล้าถ่ายรูป Evil Evil

หมดคำถามและเดี๋ยวไปรายงานตัวเข้าม.4ก่อนแล้วจะกลับมาดูนะคับ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: ขอถามอะไรหน่อยนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 23-03-2011, 11:01:32 »

ใช้แสงจู่โจม1ครั้ง
ใช้ทวนกระแส1ครั้ง
ใช้ดวงแสงปิศาจ1ครั้ง

ค่าประสบการณ์ซี3ขึ้นเท่ากันไหม = เดี้ยวดูข้อมูลให้นะครับ

แล้วสมมุติว่า วอล๊อค มีเกราะสะท้อนรัดับ10ทั้ง2คนแล้วยิงเวทใส่กันมันจะเป็นยังไง

สะท้อนไปสะท้อนมาหรือว่าไม่สะท้อน = น่าคิดนะ 55++ คิดไปได้..เดี้ยวจะทดสอบดูนะครับ

อยากรู้มานานแล้ว

แล้วก็ทำไมจีเอ็มทุกคนในเกมส์ต้องเป็นคาเดท เพราะอะไรหรือทำเควสเปลี่ยนอาชีพไม่เป็น = เพื่อความน่ารักครับ.. Evil Evil เปลี่ยนอาชีพเป็นครับผม

แล้วทำไมจีเอ็มไม่เอารูปตัวเองมาแนะนำกันบ้างหรือว่าไม่กล้าถ่ายรูป  = เดี้ยวขอดูฤกษยามเหมาะ ก่อนนะครับ  Evil Evil

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23-03-2011, 13:26:32 »

ข้อสันนิษฐานเบื้องต้น
     ๑. จีเอ็ม หน้าเหมือนโจร
     ๒. จีเอ็ม ไม่มีกล้องแคม
     ๓. จีเอ็ม แก่ หรือไม่ก็หน้าแก่
     ๔. จีเอ็ม เด็ก หรือไม่ก็หน้าแบ๊ว
     ๕. จีเอ็ม หน้าตาไม่ดี
     ๖. จีเอ็ม กลัวโดนเก็บ
     ๗. จีเอ็ม ยังหารูปหล่อๆสวยๆขาวๆ หรือ เข้มๆเท่ๆโหดๆ มาลงไม่ได้
     ๘. จีเอ็ม กลัวเสียศรัทธาและความนับถือ ของผู้เล่น
     ๙. จีเอ็ม ไม่รู้ว่าหลังลงรูปไปแล้ว จะเกิดสิ่งใดขึ้นไป ผู้เล่นจะคงยังเชื่อฟังอยู่ไหม
     ข้อสุดท้าย จีเอ็มไม่กล้ารับความจริง (สิ่งที่ฉันเป็น)
 Smiley Smiley Smiley

:ซาหวัล:-P-o-R-
Jr. Member
**

O..O"

« ตอบ #3 เมื่อ: 23-03-2011, 14:07:45 »

อ้างจาก: ChampSutee ที่ 23-03-2011, 13:26:32
     ๓. จีเอ็ม แก่ หรือไม่ก็หน้าแก่
     ๔. จีเอ็ม เด็ก หรือไม่ก็หน้าแบ๊ว
     ๗. จีเอ็ม ยังหารูปหล่อๆสวยๆขาวๆ หรือ เข้มๆเท่ๆโหดๆ มาลงไม่ได้
     ๘. จีเอ็ม กลัวเสียศรัทธาและความนับถือ ของผู้เล่น
     ๙. จีเอ็ม ไม่รู้ว่าหลังลงรูปไปแล้ว จะเกิดสิ่งใดขึ้นไป ผู้เล่นจะคงยังเชื่อฟังอยู่ไหม
     ข้อสุดท้าย จีเอ็มไม่กล้ารับความจริง (สิ่งที่ฉันเป็น)
laugh

แว๊มาทัคทายกัลได้ณ๊จร๊า
-P-o-R- ณ สวรรค์ จร๊า
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 23-03-2011, 17:27:05 »

อ้างจาก: :ซาหวัล:-P-o-R- ที่ 23-03-2011, 14:07:45
อ้างจาก: ChampSutee ที่ 23-03-2011, 13:26:32
laugh

Smiley Smiley laugh laugh laugh laugh laugh laugh

ขำๆ

หาข้อมูลได้แล้วเอามาลงมั่งนะครับ Cool Cool

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-03-2011, 17:59:16 »

ชี้แจงดังนี้ครับ เนื่องจากว่า สกิลC3 นั้นจะมีระดับความยาก ระบุอยู่ครับ ดังนั้น ค่าประสบการณ์ที่ได้ ในแต่ละสกิล นั้นจะไม่เท่ากันนะครับ

ส่วนวอล็อค ยิงเวทย์ใส่กันนั้น ไม่เกิดปรากฏการ สะท้อนแน่นอน ครับ ** ดาเมจใคร เมื่อโจมตีใส่ วอล็อคที่มี สะท้อน นั้น ย่อมกลับไปหาตนเอง แม้ว่า ผู้ที่ยิงนั้น จะเป็น วอล็อคที่มี สะท้อน เหมือนกันก็ตามครับผม

ส่วนที่ เรียกร้องกันมาเหลือเกิน ว่า อยากเห็น รูป จีนิคกี้ กันแบบ รัวๆ..จริงๆผมก็ไม่อยากเปิดเผยตัวนะครับ
แต่ทนเสียงเรียกร้องไม่ไหวครับ
เลยต้องไปหารูปมาให้เพื่อนได้รู้จักกันครับ

ขอบคุณสนุกไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  Evil Evil Evil Evil

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-03-2011, 18:04:13 »

เติมตัง349บาททำไมได้34900โซลล่ะ Wink Wink Cry Cry

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-03-2011, 18:11:57 »

ตอบด่วนเลยครับเติมไป2ใบไม่+20เปอร์เซ็นให้เลย Angry Angry Angry

Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 23-03-2011, 18:15:42 »

ตอบเดี๋ยวนี้นะๆๆๆๆๆๆๆ Cry Cry Cry Cry

Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 23-03-2011, 18:19:46 »

ตอบหน่อยเถอะได้โปรด Cry Cry

ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: 23-03-2011, 18:25:42 »

โปรโมชั่น เริ่ม วันอาทิตย์ที 28 มีนาคมนี้ครับที่เพิ่ม 20 %

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54895.0     Smiley

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #11 เมื่อ: 23-03-2011, 18:28:00 »

อ้างจาก: ม้าลาย ที่ 23-03-2011, 18:25:42
โปรโมชั่น เริ่ม วันอาทิตย์ที 28 มีนาคมนี้ครับที่เพิ่ม 20 %

http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54895.0     Smiley

แก้ไข วันจันทร์ ที่ 28 มีนาคม ครับ

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
☺F[i]E♣R•1900☺
Full Member

~♥ASURA♥~

« ตอบ #12 เมื่อ: 23-03-2011, 18:35:51 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 23-03-2011, 17:59:16
ชี้แจงดังนี้ครับ เนื่องจากว่า สกิลC3 นั้นจะมีระดับความยาก ระบุอยู่ครับ ดังนั้น ค่าประสบการณ์ที่ได้ ในแต่ละสกิล นั้นจะไม่เท่ากันนะครับ

ส่วนวอล็อค ยิงเวทย์ใส่กันนั้น ไม่เกิดปรากฏการ สะท้อนแน่นอน ครับ ** ดาเมจใคร เมื่อโจมตีใส่ วอล็อคที่มี สะท้อน นั้น ย่อมกลับไปหาตนเอง แม้ว่า ผู้ที่ยิงนั้น จะเป็น วอล็อคที่มี สะท้อน เหมือนกันก็ตามครับผม

ส่วนที่ เรียกร้องกันมาเหลือเกิน ว่า อยากเห็น รูป จีนิคกี้ กันแบบ รัวๆ..จริงๆผมก็ไม่อยากเปิดเผยตัวนะครับ
เลยต้องไปหารูปมาให้เพื่อนได้รู้จักกันครับ

ขอบคุณสนุกไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ  Evil Evil Evil Evil

เห้ย Shocked
Asura Dragon
Jr. Member
**

Live or dead ... choose it your own

« ตอบ #13 เมื่อ: 23-03-2011, 18:38:12 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 23-03-2011, 17:59:16

เพิ่งรู้ว่า ผมมีคู่แฝด ...  Evil

๐๐  Imagination is more important than knowledge ... Albert Einstein (1879 - 1955)  ๐๐
Jr. Member
**

« ตอบ #14 เมื่อ: 23-03-2011, 18:56:48 »

แงๆตาลายเอง laugh

ป้าย:
หน้า: [1] 2