GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 5 6 [7]
ผู้เขียน หัวข้อ: ร่วมด้วยช่วยกัน อีกหนึ่งช่องทางจากอสุราออนไลน์ ช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่ญี่ปุ่น!!  (อ่าน 3147 ครั้ง)
vouIIAu
Jr. Member
**

voIIsJนิสนุง ^^"

Re: ร่วมด้วยช่วยกัน อีกหนึ่งช่องทางจากอสุราออนไลน์ ช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่ญี่ปุ่น!!
« ตอบ #90 เมื่อ: 28-03-2011, 11:18:05 »

อ้างจาก: - •+GoNe$+• - ที่ 27-03-2011, 22:55:17
รายได้  กระติ๊ดหนึ่งให้ญี่ป่น  ส่วนที่เหลือ ของบริษัท   =w=

คงงั้นล่ะเอาญี่ปุ่นมาอ้าง  แล้วเอาเงินเล็กน้อยไปทำบุญเอาหน้า Smiley

$<*>&"I'm Chocolajung"&<*>$
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

Re: ร่วมด้วยช่วยกัน อีกหนึ่งช่องทางจากอสุราออนไลน์ ช่วยเหลือผู้ประสบภัยที่ญี่ปุ่น!!
« ตอบ #91 เมื่อ: 28-03-2011, 13:30:43 »

อ้างจาก: oExclusivEo ที่ 28-03-2011, 06:54:09
อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 25-03-2011, 10:30:06
อ้างจาก: oExclusivEo ที่ 23-03-2011, 20:35:13
ผมว่าเป็นโปรเจคที่ค่อนข้างดี เพียงแต่ว่า น่าจะนำรายได้ทั้งหมด สมทบทุนญี่ปุ่นมากกว่า นะครับ

เป็นเพียงแค่อีก1ส่วนย่อยของโปรแกรม ที่ทำมาจำหน่าย

ทุกวันนี้ รายรับของบริษัท น่าจะค่อนข้างเยอะพอสมควรแล้ว

เรื่องโปรเจคนี้ ทางบริษัทจัดทำหมวกขึ้นมา ก็ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไรมากมาย

เมื่อเทียบกับ ความสูญเสีย ที่ประเทศญี่ปุ่นได้รับแล้ว

ถ้าจะทำบุญทั้งที ก็น่าจะทำให้เต็มที่เลย ไม่ดีกว่าหรอครับ

ถ้าเพื่อนๆ อยากบริจาคเต็มๆ ผมแนะนำกระทู้นี้ครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=55064.0

พูดตามหลักความจริงนะครับ คนเล่นเกมส่ส่วนใหญ่เป็นเด็ก กำลังทรัพย์ของผู้เล่นเกม ไม่พอที่จะซื้อบัตรทีละ 5000 บาทหรอกครับ

ใบละ300 บาท ซื้อง่าย ขายคล่อง กว่าเยอะ โปรโมชั่นทั้ง 2 โปรโมชั่น เห็นแล้วน่าผิดหวังจริงๆครับ

สำหรับ เพื่อนๆ อยากบริจาคเต็มๆ หรืออยากช่วยในจำนวนเงินอื่น หรือด้วยสิ่งของก็ตาม

ผู้รับบริจาคอื่นๆ อีกเยอะครับ ลองหาได้ใน google (หรือแม้กระทั่ง 7-11 ก็มีครับ)

ทางทีมงาน GAMEINDY แค่เป็นส่วนหนึ่งในการช่วยเหลือให้เพื่อนๆ ได้ร่วมทำบุญตรงนี้ครับ

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #92 เมื่อ: 29-03-2011, 14:30:17 »

เด๋วเข้าเกมส์ได้จัดไป 1 ใบครับ ร่วมทำบุญด้วยคน

ผมว่าโปรนี้โอเคนะ ถึงแม้ค่าใช้จ่าย ครึ่งนึงจะหักเข้าบริษัทก็เหอะ (แต่ถ้าจะให้ดีแนะนำนะครับครูว่าถ้าเกิดยอดขายได้เยอะ ก็หักไว้เฉพาะในส่วนค่าใช้จ่ายที่ต้องจ่ายไป

แล้วเอาเงินส่วนเกินที่ไม่รวมกับเงิน 150 บาทที่ถึงแน่ๆ มาโปะก็จะโอเคนะ)

อย่างน้อย 300 บาทสำหรับหลายๆ คนก็ไม่ได้เยอะเท่าไรหรือถ้ามีกำลังทรัพย์หน่อย ก็ 5,000 หรือไม่ก็ 10,000 ได้ เพราะอย่าลืมนะครับว่าอันนี้เป็นแค่ช่องทางหนึ่ง หรือตัวเลือกหนึ่ง

ในการช่วยเหลือเพื่อนที่ญี่ปุ่นเท่านั้น ยังมีช่องทางอีกมากที่สามารถช่วยได้ทั้ง SMS บริจาคของ หรือเงินกับที่อื่นก็ได้ที่เราสามารถช่วยได้

สำหรับคนที่ไม่สะดวกหรืองบน้อยก็เลือกช่องทางที่เหมาะกับตัวเองดีกว่านะครับ เพราะจุดประสงค์โปรนี้มาเพื่อช่วยเหลือเพื่อนชาวญี่ปุ่น โดยมีเงื่อนไขนิดหน่อยเท่านั้น

แม้เงื่อนไขมันอาจจะล่อตาล่อใจหนิดหน่อยก็เถอะ  Evil Evil

ปอลิง คิดง่ายๆ ว่าทำมากทำน้อยแต่เราตั้งใจทำยังไงก็ได้บุญเหมือน

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
ป้าย:
หน้า: 1 ... 5 6 [7]