GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าตัวละครโอนย้ายไอดีได้ การซื้อขายตัวละครก็มีเรื่อยๆ  (อ่าน 266 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

ถ้าตัวละครโอนย้ายไอดีได้ การซื้อขายตัวละครก็มีเรื่อยๆ
« เมื่อ: 22-03-2011, 17:05:57 »

ผมว่าทุกวันนี้ตัวละครที่ เปลี่ยนคนเล่นมันมีมากเหลือเกินแล้วคับ เหมือนคนเล่นน้อยลงแต่ตัวละคร หน้าเดิมอะคับ พวกเราคิดว่าไงคับ ถ้าเกิด ตัวละคร ย้ายไอดี ไม่ได้  มันจะมีคุณ หรือ มีโทษมากกว่า กัน แต่ ผมว่าน่าจะลดการซื้อขายตัวละครได้นะคับ ผมเห็นด้วยกับการที่ใครเล่น จน จุติ หกรอบ ด้วยความอดทน ก็สมควรที่จะ ได้เล่นตัวที่ตัวเองเล่นมา หรือว่าเกมส์นี้ทีมงานจะสนับสนุน ที่มีบุคคลที่เล่นได้ ไม่นาน หรือ บุคคลที่มีเงิน แล้ว ซื้อตัว จุติ หกรอบมาเล่น โดยไม่ต้องอดทนเล่น ขอความเห็นด้วยคับ ถ้าตัวละครย้ายไอดี ไม่ได้  จะมีคุณหรือมีโทษมากกว่ากันคับ  Evil ป่วน....
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

Re: ถ้าตัวละครโอนย้ายไอดีได้ การซื้อขายตัวละครก็มีเรื่อยๆ
« ตอบ #1 เมื่อ: 22-03-2011, 17:16:11 »

มันก้อดีนะครับ  Smiley Smiley

NeeD not to know

ปิศาจ
Full Member

Re: ถ้าตัวละครโอนย้ายไอดีได้ การซื้อขายตัวละครก็มีเรื่อยๆ
« ตอบ #2 เมื่อ: 22-03-2011, 17:30:07 »

ไม่มีประโยชน์แต่อย่างใด  คนจุเยอะๆเขาจะเลิกเล่น ส่วนใหญ่เข้าขายทั้ง ไอดี เข้าไม่ได้แค่ตัวละคร  พวกที่ประกาศขายตัวละครส่วนใหญ่ไม่ได้ขายจริง กะโกงเงินทั้งนั่นแหละ

ถ้าลองคิดดีๆเกิดมีคนบอกขายตัวจุ 6 รอบเปล่าๆ  มันน่าเชื่อถือไหม    ไม่
เท่าที่เคยเห็น เขาจะบอกว่าจุกี่รอบมีของอะบ้าง เขาขายกันทั้งไอดีครับ

แต่ก็ไม่แนะนำครับ  โดนหลอกไม่คุ้มหรอก  เสียเงินไม่เท่าไรเสียความรู้สึกนี้สิไม่คุ้มหรอกครับ   
ถ้าไม่เล่นเองจะสนุกอะไร อยู่ดีๆซื้อมาจุ 6 รอบแล้วจะเล่นอะไร เบื่อตายเลยจริงไหม

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 22-03-2011, 20:08:00 »

ทุกสิ่งทุกอย่างมีทั้ง..ด้านดีและด้านไม่ดีเสมอครับ

เมื่อระบบมีให้..มันขึ้นอยู่กับผู้เล่นครับ เพราะระบบคือสิ่งตายตัว แต่ผู้เล่นมีชิวิตและนำมันไปใช้ ดังนั้น

ท่านเป็นผู้เลือกเองครับว่าจะนำมันไปใช้ในสิ่งที่ดี หรือ ไม่ดี ครับ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: 22-03-2011, 20:38:37 »

ห้ามเอาออกนะแบ่งไอดีกะน้องเล่นอยู่ว่าจะโอนตัวพระมาไอดีใหม่จะได้ไม่ต้องแย่งกัน

เอาออกเมื่อไรตาย Angry Angry Angry(สอบติดแล้วสบายใจ Smiley)

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
ChampSutee
Jr. Member
**

Champ Soldier *~เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน~*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23-03-2011, 10:09:28 »

ใช้ในทางดีไม่เกิดประโยชน์
ต้องใช้ในทางไม่ดีแล้วจะเกิดประโยชน์(ต่อตนเอง)อย่างมากมาย

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 23-03-2011, 12:19:45 »

ขอบคุณคับสำหรับความคิดเห็น (เกรียนกันต่อไปคับพี่น้อง  Evil )
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23-03-2011, 12:50:24 »

ถ้าผมจะขายตัวละคร ในเมื่อย้ายไม่ได้ ก็ขายมันทั้งไอดีเลย คิดว่าตอนนี้ข้อมูลที่กรอกสมัครเล่นมันเป็นข้อมูลจริงกันหรือครับ

ห้ามย้าย แก้ไม่ได้หรอก

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
ป้าย:
หน้า: [1]