GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: Error บ่อยมากเป็นเพราะอะไรค่ะ  (อ่าน 134 ครั้ง)
ตุ๊กตาอาโนเนะ ^^
Newbie
*

Error บ่อยมากเป็นเพราะอะไรค่ะ
« เมื่อ: 20-03-2011, 20:41:20 »

เล่นๆ เกมอยู่ชอบขึ้นคำว่า "พบข้อผิดพลาดที่ไม่สามารถหาข้อผิดพลาดได้ กรุณาซิบข้อมูล..." เป็นเพราะอะไรค่ะเซงมาก ๆ แบทไม่ถึง ห้านาทีเป็นแบบนี้ทุกที บางครั้งเล่นกิจก้อเปน เปนเกือบทุกครั้งพอออน ช่วยแก้ไขให้ด้วยค่ะ
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: Error บ่อยมากเป็นเพราะอะไรค่ะ
« ตอบ #1 เมื่อ: 20-03-2011, 22:28:33 »

อาจะเป็นไฟล์บางตัวนั้นไม่สมบูรณ์ นะครับ

**เพิ่งเป็นระยะนี้ หรือเป็นมานานแล้ว ครับ**

แนะนำอาจจะต้องลงเกมส์ แล้วโหลดเพชใหม่ นะครับ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Newbie
*

Re: Error บ่อยมากเป็นเพราะอะไรค่ะ
« ตอบ #2 เมื่อ: 21-03-2011, 06:12:06 »

เป็นมานานละค่ะ แม้กระทั่งตอนเวล - -"
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21-03-2011, 06:58:38 »

อาการแบบนี้อยากจะให้จัดการกับเครื่องดูสักนิดครับ ลบไฟล์ขยะ จัดเรียงข้อมูล HDD ให้เป็นที่เป็นทาง
บางครั้งอาการเออเร่อมันก็มาจากการอ่านข้อมูลที่ผิดพลาดครับ ลงเกมส์ใหม่ไม่นานก็จะเป็นอีก เดี๋ยวว่างๆจะทำวิธีไปโพสไว้ใน .... ในไหนดีหว่า  Huh?

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21-03-2011, 10:58:43 »

เพิ่งล้างเครื่องมาใหม่ ๆเลยค่ะ   ก่อนล้างเครื่องก้อเปน หรีือเครื่องเราก๊อง TT"
DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 21-03-2011, 13:19:15 »

พอมีคนใกล้เคียงพอมีความรู้สักนิดมั้ยครับ ให้เค้าดูไดร์เวอร์การ์ดจอ และวินโดว์ตัวที่เอามาลงให้  ผมสันนิฐานว่า

ถ้าการ์ดจอไม่เป็นอะไร เล่นเกมส์อื่นได้ ก็น่าจะเป็นด้วยการอ่านไฟล์ระบบแสดงผลมีปัญหา ลงไปเจอกราฟฟิคเยอะๆแล้วผิดพลาด ยังไงลองลงเกมส์ใหม่อีกรอบก็ได้ครับ ถ้าไม่หายค่อยว่ากัน

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #6 เมื่อ: 21-03-2011, 15:26:59 »

หากลงเกมใหม่แล้วยังไม่หาย ลอง เซ็ตการจำลองการ์ดจอ3D ดูครับ

ปรับก่อนเข้าเกมนะครับ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: [1]