GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: จะเล่นกุ๊กกิ๊กกับแฟนนะครับ แนะนำหน่อย  (อ่าน 706 ครั้ง)
panwasit
Newbie
*

จะเล่นกุ๊กกิ๊กกับแฟนนะครับ แนะนำหน่อย
« เมื่อ: 17-03-2011, 23:19:31 »

Smiley ก็อย่างหัวข้อน่ะครับ คือจะเล่นกับแฟน 2 คน ปาร์ตี้เดียว ไม่ค่อยไปยุ่งกับใครเท่าไรน่ะ

ช่วยแนะนำสองอาชีพที่ไปเป็นคู่สักหน่อยได้ไมครับ แนะนำเรื่องสกิลหรือสายหน่อยก็ดีนะครับ เพราะว่ายังไม่เคยเล่นเลย (กำลังโหลดอยู่เลยนิ)

แล้วก็ช่วยแนะนำตัวง่ายๆ ไปไหนมาไหนคนเดียว ไม่ต้องใช้เงินเยอะก็เก่งได้ด้วยนะครับ เผื่อแฟนไม่อยู่จะได้เล่นหาเงินหาของให้แฟนน่ะครับ Sad

ขอบคุณมากครับ
chutr
Full Member

Re: จะเล่นกุ๊กกิ๊กกับแฟนนะครับ แนะนำหน่อย
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-03-2011, 23:30:00 »

คลิกเข้ามาูอย่างรวดเร็ว  laugh

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

Re: จะเล่นกุ๊กกิ๊กกับแฟนนะครับ แนะนำหน่อย
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-03-2011, 23:38:47 »

ขอแนะนำอาชีพ เทร กับ พระ ครับ  Smiley

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-03-2011, 23:42:46 »

หรือ แอส กับ พระ ครับ 

แอส เวลง่าย เล่นมือเดียวได้ ไม่มีสกิลยุ่งยาก ซับซ้อน
พระ เอาไว้ ช่วยเหลือ หรือ กันตาย ครับ

Smiley Smiley

อยากดู เซนเซย่า ภาค ศึกปราสาท 12 ราศี ใครมี PM มาหน่อยครับ จักขอบคุณอย่างสูง
Babe_
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-03-2011, 23:44:27 »

ขอเเนะนำอาชีพเบลด เพราะอาชีพเบลดเป็นอาชีพที่เก่งมากๆพอสมควร ใช้ดาบคู่ เเละ ดาบใหญ่ เป็นอาวุธ อาชีพเบลดนี้ไม่มีเงินก็เทพได้ เพราะของที่ไส่ราคาถูก โดยหาซื้อได้ที่ฟอท
เราเเนะนำให้เเฟนเธอเป็นพระนะ เพราะถ้ามีพระจะช่วยให้เก่งขึ้นมากๆ เพราะบัฟของพระนี่สุดยอดจริงๆ
ส่วนวีธีหาเงินนะ ก็เเนะนำให้เรียนการงานหาสมุนไพร่ เเละเปิดหลายๆตัวนะ 5ช. ได้ 100,000 บิลล่า ยิ่งถ้าเปิดหลายๆตัวยิ่งดีอย่างเช่น 5ช. ได้ 100,000x10 ก็ ได้ล้านบิลล่าเเล้ว
เเนะนำให้เอาพระมาโอนเวทย์ไว้นะ เเละก็ปั้นอาชีพคาเดทมาหาสมุนไพร่ เควสหาสมุนไพร่รับได้ที่วิลเดิ้ลนะ
ส่วนเซิฟที่เเนะนำให้เล่นเซิฟใต้ภิภพนะเพราะเซิฟนี้่เวลไวๆมากๆเปิด PK ได้สามารถสุ้กันได้โดยไม่ต้องเข้าเเบท เเละอีกอย่างยังบวกค่าประสบการณ์อีกเยอะมากๆด้วย
เเต่ข้อเสียก็มีอยู่นะถ้าเปิดพีเค จะชอบโดนคนฆ่า เเต่ถ้าเบื่อลองมาเซิฟสวรรค หรืิอ ดาวดึงส์ เเต่เวลช้านะ มากๆด้วย
ส่วนเวลนะ ให้คนพาเวลเลยไวดี เเนะนำให้หาอาชีพพระสายเวทย์มาช่วยเพราะจะทำให้มอนตีไม่โดนเลยสบาย เวลที่ไลเเคนนะ
Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #5 เมื่อ: 18-03-2011, 00:07:34 »

เบลดกับพระ ของถุกกว่า

เบรดใส่ของร้านได้ทั้งตัวเลย ถ้าเล่นธรรมดา

แอส มีด+ชุดมันแพง

panwasit
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18-03-2011, 00:15:16 »

ขอบคุณมากนะครับ

ว่าแต่ ยังไม่มีใครแนะนำอาชีพลุยเดียวเลยอ่า  ขอด้วยนะครับ Shocked
ม้าลาย
Jr. Member
**

ฮี้ๆ ก็อบๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: 18-03-2011, 00:32:49 »

ข้อมูลเบื้องต้นอาชีพต่างๆครับ  Smiley

http://forum.asura.in.th/index.php?board=99.0

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18-03-2011, 11:09:51 »

แน่นอน อาชีพที่เหมาะสมที่สุด  วิ กับ พระ   เพราะ วิ ขาดพระฟูไม่ได้  และพระก็ขาดคนที่เก่งๆที่จะนำพาตัวเองไปเกิดใหม่ไม่ได้  ในที่นี้หมายถึงจุตินะ

หาเงิน - พระวิ่งลากมอนคอยฟูตัวเอง วิ คอยตามยิงมอน
เวล  -  พระคอย บัพวิ ฟู วิ กาย วิ   เพราะถ้าเวลสูงๆ วิสำคัญมาก และพระก็สำคัญต่อวิมากเช่นกัน

เป็นคู่ที่ขาดกันไม่ได้  ^ ^  แนะนำว่า ผู้ชายเป็นวิ  พระเป็นผู้หญิงเพราะ เวลาเล่น วิจะเหนื่อยกว่าอยู่แล้ว  พระคอยสนับสนุนอย่างเดียว

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #9 เมื่อ: 18-03-2011, 11:56:14 »

พระ-พระ
* sorcas เผ่น
เริม่แรกที่ต้องเล่นแน่ๆ คาเดท-คาเดท
* sorcas เผ่นให้เร็วกว่าเดิม
เอา ไร้สาระแล้ว เข้าเรื่องๆ Embarrassed
มีสองทางเลือกหลักถ้าไม่เติมตัง คือเบลด กับวิ(สำหรับคนตี ควรเป็นผู้ชาย) เพราะเหตุหลักๆ สองอาชีพนี้เก่งไม่แพ้ใครทั้งที่จนๆ เพียงแค่มีอาวุธครบมือ+บัพครบ ก็โหดได้แล้ว(เทรกับแอสก็โหดนะ แต่เจอสองอาชีพนี้มิรอด) แต่ถ้าอยากเปลี่ยนง่ายๆก็เบลดครับ เปลี่ยนง่ายกว่าวิเยอะ Evil (สงสัยว่าง่ายกว่าตรงไหนต้องลองเองนะ ถามไปก็ไม่เท่าความรู้สึกจริงหรอก บางทีคนผ่านแกล้งเอาวุ้นมาไว้ใกล้วาร์ป เซงจิต แต่ก็ผ่านได้นะถ้าเน็ตดีๆ ไม่เน็ตกากเหมือนบ้านผม แงT^T) และก็แล้วแต่ความชอบของผู้เล่นอีกนะ แต่ถ้าถามมว่าอันไหนเวลง่ายกว่า ตอบวิครับ(ต้นเสมอปลายเลยด้วย)

และมีสี่ทางเลือดถ้าเติมตัง คือ เบลด วิ เทร แอส สามอาชีพหน้าไม่ต้องอัพเอจิก็ต่อเนื่องตันได้ แต่แอสแซสซินเนี่ยดิ อัพเอจิ 47+ซุปเปอร์ฮึดสู้ ต่อเนื่องถึงจะตันได้ที่ 216 ส่วนเทร ทำไมเติมตังถึงควรเลือกในสี่ตัวนี้ อันนี้ถ้าไม่เติมตังจะเล่นก็แล้วแต่เน้อ แต่จะเล่นยากหน่อย เพราะเทรตีเบา และไม่มีสกิลเพิ่มความเร็วในการเดิน(มีก็สกิลเดียวหละว้า แถมเพิ่มแค่1)ต่างจากวิโกย ลาก ลงสกิล หรือเบลด เร่งกำลังจู่โจม ฟันดาบเร็ว แล้วอัดรัวๆ สำหรับเทรถ้าอยากไปไวๆ(ต้องโหดๆๆๆๆๆๆๆ ถึงหาของง่าย จึงควรจุติสัก1-2 ครั้งแล้วเล่น เยอะกว่านั้นยิ่งดี 555...)ก็ใช้ยาคูณบวกกับวีไอพีก็ไวละ แนะนำพระมาบัพฟื้นฟูพลังเวทย์ จะได้ไม่ต้องนั่งพักเพิ่มmp คนเดียว(เหตุจากสกิล กายมีดรวมเป็นหนึ่งT^T)ถ้าอยากไวกว่านั้นอีก ใช้ยากล้ามเนื้อขาบวกยาดูดของ จะไวกว่าเดิมเพราะเดินเร็วขึ้น และไม่ต้องจิ้มไอเท็มเก็บของ และแอสก็เหมือนเทรช่วงแรกๆ ลำบากพอๆกัน แต่หลังๆต่างกันมาก แอสนำเทรไปแว้วววว=..=(ถ้าไม่กดฮึดสู้ เวล72ละมั้งถึงทำให้ต่อเนื่องตันได้โดยไม่ออฟไว้เสียง) ส่วนเบลดกับวิ อันนี้ไม่ลำบากครับ ยิ่งสบายขึ้นไปอีก เพราะเบลดนี่ จากตีแรงเดินเร็ว(เพราะสกิล)เวลไว ก็ดีขึ้นไปอีก วิก็เช่นกัน แต่วิออกแค่ vip+ยาคูณ ก็เวลไวละ

แต่ที่สำคัญ ทุกอย่างที่ผมแนะนำมา ขาดพระแทบไม่ได้ครับ Evil จริงๆ เทรไม่ต้องโหดก็หาของได้เน้อ
ปล.เห็นชื่อกระทู้ก็นึกว่า.....

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
~๐ Ryan ๐~
Hero Member

วิทเอง....เดี๋ยวรู้จัก

« ตอบ #10 เมื่อ: 18-03-2011, 12:30:14 »

เข้ามาเพราะคำว่าจะกุ๊กกิ๊กกะแฟนนี่แหละ  Shocked

T0Nz
Hero Member

มันใกล้จะละลาย

« ตอบ #11 เมื่อ: 18-03-2011, 12:33:01 »

อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 18-03-2011, 12:30:14
เข้ามาเพราะคำว่าจะกุ๊กกิ๊กกะแฟนนี่แหละ  Shocked

หลงเข้ามาเพราะ"กุ๊กกิ๊ก"เหมือนกัน  รัก

ฮว๊ากกกกกกกกกกกก .
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #12 เมื่อ: 18-03-2011, 13:05:06 »

นึกว่าจะกุ๊กกิ๊กกัน

แนะนำอาชีพพระกับวิ  พระกายวิซาดลากมอนลงสกิลพระคอยวิ่งตามฮิลๆ (ฮิลไม่ทันก็ตายคู่)โรแมนติกยิ่งนัก อ๊ายยย  รัก รัก รัก

White Reaper NO.3
Hero Member

ไม่ต้องเข้าใจผมหรอก ผมเองยังไม่เข้าใจตัวเองเลย

« ตอบ #13 เมื่อ: 18-03-2011, 13:06:07 »

อ้างจาก: T0Nz ที่ 18-03-2011, 12:33:01
อ้างจาก: ~๐ Ryan ๐~ ที่ 18-03-2011, 12:30:14

หลงเข้ามาเพราะ"กุ๊กกิ๊ก"เหมือนกัน  รัก
เช่นกัน ไม่

ไม่มีใครเข้าใจทุกอย่างในโลก แม้กระทั่งเทพเจ้า
panwasit
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 18-03-2011, 13:47:48 »

เค้าเรียกว่า  หลอกล่อให้เข้ามาไง  รัก
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3