GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำคาถาอัญเชิญแบบใหม่ สุดเก๋ เท่ไม่ซ้ำใคร  (อ่าน 1980 ครั้ง)
จีเอ็มหนูนี่ ไม่อยู่แล้วจ้า
Hero Member

เข้ามามันไม่ง่าย แต่ออกไปให้คนเขาจดจำนั้นยากกว่า

แนะนำคาถาอัญเชิญแบบใหม่ สุดเก๋ เท่ไม่ซ้ำใคร
« เมื่อ: 17-03-2011, 16:05:29 »

สวัสดีเพื่อนๆ ทุกคนจ้า วันนี้ทางทีมงานจะนำไอเทมใหม่ มาให้เพื่อนๆ ได้รู้จักกัน
ไอเทมชนิดใหม่นี้ชื่อว่า " คาถาอัญเชิญคู่หูออกจากเกมแบบเดี่ยว "
ชื่อไอเทมก็บอกแล้วว่าสามารถอัญเชิญคู่หู แต่เอ๊ะ!  ออกจากเกมแบบเดี่ยว  มันคืออะไรกันนะ
เพื่อนๆ อยากรู้กันแล้วใช่รึเปล่าเอ่ย อยากรู้อ่านต่อเลยจ้า
โดยความสามารถของไอเทมชนิดนี้ มีดังนี้

คาถาที่ใช้อัญเชิญคู่หูแบบสุ่มตัวใดตัวหนึ่งออกมาอยู่ที่หน้าจอเรา
โดยคู่หูจะออกมาที่หน้าจอของผู้ใช้เท่านั้น
คู่หูที่จะอัญเชิญออกมาจะเป็นแบบสุ่ม โดยจะมีคู่หูดังนี้
1.วุ้น  2.เสือเบงกอล  3.ฟังก์กัซ  4.ผีน้อย  5.พิกม่า  6.วุ้นอสุรา

หมายเหตุ : ถ้าสุ่มได้ตัวเดิม จะไม่เกิดผลใดๆ ทั้งสิ้น

เมื่อใช้แล้วจะเรียกคู่หูออกมาที่หน้าจอคอมพิวเตอร์ของเราพร้อมคอก 1 อัน ดังภาพ

มอนสเตอร์ ที่สุ่มออกมา ถ้าหากอยู่ในคอก คู่หู มันก็จะไม่สบายใจ
เรา้จะให้มันออกมาข้างนอก เพื่อให้มันวิ่งเล่นให้สบายใจ
คู่หูของเราจะวิ่งเล่นไปทั่ว พร้อมทั้งส่งเสียงร้องน่ารักๆ ตามอารมณ์ของมัน

เราสามารถเล่นกับคู่หูของเราได้โดยการ นำเม้าไปคลิกที่คู่หู แล้วโยนมันตกลงมาจากที่สูง
คู่หูจะทำทีเป็นแกล้งตาย อิอิ

เราสามารถเรียกคู่หูออกมาเรื่อยๆ เอามาเป็นเพื่อนเล่นกันได้หลายๆ ตัว ดังภาพ

คู่หูจะอยุ่กับเราตลอดไป โดยไม่ต้องกังวลว่าจะต้องให้อาหารเมื่อไหร่ตอนไหน
คู่หูจะไม่หายไป หากไม่ทำการปิดคอมพิวเตอร์ หรือเก็บคู่หู

วิธีเก็บคู่หูที่ออกมานอกจอ ให้เพื่อน คลิกขวาที่คอก สี่เหลี่ยม เลือก Close แล้วคู่หูของเราก็จะหายไป
หมายเหตุ : เมื่อทำการปิดไปแล้ว จะไม่สามารถเรียกออกมาได้อีก หากต้องการเรียกคู่หูออกมาที่จออีกครั้ง
จะต้องใช้ไอเทม คาถาอัญเชิญคู่หูออกจากเกมแบบเดี่ยว ใหม่อีกครั้งนึงครับ

เพื่อนสามารถแลกไอเทม คาถาอัญเชิญคู่หูออกจากเกมแบบเดี่ยว ได้ที่ เกมอินดี้พรีเมี่ยมชอป เท่านั้นครับ

คาถาอัญเชิญคู่หูออกจากเกมแบบเดี่ยว จะนำมาให้เพื่อนๆ แลกกันที่ เกมอินดี้พรีเมี่ยมชอป ได้ในวันที่ 23 มีนาคม 2554 จ้า

ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
ไม่เปลี่ยน = เหมือนเดิม
แล้วเมื่อไหร่ละเปลี่ยนละเว้ย จะได้ไม่เหมือนเดิม
LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

Re: แนะนำคาถาอัญเชิญแบบใหม่ สุดเก๋ เท่ไม่ซ้ำใคร
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-03-2011, 16:30:43 »

ใบทะไหร่
งิ

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

Re: แนะนำคาถาอัญเชิญแบบใหม่ สุดเก๋ เท่ไม่ซ้ำใคร
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-03-2011, 16:37:54 »

เปลืองเงินโดยแท้ ยาเพิ่มกล้ามเนื้อขา ยังมีประโยชน์กว่าอีก

แล้วแต่คนคิดอะนะ เจอมาเยอะละ เหอๆ

GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-03-2011, 16:40:41 »

แลคทั้งคอมแหง เหมือนแค่อีโมชั่นประดับคอมแค่นั้น= =

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-03-2011, 16:50:09 »

ผมว่าคุณ ทำเป็นโปรแกรมมาให้โหลด ยังดีกว่าเลยนะครับ ยังจะดูเป็นแง่ดีกว่า

เป็นของขวันอะไรงี้ พอดีกำลังอยากเลี้ยง แต่มันไม่ใช่อสุรางี้ จำได้เป็นโปเกม่อน มีแถบเมนูไว้แกล้งมันด้วย

ให้อาหารช็อตไฟฟ้า เผาหาง ลูบหัว เตะ ฯลฯ แก้เครียดได้เยอะ

อยากลองเล่นแบบอสุรามั้งอะคับ

อยากให้ทำเป็นโปรแกรมดาวโหลดไว้หน้าดาวโหลดของเวปหลัก

จะได้เข้าไปโหลดมาเลี้ยงเล่นๆ ถ้ามีคนผ่านไปผ่านมาเค้าถามนี่ตัวอะไรจะได้แนะนำว่า อ่อม่อนเกมอสุราอะ ไรงี้

เท่ดี

แค่เสนอครับ อยากให้สนองด้วย
 Wink Wink

NeeD not to know

ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-03-2011, 16:51:45 »

หรือไม่ก้อเอามาขายเป็นเงินในเกมใบละพันละหมื่นก้อว่าไป(เกินแสนไม่มีปันยาซื้อ Cry) ขายที่ทิ้งกี้ไรงี้ (เป็นการเอาลดเงินเฟ้อด้วย) Evil

อยากเล่นน
 Angry Angry

NeeD not to know

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-03-2011, 17:20:10 »

เอามาขาย เป็น บิลล่า หน้าตา บริษัท ท่าน จะดูดี มากมาย เลยละ
 Evil Evil

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-03-2011, 17:25:22 »

ตอนนี้รุ่นทดลองใช้ จะแจกในคลังขุมทรัพย์ก่อนครับ

อาจจะมีการพัฒนาต่อยอดยังไงก็ต้องรอดูกันครับ  Evil Evil

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-03-2011, 17:33:53 »

เปลืองพ้อยคะแนนอ่ะค่ะ   Embarrassed

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-03-2011, 17:52:52 »

1 พ้อย เองนะครับ ได้ตั้ง 10 ชิ้น   Smiley Smiley

หรือคิดว่าน้อยก็เสนอได้ครับ  Smiley Smiley

~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-03-2011, 18:55:10 »

อ้างจาก: จีเอ็มครูอุ้ย ที่ 17-03-2011, 17:52:52
1 พ้อย เองนะครับ ได้ตั้ง 1,000 ชิ้น   Smiley Smiley

หรือคิดว่าน้อยก็เสนอได้ครับ  Smiley Smiley

อิอิ

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
mininote
Full Member

~เราหยุดแล้ว แล้วท่านล่ะหยุดหรือยัง~

« ตอบ #11 เมื่อ: 18-03-2011, 03:09:46 »

Shocked Shocked Shocked

DOmAkAjanG.CBZ
Hero Member

ถ้าไม่เมาไม่กล้าทำ กร๊ากกกกกกก

« ตอบ #12 เมื่อ: 19-03-2011, 16:43:00 »

เห่อ มีทั้งคนชอบคนไม่ชอบ

ผมคนนึงไม่ค่อยชอบ

แต่ก็ไม่ต่อต้าน ทำไปเถอะคับ เกิดมาชีวิตนึง ทำมันไห้เต็มที่

ประธานสมาพันธ์เลสเบี้ยนนานาชาติ
Hero Member

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-03-2011, 10:35:46 »

มันจะอยู่กับเราตลอดไปใช่มั้ย

แล้วถ้าเราเอาคอมไปล้างๆๆๆๆล้างให้สะอาด

แล้วลงวินโดว์ใหม่ จะยังอยู่เหมือนเดิมมั้ย  Wink Wink

จงภูมิใจที่ได้เกิดเป็นคน
I ♥ THAILAND

MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #14 เมื่อ: 20-03-2011, 10:39:22 »

ก็ยังงงอยู่เลยค่ะว่า โฟลเดอร์ asuramate โผล่มาจากไหน
ป้าย:
หน้า: [1] 2 3