GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: วิญญาณคุ้มกายเวลไม่ขึ้น ???  (อ่าน 217 ครั้ง)
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

วิญญาณคุ้มกายเวลไม่ขึ้น ???
« เมื่อ: 17-03-2011, 08:28:47 »

เนื้ยมันบอกเมื่อกำจัดศัตรูได้  Angry Angry ผมฆ่าไอมอนเตอร์ ทั้งคน เวลใกล้เคี้ยงกัน มอนก็หลอดสีเหลือง ทำไมผมไม่ได้EXP ของสกิลเลย แง๊ๆๆๆๆๆ  Cry Cry Cry บอกทีมันเป็นอะไร ตีทั้งวันเวลไม่ขึ้นเลย

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

Re: วิญญาณคุ้มกายเวลไม่ขึ้น ???
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-03-2011, 12:54:55 »

เท่าที่ผมทราบมานะ อสุราจะสามารถเก็บเลเวลสกิลได้พร้อมกันสูงสุด น่าจะ 5 สกิล ซึ่งในที่นี้ คุณมีสกิลติดตัวก็ 5 สกิลเข้าไปแล้ว และสกิลที่ต้องกดใช้อีก ซึ่งเท่าที่เห็นชัดเจน สกิลประเภทกดใช้ จะขึ้นหลังจากมีการกดใช้ไปแล้ว อันนี้เห็นชัดเจน แต่มันจะมีระยะเวลาดีเลที่ไม่ได้ประสบการณ์อยู่ และหากใช้หลายๆ สกิลสลับกัน มันก็จะได้ประสบการช้ากว่าใช้ทีละสกิล เพราะเหมือนจะมีระยะเวลาที่เรามองไม่เห็นที่เราไม่ได้ประสบการณ์ของสกิลระหว่างการเปลี่ยนสกิล จำเป็นต้องใช้ครั้งแรก และครั้งที่สองถึงจะมีประสบการขึ้นมาชัดเจน แต่ผมไม่รู้ถึงหลักการในการได้ประสบการของสกิลติดตัวนะว่าระบบจะเลือกสกิลอะไรให้ได้ประสบการก่อนหลังกันแบบใหน แต่ของผมก็เป็น เพราะผมมีสกิลติดตัวมากกว่าคุณอีก แต่ตอนนี้ผมกำลังเก็บเลเวลสกิลติดตัวอื่นๆ ให้เต็มก่อน แล้วจะดูว่าสกิลที่มีปัญหานี้จะขึ้นใหม
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: วิญญาณคุ้มกายเวลไม่ขึ้น ???
« ตอบ #2 เมื่อ: 17-03-2011, 13:04:27 »

อ้างจาก: อำนาจ คนหมั่น ที่ 17-03-2011, 12:54:55
เท่าที่ผมทราบมานะ อสุราจะสามารถเก็บเลเวลสกิลได้พร้อมกันสูงสุด น่าจะ 5 สกิล ซึ่งในที่นี้ คุณมีสกิลติดตัวก็ 5 สกิล

เข้าไปแล้ว และสกิลที่ต้องกดใช้อีก ซึ่งเท่าที่เห็นชัดเจน สกิลประเภทกดใช้ จะขึ้นหลังจากมีการกดใช้ไปแล้ว อันนี้เห็น

ชัดเจน แต่มันจะมีระยะเวลาดีเลที่ไม่ได้ประสบการณ์อยู่ และหากใช้หลายๆ สกิลสลับกัน มันก็จะได้ประสบการช้ากว่าใช้ทีละ

สกิล เพราะเหมือนจะมีระยะเวลาที่เรามองไม่เห็นที่เราไม่ได้ประสบการณ์ของสกิลระหว่างการเปลี่ยนสกิล จำเป็นต้องใช้

ครั้งแรก และครั้งที่สองถึงจะมีประสบการขึ้นมาชัดเจน แต่ผมไม่รู้ถึงหลักการในการได้ประสบการของสกิลติดตัวนะว่า

ระบบจะเลือกสกิลอะไรให้ได้ประสบการก่อนหลังกันแบบใหน แต่ของผมก็เป็น เพราะผมมีสกิลติดตัวมากกว่าคุณอีก แต่

ตอนนี้ผมกำลังเก็บเลเวลสกิลติดตัวอื่นๆ ให้เต็มก่อน แล้วจะดูว่าสกิลที่มีปัญหานี้จะขึ้นใหม

แบบว่า สกิล ติดตัวสามารถฝึกได้พร้อมกันเพียง 5 สกิล ต้องเอาสกิลใดสกิลหนึ่งให้เต็มก่อนถึงจะฝึกได้ใช่ไหมครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ  Sad

ASURACLUP06
Hero Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-03-2011, 13:48:11 »

ไม่ใช่เฉพาะสกิลติดตัว แต่สกิลทั้งหมดของอสุรา จะฝึกพร้อมกันได้แค่ 5 สกิล โดยจะนับรวมทั้งสกิลติดตัว และสกิลจำพวกกดใช้ด้วย
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-03-2011, 13:49:39 »

ขอขอบคุณมากนะครับ  Wink  เดียวผมจะลองดูถ้าไม่ได้คุณผมแย่แน่ๆ ขอขอบคุณจริงๆครับ  Sad

ASURACLUP06
Hero Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-03-2011, 13:52:33 »

ถ้าจะเก็บเลเวลสกิลติดตัว หลายๆ สกิลผมแนะนำให้ตีสด จะไวกว่าใช้สกิลโจมตี ยกเว้นสายเวท ที่ต้องใช้สกิลโจมตีแต่ใช้เพียงสกิลเดียวครับอย่าเปลี่ยนไป-มา แบบนี้จะไวกว่า
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-03-2011, 14:37:17 »

เอ่อสกิลรูปแบบคอมโบ เต็มแล้วเหลือ 4 สกิลติดตัวที่ไม่เต็มมันก็ฝึกไม่ได้ง่า  Cry

ASURACLUP06
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-03-2011, 15:24:17 »

ไม่ได้ยุดี ขุดๆ ถ้าไม่ได้คำตอบก็ขุด

ASURACLUP06
.Detective Conan.
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-03-2011, 16:51:12 »

คือสงสัยตั้งแต่ก่อนรีแล้วอ่ะ - -

ทักษะของสายเวท เวทวิญญาณ

ที่มันฝึกแบบเดียวกันกับ วิญญาณคุ้มกายอ่า

คือรู้สึกตีมอนไปไม่รู้กี่ตัวละ แต่ทักษะไม่ขึ้นเลยสักนิด อยากรู้ว่าตอนนี้เป็นอยู่รึเปล่า - -

IiI_Blue_IiI
Full Member

ผมรักทุกคน ที่รักผมเสมอคับ

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-03-2011, 17:59:17 »

ผมก็เปนเช่นกานนะคับ  Angry Angry Angry

ป้าย:
หน้า: [1]