GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคำถามอะไรนิดหน่อย  (อ่าน 213 ครั้ง)
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

ขอถามคำถามอะไรนิดหน่อย
« เมื่อ: 17-03-2011, 08:19:24 »

1.เวทย์รูปแบบใหม่ ใช้แสงจู่โจม1ครั้ง กับทวนกระแส1ครั้ง ดวงแสงปิศาจ1ครั้งได้expสกิลเท่ากันไหม

2.เอารูปลงบอร์ดยังไง

3.วันนี้เซิฟปิด-เปิดกี่โมง

4.ทำไมกิจกรรมหาสมุดการบ้านไม่ให้สิทธิพิเศษสำหรับพระบ้างแบบอาชีพอื่นเวลห่าง20เวลไม่ดรอปสมุดของพระเอาเป็น30ได้ไหมเพราะพระไม่มีสกิลโจมเลย

5.ขอข้อมูลสกิลซี3ของพระที่ระดับ10ทั้งหมดด้วยก็ดีนะครับ

หมดคำถามและใครตอบไม่ได้ทุกข้อก็ตอบมาตามข้อที่รู้นะครับขอตอบเป็นข้อๆนะ

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ขอถามคำถามอะไรนิดหน่อย
« ตอบ #1 เมื่อ: 17-03-2011, 08:36:42 »

อ้างจาก: ภัทรภณ พระป่วนแบท ที่ 17-03-2011, 08:19:24
1.เวทย์รูปแบบใหม่ ใช้แสงจู่โจม1ครั้ง กับทวนกระแส1ครั้ง ดวงแสงปิศาจ1ครั้งได้expสกิลเท่ากันไหม
(ไม่รู้)
2.เอารูปลงบอร์ดยังไง ไปอัพรูปของอสุรา แล้วก็ เอาช่องกลางก๊อปมาใส่

3.วันนี้เซิฟปิด-เปิดกี่โมงน่าจะเหมือนเดิมมั้ง..

4.ทำไมกิจกรรมหาสมุดการบ้านไม่ให้สิทธิพิเศษสำหรับพระบ้างแบบอาชีพอื่นเวลห่าง20เวลไม่ดรอปสมุดของพระเอาเป็น30ได้ไหมเพราะพระไม่มีสกิลโจมเลย โหยยย สุดยอดนาย!! ใช่เลย

5.ขอข้อมูลสกิลซี3ของพระที่ระดับ10ทั้งหมดด้วยก็ดีนะครับจัดให้งับ    http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30149.0

หมดคำถามและใครตอบไม่ได้ทุกข้อก็ตอบมาตามข้อที่รู้นะครับขอตอบเป็นข้อๆนะ

= = ข้อแรกผมขอบายนะงับ ผมเคยใช่แต่ ลำแสงปีศาจ กับ แสงแห่งเทพ อะ ไม่เคยใช้สูงจู่โจมอ่ะนะ

______________--

อัปรูปไม่เข้าใจดูนี้แล้วกัน เครติด: คุณเกิ้ล  รัก

งั้นผมแนะนำเเบบพ้นฐานละกันจะได้ง่ายๆเพราะตอนเริ่มเล่นเวปอบร์ดใหม่ๆก็เริ่มหยั่งงี้เเหละ

*กฏสำคัญเมื่อจะเริ่มโพสภาพ การใส่รูปไม่ใช่ก๊อปปี้ภาพมาวางเเต่เป็นการ ก๊อปโค้ดภาพมาวาง

ก่อนอื่นนะคุณหากระทู้เว็บฝากรูปก่อน

เช่น

//up.gameindy.com

เมื่อคุณคลิกเว็บเข้าไปเเล้วให้ล็อกอินไอดี-พาสเวิร์ดของอสุรา

จากนั้นให้กด browse เพื่อเลือกรูปในคอมที่เซฟไว้

เมื่อได้ภาพครบหมดเเล้วให้กด อัพโหลด ด้านล่างของเว็บ

เมื่อโหลดเสร็จเเล้วเราจะเห็นภาพที่เราอัพโหลดด้านล่างจะมีช่อง ใส่โค้ดอยู่ 3 ช่อง

ให้ ลากเเล้วก๊อปปี้โค้ดในช่องที่2

จากนั้นตั้งหรือตอบกระทู้ ระหว่างพิมพ์กระทู้อยู่ให้นำโค้ดที่ก๊อปอยู่มากด เพสจ์ ลงในนี้(ตอนที่กำลังจะโพส)

เมื่อตั้งหรือตอบกระทู้เเล้วภาพก็จะขึ้นเองล่ะ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17-03-2011, 08:55:35 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 17-03-2011, 08:36:42
อ้างจาก: ภัทรภณ พระป่วนแบท ที่ 17-03-2011, 08:19:24
(ไม่รู้)
2.เอารูปลงบอร์ดยังไง ไปอัพรูปของอสุรา แล้วก็ เอาช่องกลางก๊อปมาใส่

3.วันนี้เซิฟปิด-เปิดกี่โมงน่าจะเหมือนเดิมมั้ง..

4.ทำไมกิจกรรมหาสมุดการบ้านไม่ให้สิทธิพิเศษสำหรับพระบ้างแบบอาชีพอื่นเวลห่าง20เวลไม่ดรอปสมุดของพระเอาเป็น30ได้ไหมเพราะพระไม่มีสกิลโจมเลย โหยยย สุดยอดนาย!! ใช่เลย

5.ขอข้อมูลสกิลซี3ของพระที่ระดับ10ทั้งหมดด้วยก็ดีนะครับจัดให้งับ    http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30149.0

= = ข้อแรกผมขอบายนะงับ ผมเคยใช่แต่ ลำแสงปีศาจ กับ แสงแห่งเทพ อะ ไม่เคยใช้สูงจู่โจมอ่ะนะ

ลำแสงปีศาจ  Shocked

ถ้าหมายถึง ดวงแสงปีศาจ จะบอกว่าไม่เคยใช้แสงจู่โจม คงเป็นไปไม่ได้นะ
เพราะกว่าจะได้ดวงแสงปีศาจนี่ ก็ต้องฝึกมากับแสงจู่โจมและทวนกระแสก่อนแล้วใช่ป่ะคับ
 laugh

4.ทำไมกิจกรรมหาสมุดการบ้านไม่ให้สิทธิพิเศษสำหรับพระบ้างแบบอาชีพอื่นเวลห่าง20เวลไม่ดรอปสมุดของพระเอาเป็น30ได้ไหมเพราะพระไม่มีสกิลโจมเลย

5.ขอข้อมูลสกิลซี3ของพระที่ระดับ10ทั้งหมดด้วยก็ดีนะครับ

1. ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ ขออภัยด้วย ไม่ได้สังเกต เพียงแต่กดใช้ให้บ่อยที่สุด
แต่ตามความเข้าใจ ผมว่าทักษะที่ได้มาทีหลังจะให้ exp การฝึกมากกว่านะ เพราะระดับมันสูงกว่า ยังไงก็ลองใช้และเปรียบเทียบดูนะคับ
2. ลองดูเอาเองนะคับ ผมหามาให้สองอัน ที่อ่านแ้ล้วเข้าใจง่ายๆ Smiley
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=42119.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=35278.0

3. ไม่ทราบคับ รออ่านประกาศในบอร์ดละกันคับ
4. เพื่อความเท่าเทียมกันคับ อยู่ที่ใครจะมีแนวทางการเล่นกิจกรรมยังไง พระสายบัพก็หาได้นะ ผมยังเอาค้อนไปทุบมอนเอาเลย Cry
5. อันนี้หายากแฮะ เอาไว้จะถามเพื่อนๆให้อีกทีนะคับ เผื่อมีคนเก็บเอาไว้ Sad

Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 17-03-2011, 09:01:04 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 17-03-2011, 08:55:35
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 17-03-2011, 08:36:42
(ไม่รู้)

ลำแสงปีศาจ  Shocked

ถ้าหมายถึง ดวงแสงปีศาจ จะบอกว่าไม่เคยใช้แสงจู่โจม คงเป็นไปไม่ได้นะ
เพราะกว่าจะได้ดวงแสงปีศาจนี่ ก็ต้องฝึกมากับแสงจู่โจมและทวนกระแสก่อนแล้วใช่ป่ะคับ
 laugh

1. ไม่แน่ใจเหมือนกันคับ ขออภัยด้วย ไม่ได้สังเกต เพียงแต่กดใช้ให้บ่อยที่สุด
แต่ตามความเข้าใจ ผมว่าทักษะที่ได้มาทีหลังจะให้ exp การฝึกมากกว่านะ เพราะระดับมันสูงกว่า ยังไงก็ลองใช้และเปรียบเทียบดูนะคับ
2. ลองดูเอาเองนะคับ ผมหามาให้สองอัน ที่อ่านแ้ล้วเข้าใจง่ายๆ Smiley
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=42119.0
http://forum.asura.in.th/index.php?topic=35278.0

3. ไม่ทราบคับ รออ่านประกาศในบอร์ดละกันคับ
4. เพื่อความเท่าเทียมกันคับ อยู่ที่ใครจะมีแนวทางการเล่นกิจกรรมยังไง พระสายบัพก็หาได้นะ ผมยังเอาค้อนไปทุบมอนเอาเลย Cry
5. อันนี้หายากแฮะ เอาไว้จะถามเพื่อนๆให้อีกทีนะคับ เผื่อมีคนเก็บเอาไว้ Sad

ใช้หรองับ=w=  รู้สึกถ้าจำไม่ผิด ผมใช่ ดวงแสงปีศาจกดเรื่อยๆนี้ ตั้งแต่บทที่เท่าไรแล้วจำไม่รู้พระตัวแรกของผม ประมาณ 2 ปีได้มั้ง=w=

ASURACLUP06
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-03-2011, 09:02:31 »

นี้ครับ สกิลC3 ระดับ10!!http://forum.asura.in.th/index.php?topic=30149.0

ASURACLUP06
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-03-2011, 09:17:14 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 17-03-2011, 09:01:04

ใช้หรองับ=w=  รู้สึกถ้าจำไม่ผิด ผมใช่ ดวงแสงปีศาจกดเรื่อยๆนี้ ตั้งแต่บทที่เท่าไรแล้วจำไม่รู้พระตัวแรกของผม ประมาณ 2 ปีได้มั้ง=w=

เวทย์รูปแบบใหม่

ระดับ 1 ทักษะ แสงจู่โจม
ระดับ 4 ทักษะ ทวนกระแส
ระดับ 7 ทักษะ ดวงแสงปีศาจ

หรือผมเข้าใจอะไรผิดไปรึป่าว Huh?

DarkEagle
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-03-2011, 09:29:17 »

คำถามข้อ 5 อ่ะ ผมว่าทางทีมงานโปรแกรมเมอร์ที่ทำส่วนนี้น่าจะจัดทำข้อมูลสกิวคลาส 3 มาลงบอร์ดให้ผู้เล่นเข้าใจ ให้มีข้อมูลดูหน่อย แม้กระทั่งคำอธิบายสกิวในเกมส์เองยังกว้างมาก ระดับนี้เพิ่มอันนี้เท่าไหร่ เพิ่มอะไรต่อ 1 ระดับเท่าไหร่บ้าง ในเกมส์อธิบายบอกแต่จะได้ความสามารถเพิ่มขึ้น ที่เหลือผู้เล่นไปงมเอาเอง   ขนาดเรียนสกิวคลาส 2 แต่ละระดับยังมีบอกเลยว่าเพิ่มอะไรเท่าไหร่

ถ้าเรื่องเทคนิคการฝึกฝน  เป็นเรื่องของผู้เล่นต้องไปค้นหา ทดลอง ฝึกฝนเอาเอง
     แต่ข้อมูลรายละเอียด    มันเรื่องของทีมงานที่ต้องทำมาให้ดู  ไม่ใช่เอามาวางโครมและก็ไป

ไม่น่ายากน๊ะครับ แค่ไปขอข้อมูลคนทำมาแล้วเอามาลงให้ผู้เล่นรู้หน่อย ปักหมุดด้วยก็จะดี

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-03-2011, 09:31:26 »

อ้างจาก: ~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~ ที่ 17-03-2011, 09:17:14
อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 17-03-2011, 09:01:04

เวทย์รูปแบบใหม่

ระดับ 1 ทักษะ แสงจู่โจม
ระดับ 4 ทักษะ ทวนกระแส
ระดับ 7 ทักษะ ดวงแสงปีศาจ

หรือผมเข้าใจอะไรผิดไปรึป่าว Huh?

แสดงว่าผมจำผิด เพราะผมเล่น 2ปีที่แล้ว แล้วผมก็เล่นsa กับโกสต์ แสดงว่าผมเข้าใจผิด หรือลืม ขออภัย= o= ''

ASURACLUP06
ป้าย:
หน้า: [1]