GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: +++++แอสอัำแบบไหนเทพกว่ากัน สเตตัสนะ++++++++  (อ่าน 420 ครั้ง)
พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์
Jr. Member
**

+++++แอสอัำแบบไหนเทพกว่ากัน สเตตัสนะ++++++++
« เมื่อ: 16-03-2011, 20:56:13 »

AGI+DEX กับ AGI+STR หรือ AGI+LUK
Jr. Member
**

Re: +++++แอสอัำแบบไหนเทพกว่ากัน สเตตัสนะ++++++++
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-03-2011, 21:08:41 »

อ้างจาก: พิชชาภา ภู่ริยะพันธ์ ที่ 16-03-2011, 20:56:13
AGI+DEX กับ AGI+STR หรือ AGI+LUK
Wink Wink
aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

Re: +++++แอสอัำแบบไหนเทพกว่ากัน สเตตัสนะ++++++++
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-03-2011, 21:11:44 »

ไม่สามารถ บอก ได้เลย ครับ แต่ละคน ความคิดเห็นไม่เหมือนกัน

ϟ,LMż'
Hero Member

พรมลิขิต มีจริงใช่ไหม ,, '

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-03-2011, 21:35:05 »

อ้างจาก: aIzEe ที่ 16-03-2011, 21:11:44
ไม่สามารถ บอก ได้เลย ครับ แต่ละคน ความคิดเห็นไม่เหมือนกัน

ถูกครับ
แล้วแต่ เทคนิคการเล่นของแต่ละคน
 Smiley Smiley

รัก หมิว
"It's easy to say 'I LOVE YOU'. But only 'I DO' says you're really one, for always..."
คําว่ารักใครก็พูดได้ แต่สิ่งสําคัญกว่านั้นคือรักที่รักจริงๆ จากหัวใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-03-2011, 21:42:58 »

อ้างจาก: aIzEe ที่ 16-03-2011, 21:11:44

กำ
ผมอยากให้แนะนำครับ
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-03-2011, 21:44:10 »

อ้างจาก: HїmãPrãи ♥ ที่ 16-03-2011, 21:35:05

ถูกครับ
แล้วแต่ เทคนิคการเล่นของแต่ละคน
 Smiley Smiley

แล้วรุ้มั้ยอะอัพแบบไหนไว้ PVP อะ
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-03-2011, 22:54:46 »

สายที่สมดุลและ สเถียร ที่สุดคือ

AGI +DEX แม่นเยอะโป๊ะแรง+ออกโป๊ะบ่อย + หลบเทพ แนะนำสายนี้

AGI+STR ไม่แนะนำเพราะมันจะขัดกันทำให้การโจมตีช้า และ ไม่แม่นยำ

AGI+LUX นี้เป็นทางเลือกอีกทางเพราะมันจะลดโป๊ะของศัตรู แต่ก็แม่นน้อย ไม่ค่อยพริ้ว เท่าไร

แอสต้องโป๊ะโหดพริ้วโป๊ะบ่อยแม่นโหด  เลือดไม่สำคัญ จำไว้ครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-03-2011, 08:24:59 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 16-03-2011, 22:54:46
สายที่สมดุลและ สเถียร ที่สุดคือ

AGI +DEX แม่นเยอะโป๊ะแรง+ออกโป๊ะบ่อย + หลบเทพ แนะนำสายนี้

AGI+STR ไม่แนะนำเพราะมันจะขัดกันทำให้การโจมตีช้า และ ไม่แม่นยำ

AGI+LUX นี้เป็นทางเลือกอีกทางเพราะมันจะลดโป๊ะของศัตรู แต่ก็แม่นน้อย ไม่ค่อยพริ้ว เท่าไร

แอสต้องโป๊ะโหดพริ้วโป๊ะบ่อยแม่นโหด  เลือดไม่สำคัญ จำไว้ครับ

โทษทีคับ ไม่ทราบว่ามันขัดกันยังไงอ่ะ Huh?
แอสนะคับ ไม่ใช่ชาป ที่อัพ str แล้วจะยิงช้าลงอ่ะ
และใครว่าเลือดไม่สำคัญคับ ส่วนมากในกิลวอร์ผมไม่ค่อยเห็นแอสสายพริ้วเลยนะ
มีแต่แอสสายเลือดกันทั้งนั้น แต่ละคนเลือด 6-8 พันเลยทีเดียว

ถ้าถามถึงด้านการ pvp ก็บอกได้ว่าสามารถเล่นได้ทุกสายคับ
อยู่ที่ความชื่นชอบ และของสวมใส่ อยากเด่นในด้านไหนก็เล่นสายนั้นได้คับ

จะบอกถึงค่าที่เพิ่มจากการอัพ status ต่างๆนิดนึงนะคับ

str เพิ่มพลังโจมตี และเพิ่มน้ำหนักที่สามารถแบกของได้
vit เพิ่ม hp max เพิ่มป้องกันตัวหน้าและเพิ่มความแรงโป๊ะเชะ(นิดหน่อย)
dex เพิ่มความแม่นยำ เพิ่มพลังโจมตีต่ำสุดและพลังโจมตีเวทย์ต่ำสุดให้สูงขึ้นและเพิ่มความแรงโป๊ะเชะ
agi เพิ่มหลบหลีก เพิ่มความต่อเนื่อง เพิ่มค่าโจมตี(นิดหน่อยอันนี้ไม่แน่ใจแต่เหมือนจะเพิ่มนะ)
int เพิ่มพลังโจมตีเวทย์ เพิ่ม mp max เพิ่มป้องกันเวทย์ตัวหน้า
luk เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ เพิ่มโจมตี(นิดหน่อยไม่มากเหมือน str) เพิ่มอัตราดรอปไอเทม

สำหรับแอส เมื่อเลเวล 71 ขึ้นไปจะสามารถเปลี่ยนสีชุดได้ ซึ่งจะเพิ่มความสามารถด้านต่างๆตามแต่ละสี
โดยนำเอาค่า agi มาคำนวณเพิ่มความสามารถในด้านต่างๆ ฉะนั้น ถ้าคิดจะเปลี่ยนสีชุด ค่า agi จึงสำคัญมาก

ชอบแบบไหนก็ลองเลือกอัพดูละกันคับผม ขอให้สนุกในการเล่นอสุราคับ Smiley

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-03-2011, 08:31:09 »

กิลด์ผม  แอส คาเดท พระเต็มเลย เน้นเลือดหมดเลย ผมเคยไปถามแล้ว เขาอัพAGI + dEX กันหมดเลยอะ

ถ้าAGI+STR มันไม่ขัดกันก็ขอโทษแล้วกันครับให้ข้อมูลผิดพลาด  Cry Cry Cry Cry

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-03-2011, 11:30:40 »

อ้างจาก: <พลังโจมตีสุดแรงเกิด> ที่ 16-03-2011, 22:54:46

ขอแก้นิดหนึ่ง  ผมลองมาหมดแล้วทุกสาย

AGI +DEX  - ถ้าจุน้อยไม่ควรเล่น เพราะจะโป๊ะเบามาก  และถึงได้แม่นมาก็ไม่ค่อยประโยชน์สักเท่าไรเพราะว่าเป็นที่รู้กันอยู่แล้ว มีดของแอสและสถานะพื้นฐาน โจมตีมันเบาอยู่แล้วต่อให้ตีโดนทุกครับก็ลดไม่กี่ร้อยเพราะต้องไปหักล้างกับป้องกันของศัตรูอีก  ถ้าพูดถึงในแบทถ้าเป็นแต่ก่อนสายนี้อาจเหมาะกับแบท เพราะเมื่อก่อนคนเขาจะเลือดน้อย แต่สมัยนี้เขาเน้นเลือดกันส่วนใหญ่ ถ้าจะอัพ Dex ควรจะจุหลายๆรอบ ไม่ก็อัพแค่กันความแกว่งของการโจมตีก็พอ

AGI + STR -  อันนี้ก็ใช้ได้แต่ต้องใส่ของเน้นเพิ่มอัตราโป๊ะ เพราะสายนี้จะโป๊ะแรงแต่ก็จะโป๊ะไม่บ่อย  แต่ถ้าคนจุน้อยสายนี้เป็นทางเลือกที่ดี

AGI + Luk -  อันนี้ผมว่าดีสุดสำหรับแอสแล้ว เพราะมันจะโป๊ะบ่อยขึ้น แถมโป๊ะแรงใช้ได้เลย ถึงจะไม่แรงเท่า Str แต่ก็น้อยกว่าไม่เยอะ ได้โป๊ะบ่อยขึ้นมาแทน  ผมว่าสายนี้ดีสุด

แอสจุดเด่นคือ โป๊ะ นะอย่าลืม  ถ้าไม่เชื่อ ลองตีหมีดำตัวใหญ่ในเวลาที่เท่ากันดูสิ จะเห็นความแตกต่างชัดเลยหละ

ปล. แล้วที่ว่า AGI + LUK มันไม่พริ้ว  ตอบได้เลยไม่จริงเลย  อัพตราการหลบของทุกอาชีพที่ได้จากโบนัสมีเพียง 2 อันคือ AGI และ Luk  ซึ่งถ้าคุณบอกว่าอันนี้ไม่พริ้ว แล้วอันไหนจะพริ้วอะไม่เชื่อลองไปศึกษาข้อมูลจากอันนี้ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=49763.0

ปล2. ถ้าจะแบทอย่าเล่นแอส ถ้าจะเวล แอสเป็นตัวเลือกที่ดี

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-03-2011, 11:47:09 »

จากประการณ์ที่เล่นแอสมา3ปี

รีไม่รู้กี่สิบรอบ

ผมขอแนะนำครับ สำหรับยังไม่จุ

dex+agi สำหรับคนไม่มีตังนะครับ

ถ้ามีตังยังไม่จุ ฮึดสู้ครับ lux+dex(แต่ต้องลงเอจิให้ต่อเนื่องตันก่อนนะครับ เท่าไหร่ไม่รู้)

โป๊ะปานกลางสายนี้พอหากินได้ ไม่แกว่ง 4000-4500

ถ้าอยากเล่นแบบนัดเดียวจอด

str+agi โป๊ะแรงมากแต่พลังโจมตีจะแกว่งเยอะมาก แอสเวล72 โป๊ะประมาณ3000-7000

เห็นมะคับแกว่งมากเลย

อืมมมมมมมมมมมมมมม

อัพเด๊กแรงโป๊ํะ0.5แต่strแค่0.5เองแตกต่างกันมาก
 ใช่ ใช่

NeeD not to know

aIzEe
Full Member

ทุกสิ่ง ทุกอย่าง คือ ..........

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-03-2011, 12:11:07 »

ผมเคยเล่น แอส ไม่จุ อัพ Agi+Dex เขี้ยว อุปคลั่ง 2 ข้าง ไม่มีบัพ อะไรเลย เดิม ๆ โป๊ะ ประมาณ 3500 ตลอด เพราะ Dex

ถ้าบัพพระ ธรรมดาก็ 4500  เปิดผอบ เชียร์ เวล60 ขึ้นเกือบ หมื่น

ป้าย:
หน้า: [1]