GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาดาวกระจาย  (อ่าน 311 ครั้ง)
Rz
Newbie
*

ราคาดาวกระจาย
« เมื่อ: 16-03-2011, 20:22:56 »

GM ครับ
ผมอยากให้ปรับราคาของดาวกระจายลงหน่อยอะครับ
ส่วนตัวผมคิดว่ามันเเพงไปนะครับ ตีบวกยศก็ไม่ได้ เเต่ราคาสูง ไม่ค่อยคุ้มเลย
ตอนนี้ดาวกระจายเวล66 ราคา44บิลล่า
ผมซื้อที5000อัน ไม่มีขายชุดละ1000อันเเล้วลดราคาเหมือนลูกธนู
หมดไปทีละ220k  Embarrassed

เเละในตอนนี้สายดาวหายากกว่ามินิอีก เจอ2คนในเซิสายดาวเป็นสายที่ถูกลืม
ขอให้พิจารณาด้วยครับ   Wink

ผมเป็นคนนึงที่เล่นสายดาว ถึงผมจะไม่เก่ง เเต่ผมก็จน เเละ ผมก็จะเล่นต่อไป
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ราคาดาวกระจาย
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-03-2011, 20:39:28 »

สายดาวมีสกิลเดียวเองไม่ค่อยหน้าใช่ สายยาพิษก็เฮ้อ... สายมีดเวิร์คสุดและ แต่ถ้าปรับราคาลงหน่อยน่าจะดีนะครับ

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #2 เมื่อ: 16-03-2011, 20:57:19 »

ใช่ ใช่ ต้องดู สมดุลครับ อาจจะมีการปรับเปลี่ยน ยังไงก็ แนะนำกันเข้ามาได้ครับ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-03-2011, 20:58:08 »

สมดุลหรอครับ แอสมีสายเดียวแหละ  Smiley สายมีด

ASURACLUP06
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-03-2011, 10:47:50 »

สาเหตุที่เป็นสายที่ถูกลืมเพราะ.... (ไม่เฉพาะแอสสายดาวกระจายหรอกครับ หลายอาชีพเลยละ)
1. สกิลมันกาก!
2. ของที่เป็นอาวุธของสายนี้ กาก!
3. คนเล่นสายนี้แล้วกาก!
4. เล่นแล้วทำอะไรไม่ได้นอกจากตีวุ้นไปวันๆ เล่นคาเดทดีกว่ามั้ง...

การแก้ไข
1. เอาออกไปซะ (หลายๆสาย ทั้งพาลาสายกระบี่ เทรสายปืน แอสสายยาพิษและดาวกระจาย) ให้มันจบๆไป จะได้ไม่ต้องมีการประท้วงหรือวุ่นวายอะไรอีก
2. ปรับให้มันดีขึ้น ให้ทั้งสมดุล เทพ
3. ปรับสกิลให้มันดีขึ้นหรือเอาสกิลมาเพิ่มหน่อยเถอะครับ
4. ปรับของของสายที่ถูกลืมให้ดีขึ้นหน่อย ให้มันเยอะขึ้นและกระจายขึ้นเหมือนสายที่คนนิยมหน่อยครับ

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-03-2011, 12:32:35 »

สายที่ถูกลืมยังจะแพงอีกนะ แถมปาครั้งเดียวก็หาย ดู ของพวกบอลสิ 200+ บิลล่าแท้ๆ  Cry

ASURACLUP06
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-03-2011, 12:38:49 »

ช่าย ดูอาชีพอื่นดิ วิเล่นสายไฟดิน น้ำำลม ก้อเทพเหมือนเดิม

เบลดเใหย่คู่ ผสมมั่วก้อไม่เหนลดอะไร  วอสาบ อัญเชิยังเลือกได้

แต่แอสมัน....- -

ดาวจายคนเล่นมีน้อยเพราะของมันแพง แต่มันก้อดีถือโล่ได้
 ใช่ ใช่

NeeD not to know

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-03-2011, 12:46:26 »

สายปาดาวถ้าเล่นเป็นเก่งกว่าสายมีดครับ จะมีปัญหาใหญ่ก็แค่เรื่องดาวที่ปาแล้วหาย และตีบวกไม่คุ้ม ถ้าเป็นคนเล่นที่นรกก่อนที่จะรีรอบนี้น่าจะเคยเจอแอสที่เล่นสายดาวอยู่คนนึง ชื่อ HATORI ผมว่าเก่งใช้ได้เลยนะ ยิ่งมาช่วงหลังตอนที่ใกล้รี แล้วมีคลาสสามครบยิ่งน่ากลัว และเท่าที่ผมไปลองมาเหมือนกัน ทำให้ทราบว่า ดาวมีพลังโจมตีมากกว่ามีด โจมตีได้ไกลกว่า มีสกิลป้องกันตัวพร้อมทั้งสวนกลับได้เป็นอย่างดี เซิฟหลักผมก็มีเล่นสายปาดาว แต่ตอนนี้ไม่ค่อยได้เข้าแล้ว ข้อเสียใหญ่ของสายนี้ก็อย่างที่พูด เรื่องดาว อีกอย่างอัตราโป๊ะน้อยกว่าสายมีด แต่หากเล่นเป็นเข้าใจแนวทางการเล่นผมว่าครบเครื่องกว่าสายมีด
Konichiwa
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-03-2011, 13:39:21 »

สายดาวกระจาย โหดกว่ามีดนะครับ อย่างที่เรปบนบอก ถ้าเล่นเป็น  ใช่
สายดาวกระจาย ลองไปอ่านดูนะครับ ความชำนาญดาวกระจาย ว่ามันอธิบายยังไง ลองไปอ่านดู
แล้วจะรู้ว่ามันดีจริงๆ  ใช่

I Azusa
ϟ,LMż'
Hero Member

พรมลิขิต มีจริงใช่ไหม ,, '

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-03-2011, 13:42:55 »

อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 17-03-2011, 10:47:50
สาเหตุที่เป็นสายที่ถูกลืมเพราะ.... (ไม่เฉพาะแอสสายดาวกระจายหรอกครับ หลายอาชีพเลยละ)
2. ของที่เป็นอาวุธของสายนี้ กาก!
4. เล่นแล้วทำอะไรไม่ได้นอกจากตีวุ้นไปวันๆ เล่นคาเดทดีกว่ามั้ง...

การแก้ไข
1. เอาออกไปซะ (หลายๆสาย ทั้งพาลาสายกระบี่ เทรสายปืน แอสสายยาพิษและดาวกระจาย) ให้มันจบๆไป จะได้ไม่ต้องมีการประท้วงหรือวุ่นวายอะไรอีก
2. ปรับให้มันดีขึ้น ให้ทั้งสมดุล เทพ
3. ปรับสกิลให้มันดีขึ้นหรือเอาสกิลมาเพิ่มหน่อยเถอะครับ
4. ปรับของของสายที่ถูกลืมให้ดีขึ้นหน่อย ให้มันเยอะขึ้นและกระจายขึ้นเหมือนสายที่คนนิยมหน่อยครับ

ไหม แอสสายยาพิษ
ไม่กากนะ กดสารหนูตีไปเรื่อยๆตายได้นะเห้ย
 ใช่ ใช่ ใช่

รัก หมิว
"It's easy to say 'I LOVE YOU'. But only 'I DO' says you're really one, for always..."
คําว่ารักใครก็พูดได้ แต่สิ่งสําคัญกว่านั้นคือรักที่รักจริงๆ จากหัวใจ
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-03-2011, 14:18:42 »

ดาวกระจายมันแพงไปหน่อย ยิ่งถ้าเป็นมีดหรือบอล นี่ลืมๆมันไปเถอะว่าเอาไว้ปา แพงมากมาย
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-03-2011, 14:23:12 »

อ้างจาก: HїmãPrãи ♥ ที่ 17-03-2011, 13:42:55
อ้างจาก: ..Maid.. ที่ 17-03-2011, 10:47:50

การแก้ไข

ไม่กากนะ กดสารหนูตีไปเรื่อยๆตายได้นะเห้ย
 ใช่ ใช่ ใช่

แล้วใครละเล่นสายพิษ...แบบจริงๆจังๆ... แถมถ้าพระดีก็ไม่ต้องกลัวไม่ใช่หรอ ถ้ามียา(การงาน)ก็ไม่ต้องกลัวไม่ใช่หรอ ^^

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
Rz
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17-03-2011, 15:52:25 »

สายดาว เก่งครับ สกิลชำนาญของดาวทำไห้โจมสูงมั่ก
ผมเล่นอยุ่ เเต่สายดาวเจอกายมา ดาวก็ดับครับ
กับดักดาว ก้อช่วยได้ดีอยุ่ ทำไห้เวลง่าย
เเต่เจอมอนถึกๆตีตัวนึงนี่เสียดาวเกือบสิบ  Shocked
-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #13 เมื่อ: 17-03-2011, 16:03:06 »

อ้างจาก: HїmãPrãи ♥ ที่ 17-03-2011, 13:42:55

การแก้ไข

ใช่ ใช่ ใช่

ของที่เอามาทำยานี่ดิ วิ่งหาหัวขวิดเลย - -*

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
ป้าย:
หน้า: [1]