GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ครัยมีวิธีแนะนำ การอัปสกิลแระใส่ของดีดี อาชีพ วิทซ์ ม้างงง...  (อ่าน 389 ครั้ง)
CN'MiWZii♥O~Day
Newbie
*

ครัยมีวิธีแนะนำ การอัปสกิลแระใส่ของดีดี อาชีพ วิทซ์ ม้างงง...
« เมื่อ: 16-03-2011, 19:13:32 »

คือ ตอนนี้ก๊อเร่นอยู่อาชีพนึงอ่ะค่า เร่น วิทซ์ ครัยพอมีวิธีแนะนำ การอัป สกิล และ การใส่ของ ดีดี มั่งคะ ช่วยๆๆ แนะนำกัลหน่อย

Smiley Smiley Smiley

**ขอบคุณ ล่วงหน้าสำหรับการแนะนำดีดนะคะ ^^  laugh laugh

หวานบริสุทธิ์ :P
Full Member

พิมพ์ผิดมาตลอดเลยหรอ tt*

Re: ครัยมีวิธีแนะนำ การอัปสกิลแระใส่ของดีดี อาชีพ วิทซ์ ม้างงง...
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-03-2011, 19:27:45 »

เซ็ตปราชค่ะเป็นที่ นิยมตลอดกาลสำหรับ วิ รัก

Credit By : ...WhiteTea...
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: ครัยมีวิธีแนะนำ การอัปสกิลแระใส่ของดีดี อาชีพ วิทซ์ ม้างงง...
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-03-2011, 20:40:30 »

รู้สึกผมจะอ่าน ภาษาวิบัติไม่ค่อยออกเท่าไรนะครับ [ ลอยทะเลแล้ว  Evil X

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-03-2011, 21:06:46 »

โอ๊ะโอ~ งั้นก็ ขอโทดทีด้วยนะคะ จะพยายามใช้ภาษาไทย ให้ถูกต้องมากขึ้น นะคะ

Evil Evil

Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-03-2011, 08:53:52 »

อ้างจาก: CN'MiWZii♥O~Day ที่ 16-03-2011, 21:06:46
   โอ๊ะโอ~ งั้นก็ ขอโทดทีด้วยนะคะ จะพยายามใช้ภาษาไทย ให้ถูกต้องมากขึ้น นะคะ

Evil Evil

ครับๆ แต่ถามก่อนว่าจะเล่นสายไร ส่วนสเตตัสก็ int+ dex ครับ ของก็เซ็ดปราช

ASURACLUP06
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17-03-2011, 17:03:03 »

[size=120pt] อ่อๆ เล่น สาย ดิน-น้ำ อ่ะจร่ะๆ[/size]    laugh laugh

Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17-03-2011, 17:06:38 »

* เล่นสาย   ดิน-น้ำ ค่ะ

Evil Evil
~::เนเน่::~
Full Member

::ชาติ::ศาสนา::พระมหากษัตริย์::

« ตอบ #7 เมื่อ: 17-03-2011, 17:10:32 »

ที่นิยมก็ เซตปราช  ไม้เกล็ด จ้า 

ปล.ทำวิทยานิพนธ์อยู่นะค่ะ เวลาออนไม่เยอะแต่จะพยายามมาวอร์นะจ๊ะ
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17-03-2011, 18:10:57 »

Smiley Smiley           ใจ ม๊ากๆๆ นะคะ ^^
ϟ,LMż'
Hero Member

พรมลิขิต มีจริงใช่ไหม ,, '

« ตอบ #9 เมื่อ: 17-03-2011, 18:20:36 »

ของเซตปราช เสื้อคลุมลงอาคม กุดไอซ์ หน้ากากวินญาญแค้น
ไม้เท้าเกล็ด

ปล.แล้วแต่คนเล่นครับ ถ้าคนเล่นเน้นโจมตีดินแรง ก็ใส่เสื้อคลุมภิภพ ที่ซื้อได้ตามร้านเมืองเอลฟ์
แต่ถ้าเน้นกันเวทเยอะ ใส่คลุมลงอาคม

ส่วนตัวผมมี 2 ชุด เวลาเจอพวกกันเวทน้อยก็ใส่ เสื้อคลุมภิภพจะได้พสุธาแรงๆ
แต่ถ้าเจอสายเวทเดียวกัน ผมใส่คลุมลงอาคม

Smiley Smiley Smiley

รัก หมิว
"It's easy to say 'I LOVE YOU'. But only 'I DO' says you're really one, for always..."
คําว่ารักใครก็พูดได้ แต่สิ่งสําคัญกว่านั้นคือรักที่รักจริงๆ จากหัวใจ
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 17-03-2011, 18:28:42 »

เล่นน้ำก็จะมีสกิล
พลังอควา 5
หอกวารี 5
สัมผัสแห่งอวา 3
สายลมเหมันต์ 5
หมอกแห่งเทอร์ร่าห์ 5
บวกกับทักษะดิน เพื่อเป็นทางผ่านไป หมอกค่ะ
พลังเทอร์ร่าห์ 1
สัมผัสแห่งเทอร์ร่าห์ 3

เล่นดินก็จะมีสกิล
พลังเทอร์ร่าห์ 5
ธรณีพิโรธ 5
สัมผัสแห่งเทอร์ร่าห์ 3
พสุธากัมปนาท 5
หมอกแห่งเทอร์ร่าห์ 5
ทักษะสายธาตุน้ำที่บังคับ
พลังอควา 1
สัมผัสแห่งอวา 3

ทักษะสายทั่วไปที่ต้องมีค่ะ
ศาสตร์แห่งมหาเวทย์ 5
สะกดเวลา 5
เกราะเวทย์ 3

ที่แดงไว้ ต้องอัพทุกคน^^

เครติดท่าน ~¤° T i T l e ™ °¤~

ASURACLUP06
ϟ,LMż'
Hero Member

พรมลิขิต มีจริงใช่ไหม ,, '

« ตอบ #11 เมื่อ: 17-03-2011, 18:30:46 »

เอ่อคือว่า ที่คุณเอามาเหรียญไม่พอนะ
ก่อนก๊อปกรุณาอ่านนิดนึงก็ยังดีเน้อ

รัก หมิว
"It's easy to say 'I LOVE YOU'. But only 'I DO' says you're really one, for always..."
คําว่ารักใครก็พูดได้ แต่สิ่งสําคัญกว่านั้นคือรักที่รักจริงๆ จากหัวใจ
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 17-03-2011, 18:34:55 »

พอครับ ถ้าเน้นน้ำก็น้ำ เน้นดินก็ดิน ดูดีดี  Smiley Smiley

ASURACLUP06
เมือง
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 20-03-2011, 09:38:58 »

ใส่เซทปราชครับ ราคาประมาณ70เอ็ม +ไม้เกล้ด ยศสูงๆซักอุปราชก็45เอ็ม รวมแล้วเตรียมเงินไว้ครับ 115เอ็ม
ส่วนสกิล

แคสเตอร์
ไร้ธาตุและสกิลเสริม
ศาตราเวท10
ศรเวท 10
สายดิน
พฤกษาพันธนาการ 3
พสุทาทลาย5
ปรัชยาแห่งเฮอราเคิล2
สายนํ้าแข็ง
พลังนํ้าแข็ง3
เยือกแข็ง5
(สำหรับสายนี้คือสายเวลหากแบทจะอัพพลังนํ้าแข็งเต็ม10)

สกิลวิซาด
ไร้ธาตุสกิลเสริม
สะกดเวลา+ศาสตรามหาเวท 5
เกราะเวท1(ใส่ปราชอัพแค่1ก็พอ)
สกิลสายเทพ
พลังแห่งอควา 1
พลังแห่งเทอร์ร่า1
สกิลสายดิน
สัมผัสให้เทอร่า3
ธรณีพิโรธ 5
พสุทากัมปนาท5
สายนํ้า
สัมผัสแห่งอควา3
หอกวารี 5
สายลมเหมันต์ 5
เหรียญ จะเหลือ1 จะเอาไปอัพอะไรก็ได้ระหว่าง หมอกเทอร์ร่าหรือ สกิลสายเทพอันใดอันหนึ่งหใ้แรงขึ้น

ป.ล. นี่เป็นเพียงแนวทางนะครับ

Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 20-03-2011, 14:09:56 »

Smiley Smiley  ใจม๊ากๆๆ ค่ะ ^^

laugh laugh
ป้าย:
หน้า: [1]