GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำงานกันเป็นระบบ เกมส์ไทยจะก้าวไกล  (อ่าน 199 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

ทำงานกันเป็นระบบ เกมส์ไทยจะก้าวไกล
« เมื่อ: 16-03-2011, 13:35:12 »

ปัญหาการเลื่อนอัพ ประจำสัปดาห์ ที่มันมีปัญหา เพราะทีมงานทำงานกันไม่เป็นมืออาชีพ คับ จะอัพวันพุธคุณต้องเช็คระบบแต่วันอังคารแล้ว แล้วอะไรที่จะอัพ อัพ แล้วจะมีบัคไหม ก็ต้องหาให้เจอด้วย ไม่ใช่ทำงานกันแบบ ลวกๆ พอถึงวันพุธ ทีก็อัพที อะไร จะบัคก็ให้ผู้เล่นไปหากันเองแล้วแจ้งมาแลกหมวก เจริญละ พ่อ ทำงาน แบบนี้ พัฒนาตัวเองก่อนนะทีมงาน แล้ว เกมส์ไทยจะก้าวไกล จะเจริญหรือไม่ คน นี่แหละคับ เป็นหลักสำคัญ  Angry
จีเอ็มหมูอ้วนน่ารักจัง
Asura Supporter
Jr. Member

สวยที่สุดในสามโลก

Re: ทำงานกันเป็นระบบ เกมส์ไทยจะก้าวไกล
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-03-2011, 13:41:42 »

เนื่องจากอินเตอร์เน็ตที่บริษัทมีปัญหาบางประการ จึงทำให้ไม่สามารถอัพเดทแพทซ์ได้
ทางทีมงานต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ

~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ทำงานกันเป็นระบบ เกมส์ไทยจะก้าวไกล
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-03-2011, 13:51:32 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 16-03-2011, 13:35:12
ปัญหาการเลื่อนอัพ ประจำสัปดาห์ ที่มันมีปัญหา เพราะทีมงานทำงานกันไม่เป็นมืออาชีพ คับ จะอัพวันพุธคุณต้องเช็คระบบแต่วันอังคารแล้ว แล้วอะไรที่จะอัพ อัพ แล้วจะมีบัคไหม ก็ต้องหาให้เจอด้วย ไม่ใช่ทำงานกันแบบ ลวกๆ พอถึงวันพุธ ทีก็อัพที อะไร จะบัคก็ให้ผู้เล่นไปหากันเองแล้วแจ้งมาแลกหมวก เจริญละ พ่อ ทำงาน แบบนี้ พัฒนาตัวเองก่อนนะทีมงาน แล้ว เกมส์ไทยจะก้าวไกล จะเจริญหรือไม่ คน นี่แหละคับ เป็นหลักสำคัญ  Angry

มืออาชีพมากๆ คับ แนะนำแต่ละอย่างสุดยอดจริงๆ เลยคับ Smiley

แต่ขอออกความเห็นนิดนึงละกันเนอะ คงไม่ว่ากัน
ที่ว่าให้ตรวจสอบตั้งแต่วันอังคาร ก็เกมยังเล่นได้ตามปกติ จะรู้มั้ยล่ะคับว่ามีปัญหา
จะรู้ก็ต่อเมื่อปิดเซิฟเวอร์เพื่อปรับปรุงและอัพเดทนั่นแหละ
แล้วบัคมันก็ไม่ใช่ว่าพออัพเดทแล้วจะรู้ว่าบัคหรือไม่บัค เหอะๆ

เรื่องบัคนี่ ก่อนจะลงให้ทดสอบในเซิฟนรกน่ะ โปรแกรมเมอร์จะต้องตรวจสอบมาแล้วในระดับหนึ่ง
และคงจะมีจีเอ็มท่านอื่นๆ เข้าช่วยเหลือในการทดสอบด้วยอีกส่วนหนึ่ง จึงจะอัพเดทมาให้ผู้เล่นได้ทดสอบกันในเซิฟนรก
ก็อยู่ที่ผู้เล่นในเซิฟทดสอบด้วยส่วนหนึ่ง ว่าจะเล่นเพื่อเอาสนุกอย่างเดียว หรือเล่นเพื่อช่วยทดสอบบ้าง
เจอบัคแล้วจะแจ้งหรือไม่แจ้ง หรือเก็บเอาไว้ใช้สร้างผลประโยชน์ให้ตัวเองและพวกพ้อง อันนี้ก็สุดแท้แต่ใจคนล่ะนะ

บัคอ่ะนะ บางทีที่เซิฟทดสอบมันไม่เกิด แต่พออัพขึ้นเซิฟหลักมันก็เกิดขึ้นได้
บางทีก็เป็นบัคที่ตรวจสอบไม่เจอในตอนแรก ก็อัพขึ้นเซิฟหลักไป แต่มาตรวจสอบเจอในเซิฟทดสอบเอาภายหลัง
พอไปทดลองทำที่เซิฟหลัก บางทีก็ทำไม่ได้ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น มันเป็นบัคเฉพาะเซิฟเวอร์ ก็มี

ว่าแต่ถ้าจะให้ทำตามที่คุณบอกน่ะ ไม่ต้องเปลี่ยนอัพเดทเซิฟเวอร์เป็นวันอังคารรึไงค๊าบบบ พี่น้อง
 laugh

LD
Sr. Member

หล่อมั้ย

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-03-2011, 13:53:02 »

TOTเน่าคับ เล่นอสุราโคดเเลค

ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16-03-2011, 16:07:12 »

เอาหน่าเห็นใจ GM หน่อย เขาต้องหาเงินเข้าบริษัท เขาไม่มีเวลา เทสบักหรอก เขาเอาเวลาไปทำอันนี้อยู่ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54573.0

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #5 เมื่อ: 16-03-2011, 16:25:37 »

ครับ...น้อมรับทุก คำ ติ ชม ครับ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #6 เมื่อ: 16-03-2011, 16:35:43 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 16-03-2011, 16:07:12
เอาหน่าเห็นใจ GM หน่อย เขาต้องหาเงินเข้าบริษัท เขาไม่มีเวลา เทสบักหรอก เขาเอาเวลาไปทำอันนี้อยู่ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=54573.0
ขอบอกว่าไม่เสียเวลาเลยครับผม เพราะเป็นโปรโมชั่นเก่าเมื่อสิ้นปีที่แล้วครับ (แค่เปลี่ยนไอเทมให้เหมาะสม)

ซึ่งไม่กระทบต่อการพัฒนาระบบ หรือการแก้ไขบัคแต่ใดครับ  Evil Evil

แต่ที่มีปัญหาเลื่อนการอัพเดทวันนี้ จากปัญหาทางเทคนิคและการดำเนินการล้วนๆ ครับ (เพราะอินเตอร์เน็ตของฝ่ายโปรแกรมเมอร์มีปัญหาไม่สามารถใช้งานได้ จนถึงปัจจุบันนี้ครับ)

เพื่อความแน่นอนในการอัพเดทจึงต้องขอเลื่อนการอัพเดทครับ Smiley Smiley

☆บิวตี้จอมป่วนโลก>0<☆
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 16-03-2011, 19:34:05 »

ผมไม่ว่าอะไรพี่จีเอ็มหรอกครับเพราะผมว่าพี่เขาทำงานเต็มที่และทำได้ดีและลุงจีเอ็ม laugh laugh  แก้ไขไว้ๆนะสู้ๆๆเป็นกำลังใจให้
แต่พี่ช่วยเอาของโซลยา200เข้ามาที่จิ Angry Angry
555+ไปละบะบาย Cool Cool laugh laugh Evil

ความทุกข์ของการรอนั้น.......เหมือนเชือดที่พันร่างกายอยู่
......ยิ่งดิ้นเท่าไร ยิ่งมัดแน่นขึ้นเท่านั้น .... แล้วมันก็มีแต่ความทุกข์
ความเจ็บปวดทั่วร่างกายร้อยเท่าพันเท่า......
ป้าย:
หน้า: [1]