GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องของขวัญเอามาขายหาเงิน แต่งานเก่าดองข้ามปี  (อ่าน 228 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

กล่องของขวัญเอามาขายหาเงิน แต่งานเก่าดองข้ามปี
« เมื่อ: 16-03-2011, 10:23:27 »

มาอีกแล้วคับกิจกรรมหาตังส์ของจีเอ็ม คราวนี้แจกแว่นแดง ทีงี้ ขยันคิดกันจัง ทีของแรร์ นี่แจกกันข้ามปี จนปีหน้ายังไม่รู้จะอัพกันหมดหรือยังเลย เรือ่งหาตังส์จีเอ็มไม่มีดอง แต่เรื่อง งานอื่นที่ทำไว้ กับ ดอง ข้ามมาเป็นปีแล้ว โครงการที่จะปรับปรุงทั้งหลาย เห็นบอกมาหลายเดือนก็ไม่เห็นจะมาถึงซะที กระทู้ นี้ ผม อยากเชิญเพื่อน มาประนาม จีเอ็มคับ เผื่อเค้าจะรู้ตัวแล้วขยันทำงานกันมากกว่า ขยันหาเงิน  Evil
จะดอง ก็ดอง จะแบน ก็แบน แต่ บอกได้ว่า พวกคุณเห็นแก่เงิน มากไป และที่สำหรับ ผมไม่กลัวพวกคุณ.....    Angry
DarkEagle
Sr. Member

Re: กล่องของขวัญเอามาขายหาเงิน แต่งานเก่าดองข้ามปี
« ตอบ #1 เมื่อ: 16-03-2011, 10:38:09 »

Shocked หุหุ ตาคนนี้หงุดหงิดไรมาแต่เช้าเลยวุ้ย  Evil

ผมรักเกมส์ไทยครับ เกมส์ไทยรักคนไทยป่าว
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: กล่องของขวัญเอามาขายหาเงิน แต่งานเก่าดองข้ามปี
« ตอบ #2 เมื่อ: 16-03-2011, 12:52:19 »

บอรฺ์ดผู้กระทำผิด ดองไว้ ตั้งแต่ รีที่แล้ว แล้วน๊ะ ยัง ไม่มา จัดการอีก ทีเรื่องเงิน เอาของสุดยอดมาล้อ เช่นแว่นแดงงี้

เห็นมีGMบอกว่าถ้าผู้เล่นไม่เติมเงินก็อยู่ได้แต่ถ้าไม่มีคนเล่นเซิฟจะต้องปิด เลยสงสัยยุว่า แล้วทำไมไม่ขายเป็นบิลล่า Huh?

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 16-03-2011, 12:54:46 »

ขอบคุณเพื่อนๆ คับที่ตอบกระทู้กันเข้ามา แต่ความจริงถึงไม่ตอบแค่แวะมาดู กระทู้ผมก็ดีใจแล้ว  Evil
..Maid..
Sr. Member

กูรูคับ

« ตอบ #4 เมื่อ: 17-03-2011, 10:57:45 »

อืม จะว่าไปเรื่องแบบนี้มันก็แล้วแต่คนมองนะครับ

มองในแง่ดี : 1. กำลังทำการปรับปรุงระบบให้ดีขึ้นเพื่อความสมบูรณ์ยิ่งขึ้น เพื่อจะได้ไม่เกิดบัคหลังการเอาลงในภายหลัง

2. ทีมงานไม่พอ โปรแกรมเมอร์ไม่มี ทำงานไม่ทัน

3. บริษัทเงินทุนหมุนเวียนไม่พอจึงต้องเอาโปรโมชั่นแบบนี้มา ไม่งั้นบริษัทจะเจ๊ง (พวกเราทุกคนจะไม่มีเกมเล่นนะเออ)

4. งานเค้าเยอะ ใจเย็นๆ บุลคลากรในบริษัทน้อยเกิน ทำงานไม่ทันคร้าบ~

มองในแง่ร้าย :
1. ทีมงานทำงานชักช้า แด_ตังอย่างเดียว

2. บัคเอย อะไรเอย ไม่รู้จักแก้มั่งวะ ทำงานกันภาษาอะไร ชักช้าขนาดนี้

3. ทีมงานไร้ประสิทธิภาพจัด ทำงานกันไม่เป็น เป็นแต่แก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปเรื่อยๆ ไม่รู้จักการป้องกัน

4. จีเอ็มเฮงซวย นโยบายบ้าบอ คิดกันเป็นแค่นี้

5. ชีวิตนี้ไม่ทำอะไรนอกจากเข้ามาดูบอร์ด แก้ตัวไปวันๆเพื่อให้ผู้เล่นเย็นลงแล้วก็ล๊อคกระทู้3[/color]

ปล. อันนี้เป็นความเห็นของหลายๆคนที่ผมรับฟังมานะครับ แต่ผมบอกไว้ก่อนเลยว่า คนเรามักจะมองแต่แง่ร้ายของคนอื่นอยู่เสมอ บางคร้งเราก็ต้องมองในแง่ดีบ้าง แต่ไม่ได้หมายความว่าความดีมันจะลบล้างความเลวได้นะครับ มันทดแทนกันไม่ได้ มันแค่ทำให้ผู้คนมองคุณว่าเป็นคนที่เบา(แผ่นดิน)ขึ้นเท่านั้น

ปล. ไม่ใช่กระเทยน้าเฟ้ยยยยยย
ป้าย:
หน้า: [1]