GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับ ฉายา นำหน้า Gm และอื่นๆ มากมาย Y_Y  (อ่าน 465 ครั้ง)
ไซโต ฮาจิเมะ
Asura Special
Hero Member

สิ่งไหนไม่ดี รู้อยู่ อย่าทำ

เกี่ยวกับ ฉายา นำหน้า Gm และอื่นๆ มากมาย Y_Y
« เมื่อ: 29-09-2007, 23:39:39 »

จากการที่ผม เข้าไปเล่นเกมส์ ในวันที่ 2 ของการหยุดเล่น 2 อาทิตย์
ผมเห็นการเปลี่ยนแปลง และการกระทำต่างที่ผู้เล่นได้กระทำ
ซึ่งความเห็นส่วนตัวของผม ไม่ได้พาดพิง หรือเกี่ยวข้องกับบุคคลใด เพียงเพื่อ
ใส่ร้าย กล่าวหา ยุแยง แต่ประการใด
ซึ่งผมจะแยกเป็นข้อๆ ดังนี้

1. การลากมอนสเตอร์ ซึ่งเห็นได้ชัด ว่ามันผิดกฏ ที่ได้กำหนดไว้ชัดเจน แต่ว่า ผมเข้าใจ ว่าเป็นการเก็บเลเวล ไม่ว่ากันครับ
( แต่ผมเคยอ่านคำพูดของ Gm บางท่านว่า กฏก็คือ กฏ )
2. ระบบสกิลที่ไม่เอื้อต่อการเก็บเป็นระบบปาตี้ เท่าไหร่นัก ซึ่งข้อนี้เห็นชัดเจนว่า
 2.1 วิซาจ เก่งมาก - มากๆ ทุกครั้งที่ผมเล่น ไฟเตอร์สายหอก สามารถที่จะลากมอนสเตอร์ ( ซึ่งมันผิด ) แล้วให้แคสเตอร์ยิงเวทย์หมู่
 แต่เนื่องจากปรับปรุง ทำให้กระผม อ่อนแอลง ( พูดตรงๆ เลย ) ลากมอนได้น้อยลง วิซาจ - แคส เก่งขึ้นมากมาย จนไม่มาตี้ด้วยละ
 โอเคข้อนี้ ผมดีใจด้วยที่เค้าเก่งขึ้น แต่ทำไมตัวผมถึงอ่อนแอเช่นนี้
 2.1 สกิล สายหอก แทงช้า ข้อนี้ ชัดเจนว่า ช้ามากมาย แต่ก็มีผลดีตรงที่มีสกิล แทงแม่นยำเพิ่มขึ้น ทำให้แทงแม่น และแรงขึ้น
 ข้อนี้ มันทดแทนกันได้เล็กน้อย แต่ถึงอย่างไร ผมก็อยากให้ สกิล " แทง " กลับมา มันช่วยให้ผมสามารถเก็บเลเวลเองได้ ถึงไม่ต้องลากก็พอไหว
 ( มีบัค รูป สกิล แทงแม่น กลายเป็น รูปดาบแทน หากท่านสังเกตุ แก้ไขให้ด้วยก็ดีครับ )
 2.2
3.  เกี่ยวกับ Gm ซึ่งคำนำหน้า ของ Gm นั่น ควรที่จะเป็น Gm อาสา , Gm อาสาสูง ฯลฯ
 เพราะว่าท่าน อาสามาทำหน้าที่ Gm ที่ท่านต้องการ ผมจึงคิดว่า ท่านควรที่จะแสดงตนเองว่าท่านคือ
 Gm ไม่ใช่ โอ้อวด โม้ ทำให้ผู้อื่นเข้าใจว่าท่านนั้น มิได้แอบอ้าง
 ผมจึงคิดว่า เมื่อท่านได้รับหน้าที่ Gm หรือคำนำหน้า Gm ท่านควรที่จะพึงพอใจ
 และทำหน้าที่ให้ดีอย่างที่สุด หากท่านคิดว่า คำนำหน้าอื่นเหมาะกับท่าน
 ผมเองก็ มิสามารถกล่าวคำใดได้ แต่ผมอยากจะกล่าวถึง หรือ พูดถึง การแสดงตัวของท่าน
 ว่าท่านคือ Gm เท่านั้นเองครับ
4.  เกี่ยวกับ sever ซึ่ง ช่วงนี้ แลค บ่อยมาก
 ผมเข้าเกมส์ พร้อมกับเชคความเร็วของอินเตอร์เน็ต ของผมเสมอๆ
 ซึ่ง บางครั้ง ตัว เซิฟเวอร์เอง ก็แลค ก็ไม่เข้าใจว่าเกิดขึ้นเพราะเหตุใด
 แค่อยากทราบว่า มันเกิดขึ้นเพราะเหตุใด เท่านั้นเองครับ
 เซิฟเวอร์แลค มันทำให้ การอัพสกิลของผม ผิดพลาด
 เหรียญ หายไป 1 เหรียญ แง่มๆ ผมต้องกลับมารี แล้วไปอัพใหม่
 ไม่เปงรายครับ เหรียญหาย ผมรีได้ แต่ถ้าของตก แลค เก็บไม่ทัน
 สายลมผ่านมาแล้ว Have ไป ก็คง เอากลับมามิได้เนอะ
5.  เกี่ยวกับ กิจกรรม นับศพคาเดท ( วันนี้ )
 ผมได้เข้าเล่นตัวคาเดท ซึ่งมันก็วุ่นวายเป็นธรรมดาตามปกของคนหมู่มาก
 ยังมีการโกงเหมือนเดิม คือการชุบชีวิต คาเดท 1 คน ผมเห็นชัดเจนว่า เค้าตายไปแล้ว
 ไม่มีภาพให้ดู แต่ผม จำได้ว่าเค้าได้ตายไปแล้ว แต่ไม่เป็นไรครับ กิจกรรมดำเนินต่อไป
 จนจบ ทีมผมชนะ โอเค ไม่ว่าไร จนจบกิจกรรม...
 มีอย่างนึงอยากให้ Gm แก้ไข คือ ...
 เมื่อกิจกรรมจบลงแล้ว ท่าน Gm กรุณาช่วยบอกด้วยว่า ทีม ... ชนะ
 แล้วให้ทีมที่ฝ่ายแพ้ หรือไม่ได้รับของรางวัล กรุณาออกจากห้องด้วย
 แค่นี้แหละ การแจกของรางวัลจะได้รวดเร็วขึ้น อีกนิด นึง
6.  เรื่อง ไอเท็ม ระเบิด ต่างๆ
 อยากให้ระเบิดที่ใช้วาง มีระยะเวลาในการยกเลิก หรือ หายไป
 เพื่อเป็นการลด อาการแลค ได้บ้าง เล็กน้อยก็ยังดี ระเบิดมากจนเกินไป
 จนผมอดคิดไม่ได้ว่าคนรวย จะได้เปรียบคนจนอย่างไร ยกตัวอย่างกิจกรรม นับศพคาเดท
 หากว่าทีมเปลี่ยนอาชีพ มีเงินมาก (สมมุตินะครับ ) วางระเบิดเอาไว้มากๆ หากมอนสเตอร์ ออกมา
 ไม่ว่าจะกี่ตัว โดนระเบิดเป็นกลุ่มแบบนี้เข้า ยังไงก็ต้องตายครับ คิดง่ายๆ วางคนละ 20 อัน
 ในห้องมี เปลี่ยนอาชีพ 30 คน ปาเข้าไป 600 อันละครับ
 มันออกจา .... ปายหน่อยนะครับ เรื่องระเบิด ยังไงก็พิจารณาด้วยครับ
7.  โป๊ะเชะของเรนเจอร์
 จากการอัพแพทใหม่ เท่าที่ผมเล่นเรนเจอร์ ในการติดโป๊ะแต่ะละครั้งเพิ่มขึ้น
 แต่ ... การติด โป๊ะเชะแต่ละครั้ง ไม่เท่ากัน ในการคำนวนและการคาดเดาของผมอาจจะถูกต้องหรือไม่ถูกต้อง ดังนี้
 โจมตี ปกติ 90 - 120 เมื่อโจมตีมอนสเตอร์ ครั้งแรกโจมตีมอนสเตอร์ 90 หน่วย หากติดโป๊ะเชะ ก็จะอยู่ที่ ราวๆ ประมาณ 150+
 หากติดโป๊ะเชะใน การโจมตีครั้งที่ 2  120 โป๊ะเชะก็จะราวๆ ประมาณ 240 ( ที่กล่าวมานี้ สมมุตินะครับ )
 หากการคาดเดาของผมไม่ผิด คงจะเป็นเช่นนี้ แต่ผม ติดใจนิดนึง คือ โป๊ะเชะ บางครั้ง มันเบามากกว่าการโจมตีธรรมดาเสียอีก
 ส่วนอัตราการติดโป๊ะเชะบ่อยขึ้น อันนี้ข้อดีครับ ขอบคุณ
8.  สกิลเรนเจอร์ สกิลหมอกควัน
 ไม่ทราบว่าการใช้สกิล จะทราบได้อย่างไรว่ามอสเตอร์ตัวนั้นได้รับผลของสกิลแล้ว
 จากของเดิม เมื่อมอนสเตอร์ ได้รับผลของสกิลแล้ว จะมีแสงกระพริม ที่ตัวของมอนสเตอร์
 แต่ จากการอัพเดท แล้ว สกิลนี้ ไม่มีการกระพริบ หลังจากการใช้สกิลอีกต่อไป
 ไม่ทราบว่า ได้เอาออกไป หรือว่า จะยังไง ?
ขอขอบคุณ ทุกๆ ท่านที่แวะเข้ามาอ่าน และ เสนอความคิด
หากมีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้
และขอขอบคุณ ที่ติชม หรือท้วงติง ทุกๆ ความเห็นครับ

ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

Re: เกี่ยวกับ ฉายา นำหน้า Gm และอื่นๆ มากมาย Y_Y
« ตอบ #1 เมื่อ: 30-09-2007, 02:57:07 »

- - ยาวจัง
ขอตอบข้อ1 ก่อน
การลากมอนเตอร์ ไม่ผิดกฎ น่ะ ลองกลับไปอ่านมาใหม่
แต่การลากมอนเตอร์เพื่อก่อกวนผู้เล่นอื่นผิดกฎ
แต่มันก็เป็นมารยาทผู้เล่น ถ้ามอนน้อยๆ ไม่ควรจะกั๊กไว้คนเดียวโดยเฉพาะ เอามารวมกันแล้วฆ่าทีละตัว
ข้อ2.1 เหมือนก่อนนั้นแหล่ะที่แทงเร็ว หอก โกงมากเขาเลยปรับ(pvp กัน ไม่มีใครชนะหอก)
ข้อ4 - -ผมไม่แลค น่ะ อันนี้ก็ไม่ทราบ ลื่นสบาย ลองดูเน็ตตัวเอง
ข้อ6 ตอนนี้รู้สึกกับระเบิดจะบัค ปกติต้องใช้ได้แค่ทหาร
- -. คน รวยเอาเปรียบคนจนรึเปล่า ลองมาเป็นทหาร สายระเบิดดูล่ะกัน จนลงทุกวัน
คนใช้ระเบิด ใช่ว่าจะรวยน่ะ - -"
อยากให้กับระเบิดอยู่ได้ไม่นานเหมือนกัน น่าจะมีremove ออกภายใน1-3นาที

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
Hero Member

Re: เกี่ยวกับ ฉายา นำหน้า Gm และอื่นๆ มากมาย Y_Y
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-09-2007, 03:05:53 »

ขอบคุณครับ สำหรับความคิด
และเสียสละเวลามาอ่าน และตอบ
 Sad
ที่เขียนเยอะๆ ไม่ใช่อะไรหรอก
ตั้งไว้เยอะๆ หลายๆ กระทู้ เปลืองครับ
เด๋วจะเป็นการรบกวนคนอื่นเค้า
ทีเดียวรวบยอด เอาให้ครบเลยดีกว่า

UpToOU
Sr. Member

^^ยิ้มทั้งน้ำตา

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-09-2007, 03:09:54 »

อุอุ   รัก
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-09-2007, 14:31:45 »

อ้างจาก: ตานู๋ ที่ 29-09-2007, 23:39:39
จากการที่ผม เข้าไปเล่นเกมส์ ในวันที่ 2 ของการหยุดเล่น 2 อาทิตย์
ผมเห็นการเปลี่ยนแปลง และการกระทำต่างที่ผู้เล่นได้กระทำ
ซึ่งความเห็นส่วนตัวของผม ไม่ได้พาดพิง หรือเกี่ยวข้องกับบุคคลใด เพียงเพื่อ
ใส่ร้าย กล่าวหา ยุแยง แต่ประการใด
ซึ่งผมจะแยกเป็นข้อๆ ดังนี้

1. การลากมอนสเตอร์ ซึ่งเห็นได้ชัด ว่ามันผิดกฏ ที่ได้กำหนดไว้ชัดเจน แต่ว่า ผมเข้าใจ ว่าเป็นการเก็บเลเวล ไม่ว่ากันครับ
( แต่ผมเคยอ่านคำพูดของ Gm บางท่านว่า กฏก็คือ กฏ )
2. ระบบสกิลที่ไม่เอื้อต่อการเก็บเป็นระบบปาตี้ เท่าไหร่นัก ซึ่งข้อนี้เห็นชัดเจนว่า
 2.1 วิซาจ เก่งมาก - มากๆ ทุกครั้งที่ผมเล่น ไฟเตอร์สายหอก สามารถที่จะลากมอนสเตอร์ ( ซึ่งมันผิด ) แล้วให้แคสเตอร์ยิงเวทย์หมู่
 แต่เนื่องจากปรับปรุง ทำให้กระผม อ่อนแอลง ( พูดตรงๆ เลย ) ลากมอนได้น้อยลง วิซาจ - แคส เก่งขึ้นมากมาย จนไม่มาตี้ด้วยละ
 โอเคข้อนี้ ผมดีใจด้วยที่เค้าเก่งขึ้น แต่ทำไมตัวผมถึงอ่อนแอเช่นนี้
 2.1 สกิล สายหอก แทงช้า ข้อนี้ ชัดเจนว่า ช้ามากมาย แต่ก็มีผลดีตรงที่มีสกิล แทงแม่นยำเพิ่มขึ้น ทำให้แทงแม่น และแรงขึ้น
 ข้อนี้ มันทดแทนกันได้เล็กน้อย แต่ถึงอย่างไร ผมก็อยากให้ สกิล " แทง " กลับมา มันช่วยให้ผมสามารถเก็บเลเวลเองได้ ถึงไม่ต้องลากก็พอไหว
 ( มีบัค รูป สกิล แทงแม่น กลายเป็น รูปดาบแทน หากท่านสังเกตุ แก้ไขให้ด้วยก็ดีครับ )
 2.2
3.  เกี่ยวกับ Gm ซึ่งคำนำหน้า ของ Gm นั่น ควรที่จะเป็น Gm อาสา , Gm อาสาสูง ฯลฯ
 เพราะว่าท่าน อาสามาทำหน้าที่ Gm ที่ท่านต้องการ ผมจึงคิดว่า ท่านควรที่จะแสดงตนเองว่าท่านคือ
 Gm ไม่ใช่ โอ้อวด โม้ ทำให้ผู้อื่นเข้าใจว่าท่านนั้น มิได้แอบอ้าง
 ผมจึงคิดว่า เมื่อท่านได้รับหน้าที่ Gm หรือคำนำหน้า Gm ท่านควรที่จะพึงพอใจ
 และทำหน้าที่ให้ดีอย่างที่สุด หากท่านคิดว่า คำนำหน้าอื่นเหมาะกับท่าน
 ผมเองก็ มิสามารถกล่าวคำใดได้ แต่ผมอยากจะกล่าวถึง หรือ พูดถึง การแสดงตัวของท่าน
 ว่าท่านคือ Gm เท่านั้นเองครับ
4.  เกี่ยวกับ sever ซึ่ง ช่วงนี้ แลค บ่อยมาก
 ผมเข้าเกมส์ พร้อมกับเชคความเร็วของอินเตอร์เน็ต ของผมเสมอๆ
 ซึ่ง บางครั้ง ตัว เซิฟเวอร์เอง ก็แลค ก็ไม่เข้าใจว่าเกิดขึ้นเพราะเหตุใด
 แค่อยากทราบว่า มันเกิดขึ้นเพราะเหตุใด เท่านั้นเองครับ
 เซิฟเวอร์แลค มันทำให้ การอัพสกิลของผม ผิดพลาด
 เหรียญ หายไป 1 เหรียญ แง่มๆ ผมต้องกลับมารี แล้วไปอัพใหม่
 ไม่เปงรายครับ เหรียญหาย ผมรีได้ แต่ถ้าของตก แลค เก็บไม่ทัน
 สายลมผ่านมาแล้ว Have ไป ก็คง เอากลับมามิได้เนอะ
5.  เกี่ยวกับ กิจกรรม นับศพคาเดท ( วันนี้ )
 ผมได้เข้าเล่นตัวคาเดท ซึ่งมันก็วุ่นวายเป็นธรรมดาตามปกของคนหมู่มาก
 ยังมีการโกงเหมือนเดิม คือการชุบชีวิต คาเดท 1 คน ผมเห็นชัดเจนว่า เค้าตายไปแล้ว
 ไม่มีภาพให้ดู แต่ผม จำได้ว่าเค้าได้ตายไปแล้ว แต่ไม่เป็นไรครับ กิจกรรมดำเนินต่อไป
 จนจบ ทีมผมชนะ โอเค ไม่ว่าไร จนจบกิจกรรม...
 มีอย่างนึงอยากให้ Gm แก้ไข คือ ...
 เมื่อกิจกรรมจบลงแล้ว ท่าน Gm กรุณาช่วยบอกด้วยว่า ทีม ... ชนะ
 แล้วให้ทีมที่ฝ่ายแพ้ หรือไม่ได้รับของรางวัล กรุณาออกจากห้องด้วย
 แค่นี้แหละ การแจกของรางวัลจะได้รวดเร็วขึ้น อีกนิด นึง
6.  เรื่อง ไอเท็ม ระเบิด ต่างๆ
 อยากให้ระเบิดที่ใช้วาง มีระยะเวลาในการยกเลิก หรือ หายไป
 เพื่อเป็นการลด อาการแลค ได้บ้าง เล็กน้อยก็ยังดี ระเบิดมากจนเกินไป
 จนผมอดคิดไม่ได้ว่าคนรวย จะได้เปรียบคนจนอย่างไร ยกตัวอย่างกิจกรรม นับศพคาเดท
 หากว่าทีมเปลี่ยนอาชีพ มีเงินมาก (สมมุตินะครับ ) วางระเบิดเอาไว้มากๆ หากมอนสเตอร์ ออกมา
 ไม่ว่าจะกี่ตัว โดนระเบิดเป็นกลุ่มแบบนี้เข้า ยังไงก็ต้องตายครับ คิดง่ายๆ วางคนละ 20 อัน
 ในห้องมี เปลี่ยนอาชีพ 30 คน ปาเข้าไป 600 อันละครับ
 มันออกจา .... ปายหน่อยนะครับ เรื่องระเบิด ยังไงก็พิจารณาด้วยครับ
7.  โป๊ะเชะของเรนเจอร์
 จากการอัพแพทใหม่ เท่าที่ผมเล่นเรนเจอร์ ในการติดโป๊ะแต่ะละครั้งเพิ่มขึ้น
 แต่ ... การติด โป๊ะเชะแต่ละครั้ง ไม่เท่ากัน ในการคำนวนและการคาดเดาของผมอาจจะถูกต้องหรือไม่ถูกต้อง ดังนี้
 โจมตี ปกติ 90 - 120 เมื่อโจมตีมอนสเตอร์ ครั้งแรกโจมตีมอนสเตอร์ 90 หน่วย หากติดโป๊ะเชะ ก็จะอยู่ที่ ราวๆ ประมาณ 150+
 หากติดโป๊ะเชะใน การโจมตีครั้งที่ 2  120 โป๊ะเชะก็จะราวๆ ประมาณ 240 ( ที่กล่าวมานี้ สมมุตินะครับ )
 หากการคาดเดาของผมไม่ผิด คงจะเป็นเช่นนี้ แต่ผม ติดใจนิดนึง คือ โป๊ะเชะ บางครั้ง มันเบามากกว่าการโจมตีธรรมดาเสียอีก
 ส่วนอัตราการติดโป๊ะเชะบ่อยขึ้น อันนี้ข้อดีครับ ขอบคุณ
8.  สกิลเรนเจอร์ สกิลหมอกควัน
 ไม่ทราบว่าการใช้สกิล จะทราบได้อย่างไรว่ามอสเตอร์ตัวนั้นได้รับผลของสกิลแล้ว
 จากของเดิม เมื่อมอนสเตอร์ ได้รับผลของสกิลแล้ว จะมีแสงกระพริม ที่ตัวของมอนสเตอร์
 แต่ จากการอัพเดท แล้ว สกิลนี้ ไม่มีการกระพริบ หลังจากการใช้สกิลอีกต่อไป
 ไม่ทราบว่า ได้เอาออกไป หรือว่า จะยังไง ?
ขอขอบคุณ ทุกๆ ท่านที่แวะเข้ามาอ่าน และ เสนอความคิด
หากมีข้อผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้
และขอขอบคุณ ที่ติชม หรือท้วงติง ทุกๆ ความเห็นครับ

1. การลากมอนสเตอร์ไม่ผิดกฎคับ แต่เป็นมารยาท ถ้าลากพอประมาณและไม่ก่อกวนผู้อื่น(เช่นลากหมด map เพื่อความสะใจหรือ ลากใส่คนอื่น) การลากเพื่อเจตนากลั่นแกล้งผู้เล่นคนอื่นหรือสะใจจะถือว่าผิดกฎคับ แจ้งทีมงานได้เลย
2. เรื่องนี้คงต้องเปิดประชุมก่องคับ ส่วนเรื่อง skill แทงคงไม่กลับมาละครับ เพราะเดี๋ยวจะผิด concept พาราดิน แต่อาจจะแก้ให้ skill ของ สายหอกดีขึ้นหน่อยคับ
3. นั้นก็คือตัวกรผมเอง ซึ่งนานๆ ทีเข้าเกมคับ เพื่อเข้าไปสอบถามเรื่องต่างๆ ในเกม เพื่อมาเป็นข้อคิดคับ ซึ่งลืมใส่ฉายาเลย (ต้องให้พวกทีมงานอีกทีมทำให้คับ Cry ซึ่งลืมบอกทุกที) แต่กิลที่ผมอยู่เป็นกิลของ gm คับ เหอๆ ส่วนพวก gm แอบอ้างหรือ gm ที่ไม่มีฉายา จะทำการสำรวจและใส่ให้คับ
4. เป็นที่ isp ที่ทีมงานใช้ ซึ่งในอนาคตอาจจะเปลี่ยน isp หรือแก้ไขระบบที่ isp คับ
5. รับเรื่องแล้วคับจะไปบอก ท่าน gm ที่จัดให้คับ woon
6. เดวจะสร้างข้อเสียให้กับระเบิดคับ แล้วกับระเบิดใช้ได้เพียง centurian เท่านั้นคับ ซึ่งตอนนี้บัคคับ ส่วนเรื่องมีเวลาของกับระเบิด เดวจะมีคับ รอหน่อยคับ
7. เรื่องอัตราติดโป๊ะนะคับ รู้สึกตอนนี้บัคอยู่เห็นทีมเทคนิคแจ้งมา ว่าติดถี่เหลือเกิน ส่วนเรื่องอัตราความของโป๊ะหลักการเป็นดังนี้คับ
- โป๊ะจะขึ้นจาก 100% เสมอคับ ดังนั้นไม่ต้องห่วงคบว่าจะเบากว่าโจมตีปกติ
- บางทีมันเบากว่าโจมตีปกติ เนื่องจากว่า "ค่า min" มันห่างจาก "ค่า max" มากจึงทำให้เห็นว่ามันน้อยกว่า "ค่า max" ซึ่งเป็นวิธีการดูที่ผิดคับสมมติว่า
     โจมตี 10 - 1000 มีความแรงโป๊ะอยู่ที่ 50% หมายถึง การเอา dmg ที่สุ่มมาคูณกับ 100%+50% (โจมตีปกติ + ความแรงโป๊ะ) จะได้ 150% ซึ่งจะได้ค่าโจมตีติดโป๊ะอยู่ที่ 15 - 1500 จะเห็นได้ว่าค่าต่ำสุดที่ติดโป๊ะมันคือ 15 (เอามาจาก "ค่า min") และค่าสูงสุดอยู่ที่ 1500 (เอามาจาก "ค่า max")
   สรุปมันเป็นไปได้ว่า มีโอกาสต่ำกว่า "ค่า max" ได้ แต่ไม่มีทางที่จะต่ำกว่า "ค่า min"
   วิธีการดู : ติดโป๊ะคือการทะลุค่าป้องกันทุกชนิด ดังนั้นเทียบกับค่าโจมตีของเราได้เลย...(เว้น monster ที่มี block Evil)
    สรุป : ไม่มีทางน้อยกว่า "ค่า min" แต่มีสิทธิ์ต่ำกว่า "ค่า max" คับ คงกระจ่างทุกกรณีนะคับ (จิงๆ แล้วความแรงของโป๊ะขึ้นอยู่กับ skill และ xxx (5555ไม่บอกปล่อยให้งง))
8. จะเช็คให้คับ

เยอะเจงๆ laugh
ปล. มีอะไรอย่างข้อ 8 ก็ช่วยโพสบอกนะคับ ทีมงานทำและเทสกันไม่ทัน Cry

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01-10-2007, 05:40:57 »

ขอบคุณครับ เรป บน กระจ่างขึ้นเยอะ
ไม่ตอบแบบกำกวมให้คิดเอง
หากทีมงานทุกท่าน
ตอบแบบนี้กับผมได้ทุกๆ คน
ผมจะรู้สึกดีมากๆ เลยครับ
 Smiley

ป้าย:
หน้า: [1]