GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2 3
ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ GM อัพเดทแรร์ แปลกๆนะครับ  (อ่าน 957 ครั้ง)
ปิศาจ
Full Member

เอ่อ GM อัพเดทแรร์ แปลกๆนะครับ
« เมื่อ: 11-03-2011, 09:38:23 »

ผมเข้าใจนะว่าทุกคนเขาก็อยากให้ความสามารถแรร์ลงเร็วๆ  แต่ว่าจากวันแรกๆ ที่ลงมาผมว่าก็ พอใช้ได้นะ  แต่วันนี้มานั่งดูของแรร์ในคลัง ปรากฎว่าค่อนข้างจะตกใจคือ

ผ้าคลุมจักพรรดิ์  เพิ่มพลัง  1000  ซึ่งอันเดิมเหมือนจะเป็น ผ้าคลุมแรร์เวทเวล 79   ปกติก่อนหน้าอัพ ราคา 2 M เกลื่อนตลาดเพราะมันดรอปได้จากมอนในบ่อเห็ด  แต่ตอนนี้ กลายเป็น 23 M ในตลาดไปเลย  มันดีขึนเวอร์ แต่ก็ดีครับที่ดีขึ้นมาก  แต่ทำไม ผ้าคลุมแรร์หนักเวล 79  ถึงสถานะไม่ได้เรื่องเลยหละครับ แล้วอีกอย่าง

เสื้อแรร์วิเวล 75  ใส่ความสามารถ ต้านทาน 10 %  ราคาตอนซื้อมา 25M  ตอนนี้ให้ฟรียังไม่มีใครใส่เลยไปใส่เสื้อมหาเวทยยังดีซะกว่า

GM  หยุดเอาลงก่อนดีกว่า ผมว่าก่อนเอาลง เขียนลงกระดาษแล้วเอามาให้หลายๆคนช่วยดูก่อนเอาลงดีกว่าไหม  ราคาของในตลาดผันผวนไปหมดแล้ว  ผมว่าก่อนเอาลงเอามาคุยกันในบอร์ดนิดหนึ่งดีกว่าไหม อย่างน้อยๆผู้เล่นก็ได้ออกความคิดเห็น  จะเปลียนหรือไม่เปลี่ยนก็แล้วแต่ท่าน

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

Re: เอ่อ GM อัพเดทแรร์ แปลกๆนะครับ
« ตอบ #1 เมื่อ: 11-03-2011, 09:46:50 »

อ้างจาก: ปิศาจ ที่ 11-03-2011, 09:38:23
ผมเข้าใจนะว่าทุกคนเขาก็อยากให้ความสามารถแรร์ลงเร็วๆ  แต่ว่าจากวันแรกๆ ที่ลงมาผมว่าก็ พอใช้ได้นะ  แต่วันนี้มานั่งดูของแรร์ในคลัง ปรากฎว่าค่อนข้างจะตกใจคือ

ผ้าคลุมจักพรรดิ์  เพิ่มพลัง  1000  ซึ่งอันเดิมเหมือนจะเป็น ผ้าคลุมแรร์เวทเวล 79   ปกติก่อนหน้าอัพ ราคา 2 M เกลื่อนตลาดเพราะมันดรอปได้จากมอนในบ่อเห็ด  แต่ตอนนี้ กลายเป็น 23 M ในตลาดไปเลย  มันดีขึนเวอร์ แต่ก็ดีครับที่ดีขึ้นมาก  แต่ทำไม ผ้าคลุมแรร์หนักเวล 79  ถึงสถานะไม่ได้เรื่องเลยหละครับ แล้วอีกอย่าง

เสื้อแรร์วิเวล 75  ใส่ความสามารถ ต้านทาน 10 %  ราคาตอนซื้อมา 25M  ตอนนี้ให้ฟรียังไม่มีใครใส่เลยไปใส่เสื้อมหาเวทยยังดีซะกว่า

GM  หยุดเอาลงก่อนดีกว่า ผมว่าก่อนเอาลง เขียนลงกระดาษแล้วเอามาให้หลายๆคนช่วยดูก่อนเอาลงดีกว่าไหม  ราคาของในตลาดผันผวนไปหมดแล้ว  ผมว่าก่อนเอาลงเอามาคุยกันในบอร์ดนิดหนึ่งดีกว่าไหม อย่างน้อยๆผู้เล่นก็ได้ออกความคิดเห็น  จะเปลียนหรือไม่เปลี่ยนก็แล้วแต่ท่าน

ถูกใจมาก LIKE ข้อความที่แดงไว้เลย

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
มารศาสตรา
Full Member

Re: เอ่อ GM อัพเดทแรร์ แปลกๆนะครับ
« ตอบ #2 เมื่อ: 11-03-2011, 10:11:45 »

55555 ผ้าคลุมแรร์เวท79เปลี่ยนเป็นผ้าคลุมจักรพรรดิ์ จากราคา 2m พุ่งเป็น20m ในคืนเดียวเลยทีเดียว แถมครอปจากกว่างถ้ำได้ แต่คุณสมบัติ ดีกว่า ของแรร์ดรอปบอสกับมินิบอสซะอีก เผลอๆ ผ้าคลุมแรร์เวท80+ ถ้าใส่ความสามารถแล้วอาจจะเพิ่มเลือดเยอะกว่า เกราะแรร์เบอ70+ อีกด้วยมั๊งนั่น  Evil Evil Evil Evil
โลลิต้าร์ เลิฟเวอร์
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 11-03-2011, 10:45:07 »

ของเมียหลวงมันก็ย่อมดีกว่าของเมียน้อยอยู่แล้วนี่ ถ้าไม่เชื่อลองสังเกตุดูไอเท็มของวิแต่ละอย่างสิ คุณสมบัติมันช่างวิริศสมาหราฟิน่าเร่ทั้งนั้น แล้วลองไปดูไอเท็มของอาชีพสายกายภาพบางอาชีพดู แรร์หลายชิ้นของสายกายยังกากกว่าไอเท็มธรรมดาของวิซะอีก  Evil Evil Evil
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #4 เมื่อ: 11-03-2011, 11:51:53 »

แรร์บางอย่าง  ก็เปลี่ยนซะเน่ากว่าตอนไม่มีคุณสมบัติ
อย่างที่เจ้าของกระทู้ยกตัวอย่าง เกราะแรร์วิเวล75 ตอนเป็นแรร์ มีคุณสมบัติเพิ่มพลังเวทย์ธรรมชาติ 20% รึไงแหละไม่แน่ใจ เพิ่มต้านทานเยอะกว่าปัจจุบัน และเพิ่มMP1000+ แต่อันปัจจุบัน เหลือแค่เพิ่มต้านทาน10  กับเพิ่มMP  ไม่ทราบว่า ทำประชดหรือทำให้มันสมดุลหรือทำให้มันแย่กว่าเดิม -*- จะดูว่ามันดีขึ้นรึป่าวก็ไม่แน่ใจ เพราะคุณสมบัติมันแย่กว่าเดิม ..... อันนี้แค่ยกตัวอย่าง1ชิ้นเท่าที่เห็นข้อแตกต่างอย่างมากระหว่างก่อนปรับและหลังปรับ    นึกว่าคุณสมบัติแรร์มาจะน่าตื่นเต้น อันนี้ต้องมานั่งลุ้นว่าแรร์จะเน่าไปทางไหน  ตอนนี้มีพี่คนนึง ตัวของเค้าใส่แรร์ทั้งตัว ตอนนี้เค้าได้แต่นั่งลุ้นว่า แรร์ที่เค้าใส่จะเน่าน้อยหรือเน่ามาก ในอนาคต เพราะถ้าเน่ามาก เค้าบอกคงต้องอำลาวงการเกมอสุรากันเลยทีเดียว -*-

coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #5 เมื่อ: 11-03-2011, 12:13:35 »

เดี๋ยวผมตรวจสอบแล้วจะมาบอกให้อีกทีครับ ใจเย็นๆเน้อ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
coalapanda
Asura Secret Character
Hero Member

Asura Online Never Ending

« ตอบ #6 เมื่อ: 11-03-2011, 12:27:59 »

ตรวจสอบมาแล้วครับ

อธิบายก่อนนิดนึง ไอเทมแรร์ที่เพิ่มความสามารถลงไปภาพรวมของไอเทมนั้นจะมีแต่ดีขึ้นครับ ไม่มีทางแย่ลงอย่างแน่นอน

คอนเซปต์ทางทีมโปรแกรมเมอร์คิดจะประมาณนี้ครับ

ยกตัวอย่างเช่น เพิ่มโจมตี 50% (ข้อดี) แต่กิน mp 2 (ข้อเสีย) ทุกครั้งที่โจมตี

อะไรแบบนี้ ทำให้สภาพโดยรวมของไอเทมชิ้นนั้นดีขึ้นอย่างแน่นอน

ส่วนกรณีที่
อ้างจาก: ✎ⓖªⓜëⓢ❀ ที่ 11-03-2011, 11:51:53
แรร์บางอย่าง  ก็เปลี่ยนซะเน่ากว่าตอนไม่มีคุณสมบัติ
อย่างที่เจ้าของกระทู้ยกตัวอย่าง เกราะแรร์วิเวล75 ตอนเป็นแรร์ มีคุณสมบัติเพิ่มพลังเวทย์ธรรมชาติ 20% รึไงแหละไม่แน่ใจ เพิ่มต้านทานเยอะกว่าปัจจุบัน และเพิ่มMP1000+ แต่อันปัจจุบัน เหลือแค่เพิ่มต้านทาน10  กับเพิ่มMP  ไม่ทราบว่า ทำประชดหรือทำให้มันสมดุลหรือทำให้มันแย่กว่าเดิม -*- จะดูว่ามันดีขึ้นรึป่าวก็ไม่แน่ใจ เพราะคุณสมบัติมันแย่กว่าเดิม ..... อันนี้แค่ยกตัวอย่าง1ชิ้นเท่าที่เห็นข้อแตกต่างอย่างมากระหว่างก่อนปรับและหลังปรับ    นึกว่าคุณสมบัติแรร์มาจะน่าตื่นเต้น อันนี้ต้องมานั่งลุ้นว่าแรร์จะเน่าไปทางไหน  ตอนนี้มีพี่คนนึง ตัวของเค้าใส่แรร์ทั้งตัว ตอนนี้เค้าได้แต่นั่งลุ้นว่า แรร์ที่เค้าใส่จะเน่าน้อยหรือเน่ามาก ในอนาคต เพราะถ้าเน่ามาก เค้าบอกคงต้องอำลาวงการเกมอสุรากันเลยทีเดียว -*-

เกราะแรร์วิเวล75 ตอนเป็นแรร์ มีคุณสมบัติเพิ่มพลังเวทย์ธรรมชาติ 20% รึไงแหละไม่แน่ใจ เพิ่มต้านทานเยอะกว่าปัจจุบัน และเพิ่มMP1000+ แต่อันปัจจุบัน เหลือแค่เพิ่มต้านทาน10  กับเพิ่มMP  ไม่ทราบว่า ทำประชดหรือทำให้มันสมดุลหรือทำให้มันแย่กว่าเดิม -*-

-ของเดิม เพิ่มต้านทาน 0  mp max 1725
-ของใหม่ เพิ่มต้านทาน 10% mp max 1725 เลยงงว่ามันลดลงตรงไหน - -''

ถ้าเจอที่มันลดจริงๆก็แจ้งมาได้นะครับ แต่ผมนั่งเทียบโค๊ดจากก่อนที่มันจะเป็นแบบนี้มันไม่มีคุณสมบัติเพิ่ม มีคุณสมบัติเพิ่มพลังเวทย์ธรรมชาติ 20% กับ เพิ่มต้านทานที่มากกว่านี้นะครับ(เพราะแต่เดิมมันคือเพิ่ม 0 เลยนะ)

ปล.ใจเย็นๆจ้ะ

If you want to be a hero. You need to have dreams.
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11-03-2011, 13:03:05 »

เท่าที่่ จำได้มันเหมือนกับว่า มันค้างที่ประกวดคุณสมบัติ  เหมือนว่าจะมีประกวดไว้ที่ เพิ่มเวทธรรมชาติ 25% ของแรร์เสื้อวิทุกอัน  แต่ความสามรถจริงๆ จะไม่เพิ่ม  ซึ่งทำให้เสื้อวิเป็นของสะสมรอคุณสมบัติ  ตอนแรกที่ซื้อมาผมก็คิดว่าในคุณสมบ้ติประกวดมันจะเพิ่มพอซื้อมา 25 M ปรากฎว่าไม่เพิ่ม  จึงรอคุณสมบัติแรร์ 

แต่ว่าคุณสมบัติแรรออกมาเป็น ต้านทาน 10 %  เฮอๆ  ใส่คุณสมบัติแบบว่า อย่าใส่มาเลยแบบนี้ ผมว่าค้างประกวดไว้ดีกว่า ไม่ต้องทำอะไรเลยมันพอจะทำใจได้มากกว่า  ลองเอามาเทียบกันนะ

เสื้อคลุมมหาเวท  ระดับที่ต้องการ : 45   พลังป้องกัน : 23+1   พลังป้องกันเ วทย์ :65+4   อัตราหลบหลีก : 7 (ดรอปได้ง่ายมาก ผมมีเป็น 10)
เพิ่ม MP MAX 675 - เพิ่มพลังโจมตีเวท 10-20 - เพิ่มพลังโจมตีเวทไร้ธาตุ 30% - เพิ่มความต้านทานจิตใจ และความต้านทานเจ็บภายใน 25% 

เกราะ rare wizard  ระดับที่ต้องการ : 75  พลังป้องกัน : 30+1   พลังป้องกันเ วทย์ :90+4   อัตราหลบหลีก : 11  (หาได้จากกล่องปีใหม่หรือกล่องเปิดเทรเท่านั่น ดรอปจากมอนไม่ได้)
เพิ่มต้านทาน 10% mp max 1725

เป็น คุณจะเลือกใส่อันไหน  แค่นี้เด็กยังคิดออกเลยครับ  ใครคิดความสามรถ อยากเห็นจริงๆ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 11-03-2011, 13:43:20 »

เกราะแรร์ทุกชิ้นมี 6 ระดับ  จะเพิ่ม HP เพิ่มพลังโจมตีเวทธ์ ธาตุต่างๆ มีเยอะแยะ ดิน น้ำ ลม ไฟ หรือเพิ่มทั้งหมด ระดับละ 5 เปอร์ก็ยังได้   แต่เพิ่มต้านทาน 10 % เจ็บปวดจริงๆ 
เสื้อแรร์เวล 75  คุณสมบัติอ่อนกว่าเวล 45  มันแปลกๆหน่า

ผมมีแรร์ ประมาณ 10 อันแบบนี้ เย็นนี้กลับไปรีบขายให้หมดเลยดีกว่า กลัวจะเป็นแบบเสื้อวิ

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 11-03-2011, 14:40:55 »

เกมส์นี้จีเอ็มเค้าตั้งใจ อัพ ของ ให้พวกสายเวทย์ เทพ คับ ของมันเลยอัพ อำเอียงแบบนี้  อย่าไปห้ามเค้าอัพ ของแรร์เลยคับ แค่นี้ ผมยังเห็น ว่าจีเอ็มไม่ว่าจะหน้าใหม่ หรือ หน้าเก่ามันจะขยันทำงานให้อัพ ความสามารถ ให้ครบได้ก่อนสิ้นปีนี้เลยคับ แล้วมันก็จะเอาของแรร์มาหน้าด้านขายให้เราซื้อกุญแจเปิดกันอีก เป็นหนที่สาม

พวกจีเอ็ม หน้าใหม่ และ หน้าเก่า ขยันกันทำงานหน่อยนะคับ อย่าดีแต่พูดว่าจะทำ ข้ามปีมาแล้วนะของแรร์ อัพไม่หมดซะที แล้วของเวลสูงๆ อย่าอัพให้มันทุเรศมากนัก
✎ⓖªⓜëⓢ❀
Hero Member

อย่ามาสาระแน

« ตอบ #10 เมื่อ: 11-03-2011, 14:57:42 »

อ้างจาก: coalapanda ที่ 11-03-2011, 12:27:59
ตรวจสอบมาแล้วครับ

อธิบายก่อนนิดนึง ไอเทมแรร์ที่เพิ่มความสามารถลงไปภาพรวมของไอเทมนั้นจะมีแต่ดีขึ้นครับ ไม่มีทางแย่ลงอย่างแน่นอน

คอนเซปต์ทางทีมโปรแกรมเมอร์คิดจะประมาณนี้ครับ

ยกตัวอย่างเช่น เพิ่มโจมตี 50% (ข้อดี) แต่กิน mp 2 (ข้อเสีย) ทุกครั้งที่โจมตี

อะไรแบบนี้ ทำให้สภาพโดยรวมของไอเทมชิ้นนั้นดีขึ้นอย่างแน่นอน

ส่วนกรณีที่
อ้างจาก: ✎ⓖªⓜëⓢ❀ ที่ 11-03-2011, 11:51:53

เกราะแรร์วิเวล75 ตอนเป็นแรร์ มีคุณสมบัติเพิ่มพลังเวทย์ธรรมชาติ 20% รึไงแหละไม่แน่ใจ เพิ่มต้านทานเยอะกว่าปัจจุบัน และเพิ่มMP1000+ แต่อันปัจจุบัน เหลือแค่เพิ่มต้านทาน10  กับเพิ่มMP  ไม่ทราบว่า ทำประชดหรือทำให้มันสมดุลหรือทำให้มันแย่กว่าเดิม -*-

-ของเดิม เพิ่มต้านทาน 0  mp max 1725
-ของใหม่ เพิ่มต้านทาน 10% mp max 1725 เลยงงว่ามันลดลงตรงไหน - -''

ถ้าเจอที่มันลดจริงๆก็แจ้งมาได้นะครับ แต่ผมนั่งเทียบโค๊ดจากก่อนที่มันจะเป็นแบบนี้มันไม่มีคุณสมบัติเพิ่ม มีคุณสมบัติเพิ่มพลังเวทย์ธรรมชาติ 20% กับ เพิ่มต้านทานที่มากกว่านี้นะครับ(เพราะแต่เดิมมันคือเพิ่ม 0 เลยนะ)

ปล.ใจเย็นๆจ้ะ

แรร์วิมันมีเพิ่มพลังเวทย์ธรรมชาติด้วยพี่โอ๊ต  ที่บอกลดมันคือลดคุณสมบัติจากที่เคยมีทำให้หายไป
เหลือแต่เพิ่มต้านทานและMP ซึ่งของเดิมมีอยู่แล้ว   
นี่คือข้อที่งงว่า พอมีชื่อแต่คุณสมบัติบางอย่างหาย ซึ่งทำให้มันด้อยกว่าของบ้านอย่างชนิดไปอีกด้วย  เกมไม่ได้มีเกราะแรร์อย่างเค้าหลอก แต่แค่สงสัยว่าบางอย่างมีชื่อแต่คุณสมบัติแย่ลงไปกว่าเดิม - -  ส่วนเพิ่มต้านทานเกมก็จำไม่ได้ว่าของเดิมตอนเป็นแรร์มีรึป่าว แต่ค่อนข้างจะเห็นว่ามี อยู่
ณ ตอนนี้คลุมยาวเจ้าภิภพ ดูไฮโซโก้เก๋กว่าหนังนกแพนกวินอีก-*-

Ⓓr.™
Hero Member

Newbie

« ตอบ #11 เมื่อ: 11-03-2011, 16:49:22 »

คลุมแรร์เวทย์ 79 อะ

ผมยังเสียดายไม่หาย

เพราะมันเป็นของดรอปจาก มินิบอสนกแมพใหม่วินโด

ก็คือตัวเดียวกันนะแหละ

ผมไปเทสนรก ก็เลยรู้ แต่มันหาซื้อไม่ได้

ที่ี่สำคัญลืมด้วยแหละ เลยไม่ได้ประกาศรับ ซัก 3-4 เอ็ม ก็มีคนขายแน่ๆ

ป่านี้ไม่ทันแล้วมั้ง เห็นราคาก็นะ  - -*)

<พลังโจมตีสุดแรงเกิด>
Hero Member

ลาก่อนสิ่งเก่าเขาขอไปอยู่สิ่งใหม่...

« ตอบ #12 เมื่อ: 11-03-2011, 17:05:17 »

ฮ่าๆต่อไป แรร์ที่ดรอปจากกว่างถ้ำคงเป็นบอสแล้วละ  Embarrassed

ASURACLUP06
รักนัททีม๊ากกกน๊ะครับบ~~
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11-03-2011, 17:07:04 »

อ้างจาก: Ⓓr.™ ที่ 11-03-2011, 16:49:22
คลุมแรร์เวทย์ 79 อะ

ผมยังเสียดายไม่หาย

เพราะมันเป็นของดรอปจาก มินิบอสนกแมพใหม่วินโด

ก็คือตัวเดียวกันนะแหละ

ผมไปเทสนรก ก็เลยรู้ แต่มันหาซื้อไม่ได้

ที่ี่สำคัญลืมด้วยแหละ เลยไม่ได้ประกาศรับ ซัก 3-4 เอ็ม ก็มีคนขายแน่ๆ

ป่านี้ไม่ทันแล้วมั้ง เห็นราคาก็นะ  - -*)

เดี๋ยวๆ กว่างถ้ำ มันก็ดรอปไม่ใช่หรอ หรือเค้าเอาออกไปแล้วจากกว่างถ้ำ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 11-03-2011, 17:15:49 »

นั่นสิ ผมก็ได้มาจากบ่อเห็ดนะ  ถ้า GM ยังไม่ได้เอาออก รีบไปดรอปจิ

ป้าย:
หน้า: [1] 2 3