GAMEINDY: Asura Online
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6
ผู้เขียน หัวข้อ: [CG] เล่นเกมส์ จิบชา สบายใจ  (อ่าน 1218 ครั้ง)
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

Re: [CG] เล่นเกมส์ จิบชา สบายใจ
« ตอบ #60 เมื่อ: 14-03-2011, 10:36:12 »

แล้วคุณจะร้อนตัวปกป้องเขาทำไม ในเมื่อมั่นใจว่าเขาไม่ผิด

หรือว่าเขาเป็นสามีคุณ? อุ๊ย อย่าร้อนตัวนะ- -*

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

Re: [CG] เล่นเกมส์ จิบชา สบายใจ
« ตอบ #61 เมื่อ: 14-03-2011, 10:43:46 »

ไม่ใช่ผดุงความยุติธรรมครับ  มันผิดด้วยหรือที่จะอยากให้แสดงตัวตนจริงๆ

ไม่โกหกกัน จะปิดบังอะไรก็ได้ ปิดไปเถอะ พวกเราไม่ต้องการข้อมูลส่วนตัวพวกคุณไปแฮกบัญชีธนาคาร

ไม่ได้ต้องการบ้าบอคอแตก วันๆเอาแต่ใส่ร้ายกัน มันไม่ใช่สิ่งที่ผิด แต่มันส่งผลต่อความรู้สึกทางจิตใจ

เมื่อเกิดคำว่า เชื่อใจกัน แต่กลับมีฝ่ายหนึ่งที่โกหกกัน แก้ไขตอนนี้ ยังไม่สายดั่งคำว่า

คนดีชอบแก้ไข คนจัญไรชอบแก้ตัว  แก้ไขเถอะ อย่ามาแก้ตัว

แล้วมันจะไม่มีที่อยู่อะไร ก็แค่ยอมรับ เปิดตัวตนมาคุยกัน มันก็ไม่ทำให้คนเขารังเกียจเหมือนเป็น สะ - เหนียด สังคมหรอกครับ

คนเรา หากจะเชื่อใจ เป็นมิตรภาพกันได้ ไม่ใช่ว่า มีเรื่องครั้งเดียวแล้วต้องแตกหักไปซักหน่อย

แล้วก็ การที่จู่ๆก็โผล่มาปกป้อง อย่าบอกนะว่าคุณเล่นบอร์ดเพื่อมาที่กระทู้นี้อันเดียว

ผมว่ามันไม่ค่อยจะเด่นชัดเท่าไรเลยนะครับ เหมือนที่เกิ้ลว่า เป็นอะไรกันรึเปล่า??

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
เอิร์ธคุงขอรับกระผม
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #62 เมื่อ: 14-03-2011, 10:48:00 »

เราต้องการเพียงคำชี้แจงจากคุณปั่นเพียงเท่านั้นมิได้มีความประสงค์จะขับไล่ไสส่งเพียงสงสัยว่าคุณคือใคร?และเราไม่เข้าใจว่าคุณจะโกหกเราเพื่ออะไร?ทั้งๆที่เราก็นำเอาความจริงให้คุณแต่คุณกลับแลกเปลี่ยน

ด้วยคำโกหก ซึ่งมันทำให้เสียน้ำใจและบางคำที่เราพูดนั้นอาจจะแรงไปหน่อยก็จ้องขออภัยแต่ถ้าไม่อยากให้เรื่องบานปลายก็กรุณามาชี้แจงด้วยนะครับ^^

O+Pan
Jr. Member
**

Because....

« ตอบ #63 เมื่อ: 14-03-2011, 10:49:25 »

เห้อ..ขอบคุณจ้าโซจัง พอเตอะๆ

ตั้งแต่เช้า หายไปทำธุระ สักพักมันเกิดอะไรขึ้นล่ะเนี่ย...
----------------------------

เห้อ เรารู้อยู่แล้วล่ะ ว่าไม่นานต้องรู้กันอยู่ดี
บอกเป็นนัยๆ เพราะไม่กะเก็บเป็นความลับ 'w'

ขอบคุณที่สนใจ แวะเข้าไปเยี่ยมชมในDA. เราเน้อ

เราไม่กะจะสร้างความเดือดร้อนให้ใครหรอกนะคะ
เราอยากเล่นสนุก...

...อยากเก็บไว้เฉลยทีหลังจัง=3=
เอาตามความจริง อย่างที่เราคิดทุกอย่างเลยแล้วกัน
คือตอนเราอยู่ในเกม(ก่อนเล่นบอร์ด) เราก็กะจะสร้างออริขึ้นมาใหม่  1 ตัว
โดยมีโจทย์ว่า " สาว ปลอมเป็น ชาย ด้วยเหตุผมอะไรซักอย่าง+ความลับเยอะ"
จะพูดว่า "ผม"และ"ฮะ" อย่างติดปาก  (และไม่เคยพูดครับแบบผู้ชายเต็ม100 เลยซักครั้ง)
เป็นการบอกนัยๆว่า ไม่ใช่ ชายนะเออ
สร้างเสน่ห์ให้ตัวละครดูน่าค้นหา เฉยๆฮะ
พอหลังจากมาเจอบอร์ด เลยเอามาใช้ด้วย
ต้องขอโทษจริงๆค่ะ

คุณเพศอะไร?
จะตอบตัวจริงเลย
เป็นผู้หญิง

ชื่ออะไรแน่?
ชื่อเล่นจริงๆเราชื่อ ตาล เต็มๆ ลูกตาล ^^
ส่วน ปัน นั่น เป็นนามปากกา"โอปัน"
ซึ่งส่วนใหญ่ไว้ใช้ในเน็ต  'w'
ก่อนหน้าที่จะใช้นามปากกานี้ ก็ใช้ชื่อจริง เลยมีบางคนทราบชื่อนี้ค่ะ

ต้องขออภัยอย่างสูงสำหรับทุกสิ่งค่ะ

zozo000
Newbie
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 14-03-2011, 10:52:13 »

ในเมื่อปันจังออกมาแล้ว ผมเองที่เป็นเพื่อนมาเสือกไม่เข้าเรื่อง

ก้ต้องกล่าว ขอโทาเพื่อนเป็นการ ขอโทษที่ทำให้ทุกคนโมโห 5555+ /เดือดง่ายกันไป/

ขอโทษคร้าบบบ

แล้วก้ไปหล่ะ ระวังผู้คลุมกฏด้วยนะครับ Cool Cool
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #65 เมื่อ: 14-03-2011, 10:52:51 »

โอเคเรื่องจบแย้ว >w< 

ผู้คุมกฏเราโหดง่ายและหายเร็วหากพูดความจริง=w=

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #66 เมื่อ: 14-03-2011, 10:54:53 »

เมื่อเจ้าตัวมาตอบแล้ว

เราขอยินดีต้อนรับ คุณน้อง(อายุน้อยกว่าผมใช่ป่ะ ผม 21) ลูกตาล ซึ่งในบอร์ด ผมขอเรียก ปันนะครับ

ฝีมือการวาดรูปของคุณ ยอดเยี่ยมมาก รวมไปถึงบน DA ด้วย ผมดูทุกรูป ซึ่งฝีมือยอมรับว่า

เก่งมาก อ้อ ใช่ ขอฝากนิยายด้วยละกัน ผมเพิ่งหัดแต่ง แล้วก็เริ่มหัดวาดรูปด้วย เดี๋ยวมีแล้วจะเอามาลง

วิจารย์กันด้วยนะ

ส่วน โซโซคุง ว่างๆ ก็แวะมาเล่นบอร์ดด้วยกันก็ได้ ผมไม่ได้ถือสาหรอก ไม่ได้โกรธด้วย 555

Smiley Smiley

ไว้อาลัยหมาน้อย ไปตายสักทีเหอะ
ระวังกระทู้กลายพันธุ์!! Shocked
GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: 14-03-2011, 10:55:19 »

ออกมาชี้แจงก็ดีแล้ว

ขอบอกนะว่า เสียความรู้สึก+หมดความเชื่อถือ

เป็นแบบนี้ใครคนอื่นอีกหลายๆบอร์ดที่รู้ความจริงก็คงรับไม่ได้แหละ

และข้าพเจ้าไม่ทราบว่าคุณทำยังงี้กะคนในกิลด์ อาทิ คุณเสือ

ที่คุณเทิดทูลรึเปล่า ลองนึกถึงสีหน้าเขาตอนรู้ความจริงในขณะที่เรื่องมันนานกว่านี้สิ

คงจะผิดหวังน่าดู ถ้าหากว่าตอนนี้ยังไม่รู้

เพราะที่ผ่านมาเท่ากับพวกเราสนทนากับตัวออริอิมเมจจิ้น "ปัน" ของคุณมาตลอด

มิได้เป็นคนจริงอะไรจริงใช่มั้ยล่ะ?

เสียความรู้สึกอย่างแรง ควรทำไม่ควรทำก็พิจารณาเอาเองละกัน

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #68 เมื่อ: 14-03-2011, 10:56:56 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 14-03-2011, 10:55:19
ออกมาชี้แจงก็ดีแล้ว

ขอบอกนะว่า เสียความรู้สึก+หมดความเชื่อถือ

เป็นแบบนี้ใครคนอื่นอีกหลายๆบอร์ดที่รู้ความจริงก็คงรับไม่ได้แหละ

และข้าพเจ้าไม่ทราบว่าคุณทำยังงี้กะคนในกิลด์ อาทิ คุณเสือ

ที่คุณเทิดทูลรึเปล่า ลองนึกถึงสีหน้าเขาตอนรู้ความจริงในขณะที่เรื่องมันนานกว่านี้สิ

คงจะผิดหวังน่าดู ถ้าหากว่าตอนนี้ยังไม่รู้

เพราะที่ผ่านมาเท่ากับพวกเราสนทนากับตัวออริอิมเมจจิ้น "ปัน" ของคุณมาตลอด

มิได้เป็นคนจริงอะไรจริงใช่มั้ยล่ะ?

เสียความรู้สึกอย่างแรง ควรทำไม่ควรทำก็พิจารณาเอาเองละกัน

เอาน่าท่านเกิ้ลเขาสำนึกผิดแย้ว=w=

zozo000
Newbie
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 14-03-2011, 11:00:23 »

อ้างจาก: -ChiVas- ที่ 14-03-2011, 10:54:53
เมื่อเจ้าตัวมาตอบแล้ว

เราขอยินดีต้อนรับ คุณน้อง(อายุน้อยกว่าผมใช่ป่ะ ผม 21) ลูกตาล ซึ่งในบอร์ด ผมขอเรียก ปันนะครับ

ฝีมือการวาดรูปของคุณ ยอดเยี่ยมมาก รวมไปถึงบน DA ด้วย ผมดูทุกรูป ซึ่งฝีมือยอมรับว่า

เก่งมาก อ้อ ใช่ ขอฝากนิยายด้วยละกัน ผมเพิ่งหัดแต่ง แล้วก็เริ่มหัดวาดรูปด้วย เดี๋ยวมีแล้วจะเอามาลง

วิจารย์กันด้วยนะ

ส่วน โซโซคุง ว่างๆ ก็แวะมาเล่นบอร์ดด้วยกันก็ได้ ผมไม่ได้ถือสาหรอก ไม่ได้โกรธด้วย 555

Smiley Smiley

ขอบคุณนะครับ...พูดไปซะหลายอย่าง แต่ก้ขอบคุณนะครับที่เข้าใจ ^^/// คุณนะ...พูดซะจนทำให้ผมรู้สึกระอายเลย

แต่ดูท่าทางคุณผู้หญิงคงไม่หายง่ายๆ แฮะๆ ผมขอโทษนะครับคุณผูหญิง เลิกเดือดทีเถอะนะครับ ผมผิดไปแล้ว
Hero Member

กุเบื่อ...

« ตอบ #70 เมื่อ: 14-03-2011, 11:01:05 »

^
^
^
ท่านเกิ้ลเป็นผู้ชายนะ.....(เฮือก Shocked)

-ChiVas-
Hero Member

/人◕ ‿‿ ◕人\

« ตอบ #71 เมื่อ: 14-03-2011, 11:01:56 »

เอาน่า เทศนา เล็กน้อย หวังว่าปันจังคงไม่น้อยใจจนหนีไปนะ  laugh laugh

อ้างจาก: เอิร์ธคุงขอรับกระผม ที่ 14-03-2011, 11:01:05
^
^
^
ท่านเกิ้ลเป็นผู้ชายนะ.....(เฮือก Shocked)

555 น้องเอิร์ธ เงียบไว้ๆ ปล่อยเข้าใจผิดไป  laugh laugh

GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #72 เมื่อ: 14-03-2011, 11:02:12 »

ขอโทษถ้าจะขอโทษทุกคน เติมแค่ทุกคนหลังคำขอโทษก็จบแล้ว

ไม่จำเป็นต้องมาเติมศักดิ์นาที่คนจะรับคำขอโทษต่อท้ายหลังให้วุ่นวาย-*-

zozo000
Newbie
*

« ตอบ #73 เมื่อ: 14-03-2011, 11:04:56 »

แฮะๆ ก้นึกว่าผู้หญิง เห็นหงุดหงิดซะขนาดนั้น งั้นผมขอเข้าใจผิดต่อไปละกันนะครับ คุณผู้หญิง...

ไปหล่ะมีงานมากมายย Cool Cool
GøøGle-KunG
Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: 14-03-2011, 11:07:36 »

เลิกลอยทะเลได้แล้ว เปลืองมาหลายเรป พอๆ จบๆ
ป.ล.ไปไกลๆเลยก็ดี งานน่ะทำไป ไม่ใช่เอาเวลามาหาเรื่องชาวบ้านอย่างเดียว จบๆ

ป้าย:
หน้า: 1 ... 3 4 [5] 6