GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: เซิร์ฟนรกมันเป็นงี้เองเหลอ  (อ่าน 379 ครั้ง)
K102STR
Newbie
*

เมตตาต่อหญิงสาว โหด[น่าร้ากก]มต่อชายหนุ่ม

เซิร์ฟนรกมันเป็นงี้เองเหลอ
« เมื่อ: 08-03-2011, 16:14:30 »

รีกะไม่รี เดี๋ยวก้ะหลุด อยู่นั่นหล่า ครูบา พอทีเถอะ Cool Cool Cool Cool
               จีเอ็มบอกรีวันจันทร์ก่อน ตอนนี้ยังไม่รีเลยครับพี่น้องครับ จากK

K-102STR
K102STR
Newbie
*

เมตตาต่อหญิงสาว โหด[น่าร้ากก]มต่อชายหนุ่ม

Re: เซิร์ฟนรกมันเป็นงี้เองเหลอ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-03-2011, 16:14:47 »

เน้อะๆ

K-102STR
>เปเป้$พีชชี่<
Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

Re: เซิร์ฟนรกมันเป็นงี้เองเหลอ
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-03-2011, 16:16:16 »

อย่าเล่นเอาเป็นเอาตายครับเซิบทดสอบ
ถ้าไม่พอใจก็ไปเล่นเซิบหลักครับไม่มีหลุด
เซิบนี้มันจะหลุดจะรีเมื่อไหร่ก็ได้ไม่ใช่ความผิดของจีเอ็มซะหน่อย...

Full Member

เปเป้ นักรบแห่งสมาพันธ์ทรายแดง

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-03-2011, 16:16:38 »

คุณลองบอกเหตุผลมาสิทำไมถึงมาเล่นเซิบนรก

K102STR
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-03-2011, 16:17:25 »

จะปิดกันกะ บ่บอก แต่แรก ตอนเเรกหนั่นหนา ผมนึกว่าผมโดนจีแบนถาวร กลัวจนเสียวสันหลัง เพราะผมพูดมาก ไง แต่มันไม่ใช่หง่ะ มันเป็นไรไม่รู้
เทสเตอร์ กะไม่ปรับให้ดีๆ เนาะ ทำไปทั่ว แล้วจะมีคนเล่นอสุราลดลง เชื่อผมถ้าเทสปรับไปทั่วอย่างนี้ เนอะๆ ใช่ ใช่

K-102STR
~_-Zaalov€-_~
Jr. Member
**

^^ชื่อเจครับ^^

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-03-2011, 16:17:37 »

หลุดทุกเวลาหลังอาหารสามมื้อเย็น-*- Smiley Smiley
ณฐพล พรพิมลศาสตร์
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-03-2011, 16:22:06 »

อ้างจาก: K102STR ที่ 08-03-2011, 16:17:25
จะปิดกันกะ บ่บอก แต่แรก ตอนเเรกหนั่นหนา ผมนึกว่าผมโดนจีแบนถาวร กลัวจนเสียวสันหลัง เพราะผมพูดมาก ไง แต่มันไม่ใช่หง่ะ มันเป็นไรไม่รู้
เทสเตอร์ กะไม่ปรับให้ดีๆ เนาะ ทำไปทั่ว แล้วจะมีคนเล่นอสุราลดลง เชื่อผมถ้าเทสปรับไปทั่วอย่างนี้ เนอะๆ ใช่ ใช่
ถ้าไม่พอใจก็ไม่ต้องเล่นก็ได้นะครับเพราะเป็นเซิปทดสอบอีกอย่างถ้าทีมงานจะปิดเค้าคงไม่มานั่งบอกหลอกครับว่าจะเปิดกี่โมงอย่างนุ้นอย่างงี้ใครจะมานั่งบอกตลอดเวลลาเค้าเป็นจีเอมงานเยอะเเล้วควรคิดถึงเรื่องนี้มั่งนะครับ woon woon woon
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-03-2011, 16:27:05 »

คุณครับจีเขาจะปิดเขาไม่บอกหรอก แต่มีสิ่งหนึ่งที่บอกคุณอยู่ว่าเขาหลุดเหมือนคุณ
เวลาที่เพื่อนๆหลุด หลายๆคนจะมาบอกเล่าว่าหลุดกันในบอดร บอกเล่าเซิบเวอร์นรก ลองไปอ่านดูครับ

อำนาจ คนหมั่น
Asura Tester
Hero Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-03-2011, 16:49:55 »

เขามีข้อมูลในการเล่นเบื้องต้นก็ไม่รู้จักอ่าน รับไม่ได้ก็ไม่ต้องมาเล่นเซิฟนี้ครับ จบ อย่ามาโวยวาย
ヴェイグ・リュングベル
Hero Member
*

Theme :: Scutum - fang

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-03-2011, 17:27:33 »

อ้างจาก: K102STR ที่ 08-03-2011, 16:17:25

ไปๆมาๆ โทษกันอีกแระ laugh

อายุก็ไม่ใช่น้อยๆแล้ว คิดว่าคงมีปัญญาอ่านกระทู้ปักหมุดนะคะ

Tales of Series Community

DIW
Sr. Member

เทร กากๆ ~~~ FB

« ตอบ #10 เมื่อ: 09-03-2011, 00:13:30 »

wake up << Gu เอง
 จีเอ็มหนูนี่  << GM คนหล่อ หน้าตาดี

MSN

Wake up พูดว่า:
 จีเอม
 จีเอมจ๊าาาา

จีเอ็มหนูนี่ พูดว่า:
 ครับ

จีเอม
 อยากรุอ่ะ
 ทำไมเอา ยาแช ออกไป
 อยากรู้อ่ะ
 ช่วยตอบหน่อยนะ
 =w=

มันไม่ใช่ระบบ ที่ถูกต้องอะครับ
 ที่จะให้ผู้เล่น มานั่งใช้ของ แล้วให้เพื่อนตี
 อยากให้ผู้เล่นผจญภัย ตามระบบที่ถูกทำเอาไว้นะคัรบ
 ไม่อย่างนั้นจะมีมอนสเตอร์ ระดับ 1 - 50 ไว้ทำไมเอ่ย

1-50
 หมายความว่ายังไงหรอ
 พูดเหมือนมีความไน แฝง

ก็ เอาออก เพราะทำให้เกม เสียสมดุล ครับ

หรอ
 แล้วที่ว่า งั้นจามีมอนระดับ 1-50 ทำไม?
 ที่จีเอมพูดแบบนี้
 หมายความประมาณไหนหรอ

ผู้เล่นที่ใช้ยาแชร์
 ไม่ต้องไปตีมอนระดับต่ำไงครับ
 ตี้กับคนเลเวลสูงๆ แล้วก็นั่งรอ
 ให้ผู้เล่นเลเวลเยอะๆ ตีมอนเก่งๆ ก็นั่งสบาย
 เลเวลก็เกิน 50 -60 ก็ไม่ต้องมาตีมอน เลเวลต่ำๆ

งั้น
 ถ้าตัวละครเวล 50-60
 ต้องตีมอนเวลตำกว่าหรอ?

ก็แล้วแต่ผู้เล่นครับ

แล้วจีเอม
 จีเอมคาดคำนวนยังไงหรอ
 ทำไมผู้เล่นเวลยิ่งสูง
 ยิ่งเก็บเลเวลนาน
 ทำไมระบบต้องเป็นแบบนี้
 จุติประสงค์คือเพื่ออะไร?

-สาเหตุ หลักที่นำไอเทมหนูขอแชร์ด้วยคน(ยาแชร์)ออกจากเกมส์ หลังจากมีการประชุมหารือแล้วพบว่าการมีไอเทมชิ้นนี้ทำให้เกิดผลต่อเกมส์และ ผู้เล่น คือการมีไอเทมยาแชร์นั้นขัดกับวัตถุประสงค์ในการพัฒนาเกมส์อสุราคือ ทำให้ความสนุก ความท้าทาย และอรรถรสในเกมส์ลดลงอย่างมาก ปกติผู้เล่นจะทำการเก็บเลเวลด้วยตนเอง หรือช่วยกันเก็บเลเวลกับเพื่อนๆที่เลเวลใกล้เคียงกัน ผู้เล่นจะต้องเสาะหาแหล่งเก็บเลเวล ซึ่งพฤติกรรมเหล่านี้เป็นอรรถรสในการเล่นเกมส์อย่างหนึ่ง แต่เมื่อมีไอเทมชิ้นเข้ามา ทำให้พฤติกรรมการเก็บเลเวลของผู้เล่นเปลี่ยนอย่างสิ้นเชิงทำให้ผู้เล่นหันมา นั่งเฉยๆ คอยพึ่งผู้อื่นในการเก็บเลเวลแทน ดังจะเห็นตามแผนที่เหล่านี้เช่น ดันเจี้ยนสมาคม แมพเข้วี วิหารจุตรกร เป็น เมื่อเพื่อนๆได้ผ่านแผนที่เหล่านี้ก็จะพบกับตัวละครเหล่านี้นั่งแชร์EXPอยู่ บางคนไม่อยู่ที่หน้าจอคอมด้วยซ้ำ ผลทำให้เลเวลของผู้เล่นเหล่านี้ขึ้นสูงโดยไม่ได้ทักษะในการเล่นเกมส์เลยแม้ แต่น้อย ทางทีมงานจึงเห็นตรงกันที่จะนำไอเทมชิ้นนี้ออกครับ
 ส่วนการจะหายาแชร์นั้นจะมีสองวิธีหลักๆตามนโยบายที่ทางทีมงานวางไว้มีดังนี้
1. ยาแชร์จะหาได้จากการทำการงาน(ซึ่งการงานที่ทำยาแชร์จะอยู่ในระดับสูง ทำได้ยากมากๆ)
2. ได้จากการแถมในโปรโมทชั่นต่างๆ ที่ทางทีมงานจัด (ซึ่งตรงนี้นานๆจะมีครั้งครับ)
 หรือ อ่านได้ที่กระทู้นี้ครับ http://forum.asura.in.th/index.php?topic=35061.msg499886#msg499886

จีเอม
 ข้อ1อ่ะ
 แปลว่ายาแช ยังคงมีอยู่แต่สามารถได้จากงานงั้นใช่ไม๊?

ยังมีครับ
 แต่จะได้จากการงาน และ
 จากเทศการ หรือ กิจกรรมต่างๆ ที่จีเอ็มจัดครับ

งั้น ขอถามนิดนุง นะจ๊าา..
 =,.= ยาแชได้จาก การทำงานอะไรหยอ?

การงานปรุงยา ครับ

ปรุงยา
 แต่กะได้มายากมากเรยใช่มะ
 ระดับไหนหรอ

ไม่แน่ใจครับ ประมาณ ระดับ 10 - 15 น่าจะประมาณนี้ หรือเกินกว่าครับ
 ตอนนี้ยังไม่ได้มีระบบปรุงยาแชร์ รอประกาศนะครับ

จีเอม
 แล้ว ฝันว่า อยากให้เกมเปนไงมั่ง จาฝากไรไม๊?
 (งิงิ จาเอาไปลงบอร์ดอ่านะ ข่าวๆ)

ผมเหรอ ?
 คนเล่นเยอะๆ ผู้เล่นมีความสุข

อิอิ
 ขอให้ความต้องการเป็นจริงนะ
  อ่ะ

ครับ

ขอบคุณจีเอมมาก

ไม่เป็นไรครับ

เราขอลงบอร์ดในที่เราพุดกานไว้นะ
 ดูท่าทาง

(=w=?)

จามีเหตุดราม่าไร้สาระ

5555

หนักจะเคลีย

ทำไมล่ะครับ ?

คนด่ากานไรเหตุผลเรยกะจาจบเรื่องยาเเช ด้วยคำพูดเหล่านี้
 กะ
 คนในนั่น
 เขาให้ออกความเห็นอยากให้ยาแชกลับมาไวๆ

ในกระทู้ ที่จีเอ็มครูอุ้ย ก็บอกเอาไว้แล้วนี่ครับ

แต่บางกะบอกว่ายาแชมานทำให้เกมเสีย
 กะจริง
 แต่มานดันผุดขึ้นมาอีกอ่ะสิ

แต่ว่ามันก็ไม่ได้หายไปจากเกมนะครับ ยาแชร์
 มันก็ยังมีออกมาให้ผู้เล่นได้ใช้
 แต่ไม่ได้สะดวกซื้อ หรือ ขาย

แต่
 ทำไมจีเอม
 ถึงยอม
 ให้ยาแช มีตัวตนอยู่อีกละ
 มีเหตุไรมะ?
 จีเอมมม

ครับ

ทำไมยอมให้ยาแชมีตัวตนอยุ่อ่า

ก็ผู้เล่นเรีกยร้องไงครับ
 ก็มีให้เป็นรางวัล ของขวัญ

จีเอม
 คิดว่า วิธีที่ทำเนี้ย
 มานมีอะไรดีมั่ง
 จีเอม?

อะไรครับ
 วิธีไหน

ทำไมถึงเลือกที่จะทำตามคำเรียกร้อง ทำแร้วหวังประโยชอะไร (อันนี้ถามตรงมาก)

เรื่องการตลาด ไม่ขอพูดดีกว่านะครับ

หึหึ =3=

เพราะผมก็ต้องทำงาน และต้องมีเงินเดือน

จ้าๆ
 ไม่แถ ความลับแระ อิอิ
 ขอบคุณมากนะ
 ไม่ถามไรต่อแระยาว
 อิอิ
 บาย

จากบทความข้างต้นมะมีไรอยากจะบอกเลยครับแค่อยากจะบอกว่า  รีครั้งหน้าขอทดสอบการงานต่างๆให้รุ้แล้วรุ้รอดซะนะครับและอยากให้มีการงานปรุงยาอย่งที่จีเอ็มหนูนี่บอก  ว่าจะสามารถปรุงยาแชร์ได้เมื่อระดับ10-15เลยแจ้งมา ณ ที่นี้ครับ

เด็กไม่ดีต้องโดนตีก้น
Hero Member
*

นี่แน่ะ นี่แน่ะ !!

« ตอบ #11 เมื่อ: 09-03-2011, 00:24:06 »

เอามันออกไป เอาออกจากระบบไปเลยได้ยิ่งดี ไม่ใช่หลอกขายตามเทศกาลดูดตังผู้เล่นยังงี้  Angry

โค๊ด:
goodknifeinwonderlandbuticantgoodmorethisanytimeifyounotbeliveme@live.com
ปลวก
Hero Member

ไอธนวินพ่องตายสัส

« ตอบ #12 เมื่อ: 09-03-2011, 06:08:18 »

ยาแชร์ที่ได้จากการแต่ประสิทธิภาพก้อไม่เต็ม100% นะคับ
 Smiley Smiley

NeeD not to know

อำนาจ คนหมั่น
Hero Member
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 09-03-2011, 17:54:05 »

เรื่องยาแชร์ ผมด่าตั้งแต่ก่อนเอาลงมาซะด้วยซ้ำ มันทำให้คนเล่นเปรียบเหมือนผู้ไร้ความสามารถ ต้องมีคนคอยป้อนข้าวป้อนน้ำ
โลกแตกกกกก '
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 09-03-2011, 18:09:52 »

ตอบคุณ DIW
ไม่อยากอ้าง มันยาว
คือว่าตอนนี้ยาแชร์ยังไม่มีในการงานนะคะ : )
ตามที่เค้าบอกนั่นแหละ
แล้วก็อีกอย่างถ้าคุณจะทำการงานปรุงยา
ระดับเยอะๆคุณต้องทำหลายการงานเลยนะ
ไหวหรอ

หนูก็ก๊อปเค้ามาเหมือนกัน .. ^^)) อิอิ
ป้าย:
หน้า: [1] 2