GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: จีเอ็มครับตุ๊กตากูล หายไปไหน  (อ่าน 309 ครั้ง)
IiI_Dek_D_IiI
Jr. Member
**

"สถานะ:Luv ภรรยา"

จีเอ็มครับตุ๊กตากูล หายไปไหน
« เมื่อ: 08-03-2011, 15:39:09 »

ทำเควสแล้วถึงจะซื้อตุ๊กตาได้ แต่พอทำแล้ว มีขายแค่ตุ๊กตากระต่าย

มันยังไงอ่าครับ  Huh? Huh?

"True Love lasts forever."
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: จีเอ็มครับตุ๊กตากูล หายไปไหน
« ตอบ #1 เมื่อ: 09-03-2011, 02:59:32 »

อ้างจาก: IiI_Dek_D_IiI ที่ 08-03-2011, 15:39:09
ทำเควสแล้วถึงจะซื้อตุ๊กตาได้ แต่พอทำแล้ว มีขายแค่ตุ๊กตากระต่าย

มันยังไงอ่าครับ  Huh? Huh?

เดี้ยวดูข้อมูลให้นะ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

IiI_Dek_D_IiI
Jr. Member
**

"สถานะ:Luv ภรรยา"

Re: จีเอ็มครับตุ๊กตากูล หายไปไหน
« ตอบ #2 เมื่อ: 09-03-2011, 14:53:02 »

ครับ เร่งด่วนเลยนะครับ

ขอบคุงครับ

Smiley Smiley Smiley Smiley

"True Love lasts forever."
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 09-03-2011, 15:13:06 »

เควสหมวกกูลใช่ไหม ครับ

ท่านผู้เล่นต้องซื้อกระต่ายไปให้ เด็กน้อยก่อนแล้ว จากนั้นเด็กจะให้ไปเอาตุ๊กตากูลมา ก็กลับไปคุยกับ NPCแม่ค้าอีกที แล้วเค้าจะขายให้ ครับ

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

-.เบลล์เลต พระโฉด.-
Jr. Member
**

ไม่มีใครแก่เกินจะเรียนรู้แม้กระทั่งยามหมดลม

« ตอบ #4 เมื่อ: 09-03-2011, 16:20:38 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 09-03-2011, 15:13:06

ท่านผู้เล่นต้องซื้อกระต่ายไปให้ เด็กน้อยก่อนแล้ว จากนั้นเด็กจะให้ไปเอาตุ๊กตากูลมา ก็กลับไปคุยกับ NPCแม่ค้าอีกที แล้วเค้าจะขายให้ ครับ

ปกติที่ผมทำมา 6 ตัวแล้วไม่ต้องซื้อตุ๊กตากระต่ายครับ

เควสที่จะต้องทำให้ผ่านคือใช้หนี้ของไรอันเพื่อเข้าไปในห้องของผู้พันที่ฟอท ใช้แร่เหล็ก 20 ก้อน

เสร็จแล้วก็ไปจ่ายตลาดให้คนใช้ ใช้เนื้อสัตว์จากการงานล่าสัตว์+พริกจากการงานหาสมุนไพร แล้วเข้าไปในห้องรับเควสล่ากุล

พอตีกุลจนได้ลูกตากุล(ใช้ทำเควส) เสร็จก็จะได้ภาพวาดกุล ก่อนจะไปที่แม่ค้านานะแล้วเลือกขายให้ แล้วจะมีตุ๊กตาให้ซื้อ

ไม่เห็นมีตรงไหนเลยครับใช้ตุ๊กตากระต่าย  Huh? Huh?

รบกวนช่้วยตรวจสอบข้อมูลหน่อยนะครับ พอดีสงสัยนะ..ว่าเควสมันเปลี่ยนไปตั้งแต่เืมื่อไหร่

70% ของการเรียนรู้อยู่นอกห้องเรียน

เด็กนิติศาสตร์เลือดสีขาว ไ่ม่เอาเปรียบใครและไม่ให้ใครเอาเปรียบ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09-03-2011, 16:44:24 »

อ้างจาก: -.เบลล์เลต พระโฉด.- ที่ 09-03-2011, 16:20:38
อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 09-03-2011, 15:13:06

ปกติที่ผมทำมา 6 ตัวแล้วไม่ต้องซื้อตุ๊กตากระต่ายครับ

เควสที่จะต้องทำให้ผ่านคือใช้หนี้ของไรอันเพื่อเข้าไปในห้องของผู้พันที่ฟอท ใช้แร่เหล็ก 20 ก้อน

เสร็จแล้วก็ไปจ่ายตลาดให้คนใช้ ใช้เนื้อสัตว์จากการงานล่าสัตว์+พริกจากการงานหาสมุนไพร แล้วเข้าไปในห้องรับเควสล่ากุล

พอตีกุลจนได้ลูกตากุล(ใช้ทำเควส) เสร็จก็จะได้ภาพวาดกุล ก่อนจะไปที่แม่ค้านานะแล้วเลือกขายให้ แล้วจะมีตุ๊กตาให้ซื้อ

ไม่เห็นมีตรงไหนเลยครับใช้ตุ๊กตากระต่าย  Huh? Huh?

รบกวนช่้วยตรวจสอบข้อมูลหน่อยนะครับ พอดีสงสัยนะ..ว่าเควสมันเปลี่ยนไปตั้งแต่เืมื่อไหร่
Shocked Shocked ช่าย แว้ว..โทษทีครับลืมอ่าน เควสต่อเนื่องมาจากด้านบน ครับ  Cry Cry Cry

___indy___
Sr. Member

G-bo

« ตอบ #6 เมื่อ: 09-03-2011, 19:51:53 »

สงสัยด้วยครับ

เดิมผมทำเควสได้ ตุ๊กตา พิกม่า ที่ร้าน

แต่ผมไปดูมาล่าสุดมันหายไปอ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามันมีเวลาในการขายรึอย่างไร Huh?

ชี้แจงด้วยครับ Smiley

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 09-03-2011, 22:09:04 »

เปลี่ยนแปลงเควสไปเหรอคับ ทำไมไม่เห็นจะรู้เลยว่าเปลี่ยน  Huh? Huh? Huh?

ป้าย:
หน้า: [1]