GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1] 2
ผู้เขียน หัวข้อ: ณ เซิฟ (PK) อยากให้แสงดความคิดว่าผอบหน้าจาตีกันไม่ได้  (อ่าน 243 ครั้ง)
นัสสึมิ ยาโกชิม่า
Jr. Member
**

ณ เซิฟ (PK) อยากให้แสงดความคิดว่าผอบหน้าจาตีกันไม่ได้
« เมื่อ: 08-03-2011, 09:27:25 »

ก็ตามหัวข้อไม่อยากให้คนมาตีผอบกันได้น่ะ ในความคิดส่วนตัว เพราะ มีบางประเภท ตีคนไม่ได้ หันไปตีผอบแทน  Cry ซึ้งอาจทำให้เจ็บใจ ที่ผอบน้อยๆๆโดนตีตาย -0- ก็อยาหให้คนไม่สามารถตีผอบได้ แต่ผอบกับผอบ สามารถตีกันได้ ก็อยากให้เปนแบบนี้อ่าน่ะ ใครคิดว่าไงก็เสนอมา -0-  ไม่น่ะเหอๆๆๆ อย่าด่าเราล่ะ เราแค่คิดออกมาเล่นๆๆๆ -0-
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: ณ เซิฟ (PK) อยากให้แสงดความคิดว่าผอบหน้าจาตีกันไม่ได้
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-03-2011, 09:34:39 »

Huh? อืม..ก็เสนอความคิดกันได้ครับ เราไม่ปิดกั้นกันอยู่แล้ว...(แต่ลองคิดอย่างนี้นะครับ)

โดยหลักการรบ ศัตรูมักเน้นจู่โจมส่วนที่อ่อนแอของกองกำลังนั้นๆก่อน..ยิ่งหากว่าส่วนที่อ่อนแอนั้นสามารถสร้างประโยชน์แก่ฝ่ายศัตรูอย่างมาก ..(เช่นฮีล หรือบัพได้) ย่อมเป็นจุดสำคัญอยู่แล้วครับที่ต้องโดนทำลายก่อน มันเป็นเรื่องปกติ ครับผม..

ยังไงก็ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ  รัก รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Jr. Member
**

Re: ณ เซิฟ (PK) อยากให้แสงดความคิดว่าผอบหน้าจาตีกันไม่ได้
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-03-2011, 09:43:53 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 08-03-2011, 09:34:39
Huh? อืม..ก็เสนอความคิดกันได้ครับ เราไม่ปิดกั้นกันอยู่แล้ว...(แต่ลองคิดอย่างนี้นะครับ)

โดยหลักการรบ ศัตรูมักเน้นจู่โจมส่วนที่อ่อนแอของกองกำลังนั้นๆก่อน..ยิ่งหากว่าส่วนที่อ่อนแอนั้นสามารถสร้างประโยชน์แก่ฝ่ายศัตรูอย่างมาก ..(เช่นฮีล หรือบัพได้) ย่อมเป็นจุดสำคัญอยู่แล้วครับที่ต้องโดนทำลายก่อน มันเป็นเรื่องปกติ ครับผม..

ยังไงก็ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ  รัก รัก
จีคิดกลับสิค่ะ พระ ส่วน มาก พวกสายฮิวหรือบับ เปิด pk สะเมื่อไหร่ ท่ามันเปิดก็ดีสิค่ะ ฆ่าก่อน ได้ แต่นี่ไม่เปิด รอกายมาเป็นตับ
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-03-2011, 09:51:49 »

Shocked เดี้ยว เริ่ม งง...คือหัวข้อ ไม่อยากให้โจมตี ผอบได้ไม่ใช่เหรอครับ

ทีนี้ท่านผู้เล่นจะสื่อว่า..เวลาจะไปสู้กับ เหล่าพระ..แต่โจมตีเค้าก่อนไม่ได้...แล้วมันเกี่ยวอย่างไร กับ ผอบ  อ่ะ... Huh? Huh?

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-03-2011, 10:05:42 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 08-03-2011, 09:51:49
Shocked เดี้ยว เริ่ม งง...คือหัวข้อ ไม่อยากให้โจมตี ผอบได้ไม่ใช่เหรอครับ

ทีนี้ท่านผู้เล่นจะสื่อว่า..เวลาจะไปสู้กับ เหล่าพระ..แต่โจมตีเค้าก่อนไม่ได้...แล้วมันเกี่ยวอย่างไร กับ ผอบ  อ่ะ... Huh? Huh?
ไม่ไง จีบอกนูว่า ศตรูต้องโจมตีส่วนที่สำคัญของกองกำลัง พวกบับพวกฮิว  ในความหมายคือ พวกผอบ ก็โดนตีได้ เพราะเป็นส่วนที่สำคัญช่ะม่ะ แล้วพวกบับพวกฮิว อีกในหนึ่งก็คือพวกพระ ซึ่งแน่นอน เป็นกองกำลังสำคัญโคตร แต่ เราตีมันไม่ได้เพราะไม่ติด pk แต่ผอบโดนตีได้ จีลองกลับไปอ่าน หัวข้อที่จีโพสมาล่ะกัน หนูก็ไม่ได้เชิวว่าฆ่าพระไม่ได้ แต่แค่ไม่อยากให้ผอบโดนตีไม่ได้ แต่จี มาเม้นบอกหนูว่า ศตรูก็ต้อง จัดการส่วนที่อ่อนแอ และสามารถ สร้างประโยชน์แก่ศตรูได้อย่างมาก ซึ้งในนี้ มี 2 กรณี คือพระ และผอบ  และแน่นอน ผอบโดนตีได้ แต่พระ ตีไม่ได้ ก็แค่นั้น จีนี่ก็ล่อสะหนู งงกระทู้ตัวเองไปเลยน่ะค่ะ
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-03-2011, 10:09:45 »

ใช่ ใช่ โอเค..เข้าใจแล้ว ครับ....เอาเป็นว่า เราเข้าใจตรงกันแล้วครับ.. ใช่

ลองฟังความคิดเห็นเพื่อนดู ครับ....อ้อ แต่ยังไง เดี้ยวจะนำข้อเสนอไป เสนอทีมงานให้ครับผม.. Smiley Smiley

Biia Kritchaya
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-03-2011, 10:20:55 »

อ่อๆๆ

สงสารผอบ ผอบโดนฆ่า ไรงี้

เรยไม่อยากให้คนทุกเเบบฆ่าผอบได้

ส่วนผอบฆ่ากันเองได้ ใช่ไหม

Evil Evil

Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-03-2011, 10:24:57 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 08-03-2011, 10:09:45
ใช่ ใช่ โอเค..เข้าใจแล้ว ครับ....เอาเป็นว่า เราเข้าใจตรงกันแล้วครับ.. ใช่

ลองฟังความคิดเห็นเพื่อนดู ครับ....อ้อ แต่ยังไง เดี้ยวจะนำข้อเสนอไป เสนอทีมงานให้ครับผม.. Smiley Smiley
ต้องขอโทษจีด้วยค่ะ -0- พอดีลืมคิดไปว่า เขียนให้ผอบกะผอบตีกันได้ ขอโทดค่ะ จีอย่า รมเสียเยย
Biia Kritchaya
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-03-2011, 10:27:25 »

laugh laugh
สรุบคือ อยากให้ผอบไม่โดนคนตี

ส่วนผอบตีกันได้ เเล้วผอบของเปิดpk กะปิดpkหละ

♥ o...TalLG...o ♥ LA.
Hero Member

* ~ D T G ~ *

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-03-2011, 10:28:46 »

อ่า ลองคิดนะคะ ถ้าผอบ มีสกิลที่ช่วยผู้เล่นได้อย่างมาก

อย่างเช่นโชคเชีย ยิ่งเวลเยอะๆนะคะไม่ต้องพูดถึง  Shocked

แล้วเรา ตีผอบเขาไม่ได้ จะไม่เปนการโกงไปหรอคะ ?

ถ้าจะบอกว่า ก๊ให้หาผอบที่มีเหมือนกันมา แต่มันจะมีกันทุกคนหรอคะ ??

ก๊สงสารนะคะ ถ้าสมมุติว่า มีพวกชอบก่อกวน อยู่ๆมาตีผอบเราซะงั้น (โดนบ่อย Wink)

แต่มันก๊ไม่สมควรค่ะ ที่จะทำให้ ผอบของคนมีพีเค ตีกันไม่ได้=w=

มันจะโกงเกินไปค่ะ สำหรับคนที่ไม่มี^^

... แค่ออกมาแสดงความคิดเห็นนะคะ อย่าดราม่านู๋นะ TOT

♥ ข o J ๓ า e . . . D T G
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 08-03-2011, 10:32:52 »

อ้างจาก: ♥ o...TalLG...o ♥ ที่ 08-03-2011, 10:28:46
อ่า ลองคิดนะคะ ถ้าผอบ มีสกิลที่ช่วยผู้เล่นได้อย่างมาก

อย่างเช่นโชคเชีย ยิ่งเวลเยอะๆนะคะไม่ต้องพูดถึง  Shocked

แล้วเรา ตีผอบเขาไม่ได้ จะไม่เปนการโกงไปหรอคะ ?

ถ้าจะบอกว่า ก๊ให้หาผอบที่มีเหมือนกันมา แต่มันจะมีกันทุกคนหรอคะ ??

ก๊สงสารนะคะ ถ้าสมมุติว่า มีพวกชอบก่อกวน อยู่ๆมาตีผอบเราซะงั้น (โดนบ่อย Wink)

แต่มันก๊ไม่สมควรค่ะ ที่จะทำให้ ผอบของคนมีพีเค ตีกันไม่ได้=w=

มันจะโกงเกินไปค่ะ สำหรับคนที่ไม่มี^^

... แค่ออกมาแสดงความคิดเห็นนะคะ อย่าดราม่านู๋นะ TOT
ค่ะ หุหุ ต่างคนต่างความคิด น่าจาเอาผอบมี pk -0- กะไม่มี pk ท่ามีเวลง่าย ท่าไม่มีเวลยาก หุหุ
ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #11 เมื่อ: 08-03-2011, 11:01:49 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 08-03-2011, 09:34:39

บอกมาตรงๆก็ได้ครับพระนั้นแหละ

อ่อนแอที่สุดไม่พอยังเป็นตัวเลือกแรกๆในการฆ่าเวลากิลวออีก

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08-03-2011, 11:17:02 »

Shocked กำ..เล่นสายเกรียน ก็เทพ นะครับ...ถ้าของถึงอะไรถึงก็เทพได้เหมือนกัน นอกจากเจอไม้เนื้อแข็งจริงก็ ล้มเค้าไม่ลง

(พี่ๆแถวนี้และ..ลงแบทฆ่ากระจาย..แต่ก็แพ้ทางบางอาชีพเหมือนกัน)  ใช่

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: 08-03-2011, 11:47:48 »

เราไงพระบัพเปิดพีเค

พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องตอนมาเล่นใหม่ๆ

น้องพาไปเปิดพีเคบอกว่าเวลง่าย(มันก็ง่ายดีแหละแต่ไม่ไหวอะ)

ตายเป็นอันดับแรกๆของกิลวอ laugh
รับชุดนักบวชแห่งแสงPK

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 08-03-2011, 11:49:06 »

อ้างจาก: ภัทรภณ(เขียนให้สดๆไม่เป็นทำไม่ถูก) ที่ 08-03-2011, 11:47:48
เราไงพระบัพเปิดพีเค

พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องตอนมาเล่นใหม่ๆ

น้องพาไปเปิดพีเคบอกว่าเวลง่าย(มันก็ง่ายดีแหละแต่ไม่ไหวอะ)

ตายเป็นอันดับแรกๆของกิลวอ laugh

เนื้อหอมไง..55++

ป้าย:
หน้า: [1] 2