GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยบอกวิธีเล่นเซนจูเรี่ยน  (อ่าน 964 ครั้ง)
Not_DK
Newbie
*

ช่วยบอกวิธีเล่นเซนจูเรี่ยน
« เมื่อ: 08-03-2011, 08:19:37 »

คือว่าผมอยากเล่นเซนจูเรี่ยนครับ แต่บวกกับอัพสกิลไม่เป็น ช่วยบอกหน่อยครับ  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
สายปืนครับ  Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
~:•悪魔猫。<แมวปีศาจ>•:~
Asura Tester
Hero Member
*

ทำไมพักนี้ดราม่าเยอะจังฟะ - -*

Re: ช่วยบอกวิธีเล่นเซนจูเรี่ยน
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-03-2011, 08:40:09 »

ลองศึกษาข้อมูลจากหมวดนี้ดูนะคับ เผื่อเจอทางที่ชอบ
http://forum.asura.in.th/index.php?board=26.0
 Smiley

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: ช่วยบอกวิธีเล่นเซนจูเรี่ยน
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-03-2011, 09:48:30 »

ใช่ ใช่แล้วมัน มีหลายแนว ชอบแนวไหนลองดูเลยครับ  ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

หลานผู้พันคาร์เตอร์
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 08-03-2011, 10:12:31 »

ขอยกบทความเก่ามาแปะเลยละกันนะครับ เขียนเองเมื่อนานแสนนาน ตั้งแต่ก่อนทหารมีบรรจุกระสุน

สอนลึกถึงการลงสกิล ในกรณีสายผสม ###เน้นปืนเป็นหลัก###

สายสนับสนุน

ฐานพลังงาน 1

ท่านจะลงมากกว่านี้ก็ได้ ถ้าต้องการเอมพีเยอะๆไว้ใช้ทักษะที่แสนจะเปลืองเอมพีทั้งหลาย (สายนี้จะมีแค่ปฐมพยาบาล แพทย์ การยิงปกติ แล้วก็แทงกระบี่ ที่ใช้mp)

ปฐมพยาบาลขั้นสูง 3

ผ้าพันเเผลเป็นอุปกรณ์ที่ใช้เเล้วหมดไป กรุณาเก็บให้พ้นมือประชาชน

ทันทีที่มีบุคคลมายุ่งกับการทำเเผลของท่าน  ท่านจะหยุดทำแผลทันที (เผลอๆอาจอยากยิงสวน)

แพทย์สนาม 1

ผ้าพันเเผลเป็นอุปกรณ์ที่ใช้เเล้วหมดไป กรุณาเก็บให้พ้นมือประชาชน

ข้อจำกัดที่เเตกต่างคือสามารถเป็นหน่วยทหารเสนารักษ์ ช่วยปฐมพยาบาลให้ผู้อื่นได้

หากเป้าหมายถูกรุมยำต่อ ผลของทักษะจะหายไปในทันที ผมเเนะนำให้สวมใส่อุปกรณ์ทหารเสนารักษ์ เตรียมปั้มหัวใจดีกว่า

สายดินปืนและความแข็งแกร่ง

ชำนาญปืนไรเฟิล 5

ทางกองทัพใจดี มีครูฝึกสอนพิเศษให้ท่านได้เรียนรู้ส่วนประกอบของปืน วิธีการใช้ที่ถูกต้อง

เเต่ท่านจะลงเเค่1ก็ช่างปะไร อย่าสงสัยหากยิงพาลาดินไม่เข้าแม้แต่ 1 !!

กลั้นหายใจ 5

ซึด.... ฟู่ว.. เเกร๊กๆ!! เหมือนจะแปลกใช่มั้ย กะเเค่การกลั้นหายใจเนี่ย?!? มือไม่สั่นช่วยได้เยอะเลยนะท่าน

ด้วยความเเม่นยำที่เพิ่มขึ้นมาอย่างมหาศาล(จนเกินจริง) ในการกลั้นหายใจเเต่ละครั้ง เซลล์สมองท่านจะเสื่อมทีละนิด ละนิด

เเต่จากการสำรวจ ทางกองทัพยังไม่เคยพบผู้ที่กลั้นหายใจจนตัวตาย

ยิงต่อเนื่อง 5

เปรี้ยง!! พรืด~ สาาดกระสุนอย่างสะใจ เนื่องจากการปรับให้ปืนยิงออกทีละหลายๆนัด การควบคุมปืนให้เเม่นจำยากลง

ที่ระดับ5เเม่นยำของท่านจะลดลงไป46หน่วย เเละเพื่อควบคุมมิให้ปืนเฉออก เสียmpตามระเบียบ...

ความแข็งแกร่ง 5

ทางกองทัพจะให้ท่านวิดพื้น100ทีทุกชั่วโมง กล้ามเนื้อของท่านจะเป็นมัดๆ(ทหารหญิงกรุณาทำใจ)

ที่ระดับ5 ท่านจะซึมซับบรรยากาศสงครามได้มากขึ้น(ก่อนจะตาย) ด้วยhpที่เพิ่มมาถึง1400!!

ชำนาญการใช้ระเบิด 1

เรียนรู้การใช้ระเบิด ส่วนประกอบของระเบิด เทคนิคการปาระเบิด บลาๆๆๆ

ในเเต่ละระดับ จะเพิ่มกล้ามเนื้อเเขนท่านมาอีกหน่อย ทำให้ปาได้ไกลกว่าเดิม ขอเเนะนำว่าเรียนไว้เเค่1ระดับก็พอ

ระเบิดเชิงกลยุทธ 1

เเน่นอนว่าระเบิดแบบพิเศษย่อมใช้งานยาก เข้าใจยาก ทางกองทัพจึงได้สอนให้ท่านรู้จักการปาระเบิดแบบพิเศษชนิดต่างๆ

ไม้ตายลับของสายนี้.. ใช่เลย ระเบิดเเสง   เมื่อศัตรูโดนเเสงสว่างจ้าเข้าลูกตาไปเเล้ว มันก็ต้องค่อยๆคลำทาง ใหญ่มาจากไหนก็มาเเพ้เเสงที่เเหละท่าน

เหล่าซอมบี้ผีชีวะก็งงงวยไปตามๆกัน เเสงจ้าซะขนาดนี้ ดีไม่ดีมีถึงตายเพราะระเบิดเเสง ลูกพี่ดูลาโดนระเบิดเเสงเข้าไปยังเดินช้า คลำทางไม่ถูก...

ระเบิดทำลาย 1

เเน่นอน!! ระเบิดมีไว้ทำลาย ถ้าท่านเรียนการปาระเบิดเชิงกลยุทธมาล่ะก็ ท่านจะมีIQสูงพอที่จะใช้ระเบิดอีกชนิดหนึ่ง

มันคือระเบิดกระจาย!! ด้วยการปาที่เเม่นยำ สามารถทำให้ศัตรูโดนสะเก็ดระเบิดไปเต็มๆ 5ดอก

ด้วยความเเรงดอกละ500-750 สำหรับผู้ทีเรียนทักษะระเบิดทำลายเต็ม ดอกหนึ่งๆเข้าเป็นพันเลยนะท่าน!!!

ระเบิดเวลา 2

อ่าฮ่า ไม้ตายระเบิดราคาถูกเเต่รุนเเรงของทหาร หลายๆท่านอาจจะกลัวระเบิดชนิดนี้มากๆ ในลานประลองหากใครโดน... เลือดไม่ถึง8000เตรียมใจตายได้เลยครับ

มันคือระเบิดC4!!มีข้อเเม้คือท่านต้องเรียนเรื่องการใช้ระเบิดทำลายมาด้วย เเนะนำว่าทักษะนี้ควรเรียนให้เต็มเพื่อความรวดเร็วในการเอาระเบิดไปแปะที่เป้าหมาย

สายกระบี่

ชำนาญกระบี่ 5

ไม่ต้องคิดมาก ชื่อมันก็บอก ชำนาญกระบี่ วาดกระบี่ แทงกระบี่ สวมบทบาทเป็นนายร้อยห้อยกระบี่!!

แทงกระบี่ 5

อันนี้สุดยอดสกิลที่โจมตีโดยไม่ติดเกราะ ลองนึกภาพพาลาดินวิ่งหนีทหารดูสิ แปลกดีมั้ย??

สกิลนี้สามารถกดรัวๆได้ แต่บางครั้งจะติดแทงรัว (โจมตี5ทีติดๆ แต่คิดป้องกัน) สกิลจะมีดีเลย์นิดหน่อย

ข้าวของเครื่องใช้ - สวมใส่

เซตแกร่ง สำหรับpvp กิลด์วอ ล่าบอส แล้วก็เก็บเลเวล

ของสวมใส่ ผมแนะนำว่าเสื้อ-รองเท้า ใส่ของร้าน หาซื้อได้จากท่านสัสดี npc ณ เซาท์เทิร์นไชร์ <ในกรณีเป็นผู้เล่นเริ่มต้น>

ออฟที่ใช้ แนะนำว่าออฟแกร่ง ยศประมาณองครักษ์-เสนา  ได้มากกว่านี้จะดีมากครับ

ส่วนเครื่องประดับ ใส่รางเหล็กไหล รับประกันความถึก

เซตพลิ้ว สำหรับpvpกับบางสาย เวลในดันกิล ล่าบอสบางตัว(เช่นจตุรกร ทหารผมมีบัฟหลบก็สดได้แล้ว) แล้วก็ เก็บเลเวลแบบพลิ้วๆ

ใส่ของร้านเกือบหมดเลยเช่นกัน  รองเท้าสายหลบเวล38 หาซื้อได้ที่เซาท์เทิร์นฟอร์ท เสื้อทหารลายพราง และคอมแบทหนังจระเข้ 

ทั้งหมดนี่ออฟว่องซักเสนาจะดีมาก

เครื่องประดับ แล้วแต่สถานการณ์ เช่น ถุงมือแสงอาทิตย์(สำหรับต้องการหลบมากๆ) สร้อยอื่นๆ(เน้นยิงแรงไว้ก่อน) หรืออื่นๆ <ย้ำอีกที ในกรณีเพิ่งเริ่มเล่น>

แต่จำไว้!! อย่าริใส่รางเหล็กไหลตอนใส่เซตพลิ้วเด็ดขาด!! ความสามารถในการหลบหลีกของท่านจะลดไปถึง50หน่วย

เซตเลือด สำหรับpvpกับสายเวท ล่าบอสบางตัวที่โจมแรงเว่อๆหรือเสกสมุน9ตัว+(ดูลา ดรากุน(ตอนมีคนรุม) ไอซ์ซี่)

อันนี้ของบางชิ้นอาจหายากหน่อย ที่ผมแนะนำก็ หมวกเทพธิดาที่อัพเกรดแล้ว (ใช้หมวกฟักทองแทนได้) คลุมผลึก ส่วนเครื่องประดับแล้วแต่กรณี

เช่น เล่นกับสายเวทย์ก็ใส่แหวนสมิง  ล่าบอสที่ไม่เสกสมุนก็ใส่รางเหล็กไหล(ช่วยได้เยอะ) แล้วก็ชุดสวมใส่ แนะนำใช้สายแกร่งแต่ออฟเลือดแทน

เลือดของท่านสามารถถึง10000ได้โดยไม่ยากเย็นนัก(ถ้ามีงบ แต่จริงๆทหารถึกมากนะ)

อาวุธคู่กายที่ควรจะมี

ปืนไรเฟิลดัดแปลง ออฟเสนาเร็วเสียงขึ้นไป <กรณีเป็นสายยิงแรง>

กระบี่ร้านเลเวลเยอะๆ หรือกระบี่มูนแฟงก์(ถ้าใจกล้า) ออฟอะไรก็ตามใจท่าน

ระเบิดแสง อย่างน้อย50ลูก C4 อย่างน้อย50ลูก ระเบิดกระจายจะใช้รึเปล่า เรื่องของท่าน

ผ้าพันแผล ผมพกทีละ100 อยู่ได้นานพอตัว

ผมแนะนำว่า เวลาท่านท้า 1-1 กับใครซักคน ใส่ปืนซะ ใช้ยิงต่อเนื่อง กลั้นหายใจ ใส่กระสุนให้พร้อม 

ในกรณีเจอพาลาดิน แล้วท้าสู้กันด้วยอาวุธทุกชนิด ปาระเบิดแสงใส่ก่อน แล้วยิงๆ 8ชุดกระสุนหมด

ถ้าไม่ตายเปลี่ยนเป็นกระบี่ (ใส่ไว้ในช่องf1-10) แล้วใช้สกิลแทงกระบี่ซ้ำๆ ไม่ตายก็เทพจัดล่ะครับ

กรณีถ้ายังรอด+ท่านเหลือเลือดมากพอ  แปะC4ใส่ซะเลย แล้วเผ่น...

พอสู้เสร็จก็สลับเป็นปืน บัฟตัวเองเต็มยศ ใส่กระสุนให้พร้อม

ในกรณีมีเป้าหมายมากกว่า1 ผมแนะนำว่าอย่าถอดปืน ฆ่าได้1 บรรจุกระสุน1ครั้ง ถ้าไม่พลาดท่ากระสุนหมดตอนเหลือเป้าหมายมากๆก็อย่าใช้กระบี่เป็นอันขาด

ระเบิดมีไว้ทำลาย แต่แน่นอน ใช้ยากเช่นกัน ผมไม่แนะนำให้ใช้ระเบิดตอนpvpกับคนเยอะๆนะครับ  โอกาศตายเราสูงกว่ามากๆ

แล้วก็ ถ้าเป็นผู้ชื่นชอบแบทเทิ้ล แนะนำว่าพกเทียนไว้ด้วย เผื่อเจอแอสหรือเทร

เวลากิลด์วอ ใช้หลักการเดียวกับการสู้กับคนจำนวนมาก แต่เน้นไปทางระเบิดกระจาย-ระเบิดแสง (สำหรับสิ่งก่อสร้างอย่าริระเบิดแสงเชียว)

ระเบิดแสงใช้ก่อกวนได้ดีเยี่ยม ถ้าโดนไปที วิ่งไม่ออก.. หนีไม่ได้... เดินแล้วหันหลังกลับมาสู้ยังช้า...

ขอเเนะนำปืนทั้ง3ชนิดของกองทัพเลยละกันนะครับ จะกล่าวถึงการได้มาเเละสิ่งที่ต้องเเลกเพื่อที่จะได้มาด้วย

อย่างเเรก!! มันคือ!!!!

ปืนไรเฟิลสงครามมาตราฐาน

ด้วยความเเรงที่พอใช้ได้ ยิงวุ้นนัดเดียวตาย (108-259) จึงทำให้ทหารมือใหม่นิยมใช้ จำกัดเลเวลว่าต้องอยู่ในระดับ36ขึ้นไป

หาซื้อได้ในราคาที่ไม่นับว่าถูกเท่าไร... (1เเสนกว่าๆ นับเป็นปัญหาของคนเล่นใหม่เลยนะครับ)

มีจำหน่ายที่ท่านสัสดี ณ เซาท์เทิร์นไชร์ เเละผู้กองโอโม่ ที่ป้อมทหารชั่วคราวเดธวอลเลย์

อ่าฮ่า... ท่านอาจจะคิดว่าหน้าไม้ของชาวเรนเจอร์ยิงเเรงกว่าปืนด้วยซ้ำ   มันน่าน้อยใจใช่มั้ย??

ทางกองทัพขอเเนะนำ ปืนชนิดใหม่!!!

ปืนไรเฟิลจู่โจม

อานุภาพทำลายล้างอยู่ในระดับกลาง (192-402) เเน่นอน... น้ำหนักย่อมมากกว่าปืนปกติทั่วๆไป

เพิ่มดีเลย์ความต่อเนื่องจากการโจมตีปกติเข้าไปอีกนิดเพราะต้องบรรจุกระสุน(ลดต่อเนื่องเท่ากันหมดนะครับ 3กระบอก)

อยากได้?? ไม่ยากครับ เห็นเจ้าหน้าที่คลังเเสงพีตต้าบอกว่าต้องการทหารลาดตระเวนสัก6-7คน  ลองไปของานทำดูนะครับ

เพียงเเค่ท่านรับงานมาเเล้วไปเตร็ดเตร่ ถึงเวลาก็มาตอกบัตร เเค่นี้จบ!!

ระยะเวลาที่ท่านต้องอาบเหงื่อเเทนน้ำก็ไม่มากไม่มายอะไร 24 ชั่วโมงออนไลน์ของท่าน 7 ครั้งก็ 168 ชั่วโมง!!

เดินเล่นกับเพื่อนๆ ไล่ยิงพวกซอเรี่ยน นั่งคุยกะเเฟนไปวันๆ เผลอแปปเดียว 7 วันซะเเล้ว

อ่าฮ่า... อีกเเล้วรึ  ธนูเเรร์ยังเเรงกว่าเลย!!พูดงี้ต้องเจอสุดยอดนวัตกรรมของกองทัพ!!

มันคือ ปืนไรเฟิลดัดแปลง!!

ด้วยความเเรงที่มหาศาล(396-648 ดูเกินจริง เพราะยิงได้ต่อเนื่องซะขนาดนั้น)ทำให้ปืนชนิดนี้เป็นที่หมายตาของเหล่าทหารทั่วไป

การได้มาก็... เช่นเคย รับงานลาดตระเวนจากท่านเจ้าหน้าที่คลังเเสงพีตต้า สัก31รอบเห็นจะได้

ท่านจะได้รับปืนไรเฟิลดัดแปลงเอาไว้ป้องกันตัว(รึรังเเกประชาชน) ความยากก็.... ทำให้ผมเเทบกระอัก 24ชั่วโมง 30ครั้ง โอ้... 720ชั่วโมง...

เอ๋ ... ทหารคนนั้น บ่นอะไร!!! หาว่ากองทัพไม่ให้เงินจากการลาดตระเวนเรอะ!!!

ให้ครับ เราให้ ด้วยเงินภาษีของประชาชนที่ท่านๆเจียดให้มาตอนตั้งร้านขายของน่านเเหละ(หลายๆคนเคยสงสัย เงินภาษีหายไปไหน)

ทางเราจะให้ท่านเพิ่มขึ้นทุกๆครั้ง ยิ่งทำงานเรายิ่งให้เพิ่ม อย่างเจ้าพลทหารตัวน้อย-StromRevenant-จอมอู้ วันๆรับเควสมาเเล้วไปนั่งคุยกะเเฟน

ลาดตระเวนมาทั้งหมด34วัน เราก็เห็นใจ เเม้จะหนีเวรเฝ้ายามเเต่ก็ยังให้วันละ 114,000 บิลล่า!!

****ท่านทหารระดับสูงในสมาคมใหญ่ๆยิ่งไม่ต้องพูดถึง หากท่านไม่ด่วนจุติก่อน เงินเดือน(รายวัน)ของท่านก็จะสูงขึ้นเรื่อยๆเช่นกัน!!****

เเน่นอนว่ามีปืน ย่อมต้องมีกระสุน ทางกองทัพก็มีลูกกระสุนให้ท่านเลือกใช้ได้ทั้งหมด ถึง 2 แบบด้วยกัน!! มาเริ่มกันเลยนะครับ~

ลูกกระสุน(สำหรับปืนไรเฟิล)

ความเเรงที่เพิ่มเข้ามา 50-50หน่วย นับว่าใช้ได้เชียวละครับ ไม่มีคุณสมบัติพิเศษอะไรมาก เเต่รับประกัน กระสุนของทางกองทัพไม่ขัดลำกล้องเเน่นอน!!

สนนราคาก็ไม่เเพงเท่าไร ลูกละ2บิลล่า  ยามท่านไม่มีอันจะกิน พกกระสุนไปยิงวุ้น เอาเศษวุ้นเละๆมาขายให้กับบรรดาเพื่อนตัวเตี้ยของเราก็คุ้มทุนเเล้ว

คำเตือน: ใช้สำหรับปืนไรเฟิลเท่านั้น บรรดานักล่าสมบัติอย่าเผลอเอามาใช้เชียว เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน

ยิงมอนเตอร์ตัวหนาๆหรือพวกนักรบเเห่งเเสงเกราะหนาๆไม่เข้าใช่ไหม? ทางกองทัพจัดให้!!

ลูกกระสุนเจาะเกราะ(สำหรับปืนไรเฟิล)

สิ่งที่เพิ่มมาคือพลังโจมตี 10-10หน่วย!!(จากอันเก่า 50-50หน่วย อันนี้จะเป็น60-60หน่วยครับ)

พร้อมด้วยคุณสมบัติพิเศษ!! มีโอกาศ15%ที่จะยิงเข้าจุดยุทธศาสตร์ของเป้าหมาย!!(จุดไหนมองหาเอาละกัน อย่างมอนเตอร์ทั่วๆไปก็คือศีรษะ)

ถึงเเม้จะไม่ตรงกับชื่อ คือเจาะเกราะ(ควรจะโจมตีโดยไม่คิดเกราะมากกว่าในโอกาส15% หนึ่งในเเนวทางปรับให้ชาวทหารไม่โกงเกินไป) เเต่มันก็... ยอดเยี่ยม!!!

สนนราคาตกนัดละ 5 บิลล่า เเหม่.. ใช้ต้นทุนผลิตเยอะนะท่าน จะให้ขายราคาเดิมได้ไง จริงมั้ย??

คำเตือน: ใช้สำหรับปืนไรเฟิลเท่านั้น บรรดานักล่าสมบัติอย่าเผลอเอามาใช้เชียว เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือนเป็นรอบที่สอง

นั่น!!!! พลทหารหัวเขียวท้ายเเถวบ่นอะไร!!   ... ... ... อ้อ... พกกระสุนได้เเค่5000เรอะ??

อยากพกไปมากๆ นี่เลย!! ซองกระสุน!! มี 2 แบบตามชนิดของกระสุนนะครับ

แบบเเรก ซองกระสุน

สนนราคาในขณะนี้ 135 บิลล่า ไม่ว่าจะด้วยประการใดๆ เเต่จากการที่เเพ้สงครามกับพวกอสุราตัวใหญ่ยักษ์นั่นทำให้ต้นทุนสินค้ามันเพิ่มขึ้น

เมื่อกดใช้ท่านจะได้รับลูกกระสุนจำนวน 50 นัด  รับรองว่าไม่มีขาดไม่มีเกิน

แบบที่สอง ซองกระสุนเจาะเกราะ

ราคาย่อมเเพงขึ้นมาตามคุณภาพ คือ 270 บิลล่า อยากจะหาว่าขายเเพง นู่น~ เชิญไปบ่นกับพวกที่โจมตีพลทหารโจนาธาน เชลยที่อยู่กับพวกอสุรา

เมื่อกดใช้ท่านจะได้รับลูกกระสุนเจาะเกราะจำนวน 50 นัด  รับรองว่าไม่มีขาดไม่มีเกินเช่นกัน

อ้อ.. ลืมบอก ว่ามันหนักนะ น้ำหนักซองละ 25 หน่วยทั้ง 2 แบบ พกไว้สัก200ซองในเป้ของท่านจะดีมาก

ยาว+ไร้สาระไปนิด ขอโทษครับ - -  นิสัยเมื่อก่อน(+ตอนนี้)ของผมคือบ้าๆ เขียนอะไรรั่วๆ แต่พยายามให้มีสาระแล้วนะ

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: 08-03-2011, 10:17:29 »

Shocked Shocked Shocked

หลานผู้พันตัวจริง มาเอง เลย โอ้วสุโค้ย...ขอเข้ากองทัพด้วยคน นะครับ อิอิ รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

Not_DK
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 08-03-2011, 12:53:15 »

ขอบคุณครับ ทุกคน  Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
chutr
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08-03-2011, 21:23:02 »

ไม่มีสายกระสุนเหรอครับ  laugh

ออกจากโลกเกมส์ ไปเล่น Parkour ไม่ก็ Freerunning กันดีกว่า
อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-03-2011, 21:30:29 »

ของเขาดีจริงๆ หลานผู้พัน มาเองนะ Smiley

หลานผู้พันคาร์เตอร์
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-03-2011, 22:21:57 »

ผมแนะนำใช่ว่าจะดี100%น้า ต้องลองเล่นเองจ้า ซึมซับการรีสกิลเปลี่ยนสาย หาความลงตัวของตัวเอง

ผมถนัดสายนี้เพราะเป็นพวกชอบเอาอาุวุธใส่ F1-F10 กดเปลี่ยนตามใจครับ

บางคนอาจจะถนัดปืนเพียวๆ ยิงกราดสามที รีโหลด

บางคนอาจถนัดกระบี่ แทงเรื่อยๆเมื่อยก็หาอะไรกินเล่น

บางคน อาจถนัดระเบิด .. ลาก7-8ตัวแล้วติดระเบิด

แต่สายนี้ วิธีเก็บเลเวลแบบไวๆหลักๆ ลากมอนเยอะๆ แต่อย่าเยอะเกิน ลงระเบิดแสง แล้วใช้ระเบิดกระจายครับผม

หรือจะลาก วิ่งไปติด C4 ที่หินแร่ กะให้มอนเดินมาถึงแล้วระเบิดพอดีก็ได้ครับ

ต่างคนต่างแนว

สายกระสุนเพียวๆ ผมแนะนำตัดเอากระบี่สองสกิลออกเลยครับ ลงเป็นยิงประณีต กับยิงกราดรอบตัว

แต่ถ้าไม่สนสองสกิลนี้ จะลงระเบิดทำลาย กับการใช้ระเบิดเวลาเพิ่มก็ได้ครับ

ในหมวดระเบิด การใช้ระเบิดเวลาจะลด Casting  การใช้ระเบิดทำลายเพิ่ม Damage ส่วนระเบิดกลยุทธ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะลด Cooldown ครับผม

สนใจทักษะไหนของเซนจูเรี่ยน คิดว่าดีไม่ดียังไง สอบถามได้เสมอน้า อาจให้ข้อมูลที่ผิดเพี้ยนไปนิดหน่อย

แต่ว่าถ้าลองเล่นเองแล้ว ชอบสายไหน ลงสายนั้น รับรองว่าเซนจูเรี่ยนเล่นสนุกครับ

*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

« ตอบ #9 เมื่อ: 12-03-2011, 23:07:17 »

ดีมากเลยข้อมูล แต่สายไปเสียแล้ว รีสกิลไม่ได้ ปั้นทหารมาเล่นสายระเบิดเพราะมีการงานวิสวะกร ทำลูกกระสุน+ระเบิดเองเลย แถมมีหลายชนิดกว่า เสียดาย อยากรีสกิล แง่งๆ

*~NewlY~*
Full Member

The World is is not beautiful. Therefore, it is.

« ตอบ #10 เมื่อ: 12-03-2011, 23:09:10 »

เอ่อ เหลือสเตตัส บอกที สาย ระเบิด อัพไง ยังไม่ได้อัพสเตตัสเลย

แมวหลง
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 13-03-2011, 00:47:40 »

สายระเบิด? ไม่มีอย่างอื่นเลยหรอจ้า

ถ้าสายระเบิดล้วน Vit ล้วนไปเลย เน้นถึก อึด ทน แล้วจะลง str เอาไว้แบกของหรือใช้กระบี่-ปืนบ้างก็ตามแต่

หากสายผสม เล่นปืนหรือยังไงอ่า ถ้าปืน ลง dex 25 หน้ากากซักอุปมอง แค่นี้ยิงกิ้งก่าไฟสบายๆแล้ว

สำคัญว่าสายระเบิด vit เอาไว้ลาก สายปืน dex ไว้ยิงบอส-มอนเทพๆ

ถ้าสนใจสายระเบิดแหวกแนว luk ช่วยได้เยอะเลย ใส่ปืนออฟโชค+กระสุนเจาะเกราะ ของบวกคริเท่าที่จะหาได้

ระเบิดคริโหดน้า ยิ่งระเบิดกระจายอ่ะ คริเอาคริเอา แต่สายนี้งบไม่สูงไม่แนะนำ เทพยาก เทพแค่กับมอน - -"

พื้นฐานของสายระเบิด คือการก่อกวนอย่าง(เกือบ)สมบูรณ์แบบ ที่มาพร้อมกับความรุนแรง 

ถ้าเก็บเลเวล เราแนะนำใช้แค่ระเบิดแสงกับระเบิดกระจาย ลากมอนมา ใช้ระเบิดแสง แล้วปาระเบิดกระจายซ้ำๆโลด

แมวหลง&หลานหนอน หวังว่าท่านจะสนุกสนานกับการเล่นทหาร พร้อมกับความพยายามต่อไป

ด้วยความเคารพ  Cool 

*ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้า มือใหม่จ้า
*หา?! อย่าคิดแบบนั้นนะ!!แต่รู้แล้วก็ดี - -"
*~NewlY~*
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 13-03-2011, 01:02:03 »

ระเบิดกะยิงล่ะ เพราะจะเอาไว้ปาใส่คนตอนชิงบ้าน กะก่อกวนอ่านะ ส่วนแบกของเราคิดว่าไม่อัพ เพราะใส่เซตทหารช่าง เบาๆสบายๆ สไตลเค้าแหละ -.-

แมวหลง
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 13-03-2011, 01:15:52 »

สายผสมอ่ะนะ ปืนถ้าปืน60 เสนา  ก็ลงเอจิ 64 dex25 strหมด vit ไม่ต้อง ใช้ปืนหลัก ระเบิดรอง

ตัดสกิลชำนาญกระบี่-แทงกระบี่ออก ลงระเบิดทำลาย กับระเบิดเวลาแทน

ระเบิด เอาจริงๆมันก็ปาลงเท้าอยุ่ดีอ่ะ = = ไม่ได้ปาไปไกลๆซะที ไม่ว่าจะเวลหรือยังไง ปาดักหน้าตลอด

ด้วยความเคารพจ้า  Evil

*ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้า มือใหม่จ้า
*หา?! อย่าคิดแบบนั้นนะ!!แต่รู้แล้วก็ดี - -"
ธนากร นนทะแก้ว
Newbie
*

สุดยอด.....หลานผู้พัน คาเตอร์
« ตอบ #14 เมื่อ: 16-06-2011, 02:49:31 »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสำหรับ ข้อมูลเป็นอย่างยิ่ง
 ผมชอบการเขียนของนายมาก ตั้งแต่ อ่านกระทู้มานายเขียนได้ดีสุด เข้าใจง่าย

อ่านแล้วเพลินคับ สนุกไปด้วย ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รัก รัก
ป้าย:
หน้า: [1]