GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับผอบ  (อ่าน 134 ครั้ง)
kalo25
Jr. Member
**

เกี่ยวกับผอบ
« เมื่อ: 07-03-2011, 23:42:06 »

ผอบขนของนี้ มัน+ ครอปหรือ -

กันแน่ = ="

อยากรู้คำตอบจากจี เลย Evil

Biia Kritchaya
Jr. Member
**

Re: เกี่ยวกับผอบ
« ตอบ #1 เมื่อ: 08-03-2011, 00:02:22 »

อยากรู้ด้วยค๊

กำลังจะหาซื้อ

Sad Sad Sad

จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: เกี่ยวกับผอบ
« ตอบ #2 เมื่อ: 08-03-2011, 10:34:28 »

ใช่ มันเป็นความสามารถอย่างหนึ่้งของ คู่หู นะครับ..

01.หนูอยากได้ผอบทหารรับจ้าง ซื้อได้ที่เจ้าหน้าที่อะคาเดมี่ของทุกเมืองครับ ราคาประมาณ 12500 โซล
02.หนูอยากได้ผอบซาร่า ซื้อได้ที่เจ้าหน้าที่อะคาเดมี่ของทุกเมืองครับ ราคาประมาณ 17500 โซล
03.หนูอยากได้ผอบโยฮาน ซื้อได้ที่เจ้าหน้าที่อะคาเดมี่ของทุกเมืองครับ ราคาประมาณ 15000 โซล
04.ผอบวิญญาณแค้น รับเควสทำได้ที่โนวา หน้าโบสถ์เมืองเซาท์เทิร์ท ฟอร์ท คลิกเพื่อดูรายละเอียดคลิกเพื่อดูรายละเอียด
05.ผอบป๊อกกี้ยอดองครักษ์ ดรอปจากป๊ออกี้ครับ
06.ผอบพิกม่าแพะน้อย ดรอปจากพิกม่า
07.ผอบวุ้นองครักษ์ ดรอปจากวุ้นจ่าฝูง
08.ผอบแซมจอมซน ดรอปจากแซม
09.ผอบไลแคนจอมฉีกกระชาก  รับเควสทำได้ที่ลาวาที่ป้อมชั่วคราวเดธวัลเลย์

ความสามารถของคู่หู
Passive ของคู่หู
พัฒนาการความดิบ - เพิ่มพลังโจมตี 50-80, เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุด และสูงสุด 20%, เพิ่มความแม่นยำ 50
พัฒนาการความอยู่รอด - เพิ่มพลังป้องกัน และป้องกันเวท 50+5, เพิ่มอัตรา HP MAX 40%, เพิ่มอัตราโจมตีสูงสุด 10%
พัฒนาการความคิด - เพิ่มพลังโจมตีเวท 60-90, เพิ่มอัตราโจมตีเวทต่ำสุด และสูงสุด 20%, เพิ่มป้องกันเวท 50+10
พัฒนาการความเร็ว - เพิ่มความต่อเนื่อง 40, เพิ่มหลบหลีก 60, เพิ่มอัตราโจมตีต่ำสุด 10%, เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 5.0%
Passive ของเจ้าของ
ช่วยขนของ - เพิ่มน้ำหนัก 250/lv ของ monster, เพิ่มอัตราดรอป 0.1%/lv ของ monster
ช่วยเชียร์ - เพิ่มพลังโจมตี 5-5/lv ของ monster, เพิ่มพลังโจมตีเวท 5-5/lv ของ monster
ช่วยให้สดชื่น - เพิ่มฟื้นฟู HP 1/lv ของ monster, เพิ่มฟื้นฟู MP 1/lv ของ monster
ช่วยให้โชคดี - เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 0.1%/lv ของ monster, เพิ่มความแรงโป๊ะเชะ 1%/lv ของ monster
skill โจมตี
กระแทก อย่างแรง - โจมตีทางกายภาพทันที 250% และมีระยะเวลารอ(A) 5 วินาที, lv ของ monster ส่งผลทำให้เพิ่มความแรง 1%(str) เพิ่มอัตราโป๊ะเชะ 0.1%(agi) เพิ่มโอกาสติดมึน 1%(int) ดูด HP คืน 1%(ran)
โจมตีรอบตัว - โจมตีทางกายภาพรอบตัวทันที 100% และติดสถานะพิเศษตามสาย
กระสุน ธาตุ - มีระยะร่าย 3-8 วินาที - โจมตีเวทด้วยธาตุตามธาตุป้องกัน 250% และมีระยะรอ(B) 2 วินาที, lv ของ monster ส่งผลทำให้ มีโอกาสติดมึน 1%(str) ลดความต่อเนื่อง 2(agi) เพิ่มความแรง 2%(int) มีโอกาสติดห้ามโจมตี 1%(ran)
ธาตุจู่โจม - โจมตีด้วยโจมตีเวทตามธาตุป้องกัน บนพื้นที่เป้าหมาย
Active ช่วยเหลือ
ฟื้นสภาพ - ฟื้นฟู HP และ MP ตามพลังโจมตีเวท และมีระยะรอ(A) 5 วินาที
เพิ่มโจมตี - ใช้ MP - เพิ่มพลังโจมตี และพลังโจมตีเวทย์ให้ตัวเอง หรือเจ้าของ 20% มีระยะรอ(B) 10 วินาที
เพิ่มป้องกัน - ใช้ MP - เพิ่มพลังป้องกัน และป้องกันเวทย์ให้ตัวเอง หรือเจ้าของ 0+20 มีระยะรอ(C) 10 วินาที
เพิ่มความเร็ว - ใ้ช้ MP - เพิ่มความต่อเนื่อง 60 และหลบหลีกให้ตัวเอง 90 หรือเจ้าของมีระยะรอ(D) 10 วินาที
พิเศษ
โจมตีหมู่ - Passive - โจมตีรอบตัวเป้าหมาย 30% ของพลังโจมตี (กายภาพ)
โจมตีลดเกราะ - Passive - ลดป้องกัน และป้องกันเวทของเป้าหมาย 10+1 ถ้าโจมตีโดน สามารถ stack กันได้ (กายภาพ + เวท)
โจมตีลดแม่น - Passive - ลดแม่นยำของเป้าหมาย 10 ถ้าโจมตีโดน สามารถ stack กันได้ (กายภาพ)
โจมตีให้มึน - Passive - มีโอกาส 5% ที่เป้าหมายติดสถานะมึน (กายภาพ)

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

ป้าย:
หน้า: [1]