GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องสกิลดาบพิโรธ ของเบลดมาสเตอร์  (อ่าน 632 ครั้ง)
tarotarotaro
Full Member

ว่าด้วยเรื่องสกิลดาบพิโรธ ของเบลดมาสเตอร์
« เมื่อ: 29-09-2007, 01:06:21 »

แบบวันนี้เซงสกิลดาบพิโรธอะครับ
ถ้าเทียบกับสับขวาน ดาบพิโรธมันแรงกว่าก็จริงแต่ดีเลย์เยอะมากๆ= ="ขวานกดสกิลสับยังกดค้างได้ สกิลคลาส2อ่อนกว่าคลาส1คิดดูดิครับ Sad
     ทดสอบมาแล้วครับ
ตีตัวต้นไม้ในป่า สกิลสับขวานของไฟท์สับไม่ถึง10วินาที ตาย เบลดใช้สกิลดาบพิโรท จะ20วินาที กรณีStrเท่าๆกันนะครับ
 ตีผู้เฒ่าเห็ดหอม สกิลสับขวานใช้ยาเวทย์250 ประมาณ6ขวด สกิลดาบพิโรธใช้10ขวดแล้วสกิลดาบพิโรธใช้เวลาในการฆ่ามากกว่าสับขวานประมาณ2เท่า ใช้เวทย์มากว่าแรงกว่าแต่โจมตีช้ากว่า บอกได้คำเดียวว่าเซ็งครับ สู้สกิลระเบิดกระจายของทหารยังไม่ได้เลย

อย่างน้อยก็ให้ดีเลย์เท่ากับสับขวานได้ไหมครับสกิลคลาส2แท้ๆ Cry

เรื่องของเรื่องคือดีเลย์มันเยอะมากๆครับเป็น3วินาที(ร่ายเวทย์2วิสับ2ที1วิแล้วชึ้นแดเมจ) สับขวานยังแค่1วินาที
แล้วสับขวานติดโป๊ะบ่อยแดเมจต่างกันนิดเดว = ="ทั้งที่สับขวานเป็นสกิลของคลาส1แต่ดีกว่าดีปกติ475% ติดโป๊ะแรงเป็น900%ติดบ่อยใช้เวทย์น้อยกว่า

แล้วที่ต้องเทียบกับสกิลระเบิดกระจายของทหารเพราะว่าแค่เสียตัง350เองแทบไม่มีดีเลย์แถมโดนเป็นหมู่แล้วอาจจะแรงกว่าของตกมาก็หลุดค่าระเบิดละครับ แถมไม่ต้องกดค่าสเตตัสให้แรงแค่เทียบให้เห็นภาพครับ เพราะทหารไม่มีคลาส2จึงจัดว่าอยู่ในระดับเดียวกันกับคลาส2

สรุปถ้าเล่นเบลดมาสเตอร์เล่นดาบสองมือไปเลยครับอย่าเล่นดาบใหญ่เพราะดาบใหญ่มีดีแค่ท่าที่ตวัดดาบรอบตัวจริงๆแต่ดาบพิโรธไม่ไหวจริงๆตีตัวเดียวครับร่ายช้าสุดๆทั้งที่เสียเวทย์30ร่าย2วินาที+ดีเลย์1วินาทีนะครับ = =
ในแนวเดียวกัยใส่หมวกปีกผีเสื้อสับขวานก็สับไวสุดๆ0.5วิกดสกิลค้างได้ แต่เบลดดาบพิโรธต่อให้ใส่ก็2.5วิอยู่ดีคิดดูแล้วกันครับช้ากว่ากัน5เท่า

กดเข้าไปเล่น หรือ ให้อาหารลูกผมด้วย นะครับ T^T

ManiacMaew
Asura Tester
Hero Member
*

Gamer เก่าๆ

Re: ว่าด้วยเรื่องสกิลดาบพิโรธ ของเบลดมาสเตอร์
« ตอบ #1 เมื่อ: 29-09-2007, 01:51:58 »

- -" ระเบิดกระจาย มันลูกล่ะ 350 น่ะ
อย่าเทียบกันเลย

ท.ทหารไม่อดทน แย้ว
-_-'MislabiZ-_-'
Asura Developer
Sr. Member

จะดูผลบาปของทุกคนที่ทำมา ผมโดนไปแล้ว แล้วคุณละ?

Re: ว่าด้วยเรื่องสกิลดาบพิโรธ ของเบลดมาสเตอร์
« ตอบ #2 เมื่อ: 30-09-2007, 14:40:37 »

คับผม จะแก้ไขให้คับ

ปล. skill ไหนถ้าไม่สมดุลย์จิงๆ แจ้งได้คับ (ถ้าผ่านการพิจารณาและเหตผลโดยรวม)

ทำไมต้องเป็นเป้าของคนอื่นด้วย อุตส่าห์อยู่เฉยๆ แลัวนะ ชีวิตชั้น กะชีวิตคนที่ชั้นรักที่สุด เป็นของเล่นของคนอื่นเหรอไง?
http://www.youtube.com/watch?v=lYnRFS5sVV8
—•“สุ๑ที่รัn๛
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30-09-2007, 21:50:28 »

^^"แอ้มสู้ๆๆ><"
Basagon
Asura Special
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 30-09-2007, 21:54:06 »

ว่าไปแล้วดาบพิโรธเป็นสกิลเดี่ยว จริงๆ ไม่น่ามีดีเลย์มากนะ

ป้าย:
หน้า: [1]