GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมเกมอสุราไม่มี หวย  (อ่าน 314 ครั้ง)
เป้าหมายมีไว้พุ่งแทง
Newbie
*

ทำไมเกมอสุราไม่มี หวย
« เมื่อ: 07-03-2011, 15:34:01 »

เกมอสุราเป็นเกมของคนไทย ซึ่งคนไทยต้องคู่กับหวย

ผมอยากให้มีหวยออกทุกๆวันพุธ
 Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
แมวหลง
Jr. Member
**

Re: ทำไมเกมอสุราไม่มี หวย
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-03-2011, 15:55:19 »

มันจะเข้าข่ายการพนันรึเปล่า - - (ขาดความรู้ด้านนี้ เลยไม่กล้าพูดอะไรมาก)

ออกทุกพุธ รางวัลก็ไม่ควรมากเกิน เพราะถ้ามองในระยะยาว นอกจากการหาสมุนไพรแ้ล้ว มันคงทำให้เงินเฟ้อน่าดู

ถ้ามีหวย เราขอแนะนำระบบภาษี(ของคู่คนไทย) ขณะเทรดไอเท็ม หรือตั้งร้าน 1-999k 2% 1m-10m 4% ไม่เิกิน 50m 6% เกินกว่านั้น 8%

น่าจะพอช่วยได้ในการลดความเฟ้อของเงินในระดับหนึ่ง

**หรือไม่ก็ "สลากออมทรัพย์อสุรา" ไม่ใช้โซล ใช้แต่บิลล่า ทุกครั้งที่ซื้อ จะมีการนำชื่อตัวละครนั้นลงทะเบียนกิจกรรมประจำเดือนนั้นๆไว้

ถึงเวลาที่สมควร หนึ่งเดือนสองหน อะไรงี้ จะมีการประกาศผลสุ่มรางวัลทั้งเซิฟ ว่าใครได้  แล้วสลากนั้นสามารถนำไปขึ้นเงินได้ แต่ต้องรอ 1 เดือน

และทุกครั้งที่จะซื้อสลาก ต้องทำเควสก่อน อะไรแบบนี้ (ซื้อเท่าไรก็ได้ต่อครั้งดีกว่า) อย่าลืมทำให้เทรดไม่ได้ด้วย จะได้เก็บออมบิลล่า

(คนเล่นใหม่ส่วนใหญ่ กระเป๋ารั่วทุกคน กระทั่งเราเองเล่นมานานพอตัวยังรั่วได้เลย = =)

ถึงมันจะดูไม่ค่อยมีอะไร แต่เราว่ามันก็น่าสนุกดีนะ =w=

ปล. ถ้ารางวัลเป็นบิลล่าก็ดี แต่กังวลอยู่ดีว่าถ้ามากเกิน มันจะเฟ้อเอา แล้วจะเล่นไม่สนุก เพราะของจาก npc ราคาเท่าเดิม

แต่เท่าที่ดูๆมา การงานสมัยนี้ ทำให้ระบบการงานน่าเล่นขึ้นมากๆ ยิ่งอาหาร-ยานี่ อู้ว เพิ่มมหาศาล คาเดทกด เดินสดนกจุ๊ได้เลย

*ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้า มือใหม่จ้า
*หา?! อย่าคิดแบบนั้นนะ!!แต่รู้แล้วก็ดี - -"
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #2 เมื่อ: 07-03-2011, 16:58:41 »

แล้วแต่ศรัทธา ว่างๆไปขูดต้นถั่วแถวแม่มดเปลี่ยนสีเสื้อขอหวยดีกว่า รัก

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-03-2011, 17:02:32 »

เงินเฟ้อคือ ของราคาแพงขึ้น ค่าเงินถูกลง
ไม่ได้เกี่ยวกับการที่เงินจะมีเยอะขึ้นเลยค่ะ
แมวหลง
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-03-2011, 17:14:05 »

ถ้ามองตามที่พี่บอก ก็จริงจ้า

แต่ในมุมมองของเรา เมื่อก่อนสมัยเราเล่นแรกๆ ขนนก250k แล้วก็มี20เอม ถือว่ารวยแล้ว

แต่ช่วงนึง ประมาณต้นปีที่แล้ว(หรือนานกว่านั้น) ราคาขนนกพุ่งขึ้นสองเท่า 2.5ยังขายออก(สวรรค์) แต่เงิน1เอม กลายเป็นของค่อนข้างหาง่ายด้วยหลายๆปัจจัย

(บรรทัดนี้ออกทะเลนะ)จำได้แม่นว่าเป็นช่วงที่ระบบพันธบัตรเข้าแรกๆ สมัยที่เราเล่นนรกด้วย (มีผอบผีน้อยด้วย ธาตุวิญญาณ มอนกายภาพตีไม่เข้า)

เลยลองคิด ว่าถ้ามีระบบหวย หรือทำให้ได้รางวัลทีละมากๆ(สำหรับเรา คำว่าสลากกินแบ่ง เรานึกถึงรางวัลทีละ 50-60m หรือ รางวัลย่อยๆ 10m ออกหลายๆรางวัล)

npc เกมนี้ผลาญบิลลาค่อนข้างน้อย ถ้าลองเทียบกับที่หามาได้ ส่วนใหญ่จะไปกระจุกที่คนกลุ่มนึงมากกว่า เรากลัวว่ามันจะทำให้เงินล้นเซิฟ ส่วนราคาของเราไม่แน่ใจ

อาจจะมากขึ้น หรือน้อยลง แล้วแต่ว่าความต้องการในช่วงนั้น หรืออัตราการดรอป  สมัยนึงเบียมแกร่ง230k มีช่วงนึงเหลือ10k ไม่นานนี้กลับมา 50k เช็ึคล่าสุด

หากผิดพลาดขออภัยจ้า Sad

*ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้า มือใหม่จ้า
*หา?! อย่าคิดแบบนั้นนะ!!แต่รู้แล้วก็ดี - -"
จีเอ็มครูอุ้ย
Asura Game Planner
Hero Member

ผู้เสพย์ติดดราม่า^^

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-03-2011, 18:52:12 »

ขอผ่านครับ ระบบนี้  Smiley Smiley

ภัทรภณ พระป่วนแบท
Jr. Member
**

รักภาษาไทยนะจ๊ะเด็กไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-03-2011, 18:55:10 »

เอาระบบขูดต้นไม้ได้ของเล็กๆน้อยๆสิแบบ1วันขูดได้1ครั้งผู้เล่นได้มีความสนุกใหม่ๆเพิ่มเติม

สำหรับผู้ที่จุครบ6แล้วได้มีอะไรทำมั่งนอกจากนั่งแชทกันอย่าเดียวสนไหมเนี่ย Evil Evil

ภาษาบ้านเมืองจะวิบัติหมดเพราะเด็กไทย

เพราะฉะนั้นพวกเรามาอนุรักษ์ภาษาไทยกันดีกว่า
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #7 เมื่อ: 07-03-2011, 22:07:08 »

เล็งเห็นความสมดุลของ ระบบเงินในเซิร์พเวอร์เป็นหลักครับ.. ใช่ ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

█ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█
Jr. Member
**

พระกากๆคนนึงเท่านั้น

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-03-2011, 09:10:32 »

ถูกรางวัลที่ 1 จีก็จนตายย  Angry

Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #9 เมื่อ: 08-03-2011, 09:21:35 »

อ้างจาก: █ⒶⓇⓉ-ⓇⒶⓎⓄⓃⒼ█ ที่ 08-03-2011, 09:10:32
ถูกรางวัลที่ 1 จีก็จนตายย  Angry

ไม่หรอกครับ เราเล็งเห็นความสมดุลของ ระบบเงินในเซิร์พเวอร์เป็นหลักครับ.. ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

อันธพานซ่า ! มิลินด้าถึงใจ
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 10-03-2011, 01:59:19 »

คงไม่ได้หรอก มั้งคับ หวยมันเหมือนการพนัน นะ เดี๋ยวก็โดนจับหรอก (อย่าไปกลัวสิ)  Smiley
เราก็มาจัดหวยกันเองเล้ย  Evil

Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 10-03-2011, 05:59:13 »

อ้างจาก: ผมเป็นใครกันเอ่ย ที่ 10-03-2011, 01:59:19
คงไม่ได้หรอก มั้งคับ หวยมันเหมือนการพนัน นะ เดี๋ยวก็โดนจับหรอก (อย่าไปกลัวสิ)  Smiley
เราก็มาจัดหวยกันเองเล้ย  Evil

โดนโกงมา อะไรมา ทางทีมงานไม่เข้าไปเคลียให้นะครับ...จะทำอะไรก็ใช้ความคิดพิจารณาไตรตรองก่อนนะครับ...อ้อและฝากบอกน้องๆบางคนที่อาจจะหลงเชื่อเหล่ามิจฉาชีพบางคนในเซิร์พเวอร์ได้ง่าย...หากว่ากิจกรรมอะไรที่ไม่ได้เริ่มมาจากทีมงาน...หากเกิดความผิดพลาดอะไรคิด (โดนโกงโดนแฮค) ตรงนี้ทางทีมงานไม่สามารถแก้ไขให้ได้นะครับ เพราะถือว่าเป็นการกระทำกันเองภายในเซิร์พเวอร์...ไม่ใช่ว่าใจร้ายนะครับ  รัก รัก

ป้าย:
หน้า: [1]