GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนพก แส้ และกระบี่ จะดีไหม ถ้าให้มีทักษะรองรับในเรนเจอร์ และ ไฟเตอร์  (อ่าน 252 ครั้ง)
pop_999
Jr. Member
**

ปืนพก แส้ และกระบี่ จะดีไหม ถ้าให้มีทักษะรองรับในเรนเจอร์ และ ไฟเตอร์
« เมื่อ: 07-03-2011, 13:09:36 »

ปืนพก แส้ กระบี่ จะดีไหม ถ้า ให้มี ทักษะ เกี่ยวกับปืน และแส้ ในเรนเจอร์ แล้ว กระบี่ ในอาชีพ ไฟเตอร์คับ ผมว่าดีนะ เพราะ เวลา เป็นเทร หรือ พาลา อาวุธ พวกนี้ เราจะได้ อัพ แล้วทำให้ไม่เสีย เหรียญโบนัสในการ อัพ สกิลอื่น
จีเอ็ม นิคกี้
Asura Supporter
Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

Re: ปืนพก แส้ และกระบี่ จะดีไหม ถ้าให้มีทักษะรองรับในเรนเจอร์ และ ไฟเตอร์
« ตอบ #1 เมื่อ: 07-03-2011, 21:37:30 »

ใช่ ใช่...สกิล หรือ สายอาชีพเหล่านี้...คาดว่าถ้ามีโครงการอัพเดตรื้อผังสกิลปรับสมดุลใหม่ อาจจะมีข่าวดี มาก็ได้ครับ   ใช่

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

naygue
Hero Member

Re: ปืนพก แส้ และกระบี่ จะดีไหม ถ้าให้มีทักษะรองรับในเรนเจอร์ และ ไฟเตอร์
« ตอบ #2 เมื่อ: 07-03-2011, 22:32:05 »

อ้างจาก: จีเอ็ม นิคกี้ ที่ 07-03-2011, 21:37:30
ใช่ ใช่...สกิล หรือ สายอาชีพเหล่านี้...คาดว่าถ้ามีโครงการอัพเดตรื้อผังสกิลปรับสมดุลใหม่ อาจจะมีข่าวดี มาก็ได้ครับ   ใช่

เปิดให้รีสกิลสัก3ครั้งงี้เผื่อสกิลมาใหม่+เปลี่ยนแปลงใหม่ คงต้องทดลองอัพเล่นสายนู้นสายนี้  Sad

Wink Wink Wink

อภิมหานันทนาการรูปและคำประพันธ์โดย —DэmønîcPrî€sŧ™—
หลานผู้พันคาร์เตอร์
Asura Tester
Hero Member
*

เลื่อนไม่สิ้นสุด .. นิยายฉัน

« ตอบ #3 เมื่อ: 07-03-2011, 22:39:00 »

ขอเป็นสนับสนุนการใช้ค้อนในพาลาดีกว่าน้า

หายากนะสำหรับพาลาสายค้อน ที่ไม่ได้ใช้เพื่อ C3 กระโดดทุบ

เพราะค้อนเป็นอาวุธที่บวกพลังโจมตีเวทย์ด้วย เล็กน้อยถึงปานกลาง

เลยอยากให้พาลามีสกิลที่สนับสนุนการใช้ค้อน โดยใช้ดาเมจกายภาพ+พลังโจมตีเวทย์

อาจจะเป็นการชาร์จธาตุแสงเข้าสู่ค้อน(ไม่เปลี่ยนการโจมตีเป็นแสงแท้ แต่เพิ่มดาเมจต่อผีดิบและปิศาจ หรือสถานะบอด หรือยังไงก็ว่าไป)

หรือสกิลเพิ่มความเร็วในการโจมตีของค้อน หรือความสมดุลในดาเมจ นอกจากนั้นที่ขาดไม่ได้สำหรับสายค้อน คือความหนักหน่วงของการโจมตี

-อาจจะให้แลกไปด้วยความเร็วในการโจมตีลดลง แต่เพิ่มความแรง

-หรือลดความแรง เพิ่มค่าต่อเนื่อง เป็นสกิลให้กดใช้พร้อมกันไม่ได้

อะไรเชิงนี้ คิดว่าลองเสนอๆกันก็น่าสนุกดีนะครับ

โดยส่วนตัว แส้ กระบี่ ปืนพก มีความโหดในตัวของมันอยู่แล้ว หากท่านมีเทคนิค เลยอยากให้มองกว้างๆ ว่าจริงๆแล้วหลายๆอาชีพ ก็อยู่ในสภาพนี้เหมือนกัน

สกิลคลาสแรก มีประโยชน์ แต่ยังไม่ถึงที่สุด ซ้ำร้ายบางคลาสตกอับ เป็น 1.5 แล้วกระโดดไป 3 เลย (แต่โหดนะเออ = =")

Hero Member

ตัวผมว่าหล่อนะ...ยิ่งหัวใจผมนะหล่อมากกกก

« ตอบ #4 เมื่อ: 07-03-2011, 22:53:06 »

ใช่ พาลา ตัวที่ผม ทดสอบนั้น ผมลง STR INT ครับ แรงดี...แต่ในทางปฏิบัติ นั้น เพื่อนที่ลงสเตตัสแบบ นี้ กว่าจะ 99เหนื่อยมากมาย นอกจากไปกับเพื่อนๆ..ยังไงรอลุ้น ถ้ามีการปรับผังสกิลใหม่ นะครับ (พูดซะบ่อยเหมือนจะปรับ พรุ่งนี้มะรืนนี้ 555++)  รัก รัก

ปล..เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้ครับ..http://forum.asura.in.th/index.php?topic=53875.0

แมวหลง
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 07-03-2011, 23:00:37 »

ถ้าพูดถึงแส้ ปืนพก กระบี่

เราว่าแส้ เน้นทางด้านโจมตีหมู่ สกิลรุนแรง ยิ่งถ้าลงเต็มเกือบหมด พายุแส้ดาเมจเบิ้ลจนน่ากลัวเลยนะ (อ้างอิงของช่วงปีที่แล้วตอนต้น)

ลองคิดเล่นๆ มีโอกาสโจมตีรอบเป้าหมายทุกครั้งที่เป้าหมายถูกโจมตีโดยเรา แล้วลากมอน 8 ตัว กระจาย1ตัว จะโดน7ตัวที่เหลือด้วย

ซ้ำว่ายังมี7ตัวที่เหลือ ที่มีโอกาสกระจายได้อีก ถ้ามีเชียร์ด้วย ยิ่งคริแหลกลาญ

ปืนพก สกิลยิงรวดเร็วรุนแรง เสียดายที่มิสเยอะไปนิด แต่ถ้าไม่มิสจะโหดเกินมนุษย์แน่ๆ ยังไม่นับที่ความสามารถแรร์ใหม่ๆจะมา

ระยะโจมตีก็ใช่ว่าจะน้อย แต่เราไม่ใช่ผู้ที่เล่นเทรเชอร์สายนี้ ขอไม่พูดอะไรมากละกัน แต่ที่แน่ๆสายปืนมาแรกๆ โหดจนน่าตกใจเลยล่ะ

กระบี่ สำหรับพาลาดินและเซนจูเรี่ยนแล้ว บอกได้คำเดียวว่าเก็บเลเวลไวมากในช่วงหลังๆ ความรุนแรงไม่เป็นรองใคร ความรัว ความแม่นยำ

ยิ่งสำหรับไฟเตอร์แล้ว พาลาดินนั่นล่ะ สกิล 7 เืทพก็รุนแรง คริติคอลออกบ่อยจนน่ากลัว

ถ้าจะเพิ่มสกิลในส่วนของเรนเจอร์ เราอยากให้ัทักษะเพิ่มแม่นยำทั้งหลาย มีผลกับการใช้ปืนพก แต่ไม่ได้เพิ่ม100%ของธนู

รวมทั้งระยะยิง ปืนสมัยนั้นเราว่าคงยิงได้ไกลพอดูล่ะ แต่ว่าเพิ่มซัก 50% ของผลสกิลหลักเราก็ว่าโหดมากแล้วนะ

ส่วนของไฟเตอร์ อยากให้มีสกิลสนับสนุนการใช้กระบี่ เช่นสกิล "แทง" (อย่าคิดไปถึงสุดยอดสกิลที่ไหนล่ะ)

ความรุนแรงก็พอๆกับฟาดดาบ ระยะดีเลย์ หรืออื่นๆอาจจะให้มีตามความเหมาะสม ระยะร่าย ถ้ามองว่าเป็นกระบี่ ควรร่ายไวหรือไม่มี

แต่ความแรงก็ควรลดลงด้วยตามความเหมาะสม ลองคิดเล่นๆว่าแทงไปสุดตัว กว่าจะดึงตัวกลับมาได้ คงมีดีเลย์นิดหน่อย แถมด้วยพลังกาย(ในเกมใช้พลังเวทย์เนอะ)

ถ้าเป็นโจมตี 200% (เบากว่าฟาดดาบ) แถมด้วยถอยหลังไป2ช่อง และมีผลยกเลิกเวทย์ที่ร่ายทันที100% มีผลจุกร่ายเวทย์ไม่ได้ 3 วินาที  อะไรแบบนี้

ใช้เอมพี25หน่วย ดีเลย์ซัก10วินาที เราว่าก็เหมาะสมดีนะ เพราะส่วนใหญ่จะเป็นสกิลที่ใช้ขัดมากกว่า กรณีวิ่งถึงระยะประชิดอ่ะนะ

เท่ากับว่าพาลาดินจะมีสกิล disable เพิ่มขึ้นมาอีก1สกิล แต่คงต้องปรับสมดุลกันพอดู แล้วก็เปลืองเหรียญด้วย - -"

(ยกเว้นว่าคุณจะไม่เล่นสายหอกอ่า เหลือเหรียญเต็ม ...)

ปล. ของพี่นิคกี้ บอกได้คำเดียวว่า 7 เืทพทีเดียว  ตายเกือบทันที ยิ่งถ้าจุติซัก3หน ลง luk ด้วยล่ะท่านเอ้ย  Evil เฝ้าเทพ7องค์ไม่ทันแหงมๆ

*ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้า มือใหม่จ้า
*หา?! อย่าคิดแบบนั้นนะ!!แต่รู้แล้วก็ดี - -"
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07-03-2011, 23:27:50 »

Evil Evil ครับ...มันแรงส์...แต่มันไม่เท่าสกิลจีเอ็ม อ่ะ..ผมเลยเหมือนรู้สึกว่า เราเล่นไม่เป็นเปล่า  Huh?หว่าา  laugh laugh

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 08-03-2011, 09:51:11 »

ขอบคุณเพื่อนๆ มากคับสำหรับความคิดเห็นคับ
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08-03-2011, 09:53:09 »

อ้างจาก: pop_999 ที่ 08-03-2011, 09:51:11
ขอบคุณเพื่อนๆ มากคับสำหรับความคิดเห็นคับ

ยินดีเสมอ จ้าา ใช่

pop_999
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 15-04-2011, 11:50:30 »

แล้วเมื่อไหร่จะเสร็จอะคับ .....   กล้าฟันธงไหม  นิคกี้  Evil
ป้าย:
หน้า: [1]