GAMEINDY: Asura Online
หน้า: [1]
ผู้เขียน หัวข้อ: สงครามสายอาชีพ  (อ่าน 197 ครั้ง)
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

สงครามสายอาชีพ
« เมื่อ: 05-03-2011, 12:11:10 »

อยากให้ทีมงานจัดสงครามในแต่ละสายอาชีพ

โดยการแข่งขันเดือนละ 2 ครั้ง

รางวัล 1-5 มีของรางวัล

เงื่อนไข

1.ค่าสมัครตนละ 100 เค

2.แข่งขันกันในแบทโดยไม่มีบับใดๆ

3.ห้ามกดยาหรือเปลี่ยนสีชุดรวมถึงยาการงานต่างๆ

4.มีการจัดการแข่งขันทุกๆวันที่หวยออก อิอิ  คือวันที่ 1และ 15

5.มีการแจกรางวัลตามความเหมาะสมอาจจะเป็นเงินหรือไอเทมในเกม

6.แข่งขันกันในแต่ละอาชีพ

7.มีการประกาศจากทางเซิฟเหมือนชิงปราสาท

8.การแข่งขัน 5 รอบโดยชนะ 3ใน5

เพื่อนๆเห็นด้วยหรือไม่แนะนำและลองเสนอกับเข้ามานะครับ

มีอะไรแก้ไขหรือปรับปรุงก็เพิ่มเติมกันได้

เป็นการแข่งขันสบายๆแก้เครียด

by 69_Nol3l2A_69

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
จีเอ็มหลี่หมิง
Asura Supporter
Sr. Member

เกรียนตัวพ่อ ^^"

Re: สงครามสายอาชีพ
« ตอบ #1 เมื่อ: 05-03-2011, 12:31:59 »

อ้างจาก: ตัวละครลับ ที่ 05-03-2011, 12:11:10
อยากให้ทีมงานจัดสงครามในแต่ละสายอาชีพ

โดยการแข่งขันเดือนละ 2 ครั้ง

รางวัล 1-5 มีของรางวัล

เงื่อนไข

1.ค่าสมัครตนละ 100 เค

2.แข่งขันกันในแบทโดยไม่มีบับใดๆ

3.ห้ามกดยาหรือเปลี่ยนสีชุดรวมถึงยาการงานต่างๆ

4.มีการจัดการแข่งขันทุกๆวันที่หวยออก อิอิ  คือวันที่ 1และ 15

5.มีการแจกรางวัลตามความเหมาะสมอาจจะเป็นเงินหรือไอเทมในเกม

6.แข่งขันกันในแต่ละอาชีพ

7.มีการประกาศจากทางเซิฟเหมือนชิงปราสาท

8.การแข่งขัน 5 รอบโดยชนะ 3ใน5

เพื่อนๆเห็นด้วยหรือไม่แนะนำและลองเสนอกับเข้ามานะครับ

มีอะไรแก้ไขหรือปรับปรุงก็เพิ่มเติมกันได้

เป็นการแข่งขันสบายๆแก้เครียด

by 69_Nol3l2A_69

ทางทีมงาน ขอขอบคุณที่เสนอแนะเข้ามาครับผม

เอาเป็นว่ารับทราบและรับไว้พิจารณา แต่จะได้หรือไม่นั้น ก็ต้องคุยกับทีมงานทั้งหมดอีกทีน่อ

ขอบคุณมากครับ ใช่
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05-03-2011, 12:33:18 »

2.แข่งขันกันในแบทโดยไม่มีบับใดๆ  -  แล้วบัพสกิลตัวเองหละ กายทิพย์  พิทักร่าง  สมาธิ....  เช็คลำบากนะบัพตัวเองกับบัพคนอื่นบางอาชีพไม่มีบัพก็ไม่สนุกนะ เบลดไม่มีสมาธิกับฟันเร็ว -*- แล้วถ้าเกิดคนใส่เซตพื้นฐานหละบัพเซตอีก ยุ่งยากตายเลย

3.ห้ามกดยาหรือเปลี่ยนสีชุดรวมถึงยาการงานต่างๆ  -  เป็นไปได้ยากในการเช็คและยุ่งยาก  ฮึดสู้หละ ยากล้ามขาหละ  เช็คยังไง

โดยรวม ไม่น่าจะเป็นไปได้ ระบบน่าจะทำยาก  ถ้าตัดข้อ  2 - 3  ไปผมว่า  ไม่ต้องผ่าน GM ก็ได้  ให้คนหน้าเชื่อถือในเกมส์แต่ละเซฟ จัดเองก็ยังได้ รับค่าสมัคร  แล้วเอาค่าสมัครทั้งหมดรวมกันเป็นรางวัลให้กับผู้ชนะก็ยังได้  

แต่ผมไม่เห็นด้วย  มันก็เหมือนตีกันโดยมีผลประโยชน์  เดียวก็ได้มีด่ากัน  ไล่ฆ่ากันนอกกิจกรรม  แพ้ไม่ยอมรับว่าคนโน้นคนนี้โกง จะเช็คกันลำบาก  ถ้าคิดไปในแง่ร้ายเลย เดียวก็มีคนเปิดโต๊ะพนันใครชนะ 3/5 อะไรแบบนี้แบบโต๊ะบอลอีก   ไม่

ถ้าลงสมัครฟรี แล้วใครชนะมีขื่ออันดับขึ้นในเซฟ  แบบนั่นจะดีกว่านะ อย่าตีกันแล้วเอารางวัลมาเกี่ยวเลยเดียวปัญหาจิตามมาได้นะ  เห็นมาหลายเกมส์แหละ

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
MEŁA[И]CHOLIĈ’κ №MA[Ұ]
Sr. Member

Procopmer Rankking: 213 Point: 281,417,583,294

« ตอบ #3 เมื่อ: 05-03-2011, 12:37:19 »

หวยออกวันที่ 1 กับ 16 ค่ะ Evil
ตัวละครลับ
Jr. Member
**

!!! ชิงสุกก่อนห่าม !!!

« ตอบ #4 เมื่อ: 05-03-2011, 12:45:28 »

ลืมไป

พอดีไม่ใช่คอหวย

เรื่องการพนันอะถ้าคิดแบบนี้สงครามชิงปราสาทก็เหมือนกันนะครับใครจะได้ครองเมืองไหน

ที่ผมบอกเรื่องบันี่หมายถึงบับจากพระนะครับบับอื่นๆได้หมด

ส่วนเรื่องการกดยาและสีชุดก็ใครเปลี่ยนสีชุดมาก็โดนตัดสิทธิ์เรื่องยาทางโปรแกรมเมอร์ทำได้อยู่แล้วครับ กล่าวคือเราสามารถเขียนโค้ดนั้นได้

ที่อยากจะให้ทีมงานจัดก็เพราะได้แข่งขันกันครบทุกคนถ้าใครคนหนึ่งจัดก็จะรู้กันเฉพาะบางคนเท่านั้น

เก๋าตั้งแต่รุ่นพ่อ
ปิศาจ
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 05-03-2011, 13:08:19 »

งั้นผมคงอดเล่น  เทรผมตัวไปรบ ใช้ฮึดสู้เพื่อให้ได้ต่อเนื่อง 216  แอสก็เช่นกัน 

แต่ว่าถ้ามี เบอร์กับพาลา คงสนุก ถ้าไม่มี กล้ามเนื้อขา     laugh
พาลา พิทักร่างไปมา เวทย์หมด  นั่งรอให้เวลเต็มแล้วกลับมาเดินตีกันต่อ อิอิน่าจะน่ารักดี

กลุ่มคนช่วยกันตีปราสาทเรียกว่าสมัคคี  เพราะช่วยเหลือกันเพื่อส่วนรวม
บุคคลฆ่ากันเพื่อรางวัลเรียกว่าผลประโยชน์  เพราะเพื่อตัวเอง 

อิอิ  จะอินมากไปหรือเปล่าหว่าเรา

อย่าเห็นแก่ตัว อย่าเอาแต่ประโยชน์ส่วนตัว  แล้วทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน ปัญหาที่เกิดขึ้นส่วนใหญ่ก็เกิดจากความเห็นแต่ต้วทั้งนั่น
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #6 เมื่อ: 05-03-2011, 13:11:28 »

พูดง่ายๆ(เอาแบบจีนๆ) สงครามระหว่างสำนัก น่ะเองดูเหมือนจะต้องส่งตัวแทนด้วยซิ=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 05-03-2011, 13:30:22 »

จัดกันเองดิ ถ้าอยากได้ โปรแกรมเมอร์จะได้เอาเวลาไปทำอย่างอื่น อย่างแก้บัค แบทก็มีอยากจะจัดก็จัดกันเองดิ จีเอ็มอาสาก็มีใช้เป็นประโยชน์หน่อย เพิ่มนู่นเพิ่มนี่ แบบไม่ได้ประโยชน์มากมาย จะเพิ่มให้มันมีบัคเพิ่มทำไม แค่เสนอแบบให้มีของรางวัลก็รู้แล้วว่าคิดอะไรอยู่
GøøGle-KunG
Hero Member

ถึงเวลา ก็ขอให้โชคดีกะที่ใหม่

« ตอบ #8 เมื่อ: 05-03-2011, 13:31:35 »

อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 05-03-2011, 13:30:22
จัดกันเองดิ ถ้าอยากได้ โปรแกรมเมอร์จะได้เอาเวลาไปทำอย่างอื่น อย่างแก้บัค แบทก็มีอยากจะจัดก็จัดกันเองดิ จีเอ็มอาสาก็มีใช้เป็นประโยชน์หน่อย เพิ่มนู่นเพิ่มนี่ แบบไม่ได้ประโยชน์มากมาย จะเพิ่มให้มันมีบัคเพิ่มทำไม แค่เสนอแบบให้มีของรางวัลก็รู้แล้วว่าคิดอะไรอยู่

ให้จีอาสาปรากฏตัวออกจากหลุมก่อนเต๊อะ

แต่ละคนกว่าจะออกมาทีต้องหาร่างทรงเอาเลยนะนั่น หายวับกันนานมาก=_=

บุย บอร์ดเก่า ไปให้พ้น บอร์ดใหม่
มารศาสตรา
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 05-03-2011, 13:40:20 »

อ้างจาก: GøøGle-KunG ที่ 05-03-2011, 13:31:35
อ้างจาก: มารศาสตรา ที่ 05-03-2011, 13:30:22

ให้จีอาสาปรากฏตัวออกจากหลุมก่อนเต๊อะ

แต่ละคนกว่าจะออกมาทีต้องหาร่างทรงเอาเลยนะนั่น หายวับกันนานมาก=_=

ก็นั่นแหล่ะตามลากตามจิกมาทำหน้าที่ได้แล้ว ปิดเทอมกันจะหมดแล้วนิ หรือจะอ้างว่าไปทำงานพาสทามอีก
ป้าย:
หน้า: [1]